Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: QUẢNG TRỊ - CÂY MÙA XUÂN 2012  (Đã xem 12510 lần)

Ngủ rồi trinhtienqtri

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #79 vào: 10-01-2012 07:38:50
Dù làm gì đi nữa cũng chả thay đổi được gì, chỉ người gây ra biết lỗi để mà sữa sai. Buồn quá đi thôi, người hà mình làm người nhà mình buồn, nhưng cả nhà ơi không chấp trách mấy sự nhỏ nhen đó, hãy trồng cây mùa xuân đi thôi, hôm nay QT bắt đầu trồng CMX hy vọng là rất rựa rỡ. Và trên hết là lấy niềm vui lấp đi nỗi buồn không đáng có. Cả nhà chờ tin của QT nhé. Thân

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #78 vào: 10-01-2012 04:57:14
Mọi người gác hết mọi điều, nghe nhạc, đi trồng cây!  :laugh:

[video]http://www.youtube.com/watch?v=Ni_Y6MdfxyY[/video]

Chúc các bạn thành công.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #77 vào: 10-01-2012 00:02:26
luckystar đã viết:
Trích dẫn
ThaiDzuy đã viết:

Và cuối cùng, tôi hiểu ra rằng, đâu đó còn có những con người chưa biết cách trân trọng những giọt mồ hôi nước mắt để có được những đồng tiền đáng quý đó.

Em cũng không muốn nói thêm nhiều ở topic này nữa. Trong thâm tâm e nghĩ mình làm gì để mang lại niềm vui và hạnh phúc cho những người có số phận kém may mắn hơn mình thì mình làm. E ko ngờ...Mà e cũng quên mất rằng mình là 1 trong số những người kém may mắn đó. E không ngờ là mình lại đề xuất lợi ích cho chính mình.
 Cám ơn cả nhà đã cuu mang, giúp đỡ e trong lúc e khó khăn nhất, trong lúc e đang trôi giữa dòng đời mà ko biết đâu là bến đổ.
 Giờ đây, e ra trường và cũng có được việc làm tuy ko dư giã nhưng cũng đủ trang trải.
 Cả nhà cho e xin rút khỏi CMX năm nay nhé!
 Giờ đây, cả nhà nghĩ e \\\"đủ lông, đủ cánh\\\" rồi nên bay. Nhưng không dù có chuyện gì xảy ra đi nữa e cũng mang ơn cả nhà mình nhiều lắm. Không chỉ là vật chất mà còn cả tình cảm nữa. Nhờ DD mà e đã đc gặp biết bao nhiêu là người tốt và có cùng chí hướng với mình.
 Tuy rút ra khỏi danh sách CMX nhưng e vẫn cùng các bạn đi trồng CMX ah.
 Một lần nữa, cảm ơn cả nhà.
 Chúc cả nhà đón năm mới vui vẻ, hạnh phúc và tiếp tục dang rộng cánh tay để giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn.
 Đôi khi ta coi thường 1 cái nắm tay, 1 lời hỏi thăm, 1 cái nhìn trìu mến, 1 đôi tai biết lắng nghe, 1 con tim biết chia sẽ nhưng những cái nhỏ nhất ấy có thể làm thay đổi cả 1 cuộc đời.[/quote]
Như vậy nhóm QT sẽ rút 1 suất quà CMX theo nguyện vọng của Ái. Coi như số tiền của suất quà của Luckystar sẽ bù trừ được số tiền vượt quá 250k/suất mà a ThaiDzuy đề xuất.

Dra càng ngẫm càng buồn rằng: NTCM đang cố gắng trồng cây mùa xuân khoe sắc ở khắp cả nước để mang lại 1 mùa xuân ấm áp, đem niềm vui đến cho những hoàn cảnh khó khăn để ai ai cũng đón đc 1 mùa xuân vui tươi. Nhưng chính chúng ta lại làm cho chúng ta buồn, làm cho những bông hoa xuân trong chính ngôi nhà chúng ta- ngôi nhà NTCM héo hắt.

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #76 vào: 09-01-2012 21:39:53
Chúc QT trồng CMX thành công và đem nhiều màu hoa tươi sắc đến mỗi gia đình.

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #75 vào: 09-01-2012 17:07:22
ThaiDzuy đã viết:

