Tác giả Chủ đề: Quảng Lưu, Quảng Trạch - Cháu Huệ - Mồ côi  (Đã xem 16285 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #32 vào: 17-04-2018 09:39:30
Trích dẫn của: \"Ha_nhi\" post=104375

...
Hà Nhi đã ghé thăm và có trao 200.000 đ tiền quà sữa cho các cháu nhỏ trong nhà

...

@Trangvitgioi : Em xuất quỹ chuyển đến Ha_nhi 200,000đ tiền CMKTX Gia đình bạn Huệ dùm.

Xin cảm ơn Ha_nhi và các bạn đã cập nhật tin vui về cuộc sống của bạn Hụê  tới mọi người.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi Ha_nhi

Trả lời #31 vào: 16-04-2018 09:36:35
Dạ anh.

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #30 vào: 15-04-2018 19:20:45
Ha_Nhi viết:

Trích dẫn
Đề xuất: đời sống và kinh tế có phần phát triển nên trường hợp này hà nhi xin tạm dừng CMKTX.

Cảm ơn Ha_Nhi đã lặn lội thăm lại hoàn cảnh của em Huệ sau nhiều năm gián đoạn. Chúng ta thực hiện theo đề xuất của Ha_Nhi như vậy là hợp lý.

Nếu em có khó khăn Ha_Nhi cập nhật và thông báo trên Diễn đàn để chúng ta có phương án giúp đỡ nhé./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Ha_nhi

Trả lời #29 vào: 15-04-2018 14:56:44
Xin chào cả nhà
Ngày 13/04/2018
Hà Nhi tái XMKTX gia đình 6 anh chị em Phan Thị Huệ
Dọc theo đg quốc lộ 1A đi lên đường 12A Hà Nhi đã hỏi được nhà chị Huệ tại xóm 9 xã Quảng Lưu - huyện Quảng Trạch - tỉnh Quảng Bình
Sau 7 năm quay lại thì được biết 6 anh chij em, thì có 4 anh em đã lập gia đình trong đó có chị Huệ ( chị đã lập gia đình cách đây hai năm và đã có một cháu bé kháu khỉnh )
Còn hai cậu, cậu  thứ 3 và cậu út chưa lập gia đình
Đang đi làm ăn sinh sống
Cuộc sống hiện giờ của tưng người cũng đã được cải thiện
Anh chiến ở nhà làm nông và làm nghề mổ lợn bán
Có 4 cháu đang theo học ở trường trung học cơ sở, hai cháu sau đang học lớp mầm non tại quê hương.
Cuộc sống đã dần cải thiên hơn trước nhiều
Những  ng anh ng chị sau vào Đà Lạt đi làm công nhân, chung sống với gia đình nhỏ của mình
Hà Nhi đã ghé thăm và có trao 200.000 đ tiền quà sữa cho các cháu nhỏ trong nhà

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Đề xuất: đời sống và kinh tế có phần phát triển nên trường hợp này hà nhi xin tạm dừng CMKTX.
Xin cảm ơn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #28 vào: 23-03-2018 05:50:45
@Ha_nhi : Chúng ta đã CMKTX hoàn cảnh này 4,500,000đ ( thông tin trên diễn đàn )  từ gần 7 năm trước.
Hiện nay các bạn đều đã trưởng thành và giai đoạn khó khăn nhất cũng đã qua rồi nhưng nếu thu xếp để ghé thăm các bạn ấy được thì quá tốt vì những thông tin tốt về cuộc sống hiện tại của các bạn ấy là niềm vui và động lực cho chúng ta trên hành trình thiện nguyện.

Khi ghé thăm  các bạn ấy thì Ha_nhi  có thể mua ít quà trong phạm vi 300,000đ trở xuống nha.

Lưu ý : Các bạn ấy có thể đều đang đi học,  đi làm nên hãy gọi điện hỏi thăm trước để tránh việc ghé thăm mà không gặp được.

Cảm ơn Ha_nhi đã tích cực vực lại chương trình đã bị quên lãng trong thời gian qua.

Cảm ơn sự chung tay của các bạn khu vực Quảng Bình.

Thân.

