Tác giả Chủ đề: Vui buồn với quán cơm 2000đ.!  (Đã xem 54337 lần)

Ngủ rồi opla

Trả lời #41 vào: 23-05-2010 15:59:39
Đây là video phóng sự về quán cơm 2.000 đồng tại Sài Gòn, phát sóng trên kênh VTC9. Xem tại đây.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #40 vào: 23-05-2010 15:23:31
em đưa link cho bác nào chưa xem, xem lại nha..đây là bản ghi lại em up lên imageshack..quán cơm 2000

Phóng sự về quán cơm 2.000 đồng tại Sài Gòn trên VTV3 ngày 23/5/2005 trong chuyên mục \\\" Công dân toàn cầu\\\".

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #39 vào: 23-05-2010 14:31:11
Đang soạn đồ đi công tác thì nhận được điện thoaị của người bạn từ Qui nhơn, vội vàng nhào ra bật vtv3, thêm thời gian làm rớt remote, run tay bấm kênh lung tung nên chỉ xem được chút xíu.  :(
Âm thanh rõ, lời bình hay, diễn viên trẻ & ăn ảnh. Bác PQuyen ơi, xin nhà đài bản video làm tư liệu cho diễn đàn chứ hả? Mình muốn ngắm nghía kỹ tay mình lên phin có đẹp như thực tế không đó mà  :laugh:  :laugh:  :laugh:  :laugh:

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #38 vào: 21-05-2010 23:31:46
Có bác nào có thể thâu lại được không? Mình không thể lên trực tuyến vào ngày hôm đó được, vào coi link cũ thì tiếng bị nhiễu nên không nghe gì được. Xin cảm ơn.

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #37 vào: 21-05-2010 22:34:53
Theo thông báo của nhà đài VTV3, CT \\\"Công dân toàn cầu\\\", chủ nhật ngày 23/5/2010 lúc 14g sẽ trình chiếu phim QC2k đã quay tuần trước trên kênh VTV3.

Kính mời cả nhà xem phim.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #36 vào: 15-05-2010 00:57:57
Thanks K87 thời gian gần đây dd vui nhộn khi có K87 & Sunyata hoạt động tích cực với sức trẻ của các Bạn.Xlpl thấy Đâu cần thanh niên có.đâu khó thấy các Bạn thật là dzui. mong rằng niềm vui này sẽ được nhân đôi và mãi mãi nhé
      Qua đoạn Video Clip thấy các Bác ai ai cũng đẹp hết đó.ước gì... ước gì.. mình ở VN giờ này.
      Thân

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #35 vào: 13-05-2010 21:42:31
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
Chờy !! như dzậy là các Bác được lên Ti Di nữa rồi héng. hổng biết các Cụ nhà mình có cần trang điểm, mặc Áo Dài Khăn Đống kg nhuể ?
      Chuyến rồi được lên Ti Di do đài VTC9 gì đó.nhà đài có gửi dvd cho DD chưa các Bác ơi ? nếu có thì Up lên cho mọi người............. Xem dung nhan đó. chứ bây giờ ra sao ? em có còn đôi má đào, như ngày nào.kể từ khi vắng nhau...............em như...
      Quê Hương nắng gió đêm ngày.mà tôi chim vút cánh bay.thăm thẳm đường dài. ít về thăm Quê. Trộm Nhìn Nhau .Trầm Tử Thiêng

Bác xulanhphanlan ở bên đó gửi về cho chúng em ở SG ít không khí lạnh đi, chứ SG nóng quá bác ui! Không biết lên TV quán cơm nhà mình hoành tráng không, mà hôm nay bảo anh quay phim quay đi chỗ khác, thế mà anh ấy cứ nhắm vào mấy nhóc tụi em đang lau nhà mà quay. Mồ hôi nhễ nhại (tại trời nóng quá), mặt mũi đứa nào đứa nấy cau có, cũng lại bởi vì nóng. Hihi, :) Sau đợt này liệu Quán cơm 2000d ở Hà Nội có MTQ nào ủng hộ nhà xưởng để đáp ứng mong muốn các thành viên NTCM ngoài đó cũng như của tất cả thành viên của NTCM khắp nơi không?  :P

Bác xulanhphanlan xem clip về quán cơm nhà mình của đài VTC9 lần trước ở đây nhá:

Bác đợi một lúc mới xem được, hơi lâu tí. Tiếng hơi rè, hình ghi không rõ lắm. Có còn hơn không, bác hen! :P