Và cuối cùng, tôi hiểu ra rằng, đâu đó còn có những con người chưa biết cách trân trọng những giọt mồ hôi nước mắt để có được những đồng tiền đáng quý đó.[/quote]
 Em cũng không muốn nói thêm nhiều ở topic này nữa. Trong thâm tâm e nghĩ mình làm gì để mang lại niềm vui và hạnh phúc cho những người có số phận kém may mắn hơn mình thì mình làm. E ko ngờ...Mà e cũng quên mất rằng mình là 1 trong số những người kém may mắn đó. E không ngờ là mình lại đề xuất lợi ích cho chính mình.
 Cám ơn cả nhà đã cuu mang, giúp đỡ e trong lúc e khó khăn nhất, trong lúc e đang trôi giữa dòng đời mà ko biết đâu là bến đổ.
 Giờ đây, e ra trường và cũng có được việc làm tuy ko dư giã nhưng cũng đủ trang trải.
 Cả nhà cho e xin rút khỏi CMX năm nay nhé!
 Giờ đây, cả nhà nghĩ e \\\"đủ lông, đủ cánh\\\" rồi nên bay. Nhưng không dù có chuyện gì xảy ra đi nữa e cũng mang ơn cả nhà mình nhiều lắm. Không chỉ là vật chất mà còn cả tình cảm nữa. Nhờ DD mà e đã đc gặp biết bao nhiêu là người tốt và có cùng chí hướng với mình.
 Tuy rút ra khỏi danh sách CMX nhưng e vẫn cùng các bạn đi trồng CMX ah.
 Một lần nữa, cảm ơn cả nhà.
 Chúc cả nhà đón năm mới vui vẻ, hạnh phúc và tiếp tục dang rộng cánh tay để giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn.
 Đôi khi ta coi thường 1 cái nắm tay, 1 lời hỏi thăm, 1 cái nhìn trìu mến, 1 đôi tai biết lắng nghe, 1 con tim biết chia sẽ nhưng những cái nhỏ nhất ấy có thể làm thay đổi cả 1 cuộc đời.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #74 vào: 09-01-2012 14:19:42
Theanh đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!

Daicatroc đã bắt đúng bệnh của BQT rồi, xin được uống thuốc đều đặn để căn bệnh sớm khỏi.

BQT thống nhất thế này:

-Giá trị quà: Ở Quảng Trị tối đa là 300 ngàn/phần. Các bạn căn cứ theo thế mà làm, tiết kiệm được đồng nào hay đồng đó.

-Loại quà: Các bạn có thể linh động theo địa bàn của mình, nhưng không được vượt khung giá chung, cũng như không tạo ra sự khác biệt quá lớn đối với CMX cả 3 miền.

-Cố gắng tìm cách mua hàng sao cho rẻ nhất. Chịu khó tìm đến các chợ đầu mối để mua sỉ. Giá cả phải hợp lý so với mặt bằng chung.

-Tuân thủ nguyên tắc minh bạch tài chính cũng như cung cấp thông tin của DD.

-Thái độ: Đem niềm vui đến cho nhóm cũng như người được nhận quà.

Cảm ơn các bạn và chúc chương trình thành công!

Cảm ơn a. QT đang triển khai chương trình để ngày mai cây mùa xuân bắt đầu khoe sắc. Và cũng tuân thủ theo các nguyên tắc trên.
Chúc a sức khỏe.
Thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #73 vào: 09-01-2012 14:14:25
Ngày mai những bông hoa xuân đầu tiên của QT bắt đầu nở,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #72 vào: 09-01-2012 14:12:28
Cảm ơn BQT và cả nhà đã góp ý. QT xin rút kinh nghiệm ạ. Vì có những bức xúc đụng chạm đến bầu nhiệt huyết đang cháy lên trong mỗi người, nên đã bột phát ra với nhau những câu nặng lời và khó nghe. Mong BQT và cả nhà thông cảm. Dra xin đại diện cho tất cả xin lỗi cả nhà.
Chúng ta hãy cùng nhau làm cho không khí ấm lên vì những hoa xuân rực rỡ, chứ ko vì những chuyện ngoài lề này đúng ko???

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #71 vào: 09-01-2012 07:20:15
Thương nhau lắm thì cắn nhau đau,ko có chuyện bất đồng thì đâu phải là anh em 1 nhà chứ?ko có dì là ko thể giải quyết,hy vọng mọi người sẽ ngồi lại giải quyết tốt đẹp và ngày mai sẽ tươi sáng hơn
 Chúc mọi việc tốt đẹp và ngày càng đem lại nhiều nụ cười hơn cho những mảnh đời bât hạnh hơn chúng ta!

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #70 vào: 09-01-2012 00:54:45
Chào cả nhà,

Trước tiên chúc các bạn ở Quảng Trị thành công trong chương trình CMX năm nay đầy ý nghĩa.

Về những chỗ bất đồng, tôi đề nghị mỗi người nên theo nguyên tắc vì tình thân ái hơn tính hiệu quả. Tất nhiên được cả hai thì tốt, nhưng nếu không được toàn vẹn thì hãy ưu tiên tình thân của DD trước, chuyện hiệu quả xếp sau.

Các chỗ còn thắc mắc thì các bạn trong BQT vào phòng họp riêng nhé.

Thanks.

Ngủ rồi pcthang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #69 vào: 09-01-2012 00:07:11
Các TV Qtri khởi động đi thôi, BQT đã duyệt chúng ta tuân theo như thế mà làm, mọi người nói qua nói lại rồi nhở tàu bây giờ.
Chúc cả nhà một năm mới an khang.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #68 vào: 08-01-2012 20:31:52
Theanh đã viết:
Trích dẫn

BQT thống nhất thế này:

-Giá trị quà: Ở Quảng Trị tối đa là 300 ngàn/phần. Các bạn căn cứ theo thế mà làm, tiết kiệm được đồng nào hay đồng đó.

