Tác giả Chủ đề: Xuân Thuỷ, Lệ Thuỷ - Anh Huân - Liệt 2 chân bệnh nặng  (Đã xem 3787 lần)

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !

Buồn quá cả nhà ạ !

Dạo này bận bịu 1 số công việc nên NT ko có tg ghé thăm chú Huân, hôm nay tình cờ NT nhắn tin hỏi thăm sk chú thì được em Thủy cho hay sau 1 khoảng thời gian dài chống chọi với bênh tật chú đã ra đi được 2 tháng rồi.( Đây quả là 1 sơ suất khi ACE ko thể đến thắp nén nhang trc vong linh chú !) Với 2 chị em đây quả là nổi đâu ko hề nhỏ khi mà chỗ dựa cuối cùng cũng đã đi xa nhưng cũng là 1 sự an ủi cho chú vì từ nay chú ko còn đau đớn nào nữa !

Mong chú yên nghĩ !

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Hôm qua cháu Thủy có điện thọai cho 6x thông báo đã nhận được 1 triệu đồng của Ricky Tan từ  Lephung và 2 triệu đồng của quỹ NTCM - Garage Sale từ thủ quỹ Thocon.

Thủy cho biết tình hình sức khỏe của anh Huân vẫn vậy và gửi lời cảm ơn rất nhiều đến đại gia đình NTCM chúng ta.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi le phung

Chào cả nhà!
LP đã chuyển 1.000.000đ vào tk của em Thủy, con gái anh Huân từ Ricky Tan gửi giúp anh Huân mua thuốc chữa bệnh. LP đã gọi đt thông báo cho em Thủy và hỏi thăm tình hình sức khỏe của anh Huân cùng với lời động viên em cố gắng chăm sóc cha. Anh Huân hiện đang ở nhà, nằm liệt 1 chỗ trên giường.
Lệnh giao dịch: 2907140192299001
Thân ái!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Đã bị liệt nửa người lại còn suy thận mãn phải chạy thận nhận nhân tạo 3 lần/tuần thì thật là thê thảm.

Chúng chỉ còn biết cầu chúc anh Huân bớt đi nỗi đau về tinh thần lẫn thể xác cũng như xuất quỹ Garage Sale giúp anh 2,000,000đ để phụ vào chi phí sinh họat cũng như chữa bệnh.

@Thocon: Em chuyển tới cháu Thủy(con anh Huân) 2,000,000đ theo thông tin tài khỏan bên dưới dùm:

Chủ TK: Võ Thị Thanh Thủy
Số TK: 19027600310018
Techcombank chi nhánh Đà nẵng.

Số ĐT của cháu Thủy : 01649559874

@Ngà Trần: BHYT của anh Huân thuộc diện nhà nước bảo trợ (BHXH chi trả 100% có mã số đầu BT) chứ không phải lọai cấp cho hộ nghèo (mã số HN) đâu cháu nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi yugidazai

@Ngà Trần: bạn có thể up lên trang http://upanh.webchung.net/ sau đó paste link đã được upload vào bài viết là đc :)

Ngủ rồi Ngà Trần

Hôm qua gặp lại chú Huân, mới khoảng 1 tháng mà nhìn sức khỏe chú yếu hẳn, tiều tụy hơn nhiều, chú cứ nằm mê man, chốc chốc lại gọi con vào giúp chú lật người trở lại.
 Người bình thường nếu chỉ bị liệt hoặc bị thận thôi đã phải vất vả như thế nào đằng này chú vừa bị liệt vừa bi thận nên thật quá sức chiu đựng với chú. Vì chú có bảo hiểm hộ nghèo nên chỉ phải chi trả 5% chi phí chạy thận, vấn đề là ở chỗ nhà chú ở xa bệnh viện và chú lại ko thể tự chăm sóc bản thân như trc nên cũng cần phải có người chăm sóc nên chi phí ăn ở, đi lại là rất tốn kém mà sẽ phải trường kì như vậy mãi cho đến hết đời chú thì quả là 1 vấn đề khó khăn  nên các con chú ko mong có thể chữa đc bệnh cho ba.  

TH này em thấy rất đáng thương nhưng ko biết đề xuất như thế nào cho phù hợp mong BQT và các MTQ quan tâm giúp đỡ gđ chú, giúp chú sớm qua cơn nguy kịch.

Mọi người có thể liên lạc với em Thủy con gái chú qua số đt: 01649.559.874 ạ!

(Ko hiểu sao em ko thể up hình lên đc, có ai giúp em với ko ạ?)

Tình hình bệnh của chú rất đáng lo, mong cả nhà quan tâm ạ! Thân !

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà!
 Lời đầu tiên cho phép NT đc xin lỗi cả nhà cũng như gđ chú Huân về sự chậm trễ này vì 1 số lý do ạ!
 Hôm nay, em cùng với e gái của mình đã tìm đến gđ chú Huân để thăm hỏi và xác minh. Qua 1 số lần hỏi đường đến xã Xuân Thủy, làng Hoàng Giang việc tìm nhà chú Huân cũng tương đối dễ, vì bà con ở đây ko ai là ko biết đến hoàn cảnh của gđ chú ! Ai cũng ngậm ngùi: tội nghiệp 2 đứa trẻ rất ngoan...!
 Vào nhà e gặp ngay cả con gái và con trai chú đang ở nhà, em Hải con trai chú đang tranh thủ dọn cỏ ngoài vườn, còn Thủy đang chuẩn bị nấu cơm tối. Khung cảnh ngôi nhà đơn sơ chẳng có gì ngoài chiếc xe đạp là quí giá nhất cũng vừa là phương tiện đi lại của hai ce. Khi được hỏi thăm Thủy cho hay chú đang ốm, hôm trc mới xuống nhập viện ngày 25/6, bv cho chuyển đi Huế nhưng ko có tiền đành xin cho chú ở lại điếu trị 1 tuần mới lên hôm qua mà bệnh vẫn chưa thuyên giảm, mỗi bữa chú chỉ ăn đc non nữa bát cháo.Khi đc hỏi về tình hình chạy thận của chú thì Thủy cho hay, vì gd ở xa bệnh viện, nếu chạy thận cho ba thì phải kiếm chổ ăn ở gần bệnh viện để tiện việc chạy thận và phải chạy thường xuyên ko thể dừng giữa chừng đc nên sẽ rất tốn kém mà từ ngày ba đau nhập vện 2 chị em cũng đều nghĩ làm về thay nhau chăm sóc ba, em Hải cũng có dò la hỏi xem để xin đi phụ hồ cùng mấy người trong làng và họ hứa sẽ gọi đi nếu có việc nên cũng đang thất nghiệp càng khó khăn càng khó khăn thêm. Vì vậy việc chạy thận cho chú chưa đc tiến hành.  
[/img]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Hòan cảnh của anh Huân thật đáng thương nhưng đã bị bỏ qua hơn tháng nay. Tại sao vậy ?

Lý do chính do chúng ta chưa cập nhật đầy đủ và chi tiết các thông tin minh họa cho bài viết xác minh như Hình ảnh người bệnh, các giấy tờ liên qua đến bệnh tật, BHYT...

Mong các bạn cùng lưu ý giúp lỗi trên để chúng ta có thể nhanh chóng giúp đỡ hòan cảnh ngặt nghèo mà chúng ta biết được.

Việc chúng ta cần làm hiện nay là:

Nhờ các bạn khu vực Quảng Bình cập nhật hình ảnh anh Huân và gia đình, thẻ BHYT, sổ trợ cấp tiền hàng tháng, số điện thọai liên lạc của gia đình, hàng xóm để cả nhà cùng nắm được và tiện cho việc kêu gọi ủng hộ.

Cảm ơn các bạn nhiều.

Thân.

BS

Ngủ rồi yugidazai

Ngà Trần đã viết:
Trích dẫn
... Theo em đề xuất, vì thời gian gấp rút và trc mắt a cần tiền đóng viện phí nên chúng ta hỗ trợ a 2 triệu đóng viện phí. Còn về lâu dài thì ACE Quảng Bình sẽ sx đến thăm nhà và xác minh việc nên CMTX ko sau ạ!

Mong BQT và cả nhà xem xét và giúp đỡ a kịp thời ạ!