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #34 vào: 13-05-2010 04:18:46
Chờy !! như dzậy là các Bác được lên Ti Di nữa rồi héng. hổng biết các Cụ nhà mình có cần trang điểm, mặc Áo Dài Khăn Đống kg nhuể ?
      Chuyến rồi được lên Ti Di do đài VTC9 gì đó.nhà đài có gửi dvd cho DD chưa các Bác ơi ? nếu có thì Up lên cho mọi người............. Xem dung nhan đó. chứ bây giờ ra sao ? em có còn đôi má đào, như ngày nào.kể từ khi vắng nhau...............em như...
      Quê Hương nắng gió đêm ngày.mà tôi chim vút cánh bay.thăm thẳm đường dài. ít về thăm Quê. Trộm Nhìn Nhau .Trầm Tử Thiêng

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #33 vào: 13-05-2010 00:04:03
Có đồng phục thì mặc luôn cho chiên nghịp nha các bác. Nếu bác nào được / bị phỏng vấn, cố gắng nhắn nhủ giùm thông điệp \\\"Hà Nội mong làm Quán cơm 2000 lắm mà chưa tìm được Mạnh Thường Quân nào cho mượn nhà xưởng\\\". Yêu cầu nói phải thật \\\"tròn vành rõ chữ\\\", mặt nhìn thẳng vào máy quay, cơ mặt thả lỏng chút để thể hiện mình nói rất tự nhiên, không phải Thaidzuy xúi. Kekeke

Cảm ơn nhiều!!!

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #32 vào: 12-05-2010 23:54:54
Ngày mai 13/5, có nhà đài VTV3, CT \\\"Công dân toàn cầu\\\", nhân chuyến công tác tại SG, sẽ ghé QC2k lúc khoảng 10g để quay phim chụp ảnh làm phóng sự.

Đề nghị các bác ăn mặc thật đẹp và cười thật duyên để lên phim nha!!!!  :)  :P :)

goddragon

• bạn
Trả lời #31 vào: 12-05-2010 23:35:39
:laugh: về nhà từ 9h30 mà tới giờ này mới thấy cái dzụ này ,(do không thấy thay đổi người post bài cứ tưởng đã đọc )

@ k87yeng hớ hớ :woohoo: . tức là em nấu luôn cho anh chứ giề  :P  , hì hì vì đây là khoảng Cưu Mang Thường Xuyên nên chuyển trực tiếp nha em, hông qua trung gian ai hết á. Em cứ 1 buổi đem 1 gói lên thôi.. :P .hông thui có 3 tên ghen tị , tính \\\"tành hanh\\\" ăn phần kìa  :angry:

Cúm un em nhiều hem  :blush:

à...nhớ mai nếu có lên quán thì thực thi chỉ thị \\\" áo quần rách nát, tóc tai bù xù \\\" nha . Vì có quay fin , hồi nãy anh được quay.....cái tay ( bị chị hkfami dụ...lên quán cum sơ chế rồi ăn bánh Pizza...híc híc...có NỬA cái...chia nhau  :angry: )

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #30 vào: 12-05-2010 23:18:29
Hì hì, em chưa thấy nhân vật chính ý kiến gì mà các bác khiếu nại rồi. Sợ ghê!  :laugh:  Thôi thì phần đông là phần thắng mà, nhất trí với bác Merci là khuyến mãi thêm ly trà đá. Thống kê cưu mang lại, mỗi bữa 1 gói mì + Ly trà, có thể ăn thêm cơm miễn phí tại quán, không được mang về.  :P

@ Mechichi & Goddragon: Hai bác đã ốm rồi còn đòi ăn mì, sức đâu mà phục vụ quán cơm đây? Măm cơm là best rùi. À ha!  ;) Tại hôm trước có người sắp lả vì đói nên được đặc cách thôi ạ.  :silly:  :silly: Hihi.

goddragon

• bạn
Trả lời #29 vào: 12-05-2010 21:08:19
đồng ý,tại sao chỉ có huynh sunyata,bất công :dry:

Ngủ rồi Merci

Trả lời #28 vào: 12-05-2010 21:07:58
Sunyata chỉ cần mọi người CMTX cho 1 ly trà đá / buổi bán cơm là sẽ nhiệt tình ở khu công viên nước thoai.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 12-05-2010 21:05:24
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Báo cáo cả nhà,

Em xin đăng ký cưu mang thường xuyên Gấu Đỏ hay Hảo Hảo chua cay cho trường hợp của anh Sunyata.  B) . Khi nào \\\"chủ nhân\\\" đồng ý em sẽ mang tới quán cơm, còn không sẽ nhờ anh chị điều phối giúp. :laugh:  :laugh:  

Thân,

Không công bằng nha MJ. Tại sao lại cưu mang mỗi sunyata. Mình khiếu nại  :pinch: