Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Bữa cơm cho bệnh nhân nghèo - Bệnh viện Lao Tam Kỳ  (Đã xem 93647 lần)

Ngủ rồi opla

Từ vùng quê Tam Kỳ xa xôi, bác Mgocthao đã chụp một số ảnh phóng sự  phát cơm trưa cho người nghèo tại bệnh viên lao Phạm Ngọc Thạch. Xin gửi cả nhà cùng xem.
@Mgocthao: cái bảng tên không có địa chỉ trang web NTCM. Bác có thể dán decal bổ sung được không?

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
minami đã viết:
Trích dẫn
Sáng nay mình đã chuyển 500,000VND ủng hộ chương trình tháng 12 từ tài khỏan số 018.100.235.3294.Nhờ bạn Linh Thục xác nhận dùm mình.
Sẽ tiếp tục ủng hộ chương trình mỗi tháng :)

@ chị Linhthuc: chị check xem có nhận được khoản 500k của bạn minami cmtx t12 không nhé? cảm ơn chị.

@ anh Mgocthao: anh có số liệu tổng hợp phần cơm trong tháng 11 của BV lao Tam Kỳ chưa anh?, biết là quãng đường từ Duy Xuyên đến Tam Kỳ khá xa, anh cố gắng giúp em hén, hôm nào anh em gặp nhau em mời anh cơm 2k nhé  :) .

Ngủ rồi opla

20 \\\"Phiếu cơm miễn phí\\\" của mỗi \\\"quán\\\" tại Gò Công, Duy Xuyên, Tam Kỳ đã được thiết kế, in ấn và ép nhựa xong.

Qua phối hợp với bác KenvinHieu, Op sẽ chuyển 40 phiếu của Gò Công và Tam Kỳ qua nhà bác 6x. Nhờ Bác Kenvin ghé lấy giúp.
Riêng phiếu của Duy Xuyên, Op sẽ chuyển cho anh Ninh (đang chuẩn bị vào Sài Gòn) nhờ chuyển giúp đến bác Mgocthao.

Các chi phí liên quan việc này, Op xin được ủng hộ. Đăng ký vào mục ủng hộ hiện vật nha các bác thống kê! :)

Cám ơn.

Op.

Ngủ rồi KevinHieu

minami đã viết:
Trích dẫn
Sáng nay mình đã chuyển 500,000VND ủng hộ chương trình tháng 12 từ tài khỏan số 018.100.235.3294.Nhờ bạn Linh Thục xác nhận dùm mình.

Chân thành cảm ơn bạn minami đã tiếp sức ... với 500K / tháng của bạn, chúng ta sẽ phục vụ thêm một bệnh nhân nghèo ăn cơm miễn phí trong vòng một tháng ... ( 8K / suất x 2 suất / ngày x 30 hay 31 ngày / tháng = ~  480K hay 496K )

Anh Mgthao ơi, vậy là từ tháng 12 mình có thể đăng ký với bệnh viện phục vụ 11 bệnh nhân nghèo mỗi ngày được rồi.

Thân,

Ngủ rồi minami

• Tích Cực
  • **
  • Thích 2

-Chúc các anh chị một ngày làm việc vui vẻ :)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
minami đã viết:
Trích dẫn
Thân chào các anh chị trong diễn đàn.
Mình là thành viên mới xin các anh chị vui lòng hướng dẩn cách thức đăng ký, chuyển tiền ủng hộ chương trình.

Chào minami,

Đóng góp cho chương trình bữa cơm cho BN nghèo, bạn vui lòng chuyển tiền cho thủ quỹ của chương trình là Linhthuc:
- Số tài khoản: 0041000723997.
- Tên tài khoản: Trần Thị Linh Thục.
- Tại ngân hàng: Vietcombank.- Chi Nhánh Đà Nẵng.

Sau khi chuyển tiền xong, bạn vui lòng thông báo trong topic này nhé, chị Linhthuc sẽ xác nhận số tiền bạn ủng hộ. Cảm ơn minami nhiều.

Ngủ rồi minami

• Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Thân chào các anh chị trong diễn đàn.
Mình là thành viên mới xin các anh chị vui lòng hướng dẩn cách thức đăng ký, chuyển tiền ủng hộ chương trình.

Ngủ rồi linhthuc

Chào bạn Kenvin
Qũy Cơm cho bệnh nhân nghèo BV Lao Tam Kỳ đã nhận đuwocj 5.000.000d tiền CMTX tháng 12 từ bạn.
Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi KevinHieu

Sáng nay Kevin đã chuyển 5 triệu ủng hộ chương trình \\\" Suất cơm miễn phí - BV Phạm Ngọc Thạch - Tam Kỳ - Quảng Nam \\\" của tháng 12.2010
Phiền bạn linhthuc xác nhận sau khi nhận được tiền.

