Tác giả Chủ đề: Phú Ngọc, Định Quán - Anh Vân - Bệnh tật & Nghèo  (Đã xem 5313 lần)

Ngủ rồi y tinh

Trả lời #16 vào: 22-09-2012 09:26:47
Xin chào ntcm
Ý tịnh đã chuyển số tiền cmktx đến gđ anh Vân vào buổi trưa, nhưng không gập chị ở nhà. Mẹ chồng chị bảo là đi làm mướn nên trưa không về.
Ý tịnh trao 500.000vnđ và 10kg gạo.

Ngủ rồi y tinh

Trả lời #15 vào: 17-09-2012 12:01:19
y tinh da nhan 500,000vnd ngay mai 18/9/12 se chuyen cho gd anh Van co bac nao di cung voi minh khong

Ngủ rồi penguin

Trả lời #14 vào: 16-09-2012 03:08:03
Quỹ đã chuyển 500.000VND vào tài khoản bạn Y tinh, thứ 2 bạn sẽ nhận được tiền. Nhờ bạn xác nhận lại và chuyển giúp tới GĐ anh Vân.
Cảm ơn bạn!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #13 vào: 13-09-2012 03:02:09
Chào cả nhà !

Người dân của Ấp 7 xã Phú Ngọc , Định quán, Đồng nai đa phần thuần nông gắn bó với cây mía nên đời sống cũng chồi sụt theo giá mía đường.
Tuy nhiên qua việc làm  NNMU số 15 cho Gia đình chị Hoa cũng thấy được phần nào sự tương thân tương ái của bà con nơi đây .

Với gia đình anh Vân trước mắt chúng ta sẽ giúp đỡ theo hình thức CMKTX để chia sẻ phần nào khó khăn trong cuộc sống.

Hiện nay đã có 200,000đ do trexanh giúp gia đình anh Vân , chúng ta xuất quỹ thêm 300,000đ để giúp chị Hằng và cháu bé.

Nhờ y tinh chung chuyển tiền tới mẹ con chị hằng dùm nhé. Cảm ơn y tinh.

Thân.

@Pen : Em xuất quỹ 500,000đ chuyển cho y tinh để nhờ bạn ấy trung chuyển tới chị Hằng dùm nhé . Cảm ơn Pen.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #12 vào: 04-07-2012 23:26:04
Cảm ơn ý kiến của yugi.
cùng ý với em,lehung cũng có vài thắc mắc vì lần trước lehung cùng anh kim bang đã ghé thăm gia đình anh Vân.

-Anh Vân chỉ có một người con trai,vậy bé thứ 2 mà các bạn nói là ai??
-Khi anh Vân còn sống thì mẹ anh cùng ở chung,nhưng nay anh mất rồi thì các người em của anh ở xung quanh phải cùng chung tay chăm sóc mẹ chứ ko thể đổ gánh nặng lên một mình chị vợ anh Vân ĐC,và chúng ta càng ko thể thay thế họ làm việc này
-Mẹ anh Vân theo lehung lần  đã hỏi thăm trưởng ấp và em anh Vân thì có chế độ của đia phương mỗi tháng phụ cấp cho bà.
-Việc làm mướn của chị vợ anh Vân thu nhập với giá đó là tình hình chung của những gia đình nơi địa phương đó.hầu như ai cũng vậy.Vậy nên theo đề xuất 500k của các bạn thì rất ko hợp lý.
mong các bạn cân nhấc và đề xuất hợp lý hơn.Thân

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #11 vào: 04-07-2012 22:12:53
Cám ơn nhóm xác minh đã đến thăm và xác minh gia đình a Vân.
Nhưng Yugi xin có ý kiến ạ:
- Trong nhà anh còn có nhiều người: vợ và con anh, em trai và người vợ, chị vợ anh và mẹ anh.
- \\\"Đi chặt mía thuê thu nhập mỗi ngày trung bình 50 - 70 ngàn\\\" --> ai đi chặt mía thuê?
Nếu là vợ của anh Vân, Yugi nghĩ mức đề xuất 500k là ko thật sự hơp lí :), vì còn người em trai anh, và diễn đàn mình còn rất nhiều các TH khó khăn khác cần giúp đỡ.
Mong các bác cho ý kiến :).

Yugi cũng mong cả nhà chung tay giúp đỡ gia đình anh phần nào để vượt qua lúc khó khăn này :)

p/s: 1 ý kiến nhỏ nữa, Yugi thấy hai anh mottamlong va MyDarling thường xuyên cùng TV cogaitramlang đi xác minh nhưng chưa thấy bác ấy xuất hiện cũng như viết bài xác minh lần nào.Nếu được,mong bác cogaitramlang cho ý kiến về TH này lun.

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 18-06-2012 22:05:12
Nhân dịp xác minh hoàn cảnh chị Hoa . Anh Trưởng ấp có nhắc đến hoàn cảnh này nên mtl và cogaitramlang nhờ My Dar lin đưa qua thăm Anh Vân .

.

Lúc đó do trời mưa nên ở nhà  có bác gái ( mẹ anh Vân ) chị vợ anh vân và 2 cháu .
  Nói đến hoàn cảnh này , là người Khơ-me . Mẹ góa con côi , còn mẹ thì già rồi . Ngoài căn nhà tạm ổn che mưa che nắng thì không có ruộng đất . Đi chặt mía thuê thu nhập mỗi ngày trung bình 50 - 70 ngàn .lại phải chăm lo 2 cháu ăn học và mẹ chồng già
Đề xuất : CMTX 500 k/tháng . Mong các bác có ý kiến
( Cũng xin lỗi là hoàn cảnh này do xác minh nhà chị Hoa , tiện thể ghé thăm luôn không báo cáo trước )
  thân mến !

