Tác giả Chủ đề: CT ÁO ẤM CHO HS NGHÈO ĐAKRONG-QTRI  (Đã xem 25744 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #146 vào: 02-11-2011 20:28:03
Anh Slim ơi !
Anh đưa ảnh nhóm Rò Ró 1 với một số ảnh đêm giao lưu cho cả nhà xem với tề !!!
 :P  :P  :P

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #145 vào: 02-11-2011 20:03:41
@ Tuntun; Anh là anh Sơn \\\"râu bình thường\\\" ngồi bên trái em ở trên xe đó à? Hihi, anh nhắc thì để em kể luôn: Lúc đó anh Sơn \\\"râu nhiều\\\" cứ hỏi em là em thích người râu nhiều hay râu ít, iem rất phân vân muốn trả lời thật nhưng lại phân vân vì mình đang ngồi trên xe cùng 3 anh, anh nào cũng đẹp trai, anh nhiều râu thì đang lái xe (xem như số mạng mình giao phó cho anh í), bên phải mình là một anh ko có sợi râu lẫn tóc nào, bên trái mình là một anh \\\"râu bình thường\\\", thật khó để trả lời... :huh:  :dry:  :silly:
Công nhận hội Offroad có nhiều người tên Sơn mà anh Sơn nào cũng dễ thương vui tính hết á....  :P  :P  :P

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi Sonrack

Trả lời #144 vào: 02-11-2011 17:21:56
Những vụ đi làm như thế này không thể tổ chức nhiều lần và cũng rất khó khăn, vậy mong BTC nên sắp xếp để AE có thời gian giao lưu và làm quen cho ...khỏi phí một chuyến đi nhé! :p

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #143 vào: 02-11-2011 09:51:28
Hình ảnh nhóm đi Tân Đy 2:

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #142 vào: 02-11-2011 09:25:02
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn
Cảm xúc cho chuyến di thì nhiều lắm, có cả vui, buồn và cả những giọt nước mắt trẻ con (các bác Offroad chắc cười bé con này lắm phải ko?)
Mong tường thuật từ các tuyến khác...

Sunnynoon có 1 kỷ niệm đẹp với 1 anh đẹp trai râu quai nón mà chưa kể hả? Anh này suốt chuyến đi nói chuyện rất ít, gặp Sunnynoon tự nhiên hứng khởi như xe ôm gặp khách vậy ... :P

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #141 vào: 01-11-2011 20:53:43
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn

Hình như bác này và xe là 1 thì phải  :laugh: và có thể đi nhanh hơn xe  :lol:
Tiếc là ở xa không thể đi tham gia cùng mọi người ở Huế và Hà Nội nhỉ đặc biệt là Sunny_night .

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #140 vào: 01-11-2011 20:43:30
Tiếp tục hành trình đến điểm trường thứ hai - thôn Ba Ngày, đường đi khá vất vả nhưng với hai bác tay lái lụa này thì chỉ là muỗi.
điềm nhiêm uống nước đã rồi tính, con đường này ta và Vịt ghẻ đã từng tiền trạm qua rồi còn sợ gì nữa, hôm trước chỉ có một mình chứ giờ có bác Voi rừng đi kèm nữa còn lo gì:

Nhưng rồi cũng đến được nơi cần đến, dỡ hàng xuống thôi:

Đây là trường của các em:

Các em nhận quà nào:

Còn một điểm cuối cùng - thôn A đu, đồng hồ mới chỉ 2h chiều, nhưng... xe ô tô lần này bất lực, cả nhóm vẫn quyết định mang quà vào tận nơi cho các em, vậy là để xe ở lại, cả nhóm quyết tâm băng rừng lội suối... 3km đường rừng với đường lầy trơn trượt, những dốc cao thẳng đứng và vô số vắt... 38 lần lội suối cả đi và về... Cuối cùng chúng tôi cũng đưa được đến tận tay các em những món quà ấm áp tình nhân ái...
Lúc lội ra đã là 5h30 chiều, trời dần tối, dù kiệt sức nhưng ai nấy đều lo lắng vì một vài hạt mưa rừng cũng đủ để biến con đường ra thành mộ bãi lầy...
Tiếc là đến điểm này thì máy ảnh hết pin, đợi lấy ảnh từ chị Chanh bên CSTT rùi em sẽ post lên cho mọi người xem ạ!
Hơn 4 tiếng sau mới ra được tà Long trong sự chờ đợi, lo lắng của mọi người ngoài đó. Trên xe biết là mọi người lo lắng những ko thể nghe được ĐT vì tay chân đều phải lo giữ lấy thân mình ko thì u đầu sứt trán là cái chắc, và ko dám làm ảnh hưởng đến bác tài... Cả xe lúc này chỉ có bùn và bùn, tâm trí mọi người chỉ còn nghĩ đến làm thế nào để vượt qua được đoạn đường trước mắt, còn mọi sự ko thể nghĩ tới nữa... Tiếc là bỏ lỡ cuộc giao lưu nhưng điều quan trọng nhất làm nên sự thành công của chuyến đi là tất cả thành viên của 3 diễn đàn đều đã vào được tất cả các điểm trường và trao quà cho các em học sinh...
Cảm xúc cho chuyến di thì nhiều lắm, có cả vui, buồn và cả những giọt nước mắt trẻ con (các bác Offroad chắc cười bé con này lắm phải ko?), tất cả sẽ để lại trong em một ấn tượng hết sức sâu sắc... Ấn tượng về những con đường, về sự khó khăn vất vả của người đân và học sinh nơi đây, về sự nhiệt tình nhiệt huyết của các thầy cô giáo, về những ánh mắt nụ cười của các em, và cảm nhận được sự yêu thương của từng thành viên dành cho nhau...
Cảm ơn tất cả!
À, còn có chuyện vui này, khi hai con Voi rừng và Vịt ghẻ vào đến đầu đường rừng để vào điểm đầu tiên thì có bảng dựng ngay đầu đường \\\"Công trường đang thi công, xe ô tô ko vào được\\\", lúc ra định nhổ đem về làm kỷ niệm mà lúc đó quá mệt nên ko nhổ nữa... Em bày tỏ sự khâm phục với các bác tài xế, sự bình tĩnh, nhẫn nại tuyệt vời của anh Cua và anh Phúc, với cả hai bác \\\"phụ xe\\\" là anh Dũng Khọm và thầy Dũng Hiệu phó trường Tà Long nữa... Ra đến Tà Long, em như thấy cả thiên đường vậy...
Mong tường thuật từ các tuyến khác...

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #139 vào: 01-11-2011 20:07:28
Phù...phù... cuối cùng cũng đến nơi...
Hai trường mẫu giáo và tiểu học kề nhau thân thương

Chuyển hàng xuống thôi

Đưa đồ vào lớp học

Phóng viên tác nghiệp

Các em lấp ló ngoài cửa (có em nào mà râu ria xồm xoàm thế nhỉ  :ohmy: )

Đôi bàn chân em (nhìn thế chứ cứng cáp hơn mấy anh chị đấy)

Cháu nào cũng có quà:

Bác đừng làm cháu sợ  :blink:

Dán nhãn cho cả bác Cua:

Bé ăn kẹo mút dễ thương ghê (làm cô cũng thèm  :P )

Trời mưa rồi, các cháu vào lớp nhận quà nào!

Nụ cười hồn nhiên, ko có gì có thể làm mất đi được

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #138 vào: 01-11-2011 19:22:24
Bây giờ mới cảm thấy tỉnh táo một chút nên mới bắt tay vô tường thuật chuyến đi cho bà con gần xa được rõ.
5h sáng, bác tài xế xe cẩu lau kính chuẩn bị lên đường, thêm chiếc xe của anh Trangncc và 3 chiếc xe máy của nhóm Huế nữa

Đi qua Cam Lộ, chợt một chiếc xe ô tô biển số 30T chạy vèo qua với tốc độ của gió, mọi người kịp nhận ra \\\"Xe của đoàn HN\\\", có chút ngạc nhiên vì lúc đó chị Lason nói còn cách Cam Lộ đến 90km, nhưng nhìn lại thì ko thấy bóng dáng chiếc xe đó đâu nữa rùi  :blink:

Đến thị trấn Dakrong, mọi người dừng lại ăn sáng, uống cafe chờ đoàn HN và đại ca Phuclehuu

Anh Trangncc với dáng vẻ rất nóng ruột thì phải  ;)

Sau khi chờ một lát thì có thông tin về chiếc xe của đoàn HN lúc nãy vượt mặt qua đang nghỉ chân trên đó 1 đoạn, vậy là Trinhtien và Sunny vội vàng lấy xe máy chạy lên kéo xe về nhập đoàn chờ đợi, và đây là chiếc xe xuất sắc nhất về tốc độ:

