Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh - Nồi cháo từ thiện - Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh  (Đã xem 67012 lần)

Ngủ rồi dungphan72

Thưa cả nhà
Hôm nay em nhận được 1 tin, tin rất là buồn không chỉ buồn cho riêng bản thân em, các thành viên NTCM mà em buồn hơn cho các bệnh nhân nghèo trong bệnh viên Đa Khoa tỉnh Hà Tĩnh

Bởi hôm nay giám đốc bệnh viện đã từ chối hoạt động phát cháo Miễn Phí cho người nghèo của NTCM tại bệnh viện này với các lý do về vấn đề VSANTP...

Tự nhiên em thấy có một cái gì đó hơi buồn, bởi vì em nghĩ chúng ta đã nấu cháo ở những bệnh viện lớn tuyến TW như BV Việt Đức, BV K, BV Gia Định ... đảm bảo một quy trình cũng hết sức an toàn. Tất nhiên ai cũng nghĩ đến vấn đề này vấn đề nọ và còn có cả trách nhiệm trong đó nữa, nhưng em nghĩ ai cũng nghĩ vậy thì những người đứng đầu các bệnh viện lớn người ta nghĩ gì???

Em còn nhiều bức xúc nhưng không thể nói hết được xin viết lên đây mong BQT và cả nhà cùng chia sẽ.

Việc nấu cháo tại BV Đa Khoa Hà Tĩnh từ Chủ nhật tuần này 12/01/2014 tạm ngưng nấu cháo, chờ đến khi em tìm được địa điểm nấu cháo mới.

Thân !

Ngủ rồi dungphan72

minami đã viết:
Trích dẫn
Minami ủng hộ CMTX 300,000 đ/tháng nồi cháo Hà Tỉnhtừ tháng 1/2014.

Thay mặt nhóm Hà Tĩnh xin cảm ơn Minami nhiều.
Thân !

Ngủ rồi dungphan72

lathuvang đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà !
Trong thời gian qua, tuy mới ra đời nhưng Nồi cháo Hà tĩnh nhưng đã đi vào hoạt động rất mạnh mẽ, mang lại bao niềm vui cho mọi người.
Tuy nhiên, mong các bạn xem lại cách lắp ráp dây gas hay qui cách nấu cháo để chi phí gas giảm hơn so với hiện tại, 2 ngày/ bình !?(tháng 12/3 ngày) so với NC Gia định 5-6 ngày/ bình (7,5kg gạo/ 9kg thịt).
Xim cảm ơn.
Thân,

Xin cảm ơn chia sẽ và ý kiến của chị Lathuvang. Em đang cho các bạn điều chỉnh lại cách nấu để tiết kiệm gas hơn ah.
Em cũng đã hỏi một số thành viên của các nồi cháo khác và xin tư vấn, hôm qua em cũng có dịp gặp gỡ và ngồi nói chuyện trực tiếp với anh 6x và cũng nhận được tư vấn về vấn đề này.
Một lần nữa em xin cảm ơn và mong nhận được nhiều sự đóng góp hơn nữa để ngày một hoàn thiện hơn.

Thân !

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
@vodka : thanks em. Chi đa nhân 600k cua em chuyên dum Thaidzuy.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi vodka

Em đang chờ lấy thẻ VCB nên đã nhờ bạn chuyển giúp,kèm nội dung:\\\"Phương chuyển tiền\\\". Chị kiểm tra lại giúp em với ạ.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
vodka đã viết:
Trích dẫn
Vodka đã chuyển giùm 600k anh ThaiDzuy ủng hộ cho nồi cháo Hà Tĩnh rồi ạ.(chuyển vào tài khoản chị Nguyễn Thanh Điệp).

@Vodka : bạn vui lòng cho biết số giao dịch và nội dung khi chuyển tiền để Lathuvang xác nhận được chính xác. Cảm ơn.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi vodka

Vodka đã chuyển giùm 600k anh ThaiDzuy ủng hộ cho nồi cháo Hà Tĩnh rồi ạ.(chuyển vào tài khoản chị Nguyễn Thanh Điệp).

