Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Yên Lập) - Em Hằng - Chạy thận  (Đã xem 23906 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #35 vào: 04-09-2013 21:47:05
Ong Gia: em có chụp được hình các Th Phú Thọ ghé thăm vừa rồi không? Nếu có em post lên mọi người cùng xem nhé. Thanks em.

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #34 vào: 04-09-2013 21:00:06
be-buti đã viết:
Trích dẫn
XIn chào, mình đã chuyển 1000k CMKTX em Hằng, nhờ các bạn báo giúp em Hằng

Rất chân thành cảm ơn be-buti đã giúp đỡ chị Hằng.. :laugh:  :laugh:
OG đã thông báo và chị gửi lời cảm ơn dd... :(  :(

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #33 vào: 04-09-2013 13:45:20
XIn chào, mình đã chuyển 1000k CMKTX em Hằng, nhờ các bạn báo giúp em Hằng

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #32 vào: 03-09-2013 13:26:18
Ngày 1/9/2013 OG đã có chuyến đi tới bênh viện Đa khoa tỉnh Phú Thọ. Rất may vì gặp được cả 3 trường hợp mà dd đang Cưu mang ở đó. Xin được thông tin với cả nhà về chuyến hành trình về đất Tổ như sau:

-   Cũng giống như  em Vượng, em Tuấn chị Hằng giờ vẫn phải truyền 3 lần/tuần vào các ngày thứ 3, thứ 5, thứ 7. Ngoài phải tuyền để lọc máu chị vẫn phải mua thêm thuốc bên ngoài để uống như Ca, Fe, Đạm…để bổ sung cho cơ thể, và chỉ tính riêng tiền thuốc như 1 chai đạm= 135k sắt = 150k…nên riêng khoản tiền thuốc ngoài 1 tháng cũng hết khoảng hơn 1 triệu/tháng. Tiền chạy thận là 580k/tháng..và nếu được chạy đầy đủ 1 tuần 3 buổi thì sức khỏe sẽ đảm bảo hơn nhưng nếu chạy hai buổi/tuần thì ảnh hưởng đến sức khỏe và theo như lúc OG trao đổi với y tá Hằng người trực tiếp điều trị cho chị thì được biết nếu như không được chạy đủ hoặc chạy không thường xuyên thì sẽ dẫn đến tích nước trong người dẫn đến khó thở, mặt phu, và gây khó khăn trong đi lại, yếu quá sẽ không tự đi lại được mà phải dùng xe đẩy.
-   Về cuộc sống của chị Hằng hiện nay cũng rất khó khăn mặc dù sức khỏe yếu nhưng chị vẫn phải cố làm thêm bán hàng, các công việc khác để kiếm thêm thu nhập. Và hiện nay hoàn cảnh của chị   càng khó khăn hơn khi chị gái của chị Hằng cũng đang chạy thận tại BV và chị phải nuôi hai con nhỏ đang tuổi ăn học sống ở quê cùng bà ngoại, bố chị đã mất hôm mùng 3 tết. Và qua trao đổi với chị H thì tiền CMTX tháng 8 chị vẫn chưa nhận được. Chị có nguyện vọng đó là các khoản CMTX mong được gửi vào khoảng thời gian từ 25 đến cuối tháng vì cuối tháng chị phải trả viện phí
-   Hiện nay dd đang CMTX em, qua trao đổi với em và làm việc với Bác sỹ với tình hình hiện tại của em OG đề xuất CMTX 500k/tháng…
-   rất mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ em…

