Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Thanh Sơn) - Anh Thỏa - Vợ chết, nuôi 3 con nhỏ  (Đã xem 12942 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn thông tin cập nhật của chị Lason về gia đình Thoả hiện tại. Như vậy cũng thật mừng cho gia đình, rồi họ cùng dựa vào nhau từng bước trong cuộc đời này, tuy vẫn còn khó khăn nhưng cũng đã cải thiện hơn rất nhiều so với trước.

NTCM ghi nhận ngừng CMTX hoàn cảnh này từ tháng 1/2020.

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Lason

Xin chào các bạn.
 Do cuộc sống của Thỏa có biến động nên Lason muốn chờ một thời gian xem như thế nào. Hôm nay Lason có thể tạm vui mừng báo tin cho các bạn biết về cuộc sống hiện tại của Thỏa.
 Hiện tại Thỏa đã có vợ. Một cô gái bỏ chồng, có 1 con riêng. Họ về ở với nhau đã được khoảng hơn 1 năm. Lason đã gặp và nói chuyện với cô gái đó vài lần. Cô ấy hiện nay ở nhà giúp Thỏa việc nhà, chăm lo vườn tược, chăm sóc mẹ và 4 đứa con. Họ vui hơn và chăm chỉ hơn. Thỏa yên tâm đi làm hơn. Hàng ngày cũng kiếm đc từ 100 đến 200k. Cuộc sống tuy còn khó khăn bữa đói bữa no nhg họ đang cố gắng...
 Chúng ta đã ngừng CMTX nhà Thỏa từ t1 năm 2020. Hiện tại 4 đứa trẻ đều đi học. Tiền Thỏa kiếm cũng tạm đủ để đóng học và trang trải tối thiểu. Rau ở vườn, gà vịt nuôi ít để cải thiện. Thi thoảng họ cũng kiếm được chút mật ong để bán...
 Vài dòng sơ qua để nhà mình biết và mừng cho Thỏa. Cầu mong cho họ cùng nhau vượt qua được những khó khăn của cuộc sống để vươn lên.
 Cảm ơn sự quan tâm và giúp đỡ của nhà mình thật nhiều.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Gửi chị Lason,

Chị ơi, tình hình nhà Thoả sau khi xây dựng xong NNMU thì thế nào ạ? 

Có tiếp tục CMTX nữa không hay ngừng rồi ạ? ThaiDzuy không thấy thông tin tiếp theo. Có gì chị cho biết nha. 

Cảm ơn chị! 

Thân mến,

TDz

The following users thanked this post: banbe6x, Lason, DucTai, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Lason mở topic mới về NNMU số 31 tại mục Hoàn cảnh Chờ xác minh nha.

https://nguoitoicuumang.com/index.php?board=17.0

Hay

https://nguoitoicuumang.com/index.php?action=post;board=17.0

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Vậy chị viết riêng bài mới vào Chuyên mục - Ngôi Nhà Mơ Ước và sẽ là Ngôi nhà thứ 31.

Em nói thêm chút ạ, dù kêu gọi kênh nào cũng nên tuân thủ quy định của NTCM - Chỉ dùng Tài khoản của Thủ quỹ được chấp thuận bởi BQT thôi ạ.

Thân mến,

Vậy là chấp thuận rùi hả? Vậy thì đương nhiên rồi em. Thank you thật nhiều.

Ôi - Em có nói là chấp thậun xây ngôi nhà đâu chị. Chị cần mở Topic riêng, rồi xác minh, lên phương án xây dựng xem có hợp lý không th2i lúc đó BQT mới duyệt chứ chị.

Thanks,

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Lason

Vậy chị viết riêng bài mới vào Chuyên mục - Ngôi Nhà Mơ Ước và sẽ là Ngôi nhà thứ 30.

Em nói thêm chút ạ, dù kêu gọi kênh nào cũng nên tuân thủ quy định của NTCM - Chỉ dùng Tài khoản của Thủ quỹ được chấp thuận bởi BQT thôi ạ.

Thân mến,

Vậy là chấp thuận rùi hả? Vậy thì đương nhiên rồi em. Thank you thật nhiều.

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Vậy chị viết riêng bài mới vào Chuyên mục - Ngôi Nhà Mơ Ước và sẽ là Ngôi nhà thứ 30.

Thân mến,

Ngủ rồi Lason

Chị Lam ơi,

Em thấy việc xây nhà chị đã thực hiện kêu gọi trên FB riêng của chị lâu rồi mà. Em thấy chị kêu gọi ủng hộ vào tài khoản cá nhân chị nên em có hỏi lại  chị định quyên góp làm riêng hay dưới tên NTCM mà chị không trả lời.

Việc này cần rõ ràng chị ạ.

Em cảm ơn chị nhiều!