Chiếc xe thứ hai của đại ca Phuclehuu xuất hiện với gương mặt hớn hở (hay nham nhở nhỉ?  :silly: ) từ ĐN ra:

Hẹn đoàn HN ở cầu treo Dakrong nên cả nhóm lên đường thẳng tiến cầu treo, đến nơi iem nhanh chóng vồ lấy Daicatroc - người mà em thường gặp trong những \\\"giấc mơ trưa\\\":

Đến Tà Long, mọi người dừng lại chia điểm, các xe đã xuất phát hết, chỉ còn lại \\\"mình ta với ta\\\", chờ chiếc xe cuối cùng của anh Sonrack còn mải ngắm hoa bắt bướm giữa đường nên chưa tới đích, khổ một nỗi là xe đó chở hàng của mình:

Cuối cùng hai xe của bác Hội trưởng Cuadedanh và đại ca Phuclehuu cũng lên đường kịp đến điểm trường đầu tiên - thôn Chai (xã Tà long)

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #137 vào: 01-11-2011 18:00:24
Không ngờ trông sát thủ ngố thế mà làm thơ hay phết, Duyệt  :laugh:  :laugh:

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #136 vào: 01-11-2011 17:57:51
Trích dẫn:

Rồi cái tay Giang còi bắt đầu hoạt động:

Sao Bác Trọc châm dầu vào lửa!,
Hôm về nhà Gấu mới: gầm ,la!
Muốn sống thì hãy khai ra
Tay đeo chuổi hạt? phải là Còi không ?

Là quân tử sợ gì không nhận
Cánh tay kia: đích thị của anh
Nhưng tại Bác Gió phóng nhanh
Chị em nghiêng ngã anh đành phải :Ôm! :P

Mới nghe thế! Gấu mới ngọt giọng
Ôi, Thế ah! em cứ tưởng sao ?
Lần sau chị, em ngã nhào
Anh nhớ ôm chặt, đi nào sợ chi! :lol:

Thôi Gấu hí,Giờ em đã hiểu
Cơ sự ni, do Bác Đại Ca
Mấy tấm đẹp bác cho qua
Bác đưa lên mạng toàn là oái ăm :S

Nói thế thôi, cảm ơn bác lắm!
Nhờ thế kia, Gấu hiểu em thêm
........ :kiss:
Cuộc sống: có phạt, có đền
Giờ Gấu em hiểu: Trùm mền, Thảnh thơi! :woohoo:

(St)

Ngủ rồi BAODUY

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #135 vào: 01-11-2011 10:55:37
Đọc bài phóng sự của Đại ca mà mắt e rưng rưng, dưng mà lúc bầy bướm xanh ùa ra e thấy đại ca nở nụ cười bẽn lẽn rồi đại ca quay đi uông gì ý( hình như là thuốc liều) rồi Đại ca hớn hở chụp ảnh tạo dáng đến tối mắt vẫn mơ màng.
Cảm ơn các anh chị đã cho e có cơ hội được đến nơi e mong ước, được gặp những tấm lòng nhiệt huyết, gặp những anh hùng sau vô lăng mà e tuyền chỉ xem và ngưỡng mộ  qua màn ảnh nhỏ, qua các bộ phim bom tấn :):):):):).  :woohoo:

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #134 vào: 01-11-2011 10:52:38
Chuyện là thế này:
Trong lúc ngồi chờ  nhóm đi điểm trường Tà long về, vừa muộn vừa đói, anh em vào quán làm tạm gói  mì tôm úp đỡ độ đường thì bất ngờ xuất hiện một chú chăn dê và một chú chăn lợn, hai chú gầy còm, bé như hai cái kẹo mút dở, hình dáng rất tiều tụy và thiểu não, lò dò chui vào quán, nhìn tình cảnh hai chú quá  bi đát, mọi người lại góp tiền mời mỗi chú một bát mì tôm lót dạ, ai dè được voi lại đòi  cả…. Hai Bà Trưng, ăn mì rồi, chú chăn lợn lại xin thêm lon bia, ngồi tu:

Chú cứ tấm tắc khen bia ngon, rồi lại mon men lại gần cái laptop của em định online chát chit:

Riêng chú chăn dê thì lại kỳ kèo một chị trong đoàn xin thêm  bát mỳ nữa:

Được thể, chú xin tiếp tý thịt:

Rồi lại tý rau:

Làm gọn 3 bát mì tôm, mặt chú chăn dê hơn hớn, chú nở nụ cười rất chi là thỏa mãn:

