Tác giả Chủ đề: Quick Photo Resizer thay đổi nhanh kích cỡ ảnh  (Đã xem 7537 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 24-07-2010 22:15:02
Thông thường, bạn cần chỉnh sửa lại kích cỡ cho các bức ảnh Kỹ thuật số hay các loại ảnh khác trước khi upload chúng lên mạng hay là gởi e-mail.xin giới thiệu các bác nhà mình thêm một phần mềm nhỏ gọn và nhanh chóng đáp ứng yêu cầu

Quick Photo Resizer (QPR) sẽ giúp bạn có thêm một cách để thay đổi kích cỡ cho các bức hình của bạn. Bạn chỉ cần 1 thao thác rất đơn giản là kéo và thả bức ảnh vào cửa sổ chương trình.

Để thay đổi hình ảnh với Quick Photo Resizer (QPR) , bạn hãy kéo các ảnh cần thay đổi chỉnh sửa từ thư mục nào đó trên máy của bạn vào khung màu xanh trên của sổ của chương trình. Ngay lập tức nó sẽ được xử lý với những thiết lập sẵn cho bạn chọn lựa tại khung setting.

Sau khi chọn được một kích cỡ vừa ý, bạn hãy vào Windows Explorer, hiển thị thư mục có các ảnh cần thay đổi rồi lần lượt kéo chúng vào cửa sổ chương trình QPR (ở khung cửa sổ số 1), các ảnh sẽ tự động thay đổi theo kích cỡ mà bạn đã chọn.

Sau cùng, bạn có thể lưu các ảnh đã thay đổi xong (khung cửa sổ số 2) vào một thư mục nào khác và cũng thực hiện bằng cách kéo thả như ban đầu là xong.

Các bạn có thể download tai đây

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.