ThaiDzuy
Chị em mình ib riêng rồi nhưng em hỏi ở đây thì chị vẫn trả lời lại nhé. Cảm ơn em.
 Hiện tại chị đã viết bài chờ duyệt là mong muốn được NTCM đứng tên làm.
 Chị kêu gọi trên fb cá nhân đến  nay là 2 tuần. Nếu được sự chấp thuận thì số tiền đó vẫn công khai minh bạch chuyển sang tk diễn đàn giống như tiền giúp Ngọc hay nồi soup hoặc cháo từ trc đến nay vẫn vậy...

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chị Lam ơi,

Em thấy việc xây nhà chị đã thực hiện kêu gọi trên FB riêng của chị lâu rồi mà. Em thấy chị kêu gọi ủng hộ vào tài khoản cá nhân chị nên em có hỏi lại  chị định quyên góp làm riêng hay dưới tên NTCM mà chị không trả lời.

Việc này cần rõ ràng chị ạ.

Em cảm ơn chị nhiều!

ThaiDzuy

Ngủ rồi Lason

Vậy là ntcm đã giúp Thỏa và gia đình được 4 năm rồi. Chú bê ngày xưa đã làm mẹ của một chú bê con. Nợ ngân hàng đã trả hết. 3 đứa nhỏ đã lớn hơn nhiều. Cô chị cả đã có thể nấu cơm rửa bát. Một mình chăm 3 đứa nhỏ và một bà mẹ nằm liệt giường 19 năm quả thực là không dễ, nên Thỏa chỉ có thể cấy thêm.được hơn sào ruộng để lấy gạo ăn, rảnh rang thì cắt tóc thêm kiếm tiền.
Đầu t6, Lason, LãoHatien và Rùacon có lên thăm và trao tiền cmtx t6. Một lần nữa nhìn lại căn nhà nơi bà Đinh Thị Tý mẹ Thỏa nằm 19 năm trời thực sự trăn trở.  Ý định cũng đã lâu nhưng điều kiện và thời gian chưa cho phép, đồng thời cũng có ý muốn xem xét thái độ của Thỏa với mẹ với con, vì dù sao Thỏa cũng còn rất trẻ, lại là đàn ông nên chỉ lo bạn ý mải chơi bỏ bê mẹ già con nhỏ nên 4 năm qua thực sự là thử thách. Đến nay tuy chưa phải đã là viên mãn xong Lason cũng muốn bàn cùng các bạn để chúng ta cùng chung tay xây lại cho mẹ Thỏa căn nhà. Rất mong được sự góp ý của cả nhà. Thân ái.
« Sửa lần cuối: 11-06-2019 13:31:40 gửi bởi Bơ Làng »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Đọc tin mà mừng cho gia đình bạn Thỏa !

Cảm ơn Lason đã cập nhật tình hình cuộc sống của gia đình Thỏa để cả nhà cùng nắm được.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lason

Lason đã chuyển tiền cmtx t4 đến gia đình Thỏa. Đợt này Thỏa đặt chuồng cho ong về để lấy mật.Thỏa đang nhờ Lason bán giúp. Rất mong sự chung tay của các bạn.

Ngủ rồi Lason

Hôm nay vào được diễn đàn, Lason tranh thủ cập nhật tình hình nhà Thỏa để nhà mình được biết.
Nhờ sự giúp đỡ của ntcm, Thỏa đã nuôi gà vịt và bán được vài lứa, đã trả hết được nợ ngân hàng. Chú bò sau khi bị chém què chân đã phải bán để mua con khác. Hiện tại chú bò mới đã có bầu. Ntcm vẫn đang tiếo tục cmtx mỗi tháng 700k.  Bội Châu 200k. Bảo Duy 200k. Nguyễn Hương Liên bạn Lason 300k. Kỳ này Thỏa đang đặt hóm dụ ong rừng về lấy mật. Hy vọng cuộc sống sẽ đỡ vất vả hơn.

Ngủ rồi Merci

Em đưa hình lên giùm chị Lason :)

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi Lason

Vô cùng xin lỗi cả nhà vì thời gian vừa rồi Lason đã sao nhãng công việc. Tuy nhiên hàng tháng Lason vẫn chuyển tiền và quà cho gia đình Thỏa. Hiện tại cmtx gd Thỏa có Duyên Tường 200k/ thg + Hồng úc 200k/thg + 300k của bạn Bảo Duy = 700k/thg. Rausach 3 hộp sữa/ thg. Gia đình Thỏa các con vẫn ngoan ngoãn mạnh khỏe, chỉ có bà là vẫn nằm liệt một chỗ. Thỏa vẫn nuôi gà vịt và bò. Thức ăn chăn nuôi Thỏa đã có thể tự túc được rồi. Một vài thông tin nhỏ để các bạn nắm đc tình hình nhà Thỏa. Cảm ơn và xin lỗi các bạn thật nhiều.