Mong cả nhà giúp anh Huân đóng tiền viện phí trước mắt ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà!
Hôm nay em và Hoài ( thành viên nồi cháo QB)có ghé qua khoa Hồi sức cấp cứu - BV Hữu nghị Việt Nam - CuBa Đồng hới hỏi thăm thì được biết tình trạng anh Huân đã đỡ hơn nên được chuyển lên khoa Nội C điều trị,anh được chẩn đoán là suy thận độ IV, viêm phổi nặng phải chạy thận nhân tạo cấp cứu, và được điều trị tích cực tại đây.
Đến khoa Nội C em được gặp anh Huân và con gái tên là Võ Thị Thanh Thủy năm nay 22 tuổi, đang làm công nhân ở KCN Đà Nẵng,được tin bố bị bệnh nên về chăm sóc, em trai là Võ Đức Hải năm nay 20 tuổi, làm phụ hồ ở Đà Nẵng.
Thủy ko khỏi bùi ngùi \\\"Mẹ mất sớm, bố lại bị liệt ko thể làm gì nên 2 em vào đời rất sớm, ở quê khó tìm việc làm nên 2 chị em dắt đíu nhau lên TP, lăn lộn bươn chải cũng chỉ đủ nuôi sống bản thân, để lại người bố đau ốm 1m côi cút, nay lại biết tin bố bị thận, hàng tháng phải đến chạy thận em phải bỏ công việc về chăm sóc\\\" khó khăn lại chồng chất khó khăn.

Được biết anh được xã trợ cấp 360 nghìn đồng tháng và thẻ bảo hiểm y tế người tàn tật ngoài ra không có nguồn thu nhập gì thêm. Nếu trước đây ko phải bị bệnh nhập viện thì 1m a chắt chiu cũng coi như tạm bợ qua ngày, nhưng nay bị bệnh nặng thì các khoản chi phí đối với a quả là khó khăn.( Vì anh đang nhập viện nên thẻ bảo hiểm thì bệnh viện thu và sổ trợ cấp thì ko mang theo nên em chưa ghi hình lại đc, em sẽ bổ sung sau ạ)!
 Theo em đề xuất, vì thời gian gấp rút và trc mắt a cần tiền đóng viện phí nên chúng ta hỗ trợ a 2 triệu đóng viện phí. Còn về lâu dài thì ACE Quảng Bình sẽ sx đến thăm nhà và xác minh việc nên CMTX ko sau ạ!

Mong BQT và cả nhà xem xét và giúp đỡ a kịp thời ạ!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Nhờ các bạn khu vực Đồng Hới - Quảng Bình sớm xác minh dùm. Cảm ơn các bạn nhiều.

Thân.

BS

Ngủ rồi Giang sơn

Anh là. Võ Đức Huân  51 tuổi
ở Đội 2 – Hoàng Giang – Xuân thủy – huyện lệ Thủy - tỉnh Quảng Bình

Chứng kiến anh đang nằm điều trị tại khoa hồi sức cấp cứu bệnh viện hữu nghị Việt Nam – Cu Ba Đồng Hới mà chúng tôi không khỏi bùi ngùi trước hoàn cảnh khó khăn của anh. Bản thân anh bị liệt 2 chân cách đây 10 năm sau một sau một vụ tai nạn giao thông khiến anh bị chấn thương cột sống, vợ anh bệnh nặng đã mất cách đây 9 năm,để lại anh với 2 đứa con nhỏ mới lên 10 & 12 tuổi .

Từ đó với chiếc xe lăn 3 Bố con anh đã vật lộn mưu sinh cho đến ngày hôm nay. Cách đây 6 ngày anh bị ho và  khó thở  được Bà con lối xóm đưa vào BV huyện, vì các con anh đi làm ăn xa, anh ở nhà một mình,
 nhưng vì bệnh nặng anh phải chuyển xuống cấp cứu tại BV Việt Nam Cu Ba Đồng Hới, ở đây anh được chẩn đoán là suy thận độ IV, viêm phổi nặng phải chạy thận nhân tạo cấp cứu, và được điều trị tích cực tại đây.

Anh cho biết “không ngờ mình lại mắc căn bệnh hiểm nghèo như thể đã liệt 2 chân phải di chuyển đi lại bằng xe lăn nay lại mắc bệnh thận nữa…”Hiện tại hoàn cảnh anh vô cùng khó khăn không có tiền để nộp tiền viện phí và ăn uống hàng ngày. 2 đứa con anh năm nay đã 22 tuổi đứa sau 20 tuổi, phải đi làm phụ hồ và công nhân ở Đà Nẳng để kiếm sống nhưng thu nhập củng chẳng được bao nhiêu chỉ đủ trang trải cuộc sống ở thành phố, nên củng không hổ trợ được gì nhiều cho anh. còn anh được xã trợ cấp 360 nghìn đồng tháng và thẻ bảo hiêm y tế người tàn tật ngoài ra không có nguồn thu nhập gì thêm.

Mong sự quan tâm giúp đở của cả nhà.