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #9 vào: 26-04-2012 09:33:50
lehung73 đã viết:

@Trexanh.
do chưa gặp đc chị và nếu gửi cho bà con thì cũng ko tiện nên khoản CMKTX của bạn đành để lại chờ dịp khác gặp đc chị nhóm sẽ trao nhé.
Cám ơn cả nhà.[/quote]

@ Vâng, cám ơn các Bác đã vất vả cho phen này, chúc các bác luôn chân cứng đá mềm nhé, khoản CMKTX này để trexanh nhờ quỹ chuyển cho bé Saigon  bé Nhung  mồ côi đang nguy kịch http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=49821#49826  cũng được, khi nào có dịp quay lại thì chúng ta sẽ xem xét sau.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 25-04-2012 20:58:11
Chào cả nhà
Hôm nay nhóm xác minh gồm lehung ,anh kimbang,với sự giúp sức của My darling và vợ bác trưởng ấp đã ghé thăm nhà Anh Vân.
Thật tiếc là khi nhóm ghé thăm chỉ gặp đc vài người bà con bên phía anh Vân.còn vợ anh ,cùng người con và mẹ chồng già đã lên đường về quê chị ở Đồng Tháp để chăm sóc cho mẹ chị đang đau yếu đc ít lâu.
Do ko thể liên lạc được với chị để hỏi thăm tình hình nên  nhóm xác minh đã xin số của người em trai anh Vân để liên lạc khi chị về lại nhà ở Định Quán,khi đó nhóm xác minh sẽ ghé thăm chị và cập nhật tình hình cho cả nhà biết sau..
Một vài hình ảnh khi nhóm ghé thăm nhà anh Vân.

Nhà của anh Vân

nhóm trao đổi cùng em trai,và em dâu của anh Vân

@Trexanh.
do chưa gặp đc chị và nếu gửi cho bà con thì cũng ko tiện nên khoản CMKTX của bạn đành để lại chờ dịp khác gặp đc chị nhóm sẽ trao nhé.
Cám ơn cả nhà.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #7 vào: 23-04-2012 09:41:03
kim bang đã viết:
Trích dẫn
Xin chào cả nhà!
 Thứ Tư, 25/4/2012, Lehung73, kim bang và...sẽ di xác minh trường hợp này. Bạn nào cùng đi thì đăng ký nhé!
 Thân ái!

@Nhờ các bác trao CMKTX 200K giúp trexanh nhé. cám ơn nhóm XM.

Trexanh đã chuyển vào Quỹ, nhờ Pen chuyển cho nhóm XM nhé. cám ơn cả nhà.

23/04/2012 VNCK - 0082176 - 200,000.00  IBVCB.2304120390015003.CMKTX- Dong Nai - Anh Van ngheo benh tat-Dinh Quan

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #6 vào: 23-04-2012 08:51:20
Xin chào cả nhà!
 Thứ Tư, 25/4/2012, Lehung73, kim bang và...sẽ di xác minh trường hợp này. Bạn nào cùng đi thì đăng ký nhé!
 Thân ái!

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #5 vào: 06-03-2012 08:38:41
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Hôm vừa rùi mình có ghé thăm gia đình anh Vân , sau khi giới thiệu được 1 tuần thì anh Vân đã mất và để lại một đứa con nhỏ , với người vợ ốm yếu cùng với người mẹ 70 tuổi .

Bàn thờ anh Vân

Người mẹ già

Chiếc cup 50 tồi tàn đáng giá nhất của gia đình anh

TH này nữa nè....

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #4 vào: 29-12-2011 09:20:13
Hôm vừa rùi mình có ghé thăm gia đình anh Vân , sau khi giới thiệu được 1 tuần thì anh Vân đã mất và để lại một đứa con nhỏ , với người vợ ốm yếu cùng với người mẹ 70 tuổi .

Bàn thờ anh Vân

Người mẹ già

Chiếc cup 50 tồi tàn đáng giá nhất của gia đình anh

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 21-11-2011 22:34:45
@ My Darling:
Cám ơn bác đã giới thiệu TH của anh Vân lên dd.
khu vực này hiện thành viên của chúng ta chưa có..vậy nên bác thông cảm vì muốn xác minh các bạn phải sắp xếp thời gian và công việc mơi đi đc.dù bt là càng nhanh càng tốt.Bác từng đi XM cũng bt mà,
CLBXMMN ơi..có bạn nào ở khu vực này hoặc quê ở đây có thể XM giúp nhà mình ko ah. :(
Thân

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #2 vào: 21-11-2011 22:06:00
Mình nói rõ thêm địa chỉ tý . Nếu đi hướng từ Dầu Giây đến thì gần tới thị trấn Định Quán bên tay phải có cái bảng ẤP VĂN HÓA - ẤP 2 ngay đó có cái chợ rùi rẽ tay phải đi vào thẳng là ấp 7 . Vì dọc ngoài quốc lộ đặt ấp tùm lum nên hôm trước mình phải chạy đi chạy lại mới kiếm ra .
Mong nhóm XM miền Nam xác minh sớm hoàn cảnh này dùm ạ . Thân