Tác giả Chủ đề: Huế - Em Thạnh - Tai nạn giao thông, mồ côi cha, mẹ bệnh tim  (Đã xem 1792 lần)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em xin được kéo hoàn cảnh này lên để các thành viên sắp xếp xác minh giúp đỡ. Mong tin từ các thành viên Huế :)
Cảm ơn cả nhà!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Thật tội cho em và gia đình, đã khó khăn nay lại chồng chất khó khăn. Mong Các thành viên Huế sắp xếp xác minh được sớm để có hướng giúp đỡ gia đình em ah!
Thân.

Ngủ rồi nguyenquanghoc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Như bao em nhỏ khác, cậu bé Phạm Văn Thạnhcũng mơ ước được học tập, vui chơi, nuôi dưỡng mong muốn về một tương lai tươi đẹp cho mình và những người thân yêu; Thế nhưng cuộc đời lại môt lần nữa không mỉm cười với em ấy. ..
Mồ côi cha từ nhỏ( cha em mất trong một tại nạn giao thông cách đây 5 năm )Thạnh lớn lên trong một gia đình có 7 anh em, mẹ em lại mang trong mình căn bệnh tim quái ác cộng thêm bệnh cao huyết áp, cuộc sống khó khăn, Thạnh được gửi vào trung tâm nuôi dưỡng trẻ mồ côi huyện Phú Lộc cùng với hai người anh em khác. Những tưởng như vậy từ đây Thạnh sẽ đỡ được phần gánh nặng cho mẹ và có cơ hội để học tập , vậy mà… Chiều ngày 21 tháng 7, trên đường đi học thêm về, em bị tại nạn rất nghiêm trọng
Chân bên trái của em đã bị cắt , gãy dập tay phải, đầu và mắt trái bị dập. Các bác sĩ điều trị trực tiếp cho Thạnh đã phải bắt vít tay phải, chân phải sát bộ phận sinh dục cũng đang có nguy cơ hoại tử cao, trong trường hợp xấu sẽ tiếp tục phải cắt bỏ. Trên trán của Thạnh đã phải khâu gần 20 mũi, mặt cũng có nhiều chỗ bị bầm dập.
Với gia cảnh khó khăn, mẹ thì đau ốm ( đến giờ mọi người vẫn chưa dám cho mẹ em vẫn chưa biết tình trạng thực của em), mọi chi phí sinh hoạt trong gia đình đều phụ thuộc vào số tiền công chở hàng của người anh trai Phạm Phụng thì số tiền viện phí dự kiến 200 triệu là con số quá lớn với gia đình em (trong trường hợp chân phải không bị hoại tử). Từ ngày em nhập viện, mọi chi phí đều nhờ vào kinh phí duy trì sinh hoạt của trung tâm, nhưng rồi không biết sẽ cầm cự được bao lâu khi tiên liệu thời gian điều trị của em Thạnh có thể sẽ là 3, 4 tháng, với nhiều pháp đồ điều trị phức tạp
Hiện tại em Thạnh đã tỉnh và được chuyển xuống phòng điều trị đặc biệt ở tầng 5, khoa hồi sức cấp cứu bệnh viện TW Huế; em vẫn chưa ăn uống được , luôn miệng kêu đau. Những ngày em cấp cứu tại bệnh viện, các bạn của em ở trung tâm nuôi dạy tre mồ côi huyện Phú Lộc không ai bảo ai , đều cùng nhau giữ phần sữa của mình lại để mang lên cho bạn uống.
Với mong muốn phần nào chia sẻ với nỗi đau mà em Thạnh đang phải gánh chịu giúp em có thể vượt qua nỗi đau đớn này và có cơ hội trở về cuộc sống bình thường , được học tập , vui chơi như bạn bè trang lứa;tha thiết mong mỏi mọi ngừoi quan tâm, giúp đỡ cùng các cô chú trong Trung tâm nuôi dạy trẻ em mồ côi và gia đình em có thêm niềm tin , động lực để giúp em vượt qua hoàn cảnh .
Mọi sự chia sẻ, ủng hộ, quan tâm xin lien hệ với anh trai của em Thạnh là em Phạm Phụng – sđt :01652852886 hoặc Trung tâm nuôi dạy trẻ mồ côi huyện Phú Lộc - Tỉnh Thừa Thiên Huế.
Xin chân thành cám ơn.\\\"