Tác giả Chủ đề: Vui buồn với quán cơm 2000đ.!  (Đã xem 53800 lần)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #26 vào: 12-05-2010 18:20:52
Báo cáo cả nhà,

Em xin đăng ký cưu mang thường xuyên Gấu Đỏ hay Hảo Hảo chua cay cho trường hợp của anh Sunyata.  B) . Khi nào \\\"chủ nhân\\\" đồng ý em sẽ mang tới quán cơm, còn không sẽ nhờ anh chị điều phối giúp. :laugh:  :laugh:  

Thân,

Cool_Air

• bạn
Trả lời #25 vào: 12-05-2010 12:04:34
tygon trang đã viết:
Trích dẫn
mới vắng mặt quán cơm 2 bữa thôi mà nhiều chuyện vui quá đi, lại có người đói vàng mắt luôn :) . Vậy sao không ai nghĩ tới việc cưu mang mì tôm để cứu đói trong những lúc bán tới hạt cơm cuối cùng vậy ta. Hihi :cheer:

Thế hôm bữa ai nói là nhờ có chị nên mới bán đắt,chị là nguyên nhân thì phải là người giải quyết,đề nghị chỉ ủng hộ mì    :))

Ngủ rồi tygon trang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 11-05-2010 23:19:40
mới vắng mặt quán cơm 2 bữa thôi mà nhiều chuyện vui quá đi, lại có người đói vàng mắt luôn :) . Vậy sao không ai nghĩ tới việc cưu mang mì tôm để cứu đói trong những lúc bán tới hạt cơm cuối cùng vậy ta. Hihi :cheer:

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #23 vào: 10-05-2010 00:13:05
:laugh:  :laugh:  :laugh:  :laugh:
Hihihi, chịu thua anh Sunyata luôn. Lần sau nhớ ăn cơm trước lót dạ là được rồi, nếu đói sẽ ăn tiếp. Như em nè, bán cơm xong chỉ hơi đói thôi. Ăn thêm chén cơm nhỏ nữa là uke liền. Đâu có đói vàng mắt, đói lả người như ai kia. Haizzz  :huh: , tội thật  :P  :P

Cool_Air

• bạn
Trả lời #22 vào: 09-05-2010 23:48:25
Quán cơm vui vẻ quá ta. Hy vọng sẽ có lần góp mặt tiếp cùng mọi người tham gia hoạt động quán cơm.

Cool_Air

• bạn
Trả lời #21 vào: 09-05-2010 23:25:46
Với tiêu chí \\\"Bán cho tới Hột Cơm Cuối Cùng\\\"  nên buổi trưa thứ Bảy anh Opla và Sunyata đã có 1 buổi \\\"cắn móng tay chờ cơm \\\" nhớ đời .

anh Opla ngày thường lúc ăn cơm là chỉ cần ngồi vào bàn, liếc mắt món nào là có người đưa miếng ăn lên tận miệng , uống nước là phải dùng muỗng sứ mớm cho, không uống trực tiếp bằng ly vì như vậy rất thông tục, cũng không dùng ống hút vì mắc công phải ....hút  :S

Vậy mà lúc đó thì .....

lúc 1g10\\\' trưa :

anh Opla : Hình như hơi đói, hết cơm rồi hả ?
Sunyata  : Không còn một hột, chắc nhờ bé Hoa hay Nhi nấu ít cơm.

..thế là có được 1 nồi cơm nhỏ đang nấu.  :cheer:

lúc 1g20\\\' trưa:

Sunyata : Đói thiệt ta ơi .!! :S (đi đi , lại lại quanh nhà )
K87yeng : anh làm cái gì đi lòng vòng vậy, em chóng mặt quá . :dry:
Sunyata : anh làm vậy để phân tán tư tưởng...quên đói đó em   :unsure:
K87yeng : chứ nãy bảo ăn không chịu ăn
Sunyata : ai biết hết cơm  :( , mà em ăn chưa
K87yeng : em ăn nãy rồi  :P
Sunyata : hay thật, ăn hồi nào hông thấy, anh giờ đói meo . :(

anh Opla nhảy vô : ông nãy làm gì không ăn ?
Sunyata : chắc nãy em lo tám...híc , quên. :dry:

mềnh cũng nghĩ nghĩ hỏi lại.

Sunyata : chứ sao nãy anh không ăn ? :angry:
anh Opla: anh cũng lo tám ... :huh:
Opla và Sunyata : ha ha ha  :laugh:   :laugh:

lúc 1g30\\\' trưa :

anh Opla : Trời ơi !! Đói quá . cơm chín chưa em ?( hết cười nổi rồi)
Sunyata  : Chưa đâu anh, em mới coi . Em cũng đói vàng mắt , chắc vào làm miếng canh quá
anh Opla : vậy đi, vào làm luôn .

