Tác giả Chủ đề: Huế - Anh Bé - Gia đình 6 người sống trên thuyền  (Đã xem 833 lần)

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #4 vào: 04-01-2018 16:20:06
Nhờ cả nhà Huế cập nhật trường hợp này dùm nha
cám ơn cả nhà

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

Ngủ rồi vodka

Trả lời #3 vào: 20-10-2017 23:29:50
Trường hợp này địa chỉ cũng gần nhà bé Kiều Nhi nên chắc chủ nhật tới Vodka cùng các bạn sẽ tranh thủ đi xác minh ạ.  

Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 18-10-2017 20:48:12
Nhờ các bạn khu vực Huế giúp xác minh dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Cao

• bạn
Trả lời #1 vào: 18-10-2017 15:10:23
Kính chào các thành viên NTCM,

Tôi là thành viên mới tham gia. Tình cờ tôi xem 1 video trên Youtube, cuộc sống nhà nông số 109 - Nhọc nhằn mưu sinh trênđầm phá Tam Giang. đây là chương trình về cuộc sống người nông dân, không phải chương trình từ thiện.

Và tôi được biết đến gđ anh Bé - Phạm Chí Toàn (Ngư Mỹ Thạnh, Quảng Lợi, Quảng điền, Thừa Thiên Huế). Gđ anh gồm 6 ngừời (2 vợ chồng và 4 đứa con, trong đó 1 cháu bé mới sinh và 1 cháu bé khoảng 2 tuổi). Không có nhà trên đất liền, cả gia đình 6 người sống trên chiếc thuyền bé xíu, ọp ẹp. Gđ anh sống bằng nghề đánh cá. Làm việc cả ngày cả đêm chỉ kiếm đựợc khoảng 40,000 vnd, trong khi gđ anh có 2 con lớn đang đi học và cháu nhỏ nhất còn đang bú sữa. Thưa các bạn, hình ảnh cháu bé 2 tuổi đứng nơi mạn thuyền cứ ở trong tâm trí tôi. Trong lúc loay hoay tìm cách nào có thể giúp đỡ được gđ anh Bé, tôi đã tìm tới NTCM, với số lượng thành viên trải dài khắp 3 miền, tôi hi vọng NTCM có thể xác minh trừờng hợp này, để tôi và mọi người có thể giúp 1 chút gì cho gđ anh Bé.

Và có 1 điều xin các bạn lưu ý là có thể thời gian quay phim cho đến nay đã hơn 1 năm.
Chúc các bạn nhiều sức khoẻ và mong nhận được hồi âm từ các bạn.
Cao