Tác giả Chủ đề: Đông Lễ, Đông Hà - Mẹ con Chị Xuân - Nghèo & Côi cút  (Đã xem 11243 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
cách đây hơn tuần mấy AE Quảng Trị có ghé thăm lại mấy mẹ con chị Xuân.
Rất mừng là bữa nay cu nhỏ sau của chị đã lớn hơn chút, ngoan hơn và đã chịu đi trẻ, nên đỡ vất vả cho chị rất nhiều, nhờ đó chị cũng có thời gian để nhận hàng về nhà may, kiếm thu nhập lo cho cuộc sống. Vậy cũng mừng cho chị đỡ khó khăn hơn trước.
Qua tình hình vậy, mấy AE thấy chị có thể lo cho cuộc sống của mình và các con nên chúng ta có thể ngừng CMTX cho trường hợp này.
@A.Roa: post 1 số ảnh lên cho e nha.Thanks a
thân,

Ngủ rồi yugidazai

yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Như vậy hết tháng 6, chị Xuân sẽ nhận hết CMTX từ bimi11, mong các bác Quảng Trị cho biết có cần tiếp tục CMTX nữa ko ạ?
Xin cám ơn.
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
...Đề xuất: Tiếp tục CMTX 500k/tháng thêm 5 tháng nữa.
Mong ý kiến của cả nhà ạ. Thanks all.
@ Lợi Đỗ ơi: chị đã nhận đc tiền CMTX tháng 2 ạ. chị chuyển lời cảm ơn a và a Thaidzuy. a có tiếp tục CMTX cho trường hợp này ko ạ, thanks a
thân,

Ngủ rồi yugidazai

Như vậy hết tháng 6, chị Xuân sẽ nhận hết CMTX từ bimi11, mong các bác Quảng Trị cho biết có cần tiếp tục CMTX nữa ko ạ?
Xin cám ơn.
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
...Đề xuất: Tiếp tục CMTX 500k/tháng thêm 5 tháng nữa.
@ Lợi Đỗ ơi: chị đã nhận đc tiền CMTX tháng 2 ạ. chị chuyển lời cảm ơn a và a Thaidzuy. a có tiếp tục CMTX cho trường hợp này ko ạ, thanks a
thân,

Ngủ rồi pham_tien84

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chị xuân đã nhận được tiền CMTX T5. Chị gửi lời cám ơn đến cả nhà ah
than!

Ngủ rồi pham_tien84

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
@Pham_tien84: Thaidzuy đã chuyển số tiền CMTX tháng 5/2013 (tháng cuối cùng) từ Lợi Đỗ tới chị Xuân. Như vậy từ tháng 6/13, chị bimi11 tiếp sức phải không bạn?

Mong bạn thông tin tới chị Xuân nhé. Chúc gia đình chị nhiều sức khỏe và may mắn hơn.

Thân mến,
[/b]
thank! bác ThaiZduy,pham_tien sẽ kiểm tra và báo cáo lại cho cả nhà ah.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
@Pham_tien84: Thaidzuy đã chuyển số tiền CMTX tháng 5/2013 (tháng cuối cùng) từ Lợi Đỗ tới chị Xuân. Như vậy từ tháng 6/13, chị bimi11 tiếp sức phải không bạn?

Mong bạn thông tin tới chị Xuân nhé. Chúc gia đình chị nhiều sức khỏe và may mắn hơn.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi pham_tien84

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
[b]ThaiDzuy đã viết:
.......
Xin lỗi cả nhà, tại đánh máy trên điện thoại nên bị nháy số mà không để ý. Lợi Đỗ cam kết 3,4 và 5/2013. Vậy số tiền bimi11 vừa chuyển, Tiến để dành cho tháng 6/13 nhé.

Thân mến,[/quote][/b]
Thank bác ThaiDzuy! vậy pham_tien sẽ chuyển số tiền ủng hộ của chị bimi11 qua tháng 6 ah.
Thân!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
pham_tien84 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà! Theo như lời của bác Thaiduy thì bác Lợi Đỗ tiếp tục CMTX cho chị Xuân 3 tháng : T3,T5,T6 như vậy là tháng 4 chị Xuân không được nhận tiền CMTX. Chiều nay chị bimi11 đã gọi điện cho pham_tien84 và chị đã nhận cưu mang 500.000đồng cho chị Xuân tiền tháng 4 và chị đã chuyển vào TK của pham_tien.Rất cám ơn sự ủng hộ của chị bimi11, pham_tien sẽ nhận trách nhiệm trung chuyển tiền T4 này cho chị Xuân.
Thân! :cheer:

Xin lỗi cả nhà, tại đánh máy trên điện thoại nên bị nháy số mà không để ý. Lợi Đỗ cam kết 3,4 và 5/2013. Vậy số tiền bimi11 vừa chuyển, Tiến để dành cho tháng 6/13 nhé.