Với Tư cách BQT, Thaidzuy không còn gì để nói ở đây nữa.

Vói tư cách một thành viên độc lập, Thaidzuy muốn kể cho các bạn:

Tôi biết Bà đã tằn tiện tiết kiệm từng đồng con cháu cho để có thể giúp một ông cụ bà cụ trạc tuổi mình đang sống ở quê hương còn nhiều khó khăn có được bữa cơm chứ không phải cháo trắng.

Tôi biết Cô đã có thể an nhàn hưởng thụ cuộc sống nhưng vẫn ráng kiếm thêm việc trông trẻ để có thể có thêm chút đỉnh hàng tháng giúp đỡ những người xa lạ.

Tôi biết Chị cũng cố mở cửa hiệu muộn thêm chút nữa để hy vọng kiếm thêm khách hàng từ đó cô có thể giúp học phí giúp cho em đến trường.

Tôi biết Anh đã sáng sáng tự tay cào tuyết đến bật cả máu giữa mùa đông trắng xóa nơi xứ người trong khi anh hoàn toàn có thể thuê người làm. Vì hơn ai hết, anh hiểu rằng anh đã tiết kiệm được 5$ mỗi ngày để giúp cho em bé được phẫu thuật tim.

Tôi biết Em đã từng ngủ gục bên bàn làm móng, phần vì mệt, phần vì mùi acetone nhưng đằng sau đó là cả tấm lòng em. Thêm một bộ móng cho khách, em có thêm được 10$ - 15$ để giúp được một gia đình ở VN trong một tháng.

Tôi biết Em không dám ăn sáng, gộp cả sáng và trưa vào lúc 10h để dành dụm tiền nuôi cha mẹ cũng tàn tật như em, để NTCM không phải CMTX gia đình em giống như bao gia đình lành lặn khác.

Tôi biết Anh cũng thuộc dạng cận nghèo vùng quê Trung Bộ nhưng vẫn gắng dành dụm mỗi tháng 50 ngàn đồng để giúp bạn cùng hoàn cảnh có thể mua được 1 chai nước mắm.

Tôi biết Anh thích uống beer nhưng khi biết giá một chai beer ở quán ăn là 25 ngàn, anh đã chuyển sang uống trà đá để tiết kiệm được 22 ngàn. Mỗi ngày một chút, anh giúp đỡ người khác theo cách rất lạ.

Tôi biết Bé rất thích ô tô mô hình nhưng mỗi khi Bé đòi mua, chỉ cần Ba nói “còn những em bé không có dép đi, nói gì đến đồ chơi”. Và thế là Bé vui vẻ nhường cái nhu cầu trẻ con của mình thành một nghĩa cử khác hữu ích hơn.

Bằng cách này hay cách khác, những đồng tiền mà Người Tôi Cưu Mang được tin tưởng làm nhiệm vụ trung gian / cầu nối trong 5 năm qua để triển khai rất nhiều các hoạt động trên Diễn Đàn là những giọt mồ hôi nước mắt, những hy sinh nhu cầu cá nhân…của họ.

Đã bao giờ bạn trăn trở làm thế nào để đối xử công bằng với những đóng góp này chưa?

Và cuối cùng, tôi hiểu ra rằng, đâu đó còn có những con người chưa biết cách trân trọng những giọt mồ hôi nước mắt để có được những đồng tiền đáng quý đó.

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #67 vào: 08-01-2012 20:14:10
Chúc cho Quảng Trị trồng CMX thật tốt để không phụ lòng mong đợi của mọi người nhé !

:laugh:  :silly:  :P

Ngủ rồi Lá Thủng

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #66 vào: 08-01-2012 19:29:26
Lời nói là thứ không thể lấy lại, là đồng chí cần chi phải dùng câu chữ với nhau. Bạn sai thì nói bạn sai rồi sửa đi, sửa thế này thế này ... há chẳng phải tốt hơn là ngồi đem ra đấu tố?
Công nhận đọc 1 số comment mà thấy xót lòng. Hi vọng đó chỉ là những câu chữ vô tình chứ không là chủ ý

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #65 vào: 08-01-2012 17:55:04
Anh Theanh có viết:
BQT thống nhất thế này:

-Loại quà: Các bạn có thể linh động theo địa bàn của mình, nhưng không được vượt khung giá chung, cũng như không tạo ra sự khác biệt quá lớn đối với CMX cả 3 miền.Chào cả nhà!

Daicatroc đã bắt đúng bệnh của BQT rồi, xin được uống thuốc đều đặn để căn bệnh sớm khỏi.

-Cố gắng tìm cách mua hàng sao cho rẻ nhất. Chịu khó tìm đến các chợ đầu mối để mua sỉ. Giá cả phải hợp lý so với mặt bằng chung.

-Tuân thủ nguyên tắc minh bạch tài chính cũng như cung cấp thông tin của DD.

-Thái độ: Đem niềm vui đến cho nhóm cũng như người được nhận quà.

Cảm ơn các bạn và chúc chương trình thành công!

Dạ cảm ơn anh!
QT hứa sẽ cố gắng để mang lại niềm vui cho những hoàn cảnh khó khăn ah!