...anh Op làm 1 tô , mềnh làm 1 chén  B) .ăn từ từ, chứ chút có cơm lấy gì mà ăn  :(

Sunyata : í ... cục xí quách trong tô anh có dính tí thịt kìa.
anh Opla: miếng duy nhất đó em .  B)
Sunyata : lợi hại , lợi hại . (mình ngó ra ngoài ) Mà em thấy anh 6x cũng nãy giờ không ăn , sao ảnh tỉnh bơ vậy ta ? :dry:
anh Opla: chắc ảnh đánh lẻ hồi nãy đó, mà em hông biết ảnh là trùm ém hàng à.
Sunyata :  :blink:  lợi hại quá...lợi hại quá...
anh Opla: mà chút mình ăn cơm với gì ?
Sunyata : chắc làm ốp-la mấy cái trứng .
anh Opla: ầy ầy ....
Sunyata : hì  :laugh:  quên...làm ốp-lếch mấy cái trứng
anh Opla: định làm mấy cái ?
Sunyata : thì làm 2 cái .
anh Opla: chi nhiều vậy,ăn sao hết, anh em mình ăn 1 cái thôi, còn 1 cái để dành .
Sunyata : ............. :S

( lại nhờ vả đổ mấy cái trứng, mà ngày đó ai đổ trứng mà cũng cháy vậy trời  :unsure: )

lúc 1g 35\\\' trưa :

anh Opla : chắc cơm chín rồi đó, lấy ra đi.
Sunyata : nó vừa nhảy qua nút Warm , còn nhão nhoét à, ăn sao được . :S
anh Opla: hay là mua mấy lon KEN về uống bớt đói hen. ;)
Sunyata :  :woohoo:  hờ ...cái này hay nè .

( bé Tuyết ngồi bên kia liếc qua...ý nha...em đừng nhìn tụi anh như vậy nha,  :blush: ....ngại lém à ) hehe

lúc ...lúc Cơm ăn được ( mừng húm, coi giờ giấc cái gì nữa)

anh Opla: ...a.a ..bới cơm...bới cơm
Sunyata : ..ăn cơm...ăn cơm...
anh Opla: chỉ có trứng với canh thôi hả..
Sunyata : còn chén mắm nữa nè anh, đòi gì nữa..  :dry:

..xực thôi...rào.. rào...Ngẩng đầu lên thấy bên trái K87yeng, bên phải anh 6x, trangvitgioi cũng đang bới cơm.. :huh:

Sunyata :  :blink:  sao nãy em nói ăn rồi mà .
K87yeng : em chỉ nói là ăn canh rồi thôi mà, chưa ăn cơm, giờ đói.
Sunyata : trời....thôi ngồi xuống ăn đi cô,  B)

sau một hồi tranh nhau từng miếng, từng miếng trứng...thì ..cũng ổn...hờ..hờ..uống miếng nước lạnh nữa là đẹp lun.

Lúc này thì ...Tieuhuongduong lôi từ giỏ xách ra 2 bịch bánh thiệt bự .
Tieuhuongduong : mọi người ăn bánh nè .
Opla + Sunyata : TRỜI !!!! :S sao nãy không đem ra
Tieuhuongduong : tại quên chứ bộ  :blush:
Sunyata :.............ta ngất !!!  :silly:

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #20 vào: 05-05-2010 22:20:34
Gần 2 tháng nay không được ghé Quán cơm. Nhớ nhớ nhớ ...thèm thèm thèm...!

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi sunrise

Trả lời #19 vào: 05-05-2010 16:10:57
Hôm qua cũng là ngày đầu tiên mình đến với quán cơm 2000. Nói chung cảm xúc rất khó tả, thấy các bạn làm được một điều rất có ý nghĩa giúp đỡ cho những người nghèo. Thấy mọi người xếp hàng cả tiếng đồng hồ chỉ để mong có được một suất cơm giá rẻ mới biết những người đó còn khó khăn lam lũ dường nào. Chúc quán cơm ngày càng phát triển và giúp đỡ được cho nhiều người hơn.

Cool_Air

• bạn
Trả lời #18 vào: 05-05-2010 10:55:41
:) hân hạnh chào đón bạn đến với quán cơm,bạn đừng hồi họp quá đến quán cơm đi rồi bạn sẽ cảm thấy ấm áp lại thôi
 :P đặc biệt bạn sẽ được gặp chị Tygon (người nghe đồn già nhất trong những người trẻ của quán) :cheer: nhưng nhìn lại thấy cũng có nét
 :lol: mai gặp lại nha chị Tygon,tối nay đừng vì nhớ em quá mà mất ngủ thì tội cho em lắm  :lol: héhé ráng ngủ để mơ gặp em trong cơn ác mộng héng

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #17 vào: 05-05-2010 09:53:44
Ui, biết nói sao nhỉ? Giờ ngồi nghĩ lại em chỉ cười một mình các bác ạ   :P . Để xem nào, lần đầu tới quán, hì hì  :laugh: , vui thì rất vui, mà buồn thì cũng có. Nếu em nói không là nói xạo đó. Nhưng buồn nhất vì một điều ai cũng thấy, đó là có nhiều người gọi nôm na là \\\"giả nghèo\\\" tới quán, lúc tới lấy cơm cách nói chuyện & thái độ của họ cũng không được nhẹ nhàng và lịch sự cho lắm.  :(

@ tygon trang: \\\"không chừng mai mốt lại tới thường xuyên như tygon luôn nữa chứ\\\" ==> cái này em cũng không dám chắc em có thường xuyên được hay không   ;) . Có thời gian sẽ always, còn nếu bận em cũng xin sometimes đến với anh chị ạ.