Hơn hớn rồi kiểu gì cũng thành xí xớn, ăn no ấm bụng, chú chăn dê quay sang trêu chọc bạn gái xinh xắn ngồi cạnh chú chăn lợn:

Chú chăn lợn cay mũi quay lại giơ nắm đấm:

- Này gã chăn dê kia  cẩn thận không biết tay ông nghe chửa:

Chú chăn dê  cũng không phải dê vừa, liền đứng lên nghênh chiến, tình hình trở nên hết sức căng thẳng, làm mấy chị em bên CSTT sợ quá ngừng hết cả dây chuyền:

May làm sao  trong lúc tình hình nguy cấp đó, bỗng  đâu xuất hiện một: Sát thủ đầu mưng mủ, tay lạnh lùng cầm chai xì dầu, mặt lạnh như cá hồi trong tủ cấp đông:

Lập tức  sự xuất hiện của chú Sát thủ kia làm hai chú chăn dê và chăn lợn, ướt hết cả bỉm, chạy đứt hết cả cúc quần, mọi người lúc đó mới thở phào nhẹ nhõm, quay lại xem mặt sát thủ đó là ai mà bản lĩnh lại ghê gớm đến vậy:

Thì ra lại là chú Giang còi, bảo kê việc chăn bò ở khu vực này....thảo nào.Dù sao cũng cám ơn Chú Giang còi chăn bò nhé.

Mặc dù chỉ là chuyện nhỏ không ảnh hưởng nhiều đến chương trình, nhưng em cũng xin tường thuật lại để mọi người xả xì trét cho đỡ căng thẳng , mệt mỏi sau một hành trình dài và nhiều sự kiện đáng nhớ.

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #133 vào: 01-11-2011 10:50:47
Lason đã viết:
Trích dẫn

-14 thùng lương khô –Tuntun

Mình xin đính chính đây là tấm lòng của 1 người bạn của mình, đã nói từ trước với mợ Lason mà Lason nhiều việc quên mất tiêu thế :P

Thân mến,

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #132 vào: 01-11-2011 10:17:53
Cuối cùng điểm trường Tà Long cũng đã ở trước mắt:

Niềm vui của các cháu học sinh ở đây ngời lên trong ánh mắt :

Hồn nhiên:

Trong trẻo:

Ngây thơ:

Mỗi người mỗi việc, bắt đầu xuống hàng và chia nhóm tới các điểm trường:

Bà con và Bộ đội biên phòng gùi hàng giúp anh em tới các điểm bản:

Bắt đầu phát quà:

Chia quà trong các lớp học:

Chia quà ngoài sân trường:

Các bé háo hức chờ đến lượt nhận quà:

Bé này nhìn quen quá cơ, đứng ngoài hóng, cũng được nhận bánh Chocopie:

Niềm vui của các cháu khi  nhận áo ấm và quà tặng:

Mấy cháu này kiên quyết đội mưa để chờ đến lượt nhận quà:

Bé này có chiếc áo rất ấn tượng với thời trang gợi nhớ thời bom đạn:

Sau khi có áo mới, bé đã cân nhắc lại về style của mình:

Riêng bé này được Daicatroc ưu ái tặng thêm một nhành cỏ non với ước mong sau này em sẽ vươn tới một ngôi  sao:

Bé này chưa đến lượt nhận quà, đang hóng:

Bé này thì  được chú chụp ảnh thích chí cười tít hết cả mắt:

Bé này lớn hơn tý xíu thì xấu hổ muốn chụp ảnh lắm mà không dám nói với Chú:

Ba bạn cùng…..tiến:

Bạn này đang luyện tập cho chương trình giao lưu buổi tối với tiết mục uốn dẻo……. dáng ngồi hình bản đồ Việt Nam:

Bữa trưa mọi người lót dạ bằng bữa Buffe đạm bạc với Mì spagheti VN, Trứng gà trộn vỏ, rau  thơm, hành hoa:

Đầu bếp điều từ Quảng trị ra:

Phông chương trình giao lưu buổi tối, mà theo như lời đánh giá hơi phũ phàng của Sunnynight đó là : Đẹp....tệ:

Thầy hiệu trưởng trường  Tiểu học Avao đang trả lời phỏng vấn :

Sau chương trình phát quà, anh em lại kéo nhau đi cứu hộ  xe Lão Cua và Phuclehuu  bị sa lầy nên không tường thuật tiếp chương trình giao lưu được, duy chỉ có một sự việc rất bất ngờ đã xảy ra, nên em sẽ tường thuật nốt vào bài sau.