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Chào cả nhà !
Trong thời gian qua, tuy mới ra đời nhưng Nồi cháo Hà tĩnh nhưng đã đi vào hoạt động rất mạnh mẽ, mang lại bao niềm vui cho mọi người.
Tuy nhiên, mong các bạn xem lại cách lắp ráp dây gas hay qui cách nấu cháo để chi phí gas giảm hơn so với hiện tại, 2 ngày/ bình !?(tháng 12/3 ngày) so với NC Gia định 5-6 ngày/ bình (7,5kg gạo/ 9kg thịt).
Xim cảm ơn.
Thân,

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
minami đã viết:
Trích dẫn

Cảm ơn anh/chị Minami. Vui lòng chuyển khoản về Thủ quỹ Cháo Hà Tĩnh:

- Số tài khoản: 0421003789798.

- Tên tài khoản: Nguyễn Thanh Điệp.

- Tại ngân hàng: Vietcombank - Chi Nhánh Phú Thọ (TPHCM).

Nếu chuyển từ ibanking hoặc quầy chuyển tiền, vui lòng ghi rõ nội dung \\\"Minami CMTX Chao Ha Tinh - Thang ...nam ...\\\"

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi minami

• Tích Cực
  • **
  • Thích 2

Ngủ rồi dungphan72

Thay mặt nhóm Hà Tĩnh xin cảm ơn anh 6x
Mong nhận được sự chung tay ủng hộ của cả nhà.
Thân !

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà!

Theo  Báo cáo Thu - Chi nồi cháo Hà Tĩnh thì đến hết tháng 10-2013 Quỹ của Nồi cháo Hà Tĩnh đã Âm 1,906,000đ .

Chúng ta sẽ xuất quỹ Nồi cháo Miền Nam 10,000,000 để hỗ trợ cho Nồi cháo Hà Tĩnh.

@Lathuvang: Lá xuất quỹ Nồi cháo Miền Nam 10,000,000đ để hỗ trợ cho họat động của Nồi cháo Hà Tĩnh dùm nhé. Cảm ơn Lá nhiều.

Nhờ các bạn tham gia Nồi cháo Hà Tĩnh cùng chung tay theo dõi tình hình tài chính của nồi cháo và thông báo kịp thời lên diễn đàn để mọi người cùng kêu gọi sự ủng hộ.

Tiền CMTX nồi cháo Hà Tĩnh tháng 10/2013 là 800,000đ
Tiền chi phí trong tháng 10/2013 của Nồi cháo Hà tĩnh là 4,420,000đ

Mong có sự chung tay ủng hộ Nồi cháo Hà Tĩnh của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào nhóm Hà Tĩnh,

Nhờ các bạn hỗ trợ xác minh Th này ở Hà Tĩnh giúp nhé. Thanks all.
Hà Tĩnh - Gđ Sv Hoàng Thị Luân - Can Lộc
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=73410#75422

Ngủ rồi dungphan72

Hình ảnh nấu cháo ngày 20.10, ngày đặc biệt của chị em Phụ nữ nhưng chị em vẫn có mặt từ sáng sớm để đi chợ và tiếp sức cho nồi cháo, cảm ơn các bạn trẻ đã tiếp lửa cho nồi cháo. Ngày 20.10 thật đẹp và ý nghĩa phải không các bạn ??? !!!!

.> Nơi phát cháo sạch sẽ, ngăn nắp. Hàng ghế dành cho bệnh nhân đi lại khó khăn ngồi chờ lấy cháo

.> Thành viên Quỳnh Hoa ân cần hỏi thăm giúp đỡ bệnh nhân tàn tật ăn cháo. Một hành động đẹp nhân ngày 20.10

Ngủ rồi ONG GIA

Hiện nay các thành viên của nồi cháo có rất nhiều bạn trẻ tham gia nên việc nắm bắt được quy tình của nấu cháo có thể chưa biết hết. Rất mong các thành viên phụ trach nồi cháo phổ biến và dìu dắt những thành viên mới để việc tuân thủ quy trình nấu cháo trở thành việc làm thường xuyên vừa đảm bảo vệ sinh vừa mang đến niềm tin cho những người đến nhận cháo

Thân   :P