PS : xin đổi tên topic vì chương trình này không chỉ phục vụ cơm trưa mà cả cơm chiều cho bệnh nhân nghèo.

Thân,

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Thật là những con người tuyệt vời và những nghĩa cử tuyệt vời. Chúc cho chương trình của mình thành công và lan tỏa thật nhiều nghĩa tình nhe!
Mình hứa sẽ quay lại giúp đỡ 1 ngày không xa...

Ngủ rồi opla

Tuyệt vời quá! Xin chúc cho quán cơm hoạt động tốt và mô hình này sẽ nhân rộng ra thêm tại các vùng khó khăn. Cố lên anh chị em ơi.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Sáng nay, 2-11, 22, mgocthao, LTBN & thuythuymeocon đã đến thăm BV Lao Phạm Ngọc Thạch, QNam.

Cơ ngơi BV còn tuềnh toàng. Nhưng tất cả đều gọn gàng, ngăn nắp. Đặc biệt là khâu vệ sinh rất tốt, đúng nghĩa với tinh thần \\\"Đẹp như công viên, Sạch như bệnh viện\\\".

Cơ ngơi được vậy, con người (y, bác sĩ) đáng quý hơn: Họ nhẹ nhàng, lịch thiệp, ân cần (quan sát qua cách ứng xử với bệnh nhân). Và, tiếp xúc với 2 bác sĩ: Pháp-GĐ, Việt-PGĐ càng mến BV này. Cả 2 đều toát lên chất Lương y như từ mẫu đúng nghĩa.

Nói điều này, để khằng định: Chọn BV PNThach để triên khai Cơm trưa cho BN nghèo là rất đúng địa chỉ. Bởi các anh chị ở đây vốn đã đầy lòng nhân ái sẽ giúp NTCM lan tỏa lòng nhân ái hiệu quả hơn đến những bệnh nhân ở đây (như mgocthao nói ở đầu topic, đa số là BN nghèo, nhiều BN là người dân tộc thiểu số vượt hàng trăm cây số đường rừng để về đây chữa bệnh nên gặp ko ít khó khăn thiếu thốn...)

BV vốn đã có chương trình \\\"Quyên góp bữa ăn cho BN nghèo\\\" nên sự hiện diện của NTCM như \\\"góp thêm gió cho diều\\\".

Và 22 có thể khẳng định, Bữa cơm cho BN nghèo NTCM triển khai ở đây sẽ rất hiệu quả.

Chương trình Bữa cơm cho BN nghèo BV PNThạch đã chính thức bắt đầu từ 1-11-2010 dành cho 10 bệnh nhân với 2 buổi trưa-chiều/ngày (=20 suất) kéo dài tất cả các ngày trong tuần. Các bệnh nhân được thụ hưởng thông qua chọn lọc của những y bác sĩ các khoa phòng đang trực tiếp điều trị, theo dõi bệnh nhân.

Rất tiếc, do ko có thgian nên nhóm NTCM MTrung ko thể đợi đến bữa cơm để có thể có hình ảnh chia sẻ với cả nhà.

1/BV PNThạch điểm triển khai Bữa cơm cho BN nghèo tại TP TamKỳ, QNam

2/NTCM MTrung và BGĐ BV:

3/NTCM MTrung đang thảo luận với Giám đốc BV ngay tại nhà ăn nơi triển khai Bữa cơm BNngheo

4/Hộp quyên góp bữa ăn cho BN nghèo của BV PNThach đã có từ lâu:

(thuythuymeocon góp chút gió cho bữa ăn dành cho BN nghèo của BV)

Ngủ rồi linhthuc

@ KenvinHiếu: Qũy đã nhận được 5.000.000đ bạn chuyển CMTX chương trình \\\"Cơm trưa cho bệnh nhân bệnh viện lao TK\\\".
Thân.

Ngủ rồi KevinHieu

Hôm nay là ngày đầu tiên chương trình được triển khai tại BV. lao Tam Kỳ, phiền bác mgocthao viết vài chữ cập nhật thông tin và đăng vài tấm hình để cả nhà cùng chia vui với bác nhé.

Thân,

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Được lệnh của BQT, Admin xin thông báo nhân sự cho chương trình này như sau:

Người thực hiện: Mgocthao
Thủ quỹ : linhthuc
Kế toán : thuythuymeocon
BQT phụ trách : nguoithuhaihai

Chúc chương trình thành công.