Tác giả Chủ đề: Mượn chỗ nấu cháo để phát quà ở tp. Hồ Chí Minh  (Đã xem 1001 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Khoảng 20h00 ngày hôm nay các bạn cử người ghé nhà 6x ( 125 Xô Viết Nghệ Tĩnh, phường 17, Q. Bình Thạnh ) để lấy quần áo nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nt.diemmy98

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Dạ chúng em sẽ phân nhân lực để soạn quần áo cũ ạ! Không biết là khi nào chúng em có thể qua và nhận quần áo cũ vậy ạ?

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Quần áo cũ hiện tại có sẵn ở Quán cơm 2000đ - SG  và tại nhà 6x  ( 125 Xô Viết Nghệ Tĩnh,  phường 17, Q. Bình Thạnh ).

Các bạn có thể soạn và phân loại kịp không ?

Thân.

BS

Ngủ rồi nt.diemmy98

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Dạ nếu có thể BQT có thể hỗ trợ thêm cho chúng cháu quần áo cũ được không ạ? Chúng cháu xin chân thành cảm ơn BQT đã tạo điều kiện cho chúng cháu ạ <3

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chương trình rất nhiều ý nghĩa !

Ngoài địa điểm,  dụng cụ,  Gaz và gia vị các cháu còn cần hỗ trợ thêm gì không ?

Thân.

BS

Ngủ rồi nt.diemmy98

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà ạ!
Lời đầu tiên Ban tổ chức chương trình xin thay mặt Khoa Tài Chính, trường Đại học TP. Hồ Chí Minh xin gửi tới diễn đàn “Người tôi cưu mang” lời chào và lời chúc sức khỏe và thành công trong công việc cũng như trong cuộc sống.
Như chúng ta đều biết, mùa xuân là mùa đẹp nhất trong năm, mùa của sự mới mẻ, của ấm no, của sum vầy. Một mùa xuân nữa lại đến, tiết trời se lạnh lại gợi về nồi bánh chưng xanh ấm nóng đêm 30 tết, tiếng cười giòn tan trong mỗi bữa cơm gia đình, những món ăn truyền thống thơm ngất ngây vào những ngày tết. Nó làm ta nôn nao nỗi nhớ nhà, nỗi thèm khát được sum họp.
Thật may mắn cho những ai còn đang sống trong niềm hạnh phúc đó. Nhưng ngoài kia còn có biết bao nhiêu con người không có thân nhân để sum họp, vui vầy; biết bao con người chưa từng có 1 mùa xuân ấm no, đủ đầy.  Tất cả những trăn trở đó đã thôi thúc chúng em lên kế hoạch cho một chương trình thường niên vì lợi ích cộng đồng mang tên \"XUÂN YÊU THƯƠNG” hướng đến những những người vô gia cư, những số phận cơ nhỡ không nơi nương tựa.
Vẫn với phương châm “Lá lành đùm lá rách”, “XUÂN YÊU THƯƠNG 2018” mong muốn mang đến một ngọn lửa tinh thần, góp phần mang lại ấm áp và niềm vui cho những người có hoàn cảnh khó khăn trong cuộc sống.
Chúng em tin rằng “XUÂN YÊU THƯƠNG 2018” sẽ tiếp nối thành công từ những mùa trước, tiếp tục là một món quà tết ý nghĩa và được chờ đợi. Năm nay, chúng em sẽ tiếp tục phát quà cho những người vô gia cư, trong đó có phần cháo nên muốn mượn quán cơm 2000 làm chỗ để thực hiện.
-Thời gian thực hiện: 17h vào ngày 26/01/2018
-Thời gian phát cháo : 21h00
-Số lượng người tham gia: khoảng 30 người
-Số lượng phần cháo: 250 phần
-Phạm vi của chương trình: chia ra đi tuyến đường trong TP. HCM.

Người phụ trách: Nguyễn Thị Diễm My- 01689728953

Danh sách các bạn tham gia, chúng em đã cập nhật trong tệp đính kèm.

Kính mong BQT xem xét giúp đỡ.
Chúng em xin chân thành cảm ơn.