Thân mến,

Ngủ rồi pham_tien84

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà! Theo như lời của bác Thaiduy thì bác Lợi Đỗ tiếp tục CMTX cho chị Xuân 3 tháng : T3,T5,T6 như vậy là tháng 4 chị Xuân không được nhận tiền CMTX. Chiều nay chị bimi11 đã gọi điện cho pham_tien84 và chị đã nhận cưu mang 500.000đồng cho chị Xuân tiền tháng 4 và chị đã chuyển vào TK của pham_tien.Rất cám ơn sự ủng hộ của chị bimi11, pham_tien sẽ nhận trách nhiệm trung chuyển tiền T4 này cho chị Xuân.
Thân! :cheer:

Ngủ rồi pham_tien84

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà! pham_tien đã gọi cho chị Xuân và chị đã xác nhận là đã nhận được tiền CMTX tháng 3 từ bác Lợi Đỗ rồi ah?

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn

Bạn Lợi Đỗ xác nhận tiếp tục CMTX thêm 3 tháng nữa (3,5 và 6/13), sau đó mới tính tiếp.

Thân mến,

Dạ em thay mặt chị Xuân cảm ơn a Duy và a Lợi Đỗ ạ.
thân,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
dragonfly đã viết:
Trích dẫn

@ Lợi Đỗ ơi: chị đã nhận đc tiền CMTX tháng 2 ạ. chị chuyển lời cảm ơn a và a Thaidzuy. a có tiếp tục CMTX cho trường hợp này ko ạ,

Bạn Lợi Đỗ xác nhận tiếp tục CMTX thêm 3 tháng nữa (3,5 và 6/13), sau đó mới tính tiếp.

Thân mến,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Ngày 25 tết vừa rồi dra và a.Hóa đã làm 1 tour đi trao quà CMX ở Quảng Trị.
Đầu tiên ghé đất Đông Hà thăm chị Xuân.

Gặp lại 2 anh em chị vẫn ko giấu hết đc niềm vui và cứ cảm ơn đi cảm ơn lại chuyện diễn đàn mình hỗ trợ cho chị ngôi nhà. Mừng ngôi nhà mới của chị thì có Công ty Kiến Hoàng (chỗ hôm trước dra và a.Tiến đặt cửa và kèo cho ngôi nhà) ủng hộ 1M(a trao trực tiếp cho chị) và chị gái có tặng cho mấy mẹ con cái tủ sắt đựng áo quần. mừng là mấy mẹ con chị đỡ phải lo về chỗ ăn chỗ ngủ, có đc 1 chỗ ở ổn định rùi.
Tuy nhiên, xây nhà xong chị vẫn còn 1 khoản nợ chị mượn để chi trả ăn uống khi chuyển qua ở tạm ở nhà 2 em và ba trong thời gian xây nhà và tiền thuốc cho cu nhỏ ốm.
Đến hết tháng 2 này là hết thời gian CMTX chị Xuân, nhưng dra thấy chị vẫn chưa qua đc cơn khó khăn trước mắt, tiền trả nợ, tiền học kỳ 2 của con, và chi tiêu hằng ngày trong khi mới tết xong người đặt may hàng chưa có, được thời gian trước tết họ may nhiều nhưng loay quay vì chuyện nhà cửa nên đâu nhận hàng may đc.
Đề xuất: Tiếp tục CMTX 500k/tháng thêm 5 tháng nữa.
thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Chào các bạn,

Nhờ các bạn thông báo giùm số tiền 500k CMTX tháng 2/2013 từ Lợi Đỗ đã được chuyển tới TK chị Xuân ngày 2/2/2013.

Thân mến,

dạ mai dra sẽ báo cho chị biết ạ. Cảm ơn a ThaiDzuy nha.
thân,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào các bạn,

Nhờ các bạn thông báo giùm số tiền 500k CMTX tháng 2/2013 từ Lợi Đỗ đã được chuyển tới TK chị Xuân ngày 2/2/2013.

Thân mến,