Thân

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #31 vào: 29-06-2013 12:39:33
Pháp sư Tịnh Không :
Trong mạng đã được định trước là có, sẽ luôn có. Trong mạng đã định sẵn không có, cầu cách nào cũng không được. Vì thế, Viên Liễu Phàm tin vào vận mạng, vọng tưởng gì cũng chẳng cần nghĩ tới, vì sao? Trong mạng đã định sẵn rồi, ta có muốn cũng chẳng được! Trong mạng là có thì ta chẳng muốn cũng không được luôn! Coi như xong, đơn giản là chẳng nghĩ tới nữa! Tâm ông ta thanh tịnh, đắc Định rồi, mà cũng đắc tam muội. Ông ta và hòa thượng Vân Cốc hai người ngồi xếp bằng trong Thiền Đường suốt ba ngày ba đêm, trong tâm chẳng dấy lên một vọng tưởng nào! Hòa thượng Vân Cốc thấy vậy bội phục vô cùng: Một người có công phu Thiền Định sâu như thế chẳng dễ có, ba ngày ba đêm ngồi trên bồ đoàn chẳng dấy lên một vọng tưởng nào! Do vậy, hết sức ca ngợi ông ta. Ông ta mới cho biết: “Mạng tôi đã được Khổng tiên sinh đoán sẵn rồi, hết thảy đều biết”. Ông ta nói: “Tôi có suy tưởng cũng uổng công; nên đơn giản là chẳng nghĩ tới nữa”. Nghe xong, thiền sư Vân Cốc cười ha hả: “Tôi ngỡ ông là thánh nhân, [nào ngờ] vốn là phàm phu”. Thánh nhân là công phu thành tựu, còn ông ta là phàm phu, tin tưởng nhân quả, coi như chẳng cần nghĩ tới, có nghĩ tới cũng uổng công, suy tưởng đều là vọng tưởng, cớ gì chính mình phải chịu khổ? Vì thế, chẳng nghĩ tới. Vì thế, ông ta chưa phải là định, mà là hiểu rõ nhân quả. Chúng ta phải tin sâu nhân quả, “một miếng ăn, miếng uống đều đã định sẵn”, có thể tin sâu chẳng nghi thì tự nhiên có thể buông xuống, sẽ dám buông xuống. Nhiều người chẳng dám buông xuống vì sợ nếu buông xuống hết tất cả thì ngày mai phải làm sao đây? Cứ luôn nghĩ trước, nghĩ sau, chẳng chịu buông xuống triệt để. Ðây là vì chẳng hiểu rõ Sự Lý, chẳng sanh khởi lòng tin. Nhưng sự thật là buông xuống càng nhiều thì thâu hoạch càng nhiều. Giàu sang từ đâu đến? Từ bố thí tài vật mà đến, đây là quả báo. Quả báo của bố thí pháp là thông minh trí huệ, quả báo của bố thí vô úy là khỏe mạnh, sống lâu, tóm lại càng bố thí thì được càng nhiều.
Các bạn đọc liễu phàm tứ huấn thì biết, số mạng Viên Liễu Phàm sống đến năm 53 tuổi, không có con trai, công danh chỉ đến vậy, vậy mà tu bố thí, thập thiện, thực tế sống đến 74 tuổi, có con trai, công danh vượt hơn 1 bậc

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #30 vào: 13-06-2013 15:10:06
Chào cả nhà
Hằng báo tin cho 1nong_dan biết là đã nhận đủ CM từ bác TLC.
Em gửi lời cảm ơn tới bác TLC cùng cả nhà.

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #29 vào: 18-03-2013 15:06:07
Chào cả nhà.
Hôm nay Hằng báo cho 1nong_dan biết em đã nhận dc đủ cmtx tháng 2 và 3/2013.
Em gửi lời cám ơn đến bác TLC cùng cả nhà.

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #28 vào: 11-03-2013 16:06:44
Chào cả nhà cùng bác TLC.
Em Hằng báo cho 1nong_dan biết tháng 2/2013 em vẫn chưa nhận dc CMTX bác ạ.
Bác kiểm tra giúp ạ.

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #27 vào: 27-01-2013 09:26:36
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
1nong_dan đã viết:
Trích dẫn

Bố đẻ em (hiện tại đang nuôi 2 con nhỏ của Hằng ở quê) bị tai biến mạch máu não,đang phải mổ tại bệnh viện Việt Pháp HN.

Bác 1_nongdan ơi, thông tin này là chính xác hả bác? Chi phí phẫu thuật ở BV này rất lớn, sao gia đình không chọn BV khác cũng ở HN chi phí sẽ ít hơn nhiều?

Thân mến,

Hằng cho biết,gia đình đã đưa bố em xuống Bạch Mại và bệnh viện Bạch Mai chuyển sang Việt Pháp,và hiện tại vẫn đang ở bệnh viện Việt Pháp.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #26 vào: 26-01-2013 23:56:49
1nong_dan đã viết:
Trích dẫn

Bố đẻ em (hiện tại đang nuôi 2 con nhỏ của Hằng ở quê) bị tai biến mạch máu não,đang phải mổ tại bệnh viện Việt Pháp HN.

Bác 1_nongdan ơi, thông tin này là chính xác hả bác? Chi phí phẫu thuật ở BV này rất lớn, sao gia đình không chọn BV khác cũng ở HN chi phí sẽ ít hơn nhiều?

