Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Bữa cơm cho bệnh nhân nghèo - Bệnh viện Lao Tam Kỳ  (Đã xem 92585 lần)

Ngủ rồi KevinHieu

Chào anh HMHai và cả nhà,

Theo Kevin hiểu, nguồn thu của chương trình Suất Cơm Miễn Phí xuất phát từ :

1- CMTX ghi đích danh từng bệnh viện
2- CMKTX ghi chung chung là giúp cho toàn bộ chương trình
3- Quỹ NTCM hỗ trợ (khi cần kíp)

Hiện tại, Kevin nhớ không lầm thì khoản thu từ CMKTX là 10 triệu, đủ lập quỹ dự phòng cho trường hợp đột xuất

Thông thường các nhà tài trợ đều chuyển tiền trước 1 tháng so với ngày thực chi nên nếu có trục trặc gì các leader của từng bệnh viện có thể tính toán và phản ứng kịp. Ví dụ bệnh viện Pham Ngọc Thạch thu tiền cơm tháng 1 vào ngày 30.1 trong khi các nhà tài trợ đều chuyển từ ngày 1.1 hay sớm hơn, nếu tháng nào thiếu hụt là leader biết ngay và thông báo để tổ điều phối kịp rút từ quỹ dự phòng để bù vô.

Vậy nên Kevin vẫn bảo lưu ý kiến là khoản CMTX hàng tháng nên giải ngân hết cho bệnh viện luôn tháng đó.

Thân,

Ngủ rồi HMHai

KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
...
Nói chung Quán cơm 2K hay Nồi cháo từ thiện thì kết sổ dư chút đỉnh là tốt, nhưng riêng các chương trình suất cơm miễn phí này thì hàng tháng chi hết số tiền CMTX thì mới là hay, không nên để dư, càng phục vụ được nhiều bệnh nhân càng tốt.

Thân,

Chào KevinHieu và cả nhà,

Bác KevinHieu theo dõi các hoạt động trên DD rất sát sao và thường có những ý kiến xây dựng, rất hoan nghênh bác.

Tôi xin có ý kiến thảo luận thêm để tìm ra phương án cho chủ đề này:

- Xét về mặt quản lý, số tiền CMTX cho một hoạt động dư bao nhiêu là vừa tùy thuộc vào khả năng ứng biến khi gặp trở ngại. Ví dụ: QC 2,000 đ cần phải dư quỹ từ 4-6 tháng; nhưng chương trình suất cơm miễn phí thì chỉ cần tối đa 1-2 tháng.

- Như vậy, hiện nay số tiền dư tương đương 1 tháng hoạt động. Theo cảnh báo của KevinHieu, nếu thời gian tới số tiền dư tiếp tục tăng lên thì mình nên tăng suất cơm phục vụ, chỉ để dự phòng tương đương 1 tháng hoạt động thôi.

Thanks cả nhà.

Ngủ rồi KevinHieu

Chào cả nhà,

Theo báo cáo thống kê tháng 12 của bạn TrangVitGioi thì số tiền CMTX của chương trình này là 6000K / tháng (từ Mgocthao, KevinHieu và Minami), vậy ta có thể tăng số lượng bệnh nhân được phục vụ cơm miễn phí mỗi ngày lên 12 người.
Link báo cáo : http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=19&id=16659

Số tiền dự kiến chi hàng tháng là 8K x 12 người x 2 suất (trưa và chiều) x 30 (hoặc 31) ngày =  5760K (hoặc 5952K)

Mong bác leader Mgocthao sớm thông báo cho BV Phạm Ngọc Thạch - Tam Kỳ về việc diễn đàn NTCM tăng mức phục vụ 12 bệnh nhân / ngày.

Nói chung Quán cơm 2K hay Nồi cháo từ thiện thì kết sổ dư chút đỉnh là tốt, nhưng riêng các chương trình suất cơm miễn phí này thì hàng tháng chi hết số tiền CMTX thì mới là hay, không nên để dư, càng phục vụ được nhiều bệnh nhân càng tốt.

Thân,

Ngủ rồi mgocthao

mthao đã thêm ten trang web NTCM trên bảng rồi ạ

Ngủ rồi linhthuc

Qũy đã nhận được 5.000.000d tiền CMTX tháng 01/2011 từ bạn KenvinHieu cho CT \\\"Suất cơm miễn phí cho bệnh nhân nghèo tại BV Lao Tam Kỳ\\\"
Cảm ơn bạn.
Thân.

Ngủ rồi linhthuc

KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
Mong các bác moderators 22 và LinhThuc hoặc bác leader Mgocthao xác nhận là đã thông báo bệnh viện tăng mức tài trợ lên 11 bệnh nhân / ngày

Chỉ ngại các MTQ đã đóng góp thêm cho chương trình mà không thấy tăng số bệnh nhân được phục vụ, họ sẽ buồn 5 phút đó.

