Tác giả Chủ đề: Bình Dương - Phạm Hoài Trinh - Bệnh tim & Suy thận  (Đã xem 54132 lần)

Ngủ rồi hai123

Trả lời #70 vào: 27-03-2014 20:25:31
Chào cả nhà!

Qua điện thoại, Hoài Trinh cho biết tài khoản của em đã nhận được 900k là khoản CMTX của HK2007 (100k) và XuLanhTinhNong2 (800k cho tháng 3+4.2014).

Cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp sức cho Hoài Trinh.

Cảm ơn Trangvitgioi đã trung chuyển.

Chào. Thân ái!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #69 vào: 24-03-2014 15:02:59
XuLanhTinhNong2 đã viết:
Trích dẫn
...
Mình xin đăng ký cmtx 400K/tháng như đề xuất của bác hai123. Thời gian thì không dám bảo đảm là 6 tháng nhưng nếu có gì thay đổi thì sẽ thông báo it nhất 30 ngày.
...

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của XuLanhTinhNong2 và cả nhà đã giúp Hòai Trinh cả tinh thần lẫn vật chất để em kiên trì chung sống với bệnh tật.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #68 vào: 20-03-2014 21:14:27
XuLanhTinhNong2 đã viết:
Trích dẫn

Mình xin đăng ký cmtx 400K/tháng như đề xuất của bác hai123. Thời gian thì không dám bảo đảm là 6 tháng nhưng nếu có gì thay đổi thì sẽ thông báo it nhất 30 ngày.

Cảm ơn bạn XuLanhTinhNong2 đã giúp cho Hoài Trinh . Nếu bạn không giúp đủ 6 tháng cũng dc vì mình nghĩ giúp như thể để chúng ta cùng theo dõi tiến triển của Hoài Trinh như thế nào bởi vì trong giai đoạn này đối với Hoài trinh rất là khó khăn , bố của Hoài Trinh tuy già cũng đi làm tưới cây cảnh ở công ty mà thu nhập cũng không đáng bao nhiêu còn mẹ thì ở nhà nội trợ , với lại tuần 3 buổi phải đến BV chạy thận mà mỗi lần chạy thận cũng tốn tiền nhưng may nhờ có BHYT nên cũng giảm được một ít . Chạy thận liên tục vậy thì cánh tay trái của Hoài Trinh sưng cục luôn nhìn rất tội nghiệp . Do mình ở xa ít ghé thăm nay nhờ có bác Hai123 ở gần , theo dõi và cập nhật nhật để cả nhà cùng biết tình hình .

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #67 vào: 20-03-2014 21:03:21
Cảm ơn bác hai123 đã cập nhật. Nhìn cánh tay em thật tội nghiệp quá.

Sẽ nhờ Trangvitgioi trung chuyển mỗi tháng (Thanks Trang!)

Xin cảm ơn!

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi hai123

Trả lời #66 vào: 20-03-2014 20:24:38
Chào cả nhà!

Hôm qua nhân dịp My Darling về Bình Dương có tí việc nên mình đã cùng bạn ấy tranh thủ đến thăm Hoài Trinh tại bệnh viện Quân Đoàn 4 (Sóng Thần - Dĩ An - Bình Dương). Qua trò chuyện thì được biết sức khoẻ của em vẫn tạm ổn nếu được chạy thận đều đặn. Nói là tạm ổn thôi, vì sau khi chạy thận em rất mệt do tụt huyết áp phải; đến trưa ngày hôm sau mới bình thường trở lại. Về việc may giẻ thì Trinh đang trong giai đoạn tập việc cho quen tay, quen máy - nên năng suất chưa được cao. Mỗi ngày em may chỉ được khoảng hơn 10kg giẻ. Mình cũng khuyên Trinh phải giữ gìn sức khoẻ, làm việc vừa thôi - đừng quá quan trọng vấn đề thu nhập mà ảnh hưởng tới bệnh tình!