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #25 vào: 26-01-2013 16:01:22
Chào cả nhà .
Hôm nay 1nong_dan có gọi điện cho Hằng để  hỏi xem tình hình hiện tại thế nào.
Hằng cho biết vào thời gian này bệnh viện thay đổi máy lọc mới và sử dụng dịch của VN sản xuất nên cơ thể rất nóng và mệt mỏi hơn nhiều.
Hằng cho biết,mỗi tháng ngoài các khoàn chi phí như các tháng trước thì bây giờ phải chi phí thêm mỗi tháng 1900,000đ một lần chạy máy siêu lọc,mà khoàn này thì ko dc hưởng BH.
Hằng cho biết thêm hiện tại gia đình đã quá khó khăn rồi mà còn gặp thêm tai ương.
Hằng cho biết có thể  gia đình phải bán đất và nhà để lo chữa bệnh cho bố em.
Em vẫn nhận dc tiền CMTX đầy đủ cả tháng 1/2013.
Em rất biết ơn và gửi lời cảm ơn đến cả nhà.
Vài dòng cập nhật cùng cả nhà.
1nong_dan .

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #24 vào: 14-11-2012 22:18:46
Tuần vừa rồi OG đi xác minh trường hợp em Hằng nhưng phải dừng nửa đường vì hỏng xe, Điện thoại cho chị Hằng và xin lỗi chị vì lỗi hẹn, qua trao đổi trên điện thoại chị Hằng cho biết đã nhận được 500k tiền CMTX tháng 11 ah..

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #23 vào: 23-10-2012 21:54:33
Chào cả nhà.
Em Hằng cho 1nong_dan biết là đã nhận dc cmtx tháng 10/2012.
EM gửi lời cám ơn cả nhà & bác TLC.

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #22 vào: 21-09-2012 21:30:12
xin lỗi cả nhà vì ONG GIA bận nhiều việc quá chưa trực tiếp đổ bộ về Đất Tổ xác minh em Hằng được ah.....rất cảm ơn thông tin từ bác 6x và bác xulanhphanlan ah...

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #21 vào: 21-09-2012 11:29:15
Chào cả nhà & TLC

Buổi sáng hôm nay Xlpl và bác 6X có cuộc điện đàm từ xa với em Hằng qua số ĐT 0166 294 2689. trao đổi thăm hỏi với Hằng về sức khỏe và cuộc sống của 3 mẹ con em Hằng mà 2 anh em chúng tôi đc biết như sau.

Hiện sức khỏe Hằng cũng tương đối tốt.cuộc sống đỡ vất vã hơn kề từ khi đc bác TLC giúp CMTX 500K tháng. hàng tháng em Hằng vẫn nhận đc tiền CM do DD NTCM chuyển. các bé vẫn khỏe và đc đến trường học, cháu gái lớn hiện học lớp 5, học rất dở còn cháu trai học lớp 2 cháu học giỏi và chăm học. về 2 cháu hiện sống cùng Ông Bà Ngoại già yếu nên việc học của các cháu kg ai chỉ bảo thêm. cuộc sống hàng ngày ngoài những lúc phải nằm trên giường để chạy thận. thì Hằng phải đi bán hàng rong ngoài BV để tìm thêm thu nhập lo cho cuộc sống bệnh tật và gửi tiền về nhà cho Ông Bà Cụ chăm lo cho các con ăn học. thu nhập cũng bấp bên lắm. vì những lúc bệnh tật hành hạ kg đi bán đc. về gđ chồng cô đã bỏ 3 mẹ con Hằng từ khi biết Hằng bị bệnh thận cho đến nay.kg chu cấp gì cho các cháu, và đc biết chồng cô mới đi tù vài tháng nay......

Vì là người Nông Thôn, nên Hằng kg biết gì về Inter hết cả.cho nên việc xác nhận tiền nông trên DD, đối với Hằng coi như người mù đi trong đêm. Xlpl có nói với Hằng rằng. sau nầy có nhận đc tiền từ DD thì thông báo qua ĐT cho bác 1Nong_dan biết tin, và nhờ bác 1Nong_dan cập nhật tình hình dùm cho em Hằng. Hằng gửi lới cảm ơn đến DD NTCM và đặc biệt cảm ơn tới bác TLC đã giúp đở Hằng trong thời gian qua

Vài thông tin đến cho cả nhà đc rõ. mong rằng em Hằng vẫn nhận đc khoản tiền CMTX trong những ngày tháng tới
thanks bác TLC đã CM cho tr hợp này. thanks All

@ bác 6X có thiếu xót gì bác bổ xung thêm nhé

Thân