Ngủ rồi tygon trang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 03-05-2010 22:57:18
trước lạ sau quen mà. Mấy hôm nay tygon cũng tò mò muốn biết k87yeng là ai đó. Mai bạn cứ tới quán cơm đi, chắc chắn là sẽ rất vui đấy, không chừng mai mốt lại tới thường xuyên như tygon luôn nữa chứ.  :P

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #15 vào: 03-05-2010 09:55:54
Sáng mai sẽ là lần đầu tiên k87yeng tới quán cơm, nói đến bao lần mà vẫn chưa tới được. Tự nhiên hôm nay thấy lo ghê, không biết mình giúp được gì hay không, hay tới chỉ làm mọi người thêm rối chân tay thôi. Một chút băn khoăn, hồi hộp sao đó. Kỳ thật.   :dry:  Một phần lo lắng cũng vì chưa quen biết anh chị nào trong đó thì phải. k87yeng rất mong anh chị, cô chú chiếu cố cho ạ.  :S

Ngủ rồi fuji_banglang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 02-05-2010 18:23:09
Ui trời ơi, anh Sunyata công viên nước lúc nào cũng chao đón anh hết bởi cong suất lam việc hết mình mà dạo nay hổng thấy anh đâu hết :angry: .Nghe anh ca tụng về cong viên nước dữ dội luôn mà không biết nên vui hay buồn nữa vì dạo này vì thế mà đâm ra em bị thất nghiệp  :( .

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #13 vào: 01-05-2010 20:15:33
Hôm nay lần đầu tiên mình tham gia hoạt động của DĐ, tại quán cơm mình cảm nhận được nhiều điều. Xin cảm ơn tất cả! Mong rằng đến lúc nào đó quán cơm sẽ hoạt động hết công suất, phục vụ suốt 6 ngày/ tuần, mong lắm!

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 27-04-2010 21:57:37
Topic này đổi tên thành \\\"Vui Buồn Với Quán Cơm 2000\\\" là chính xác từ hoàn cảnh đến tình cảm luôn đó :-)

Mỗi lần đến quán cơm phụ việc thì Thanh luôn có 2 tâm trạng:
- Vui - nhiều lý do để thấy vui lắm nhé
[ul]mình có phần mang lại niềm vui cho người ta - thì mình dĩ nhiên vui[/ul]
[ul]gặp lại rất nhiều thực khách giờ đã thành \\\"khách hàng thân thiết\\\" có thể chào hỏi & quan tâm xem họ dạo này thế nào[/ul]
[ul]gặp lại một vài người - hình như họ có khá hơn, tươm tất hơn lần mình gặp trước - mừng cho họ[/ul]
[ul]gặp bạn bè ở DĐ - dù ai cũng túi bụi mưu sinh nhưng họ cũng cố tranh thủ chạy qua nhòm quán một chút, xắn tay áo phụ một chút... nhìn nhau cười mừng như gặp người thân[/ul]
[ul]càng ngày quán càng nhận được nhiều sự ủng hộ chung tay - ít nhất thì củng cố niềm tin là quán mình sẽ có đủ kinh phí để \\\"chạy\\\" dài dài cho bà con đỡ khổ phần nào[/ul]
[ul]nhiều nữa...[/ul]
- Buồn - ừ, thì cũng còn vài điều vướng mắc làm giảm bớt niềm vui của mình đi
[ul]khách hàng của quán đủ mọi thành phần, nhiều khi họ cư xử làm mình \\\"ấm ức\\\" - nhưng nghĩ lại chút thôi thì nếu họ biết thì có thể họ đã có thể thoát nghèo rồi - tội nghiệp[/ul]
[ul]còn nhiều khách \\\"giả nghèo\\\" tới hoài - nếu họ không đến thì đã có thêm 1 phần cho người khó khăn rùi - nghĩ lại thì cũng chịu thôi chứ biết làm sao - đành hy vọng sẽ có một ngày họ cũng sẽ ý thức hơn mà san sẻ khó khăn cho người khác [/ul]
[ul]ganh tị với những bạn có thể tranh thủ nhiều thời gian để phục vụ ở quán cơm hơn mình (hix hix)[/ul]
[ul]sức mình có hạn & mọi cố gắng cũng chỉ dừng lại ở hơn 350 suất cơm, 3 ngày/tuần... hàng ngày cũng còn cảnh người ta tiu nghỉu ra về vì hết cơm...[/ul]

hi hi... viết linh tinh quá vì đang nhớ quán cơm mà :-)