Như đã nói ở bài viết trước (trích):
Trích dẫn
Thiển nghĩ, công việc của em thì mới bắt đầu. Có lẽ chưa thành thạo và quen tay cho lắm, chắc thu nhập trong những tháng đầu tập việc cũng không cao - nên vẫn còn có nhiều khó khăn trong việc kiếm tiền chạy thận.

Và mình đã mạo muội đề xuất (trích):
Trích dẫn
Cưu mang thường xuyên cho Hoài Trinh thêm sáu tháng nữa - mỗi tháng là:
Một chai đạm (và)
Một mũi thuốc tạo máu

Mới đây Trinh cho biết một chai đạm có giá tiền là 145.000 đồng, một mũi thuốc tạo máu là 245.000 đồng, tổng cộng hai loại thuốc này là 390.000 đồng.
(390.000 đồng là số tiền Trinh phải đóng sau khi BHYT chi trả 95%)
Rất mong cả nhà san sẻ và chung tay giúp em nhằm tháo gỡ phần nào khó khăn hiện tại trong hành trình chữa bệnh đến hết cuộc đời! Chào. Thân ái!

Hoài Trinh trên giường bệnh - bên máy chạy thận sau khi \\\"trả máu\\\".
(đã có xin phép Trinh để chụp bức ảnh này)

Hộp cơm ăn thêm để lấy sức tự chạy xe về nhà!

Ngủ rồi hai123

Trả lời #65 vào: 07-03-2014 20:45:10
Chào cả nhà!

Mười ba giờ ba mươi ngày hôm nay, My Darling đã về Bình Dương để cùng tôi tiến hành lo công việc giúp đỡ Hoài Trinh. Sau khi rút tiền, chúng tôi đã đến cơ sở may giẻ gia công của chị Điệp để thực hiện công việc sau khi biết Hoài Trinh không thể đến được vì đang chạy thận. Và hôm nay, trong lúc chạy thận - tim em có vấn đề gì đó nên hơi mệt so với những ngày chạy thận bình thường khác.

Vắng Trinh, My Darling và tôi cũng đã hoàn tất các bước: mua máy may (2.500.000 đồng), đặt cọc để nhận hàng (2.000.000 đồng) hoàn tất (có các chứng từ kèm theo). Thay vì phải mua thêm phụ kiện: chỉ, kim - thì anh Tuấn, chồng chị Điệp - đã biếu cho Hoài Trinh hơn một ký chỉ và một lốc kim có giá tiền khoảng gần 100 ngàn.

Vì phải đợi xe hơi lâu, nên gần 18h chúng tôi mới trao đến tận nhà cho Hoài Trinh một máy may công nghiệp và 583kg giẻ. Trinh và gia đình rất mừng và có nhớ chúng tôi chuyển lời cám ơn chân tình đến cả nhà chúng ta đã tận tình giúp đỡ Trinh trong những lúc ngặt nghèo và khốn khó nhất.

Sau khi đã chi trả 4.500.000 đồng, còn dư ra được 500.000 đồng; My Darling có hỏi ý kiến của Ban Quản Trị (bác Pquyen) thì được lệnh: biếu luôn cho Trinh để làm vốn lúc ban đầu! Mọi việc giúp Trinh có được một công việc tại nhà xem như đã hoàn tất trong chiều ngày hôm nay. Riêng tôi, tôi cũng xin chân thành cảm tạ cả nhà NTCM đã giúp tôi và My Darling có một món quà thiết thực dành tặng Hoài Trinh nhân ngày Quốc Tế Phụ Nữ 8-3 này! Đó là ý tưởng của My Darling mà về sau tôi mới biết!

Thiển nghĩ, công việc của em thì mới bắt đầu. Có lẽ chưa thành thạo và quen tay cho lắm, chắc thu nhập trong những tháng đầu tập việc cũng không cao - nên vẫn còn có nhiều khó khăn trong việc kiếm tiền chạy thận.  Tôi rất mong diễn đàn vì thương em và gia đình mà hãy:
           Cưu mang thường xuyên cho Hoài Trinh thêm sáu tháng nữa - mỗi tháng là:

Một chai đạm (và)
               Một mũi thuốc tạo máu

để em  tiếp tục ổn định về mặt sức khoẻ. Mong cả nhà thông cảm vì tôi biết - tôi đã quá lợi dụng và quá lạm dụng lòng tốt của cả nhà đối với em khi tôi có đề xuất thêm này. Nhưng đó là \\\"mệnh lệnh từ trái tim\\\" nên tôi đành phải nghe theo! Hi vọng cả nhà quan tâm và xem xét phần đề xuất quá tham lam vì \\\"được voi đòi tiên\\\" này [/b]!

Một lần nữa tôi và Hoài Trinh cùng gia đình xin gửi lời tri ân nồng thắm nhất đến tất cả thành viên của diễn đàn Người Tôi Cưu Mang đã thương em và cứu giúp em trong suốt mấy năm vừa qua. Chào. Thân ái!

Chiếc máy may được chọn

Đưa máy may và giẻ lên xe

Kim chỉ do chủ cơ sở biếu

Vải vụn đã về đến sân nhà của Hoài Trinh

Trinh nhận máy may và xem lại các giấy tờ liên quan

Hoài Trinh bị My Darling \\\"chụp lén\\\"

Biên lai thu tiền viện phí tháng 2.2014 của Hoài Trinh
(chữ quá mờ)

Trinh nhận thêm 500k để làm vốn

Diễn đàn \\\"trả lại tên cho em\\\" giùm nhé! Đúng tên em là PHẠM HOÀI TRINH chứ không phải là PHAN HOÀI TRINH.

Ngủ rồi hai123

Trả lời #64 vào: 06-03-2014 11:53:13
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Đã nhận 5000k . Mình sẽ lên Bình Dương cùng bác Hai123 mua máy và chuyển cho Hoài Trinh . Nếu lúc mình lên mà Hoài Trinh đi khám bệnh thì sẽ trao cho bác Hai123 nhờ bác ấy trao dùm .

Mình cũng mong bạn về Bình Dương để làm đồng \\\"chủ xị\\\" và giám sát việc mua máy, nhận hàng cho Hoài Trinh. Mình không muốn một mình: \\\"tự biên tự diễn\\\" thì kì quá. Bạn hiểu cho nhé! Nếu đơn thuần chỉ là việc trao -nhận thì rất đơn giản vì Phan Hoài Trinh cũng đã có tài khoản VietcomBank mà! Thôi thì bạn đã giúp thì giúp cho trót nhé.

Mong gặp bạn vào một trong các ngày: thứ 3,5,7 hoặc chủ nhật. Chào. Thân ái!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #63 vào: 06-03-2014 09:16:17
banbe6x đã viết:
Trích dẫn

Thocon chuyển tới MyDarling 5,000,000đ để bạn ấy cùng bác Hai123 đi mua máy may cũng như đặt cọc tiền nhận gia công hàng cho Hòai Trinh dùm nhé.

Đã nhận 5000k . Mình sẽ lên Bình Dương cùng bác Hai123 mua máy và chuyển cho Hoài Trinh . Nếu lúc mình lên mà Hoài Trinh đi khám bệnh thì sẽ trao cho bác Hai123 nhờ bác ấy trao dùm .

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #62 vào: 06-03-2014 06:11:34
Chào cả nhà !

Với sự chung tay của cả nhà mà Hòai Trinh sắp sửa có được công việc làm phù hợp với điều kiện thời gian và sức khỏe rồi. Cảm ơn cả nhà rất nhiều.

Thocon chuyển tới MyDarling 5,000,000đ để bạn ấy cùng bác Hai123 đi mua máy may cũng như đặt cọc tiền nhận gia công hàng cho Hòai Trinh dùm nhé.

Lần nữa cảm ơn cả nhà và chú Hòai Trinh khỏa mạnh và sớm ổn định công việc.

Thân.

@MyDarlinh: Bạn đưa số TK của bạn lên diễn đàn để Thocon chuyển tiền nhé. (Nhớ đừng dùng số TK của người khác nha)

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi hai123

Trả lời #61 vào: 05-03-2014 19:48:45
Chào cả nhà!

Trước hết mình xin lỗi cả nhà và My Darling vì đã chủ quan và có sơ suất khi dùng 4 từ \\\"vì Trinh gặp hoài\\\" chưa được chính xác. Mình đã xoá và thay bằng câu \\\"thi thoảng cũng gặp\\\"! Mong cả nhà và My Darling bỏ qua cho!

Trở lại với vấn đề hoàn cảnh của Hoài Trinh. Chiều nay, mình đã có trao đổi với Tổ điều phối, được biết bác Pquyen, Ban Quản Trị và Tổ điều phối rất bận nên không thể về Bình Dương để làm người \\\"chủ xị\\\" trong việc giúp đỡ cho Hoài Trinh. Vậy là:

Mọi việc đều đầy đủ
Chỉ còn thiếu gió đông

Thôi thì - vì mình cũng đã nôn nóng và sốt ruột lắm rồi - kính nhờ Ban Quản Trị và tổ điều phối \\\"phát lệnh\\\" chuyển tiền CMKTX do các thành viên của diễn đàn Người Tôi Cưu Mang giúp đỡ cho Hoài Trinh về tài khoản của người trung chuyển là My Darling. Nhằm sớm tiến hành, thực hiện giúp đỡ Hoài Trinh sớm có một công việc mới phù hợp tại nhà!

My Darling chú ý với lịch chạy thận của Hoài Trinh là thứ 2,4,6 nhé![/b]

Kính mong Ban Quản Trị và Tổ điều phối quan tâm và nhanh chóng giải quyết cho trường hợp này!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #60 vào: 03-03-2014 22:12:15
hai123 đã viết:
Trích dẫn

*Nhờ Ban Quản Trị và Tổ điều phối cử ra ít nhất là môt người (nếu hơn hai người thì càng vui hơn) để nhận trung chuyển cho Hoài Trinh. Và người đó không phải là mình và My Darling (vì Trinh gặp hoài)

Gửi bác hai123 ! Ở đây không phải gặp hoài là nói là thế này thế nọ đâu bác ơi . Diễn đàn mình luôn luôn làm rõ ràng , minh bạch . So với các hoàn cảnh trước đây thì Hoài Trinh mình cũng là người gặp ít thui .Chủ yếu nhờ bác ở gần và theo dõi và cập nhật dùm cho cả nhà được biết chứ mình và Y Tinh ở xa nên không lên khu vực Bình Dương được .

Ngủ rồi hai123

Trả lời #59 vào: 03-03-2014 21:14:14
Chào cả nhà!

Như vậy thì Hoài Trinh sắp có được một công việc mới phù hợp hơn rồi. Mình vô cùng cảm ơn về sự chung tay giúp đỡ em hết sức quý báu và đúng lúc này cả đại gia đình Người Tôi Cưu Mang!

Về ý kiến của bạn My Darling \\\"xung phong\\\" nhận trung chuyển giúp cho Hoài Trinh - trên góc độ cá nhân thì mình rất hoan nghênh và đồng ý. Vì bạn đã giúp mình nhẹ gánh...trách nhiệm ở khâu này!

Còn vấn đề tài khoản thì đúng như My Darling đã viết:
(Hôm trước nghe bác Hai123 nói là không có tài khoản ngân hàng vì CMND của bác ấy quá hạn nên chưa về Tiền Giang làm được nên mình mới nhận trung chuyển)

Nếu diễn đàn cần, mình sẽ cố gắng làm lại giấy CMND (đã quá hạn 15 năm) để mở tài khoản VietcomBank trong thời gian sớm nhất.

Chân tình mà nói - những ai đã và từng giúp Hoài Trinh đều là \\\"hảo bằng hữu\\\" của mình. Theo mình thấy, việc nhận trung chuyển rồi giúp Trinh mua máy về thì cũng hơi...đơn giản. Mình có ý này:

*Nhờ Ban Quản Trị và Tổ điều phối cử ra ít nhất là môt người (nếu hơn hai người thì càng vui hơn) để nhận trung chuyển cho Hoài Trinh. Và người đó không phải là mình và My Darling (thi thoảng cũng gặp) - nhưng cũng phải mời My Daring làm người chứng kiến cho xôm tụ. Người trung chuyển đứng ra trả tiền mua máy may và giẻ tại cơ sở của chị Điệp, trao lại cho Hoài Trinh; rồi áp tải - tháp tùng về tận nhà em cho trọn ý và trọn tình. Lâu lắm rồi Hoài Trinh hơi vắng người khác của diễn đàn ghé thăm. Nếu được đề cử: mình xin chọn bác Pquyên làm người trung chuyển và là \\\"chủ xị\\\" trong việc này. Vì bác Pquyên cũng là người \\\"mở hàng\\\" và có 20% \\\"cổ phần\\\" trong dự án này mà! Bác Pquyên đồng ý giúp cho Trinh và gia đình thêm vui nhé!

Đưa người ta không đưa qua sông
Sao có tiếng sóng ở trong lòng?
Bóng chiều không thắm, không vàng vọt
Sao đầy hoàng hôn trong mắt trong?
[/b]
(Thơ Thâm Tâm - bài Tống Biệt Hành)

Hồi chiều mình có gặp và trò chuyện với bác Banbe6x tại nhà thờ Tam Hà (Tam Phú, Thủ Đức) bác cũng có vẻ tán thành ý kiến của mình.

Về việc mua máy may cho Hoài Trinh, thì Trangvitgioi yên tâm nhé! Máy được mua cũng tại cơ sở của chị Điệp. Hômm rồi, My Darling, Ytinh cũng có xem xét và cũng có ý  kiến: mấy máy này \\\"dữ\\\" hơn máy đã mua tại Đồng Nai (cũng là máy may công nghiệp cũ, cơ sở mua về - \\\"độ\\\" lại cho máy mạnh hơn để phù hợp cho việc may giẻ , may nhiều lớp dày)

Vài ý mong cả nhà xem xét. Chào. Thân ái!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #58 vào: 03-03-2014 09:28:18
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Cảm ơn My Darling. Theo Vịt nghĩ, chú hai123 tìm hiểu và theo dõi công việc mới này của Hoài Trinh ngay từ đầu. Sau khi chú ý kiến mua máy khi nào thích hợp thì sẽ chuyển tiền trực tiếp chú hai123.

Thân.

Hôm trước nghe bác Hai123 nói là không có tài khoản ngân hàng vì CMND của bác ấy quá hạn nên chưa về Tiền Giang làm được nên mình mới nhận trung chuyển .

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #57 vào: 03-03-2014 09:17:26
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Vậy là đã có bác pquyen giúp 1000k , xulanhtinhnong2 , Michele_du và Gia đình xin giúp 1000k , bác kimbang giúp 1000k . Tổng là 5000k .
Vì ngân hàng bạn Thocon cùng là vietcombank nên mình xin nhận trung chuyển mua máy cho Hoài Trinh .

Cảm ơn My Darling. Theo Vịt nghĩ, chú hai123 tìm hiểu và theo dõi công việc mới này của Hoài Trinh ngay từ đầu. Sau khi chú ý kiến mua máy khi nào thích hợp thì sẽ chuyển tiền trực tiếp chú hai123.

Thân.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #56 vào: 03-03-2014 09:13:28
Vậy là đã có bác pquyen giúp 1000k , xulanhtinhnong2 2000k, Michele_du và Gia đình xin giúp 1000k , bác kimbang giúp 1000k . Tổng là 5000k .
Vì ngân hàng bạn Thocon cùng là vietcombank nên mình xin nhận trung chuyển mua máy cho Hoài Trinh .