Tác giả Chủ đề: Ý nghĩa nickname và avatar của bạn là gì ?  (Đã xem 42847 lần)

Ngủ rồi tuyenkk

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #59 vào: 25-04-2012 00:16:13
Tuyenkk: đơn giản lắm các bác ạ. Tuyên là tên e, còn kk là \\\"ca ca\\\" phiên âm tiếng tàu là \\\"anh\\\". ==> Tuyenkk là anh Tuyên! đơn giản!

Ngủ rồi LoveStop

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #58 vào: 27-04-2011 21:39:18
the nick em la kaxiwang co nghja la gi vay cac bac
 :P  :laugh:  :)  :(

Ngủ rồi sansui

Trả lời #57 vào: 27-04-2011 07:56:14
em lại ngu nữa,bác cho em xin 500 thông tin về người Bông với ạ; nếu mà theo bác phân tích thì lích lêm của em có ý nghĩa đấy chứ

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #56 vào: 26-04-2011 09:31:00
sansui đã viết:
Trích dẫn
ôi bác Kevin ơi em mà hiểu bác nói gì trên đây em chết liền

Đại loại đây là 3 cách sống của người Bông, hay dở tùy bạn cảm nhận ( lại Tùy nữa  :laugh:  )

Tùy Cơ Ứng Biến : theo thời thế mà ứng phó
Tùy Thanh Phụ Họa : theo đuôi người khác
Tùy Tâm Sở Dục : không theo ai hết, cứ ý mình mà làm

Thân,

Ngủ rồi sansui

Trả lời #55 vào: 26-04-2011 09:14:48
Còn mình thì nhìn nick sansui lần đầu lại nghĩ bạn xài tiếng Bông vì sansui là Tam Tùy ( 3 cái Tùy ) nổi tiếng là Tùy Cơ Ứng Biến (sui ji ying bian), Tùy Thanh Phụ Họa (sui sheng fu he) và Tùy Tâm Sở Dục (sui xin suo yu)

Đang rảnh tám chút để sớm lên \\\" rank \\\" ...  :laugh:

Thân,[/quote]
ôi bác Kevin ơi em mà hiểu bác nói gì trên đây em chết liền

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #54 vào: 26-04-2011 07:19:50
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn
A ha, rứa bác Daicatroc tán em  như thế lào ạ?

Hả,  :silly:  Tán em à, gay go đây, để Đạica nghĩ mưu.....thứ 36 đã  :laugh:

Thật ra cái tên của Sunny_night làm Daica liên tưởng đến một vấn đề xã hội rất nóng bỏng mà hàng triệu con người quan tâm :
 Xăng lại lên....giá    :lol:

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #53 vào: 25-04-2011 19:18:54
Bác Daica  \\\"đầu trọc\\\" ơi ( em có \\\" đầu trọc \\\" giống bác  :)  ) ,để em tiếp chiêu \\\" Tám \\\" với chị ấy cho .Nhìn tên chị em nghĩ ngay clip quảng cáo trên tivi
- Mua Sun -naiii  hả Chị ?
- không ,nhà em vận đang còn ,em mua \\\" khăn rửa chén \\\" cơ

Chị đừng giận em nha ,Em đang luyện kĩ năng Tám ấy mà  :)

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #52 vào: 25-04-2011 19:17:32
daicatroc đã viết:
Trích dẫn

@dautruong100cz : Mới có 100 cc mà bác đã đau thương rồi à,với lại phân bua với bác một tý chứ em có tán được em nào đâu mà bác cứ gán cho em (toàn bị các  em tán không à).. :laugh:
@Daicatroc: 100cc thì mới \\\"có zét\\\" tí thôi bác à, chứ em chỉ gây đau thương cho các đối thủ thôi bác ơi :)  ;)
                                        @Sunny_night:                                                                             Ăn đi _thịt nai không\\\"giai\\\"
:laugh:

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #51 vào: 25-04-2011 17:03:27
A ha, rứa bác Daicatroc tán nick em ra như thế lào ạ?

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #50 vào: 25-04-2011 14:44:13
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
..... xài tiếng Bông vì sansui là Tam Tùy ( 3 cái Tùy ) nổi tiếng là Tùy Cơ Ứng Biến (sui ji ying bian), Tùy Thanh Phụ Họa (sui sheng fu he) và Tùy Tâm Sở Dục (sui xin suo yu)

Gớm, đọc xong mấy dòng tư duy của bác Cơm với Hến, em đau hết cả mồm, mắt hoa, đầu gối mỏi,lăn quay ra sopha ngủ mãi  mới dậy được, chắc là ngộ chữ, hay là bị Tàu hỏa nhập ma, công lực em còn non quá đây mà, phục bác quá cơ, nhét hết được cái đống ấy vào đầu  :laugh:

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #49 vào: 25-04-2011 13:11:30
sansui đã viết:
Trích dẫn
em chết mất với nhà anh Trọc này thôi,đọc mà buồn cười ko chịu nổi,chị Haybanglong lại hay gọi em là SAN SIU,hơ hơ,mỗi cái lích lêm của iem mà mỗi người hiểu một kiểu,ngộ quá

Còn mình thì nhìn nick sansui lần đầu lại nghĩ bạn xài tiếng Bông vì sansui là Tam Tùy ( 3 cái Tùy ) nổi tiếng là Tùy Cơ Ứng Biến (sui ji ying bian), Tùy Thanh Phụ Họa (sui sheng fu he) và Tùy Tâm Sở Dục (sui xin suo yu)

Đang rảnh tám chút để sớm lên \\\" rank \\\" ...  :laugh:

Thân,

Ngủ rồi sansui

Trả lời #48 vào: 25-04-2011 12:49:58
em chết mất với nhà anh Trọc này thôi,đọc mà buồn cười ko chịu nổi,chị Haybanglong lại hay gọi em là SAN SIU,hơ hơ,mỗi cái lích lêm của iem mà mỗi người hiểu một kiểu,ngộ quá

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #47 vào: 25-04-2011 11:24:32
Ý nghĩa cái nick của em thì nó phức tạp lắm, nhưng túm lại thì nó thế này :
Giang hồ quen gọi Đại ca
Cộng thêm đầu trọc đặt là nickname.

@dautruong100cz : Mới có 100 cc mà bác đã đau thương rồi à,với lại phân bua với bác một tý chứ em có tán được em nào đâu mà bác cứ gán cho em (toàn bị các  em tán không à).. :laugh:

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #46 vào: 24-04-2011 19:45:21
Hihi, lúc đầu nhìn nick The Em, iem tưởng có bác nào muốn chọi anh Theanh chứ, kiểu như hồi trước có anh \\\"Nguoithuhaiba\\\" ấy, hóa ra là anh Theanh nhà mình \\\"tự sướng\\\"  :laugh:  :woohoo: .

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi The Em

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #45 vào: 24-04-2011 14:15:58
Thấy mấy bác rôm rã quá làm em cũng phát ham...

Nick em là The Em, dịch ra là Thế Em, tức là em ruột song sinh của lão già khó tính Theanh trên DD.

Em dùng cái nick này để vui chơi với các bác, chứ dùng cái nick thằng anh hay bị quy chụp là BQT mà hay bông lơn, láu cá, lỡ cha admin gõ đầu, thiên hạ ném đá thì có mà hói trán.

Thế Em xin chào cả nhà!
Chúc các bác vui!