Tác giả Chủ đề: Diễn Yên, Diễn Châu - Chị Hoa - Bệnh tim nuôi 2 con bại não  (Đã xem 19160 lần)

Ngủ rồi nttd

Chào cả nhà,

Cũng đã lâu rồi không biết tin tức gì về gia đình chị Hoa. Chich Le có tin gì không cập nhật cho cả nhà biết với.

Thanks all.

bimi11

• bạn
Bimi11 đã chuyển tiền vào Tk chị Hoa 1.800.000đ, tổ TK-KT vui lòng kiểm tra và thông báo jùm nhé!
Cám ơn.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà!

Hoàn cảnh của chị Hoa nay có sự tiếp sức từ:

- Bimi11 CMTX chị Hoa 300,000đ/tháng từ tháng 3/2013 và trong thời gian 6 tháng.
- Nguyenphuonghien và chú Nguyễn Tâm CMTX chị Hoa 200,000đ/tháng từ tháng 3/2013 và trong thời gian 6 tháng.

Các bạn chuyển tiền tới chị Hoa theo thông tin dưới đây:
Chủ TK : Phạm Thị Hoa
Số TK : 3605205120718
Ngân Hàng Nông nghiệp và phát triển Nông thôn huyện Diễn Châu, tỉnh Nghệ An.
Số ĐT của chị Hoa 0169.6893.176

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
bimi11 đã viết:
Trích dẫn
Bimi11 có thể chuyển vào Tkhoản chị Hoa 1 lần đc k?hay có ai nhận trung chuyển k?xin cho biết nhé!
Cám ơn.

bimi11: chị Hoa có số Tk ngân hàng (anh 6x post bài viết trên) nên bạn chuyển tiền trực tiếp vào TK chị ấy nhé.

bimi11

• bạn
Bimi11 có thể chuyển vào Tkhoản chị Hoa 1 lần đc k?hay có ai nhận trung chuyển k?xin cho biết nhé!
Cám ơn.

Ngủ rồi nguyenphuonghienntcm

Chào cả nhà!
 Hoàn cảnh cuả chị Hoa thật tội nghiệp quá, NHP và chú Nguyễn Tâm xin giúp gđ cô 200k x 6 tháng. Mong mọi người biết cách chuyển tiền.
Thân!

Ngủ rồi yugidazai

Chich Le đã viết:
Trích dẫn
...Chich Le đề xuất cưu mang thường xuyên gia đình dì Hoa, với mức 500k/ tháng. ...

bimi11 đã viết:
Trích dẫn
Bimi11 sẽ đăng ký CMTX trường hợp này 300k/tháng x 6 tháng...

Như vậy còn thiếu 200k/tháng so với mức đề xuất, mong cả nhà tiếp sức ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
bimi11 đã viết:
Trích dẫn
Bimi11 sẽ đăng ký CMTX trường hợp này 300k/tháng x 6 tháng, xin cho biết cách liên lạc để chuyển tiền.
Thân chào!

Cảm ơn bimi11 đã tiếp sức hoàn cản này. Thông tin chuyển khoản như bên dưới. Tuy nhiên, bạn đợi Tổ điều phối ra quyết định nhé.

Thân mến,

Chủ TK : Phạm Thị Hoa
Số TK : 3605205120718
Ngân Hàng Nông nghiệp và phát triển Nông thôn huyện Diễn Châu, tỉnh Nghệ An.
Số ĐT của chị Hoa 0169.6893.176

Từ đây người biết thương người...

bimi11

• bạn
Bimi11 sẽ đăng ký CMTX trường hợp này 300k/tháng x 6 tháng, xin cho biết cách liên lạc để chuyển tiền.
Thân chào!

Ngủ rồi yugidazai

Chich Le đã viết:
Trích dẫn
...Chich Le cũng đã thông báo với Dì về việc chị Nttd ngừng cưu mang TX gia đình chị từ tháng 2/ 2013.
...
Chich Le đề xuất cưu mang thường xuyên gia đình dì Hoa, với mức 500k/ tháng. ...

Mong cả nhà tiếp sức cùng bác nttd:)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Sunny đăng ảnh trao quà CMX giúp Chích Lê:

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi Chich Le

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chich Le nhận nhiệm vụ về trao quà tết cho gđ dì Hoa, đồng thời cập nhật thêm thông tin về gia đình dì.
Dì Hoa bảo đã nhận được đầy đủ số tiền CMTX của chị Nttd. Còn số tiền CMKTX 1 triệu em Phong mới chuyển hôm mùng 1 tháng 2, dì chưa kiểm tra nên chưa biết.
Dì gửi lời cảm ơn chị Nttd và toàn Diễn đàn ạ!

Chich Le cũng đã thông báo với Dì về việc chị Nttd ngừng cưu mang TX gia đình chị từ tháng 2/ 2013.

Về thăm gia đình dì, trong gian nhà nhỏ trên hồ cá của người cậu, vẫn không có gì thay đổi. Có chăng là sự mệt mỏi trên đôi mắt của dì và tiếng khóc rấm rứt vì đau của người con gái bại não của dì. Dì bảo thời gian gần đây, con gái dì đau nhiều hơn, thời tiết thay đổi nên dì càng đau yếu hơn, chẳng làm được gì cả mà cứ phải tốn tiền thuốc men hàng ngày.
Vì thế nên Chich Le đề xuất cưu mang thường xuyên gia đình dì Hoa, với mức 500k/ tháng. Rất mong nhận được sự xác nhận và đồng ý của diễn đàn, sự sẽ chia của các thành viên!
Chich Le xin cảm ơn!

Ngủ rồi Chich Le

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Hôm qua, ngày 04/02/2013, Chich Le cùng bạn đã đến thăm nhà dì Hoa và trao quà của chương trình CMX miền Trung cho chị.
Chich Le mua quà hết: 103k
Bao gồm:
- 1 lít dầu ăn Cooking oil Tường an: 35k
- 1 chai nước mắm: 16k
- 1 gói mì chính: 22k
- 1 gói bánh Nice: 15k
- 1 gói thạch: 15k

Do dì Hoa làm nông, nên Chich Le nghĩ việc mua gạo là không cần, vậy nên  Chich Le đã không mua gạo.

Số tiền còn lại là: 150k - 103 = 47k

Chich Le tự bỏ thêm 53k, và trao cho dì Hoa phần quà nêu trên cùng số tiền mặt là 100k.

Vì Chich Le tự ý quyết định như vậy, có gì sai nguyên tắc, mong được các Anh Chị góp ý.
Chich Le cảm ơn nhiều ạ!

(Vì đang ở quê, không lên mạng bằng máy tính được, Chich Le không thể chỉnh sửa kích cở ảnh để đưa lên diễn đàn, do đó Chich Le xin phép được đăng ảnh lên Face trước, và nhờ chị Sunnylight đăng ảnh lên diễn đàn sau ạ!)

Ngủ rồi Chich Le

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em cảm ơn chị Nttd ạ!
Chị cảm ơn Phong nha!
Ngày mai chị sẽ đi trao CMX và cập nhật trường hợp dì Hoa để đề xuất cưu mang!

Ngủ rồi phong_1992_qn

Phong đã gửi khoảng tiền CMKTX lần 2 này vào TK chị Hoa rồi!
Nhờ chị Chích Lê thông báo tới chị Hoa giúp em!

Thân!

Lan toả lòng nhân ái!