E m Hue nam nay vua tron 16 tuoi.Em trai ut la Phan Dien Bien,13 tuoi hoc sinh Truong THCS Quang Luu,Quang Trach,Quang Binh.
Em Phan Xuan Lien,20 tuoi,hien dang la Sinh Vien Truong Cao Dang Bach Khoa Da Nang.
Em Lien hoc xa nha

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Ha_nhi

Trả lời #27 vào: 23-03-2018 02:42:44
Xin chào cả nhà.
Trong tuần sau Hà nhi sẽ tái thăm lại hoàn cảnh này.
Xin cảm ơn ạ.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #26 vào: 14-02-2013 21:39:49
Mong nhóm Quảng Bình xập nhật thêm tình hình về TH này :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi nguyenthang

Trả lời #25 vào: 21-07-2011 10:56:53
Cảm ơn các bác rất nhiều !
Lúc nào có dịp đi ra ngoài đấy NT sẽ chụp lại hình ảnh và những thông tin mới nhất cho cả nhà được hay .

Ngủ rồi phuoclong88

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 19-07-2011 17:50:09
Ban mình đã gửi cho bé Huệ 50000 .Do không biết nên bạn mình gửi qua đường bưu điện . Bây giờ tiền đã đến bưu điện gần nhất mà bé huệ sống Nhờ cả nhà báo cho bé Huệ giùm mình . Ra bưu điện gần nhất lãnh tiền và đem theo chứng minh nhân dân của bé Huệ . Người gửi Trầm Thị Huỳnh Như Lê Văn Tám khóm 7 phường 8 TP Trà Vinh . khi nào bé huệ nhận được tiền giùm nhắn tin cho Như 01283746055để Như biết .Rất cảm ơn gia đình

Ngủ rồi Kieuoanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 17-07-2011 12:01:08
Hi...cả nhà nhé!!
Xin lỗi cả nhà nha,lâu rồi kieuoanh mới ghé diễn đàn.
Thay mặt gia đình em Huệ, kieuoanh gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến  chị Lan Hương, các anh chị và gia đình NTCM đã quan tâm, dành những tình cảm quý giá đến các em.
Em Huệ đã nhận được 4tr mà chương trình gửi tặng.Đây quả là một món quà tinh thần và vật chất lớn hỗ trợ các em thêm phần nào khó khăn.
kieuoanh sẽ cung cấp thêm vài thông tin về gia đình các em trong thời gian qua để cả nhà yên tâm nhé.
Hiện tại đang trong thời gian nghỉ hè nên các em đang tranh thủ thời gian kiếm việc làm thêm để sắp tới chuẩn bị cho năm học mới.
vừa rồi nhận được số tiền hổ trợ của NTCM, em Huệ đã trích  một ít tiền đó mua chăm nuôi thêm ( heo, gà..), để năm học tới có thể bán chúng trang trải thêm tiền sách vở.Em Liên đang học ở Đà Nẵng cũng vừa học vừa làm thêm kiếm tiền trang trải nhà trọ và ăn uống.Em Biên tuy còn bé nhưng nghỉ hè cũng theo các anh chị vào Lâm Đồng làm thêm hy vọng có thể phụ chị giảm phần nào khó khăn chuẩn bị năm học mới.
Hiện em Huệ đang ở nhà với Bà Nội đã ngoài 80 tuổi.Đã bao nhiêu lần bệnh hành hạ Bà, cứ thầm nghĩ Bà sẽ phải ra đi, nhưng có lẽ thương cháu côi cút nên ông trời thương cho Bà thêm sức khỏe để cùng các cháu rau cháo hằng ngày.Tuy lớn tuổi không làm được việc nặng nhọc, nhưng có Bà các cháu cũng thêm phần nào buồn tủi vì thiếu hơi ấm của ba mẹ.
Một lần nữa thay mặt gia đình em Huệ cảm ơn tình cảm quý giá mà gia đình NTCM gửi tặng.Chúc các anh chị, gia đình NTCM sức khỏe, hạnh phúc và luôn mang tới những điều bất ngờ cho nhứng hoàn cảnh bất hạnh nhé.
chào thân ái!!!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #22 vào: 05-06-2011 19:19:14
Laohatien Đã Viết:

Ngày 26-05 Laohatien đã nhận tiền từ quỹ NTCM và chuyển cho các trường hợp sau theo đường bưu điện:

1. Phan Thị Huệ
- Địa chỉ: Thôn Phú Lưu, Xã Quảng Lưu, Huyện Quảng Trạch, Tỉnh Quảng Bình
- Số tiền: 4.000.000VND.

@ All các Bác vui lòng cho biết thêm thông tin về việc học và hoàn cảnh sinh sống của cháu Huệ được kg ạh.cháu Huệ đã nhận đc tiền từ Bác Laohatien tr chuyển chưa ? thanks All

@Mod tr hợp này đã được TV Nguyenthang XM kieuOanh đăng hình và Th Tin lên. đồng thời Chị HKfami trao đổi qua ĐT với gđ Cháu Huệ.và đã nhận được sự giúp đỡ CM KTX từ DD.cho nên tạm thời tôi Chuyển HC này về HCĐXM vậy.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #21 vào: 25-04-2011 22:55:16
penguin đã viết:
Trích dẫn
Chị Văn Thị Lan Hương có chuyển 4 triệu vào quỹ với nguyện vọng CMKTX em Huệ. Kính chuyển tổ điều phối cho ý kiến.

Pen em chuyển luôn cho em Huệ nhé!

Số điện thoại chú Lương (chú ruột, gần nhà chị em Huệ) : 01684836227
- CMND em Huệ :
Số 194537026
Cấp ngày 14/7/2010
Sinh ngày 2/1/1994

Thân.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #20 vào: 14-04-2011 03:59:38
Chị Văn Thị Lan Hương có chuyển 4 triệu vào quỹ với nguyện vọng CMKTX em Huệ. Kính chuyển tổ điều phối cho ý kiến.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #19 vào: 30-09-2010 08:36:23
Anh Chiến của Huệ nhắn tin :

- Số điện thoại chú Lương (chú ruột, gần nhà chị em Huệ) : 01684836227
- CMND em Huệ :
Số 194537026
Cấp ngày 14/7/2010
Sinh ngày 2/1/1994

Mình cứ đăng lên đây phòng khi các bác cần và sẽ xoá trong hộp thư của mình ạ.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #18 vào: 28-09-2010 07:39:15
hkfami đã có cuộc trao đổi qua điện thoại với Chiến - anh của Huệ (nói nhỏ nè Theanh & Tiger - suốt cuộc điện đàm mình nhớ hai bác da diết, ước gì anh ở đây giờ này - để thông dịch ngôn ngữ Quãng Bình quê Choa)

Ba  Mẹ Huệ có 6 anh em, trong đó Chiến lớn nhất - 30 tuổi , có gia đình riêng, đang làm ăn sinh sống ở Dà Lạt (không thể nào nghe được Chiến đang làm gì các bác ạ, nghe được hai từ rau cải). Có 2 em trai nữa đi làm.
Nhà còn 3 em đi học. Một em học Cao đẳng thì vay chương trình chính sách nên cũng tạm ổn.
Huệ và em ở với bà, có chú ở cách đó 1km.

Huệ học lớp 11, em học lớp 10. Hai chị em được miễn tiền học phí do mồ côi, nhưng các khỏan khác phải đóng thì độ 500 nghìn. Số tiền này hai chị em đã đóng cho nhà trường rồi. Sách giáo khoa trước có thiếu vài cuốn nhưng Chiến cũng đã mua đủ cho hai em.

Nhà không có điện thoại, có việc gì thì liên lạc qua nhà chú.

Huệ đã có CMND nhưng Chiến không nhớ các thông số.

hkfami đã để lại số điện thoại để Chiến liên lạc khi cần thiết :laugh:

Rất mừng là hai chị em không phải dở dang việc học vì không có tiền.

Khi nào có bác nào đi ngang qua QB, ghé vào thăm hai chị em và tìm hiểu thêm để chúng ta có thể giúp đỡ gì cho hai em đi trọn con đường Phổ thông, nhé!
 :laugh:

Câu chuyện dài 15 phút mà chỉ có nhiêu đó thông tin là các bác biết hkfami này phải vận dụng hết tất cả các kỹ năng lắng nghe, đặt câu hỏi, làm rõ...liên tục.