Thân,

Hôm ngày 24/12/2010, thành viên Mgocthao đã thăm và thông báo việc tăng thêm xuất cơm cho bênh nhân tại BV Lao Tam Kỳ rồi.
Thay mặt tất cả chân thành cảm ơn sự đóng góp của các MTQ.

Ngủ rồi KevinHieu

Mong các bác moderators 22 và LinhThuc hoặc bác leader Mgocthao xác nhận là đã thông báo bệnh viện tăng mức tài trợ lên 11 bệnh nhân / ngày

Chỉ ngại các MTQ đã đóng góp thêm cho chương trình mà không thấy tăng số bệnh nhân được phục vụ, họ sẽ buồn 5 phút đó.

Thân,

Ngủ rồi linhthuc

Qũy đã nhận được tiền CMTX tháng 12/2010 và tháng 01/2011 cho chương trình cơm từ thiện tại QN từ bạn Minani. Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi minami

• Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Sáng nay Minami đã chuyển 500K CMTX 01/2011 từ cùng số tài khỏan  đã chuyển chị Linh Thục đầu tháng 12/2010(#0181002353294).Phiền chị vui lòng xác nhận cho cả 2 tháng dùm mình. Xin cảm ơn.

Ngủ rồi opla

Từ vùng quê Tam Kỳ xa xôi, bác Mgocthao đã chụp một số ảnh phóng sự  phát cơm trưa cho người nghèo tại bệnh viên lao Phạm Ngọc Thạch. Xin gửi cả nhà cùng xem.
@Mgocthao: cái bảng tên không có địa chỉ trang web NTCM. Bác có thể dán decal bổ sung được không?

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
minami đã viết:
Trích dẫn
Sáng nay mình đã chuyển 500,000VND ủng hộ chương trình tháng 12 từ tài khỏan số 018.100.235.3294.Nhờ bạn Linh Thục xác nhận dùm mình.
Sẽ tiếp tục ủng hộ chương trình mỗi tháng :)

@ chị Linhthuc: chị check xem có nhận được khoản 500k của bạn minami cmtx t12 không nhé? cảm ơn chị.

@ anh Mgocthao: anh có số liệu tổng hợp phần cơm trong tháng 11 của BV lao Tam Kỳ chưa anh?, biết là quãng đường từ Duy Xuyên đến Tam Kỳ khá xa, anh cố gắng giúp em hén, hôm nào anh em gặp nhau em mời anh cơm 2k nhé  :) .

Ngủ rồi opla

20 \\\"Phiếu cơm miễn phí\\\" của mỗi \\\"quán\\\" tại Gò Công, Duy Xuyên, Tam Kỳ đã được thiết kế, in ấn và ép nhựa xong.

Qua phối hợp với bác KenvinHieu, Op sẽ chuyển 40 phiếu của Gò Công và Tam Kỳ qua nhà bác 6x. Nhờ Bác Kenvin ghé lấy giúp.
Riêng phiếu của Duy Xuyên, Op sẽ chuyển cho anh Ninh (đang chuẩn bị vào Sài Gòn) nhờ chuyển giúp đến bác Mgocthao.

Các chi phí liên quan việc này, Op xin được ủng hộ. Đăng ký vào mục ủng hộ hiện vật nha các bác thống kê! :)

Cám ơn.

Op.

Ngủ rồi KevinHieu

minami đã viết:
Trích dẫn
Sáng nay mình đã chuyển 500,000VND ủng hộ chương trình tháng 12 từ tài khỏan số 018.100.235.3294.Nhờ bạn Linh Thục xác nhận dùm mình.

Chân thành cảm ơn bạn minami đã tiếp sức ... với 500K / tháng của bạn, chúng ta sẽ phục vụ thêm một bệnh nhân nghèo ăn cơm miễn phí trong vòng một tháng ... ( 8K / suất x 2 suất / ngày x 30 hay 31 ngày / tháng = ~  480K hay 496K )

Anh Mgthao ơi, vậy là từ tháng 12 mình có thể đăng ký với bệnh viện phục vụ 11 bệnh nhân nghèo mỗi ngày được rồi.

Thân,

Ngủ rồi minami

• Tích Cực
  • **
  • Thích 2

-Chúc các anh chị một ngày làm việc vui vẻ :)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
minami đã viết:
Trích dẫn
Thân chào các anh chị trong diễn đàn.
Mình là thành viên mới xin các anh chị vui lòng hướng dẩn cách thức đăng ký, chuyển tiền ủng hộ chương trình.

Chào minami,

Đóng góp cho chương trình bữa cơm cho BN nghèo, bạn vui lòng chuyển tiền cho thủ quỹ của chương trình là Linhthuc:
- Số tài khoản: 0041000723997.
- Tên tài khoản: Trần Thị Linh Thục.
- Tại ngân hàng: Vietcombank.- Chi Nhánh Đà Nẵng.

Sau khi chuyển tiền xong, bạn vui lòng thông báo trong topic này nhé, chị Linhthuc sẽ xác nhận số tiền bạn ủng hộ. Cảm ơn minami nhiều.