Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Thanh Sơn) - Em Hợp - Chạy thận  (Đã xem 17968 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #37 vào: 16-06-2017 17:24:12
Trường Giang có ghé qua nhà Hợp mấy lần nhưng không gặp được bố mẹ em. Qua trao đổi với Hoa chị gái Hợp và hàng xóm xung quanh thì được biết:
- Em Hợp vẫn đang chạy thận tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Phú Thọ.
- Bố mẹ em làm ruộng, anh trai lái xe, chị gái làm ở Siêu thị BigC Việt Trì, Phú Thọ
- Kinh tế và thu nhập của gia đình em cũng tạm ổn.
- Tạm thời Diễn đàn cũng chưa cần thiết phải tiếp sức Cưu mang cho Hợp

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Nhà em Hợp

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

The following users thanked this post: ThaiDzuy

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #36 vào: 03-09-2013 12:46:22
Ngày 2/9 OG đã ghé qua nhà em Hợp hỏi thăm và thông báo tình hình về việc dd ngừng CMTX cho em Hợp, hôm đó em Hợp phải đi chạy thận nên không gặp được em, OG đã thông báo cho bố em Hợp biết tình hình của dd, Bố em Hợp gửi lời cảm ơn DD đã CMTX em Hợp trong thời gian qua và mong muốn nếu em Hợp có khó khăn hơn thì rất mong dd chung tay giúp đỡ em và gia đình. Đại diện DD OG gửi lời hỏi thăm tới gia đình em và rất mong sự thông cảm từ phía gia đình.. :(
Xin được thông báo với cả nhà về chuyến đi... :ohmy:

Thân

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #35 vào: 20-03-2013 10:50:39
ONG GIA Vẫn thường xuyên liên lạc với gia đình em Hợp và cũng hay ghé qua nhà thăm và động viên em. Tháng sau ONG GIA sẽ ghé qua nhà em thông báo cho gia đình em biết về việc dd tạm ngừng CMTX em..

Thân !

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #34 vào: 19-03-2013 23:26:32
Cảm ơn thông tin cập nhật của ONG GIA. Thật mừng cho gia đình Hợp đã có thể đỡ đần chi phí cho căn bệnh của em. Tổ Theo dõi đồng ý với đề xuất của bạn. Tuy nhiên cũng mong bạn vẫn giữ liên lạc thường xuyên với Hợp để khi có chuyện gì thì NTCM vẫn luôn bên em ấy.

Chân thành cảm ơn các thành viên đã tham gia giới thiệu, theo dõi và cưu mang hoàn cảnh này.

Tổ theo dõi đề xuất ngưng CMTX hoàn cảnh em Hợp từ 1/4/2013. Tổ diều phối cho quyết định cuối cùng nhé.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #33 vào: 19-03-2013 22:45:43
Hiện nay gia đình em Hợp cũng đã có thể chi trả cho khoản tiền mà em phải chạy thận hàng tuần. Anh trai của Hợp vẫn làm lái xe, chị gái Hợp cũng đã ra trường, gia đình cũng có thêm các khoản thu nhập tư chăn nuôi, làm vườn...vì vậy ONG GIA xin đề xuất ngường CMTX trường hợp này để chuyển sang trường hợp khác. Mong cả nhà cùng cho ý kiến

Thân

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #32 vào: 16-01-2013 15:24:32
LÀM SẠCH THẬN CỦA BẠN CHỈ VỚI 2.000 đồng

Phương pháp rất dễ làm, lần đầu tiên bạn ra chợ mua lượng rau mùi cần dùng về rửa sạch
Sau đó bạn cắt miếng nhỏ, đặt nó trong một cái nồi và đổ nước sạch vào, Tiếp đến, bạn đun sôi khoảng 10 phút và để cho nó nguội, rồi lọc lấy phần nước, bạn có thể uống ngay hoặc để trong tủ lạnh rồi uống.

Uống một ly mỗi ngày và bạn sẽ đẩy tất cả muối tích lũy và chất độc ra khỏi thận của bạn bằng cách đi tiểu, bạn cũng sẽ có thể nhận thấy sự khác biệt mà bạn không bao giờ cảm thấy trước đó.

Mùi tây (rau mùi) được biết đến là phương pháp tốt nhất làm sạch thận từ tự nhiên ... ( Được dịch bởi Bing )

Xem thêm thông tin hay và bổ ích cho bạn và người thân tại : Bí Ẩn Không Xa Lạ

Share để cho bạn bè , mọi người cùng biết nhé, vì kiến thức không phải là của riêng ai :)

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #31 vào: 20-12-2012 21:14:54
Tháng 12 này theo thông báo từ chị gái của Hợp, em đã nhận được CMTX là 500k/ tháng. Ong gia có đề xuất như thế này ah. chị gái của Hợp vừa mới ra trường đang nộp đơn xin việc vì vậy khi chi gái Hợp có việc làm chúng ta nên ngừng CMTX trường hợp này. Vì gia đình em Hợp cũng có khả năng để giúp em chạy thận, xin ý kiến của BQT..

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #30 vào: 16-11-2012 21:29:33
Chị gái Hợp nhắn OG đã nhận được 1 triệu từ be-buti nhé..

Thân

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #29 vào: 12-11-2012 13:50:35
Mình vừa chuyển 1000K vào tài khoản Vietinbak ủng hộ em Hợp, nhờ cả nhà báo em Hợp xác nhận giúp nhé

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #28 vào: 22-10-2012 20:31:27
nhận chuyến về thăm quê ngày 20/10 OG đã ghé qua thăm nhà em Đinh Văn Hợp. Em vẫn khỏe và vẫn đi chạy thận thường xuyên mỗi tuần từ 2 - 3 lần. Bố mẹ em cho biết hàng tháng em vẫn nhận đủ tiền  DD cưu mang thường xuyên. Tháng 10 này em Hợp nhận được 400k. Bố mẹ và gia đình gửi lới cảm ơn cả nhà ah.

Thân..

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #27 vào: 10-08-2012 00:21:11
TLC đã viết:
Trích dẫn
Mong tin cập nhật thăm hỏi hoàn cảnh hiện tại của em Hợp từ các bạn CLBXMMB.

Cám ơn.

Trường hợp này OG đã thăm lại và viết bài trên mục \\\" ĐB thăm lại các hoàn cảnh CMTX \\\"

chi tiết tại đây ah
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=15&id=54007

Thân !

Ngủ rồi TLC

Trả lời #26 vào: 09-08-2012 11:58:02
Mong tin cập nhật thăm hỏi hoàn cảnh hiện tại của em Hợp từ các bạn CLBXMMB.

Cám ơn.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #25 vào: 03-11-2011 01:14:23
nguoiquaduong đã viết:
Trích dẫn
em xin giup be hop duoc khong ca nha,moi thang la 150k,giup mhu the nao day.hay goi cho e qua so dien thoai.01699745167 nhe.

Chào nguoiquaduong,

Bạn chuyển tiền CMTX 150.000đ/tháng vào TK em Hợp mà thành viên nichgibaygio đã thông báo ở trên. Cảm ơn bạn đã quan tâm giúp đỡ em Hợp.

nichgibaygio đã viết:
Trích dẫn
chào cả nhà. bác 1nong_dan à em Hợp có thẻ ATM rồi
số tài khoản:711A53545196
người nhận: Đinh văn Hợp
ngân hàng:vietinbank cn phú thọ
cám ơn các bác

Ngủ rồi nguoiquaduong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 28-10-2011 07:29:29
em xin giup be hop duoc khong ca nha,moi thang la 150k,giup mhu the nao day.hay goi cho e qua so dien thoai.01699745167 nhe.

Ngủ rồi nichgibaygio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 10-10-2011 21:08:51
em hợp gửi lời cám ơn các bác.gửi lời cám ơn đến DĐ NTCM tiền CMTX tháng 8,9,10. em hợp đều đã nhận đủ.