Tác giả Chủ đề: Bình Định - Ông Nguyễn Quých - Khiếm Thị - Phù Cát  (Đã xem 28355 lần)

Ngủ rồi cuhao58

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #33 vào: 15-02-2011 15:30:04
Xin chào cả nhà.
Chúc tất cả các bạn một năm mới vui tươi, hạnh phúc, đầy nhiệt huyết và ấm mãi tấm lòng nhân ái.
Mình xin có đôi dòng bày tỏ cùng mọi người nhé.
Trong cuộc sống này, theo tôi, tất cả cũng là một chữ \\\"duyên\\\".
Những trường hợp được đưa lên diễn đàn này, được cưu mang giúp đỡ, dù ít hay nhiều, so với nhiều hoàn cảnh bất hạnh trong xh, họ vẫn còn ít nhiều an ủi. Nhưng vì họ có duyên nên có một vài ae trong diễn đàn đã gặp, biết, thông cảm, thương xót và cưu mang họ.
Tôi cũng như các bạn, vẫn thật sự xót xa trước những hoàn cảnh không may, vẫn luôn thầm nguyện và cố gắng làm một điều gì đó (dù là nhỏ nhoi), để chung tay xoa dịu phần nào những nỗi đau đó. Tất nhiên, không phải vì như thế mà chuyện gì chúng ta cũng đưa lên diễn đàn, cũng rùm beng lên để kêu gọi lòng thương hại hay sự trợ giúp của mọi người; cũng như các bạn thấy đấy, quanh ta luôn đầy dẫy những sự không may, những nỗi niềm...
Bản thân tôi ý thức một điều, chỉ nên giúp những trường hợp thật sự cần thiết, ngặt nghèo, và cần cân nhắc kỹ mỗi một trường hợp trước khi thông tin lên dđ.
Trong trường hợp cụ Quých, tôi thấy chúng ta cũng đã có khá nhiều trao đổi thông tin chi tiết để cân nhắc. Còn chuyện nôn nóng hay không, mong rằng sau này sẽ có một ai trong số các bạn gặp và thấu hiểu một trường hợp nào đó như trường hợp của ông cụ Quých thì các bạn sẽ thông cảm với tôi, tôi không muốn giải thích nhiều vì cảm nhận của mỗi người mỗi khác. Một người vừa già, nằm liệt giường lại bị đói phải kêu van để được cho ăn... tôi không cầm lòng được. Việc này có thể xác minh tại nhà ông Bốn ở sát vách nhà cụ!
Hiện tại, ông cụ đã rất yếu. Cầu mong ông ra đi thanh thoát.
Âu cũng là ... duyên!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #32 vào: 04-02-2011 15:01:00
@ Haybanglong cảm ơn Bạn đã giải thích giùm XLPL

@ Caohongnhung Bạn hiểu nhầm câu chữ của XLPL rồi.dù bạn đang sống nơi nào.có đi xác minh được hay kg. Xlpl kg có cái quyền gì trách cứ bạn hết bạn ạh
Thân

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #31 vào: 04-02-2011 10:21:45
Chào bạn Caohongnhung và cả nhà!
   Hôm trước đọc bài của Xulanhphanlan mình chỉ cảm nhận đó là 1 vài điều Xulanh muốn giải thích và góp ý cho Cuhao58 cần bình tĩnh kiên nhẫn hơn, Cuhao58 và bạn Kiko không nên viết những câu quá sốt ruột hoặc ít nghĩa tích cực như thế, có lẽ Xulanh không có ý trách hay đánh giá thấp nhiệt tình của Caohn đâu. Tất cả chúng ta tham gia vào DD đều là tự nguyện, đều do yêu mến các thành viên và cac hoạt động hợp lý - minh bạch - hiệu quả của DD. Mình nghĩ rằng để DD hoạt động ngoài tinh thần chúng ta còn cần cả tiền bạc và thời gian. Mà \\\"thời gian là vàng bạc\\\", nên với riêng mình thì rất biết ơn các bạn là BQT, là điều phối viên, thủ quỹ, kế toán, là các TV đã dành nhiều thời gian đi xác minh các hoàn cảnh bởi vì họ đã tốn nhiều thời gian hơn những TV còn lại để giúp cho DD có thông tin, có sự điều tiết hướng dẫn để các hoạt động được hài hòa hiệu quả. Các Cụ xưa vẫn có câu: \\\"Một người lo bằng kho người làm\\\", Ngoài thời gian để mưu sinh và chăm lo cho gia đình, các bạn đã cố gắng dành thời gian đi xác minh, nhiều lúc đi các nơi rất xa mà các bạn vẫn nhiệt tình. Những ai đã từng đi xác minh hoặc từng chịu trách nhiệm trung chuyển tiền,hoặc trách nhiệm chính để theo dõi thường xuyên một hoàn cảnh nào đó sẽ càng thấy những cái khó khăn, bất ngờ xảy ra ngoài dự kiến mà không phải lúc nào cũng viết lên DD được. Do vậy mình và các TV khác cũng rất thông cảm và rất tin ở sự nhiệt tình của các bạn, nhất là trong những ngày lễ tết. Riêng bạn Caohn đã cố gắng đi xác minh được 1 TH đã là rất cố gắng rồi, không ai trách bạn đâu. Mình viết đôi dòng tâm sự có thể không đúng Topic lắm, mong các bạn thông cảm. Chúc cho tất cả các TV trong DD luôn có nhiều sức khỏe, có nhiều tiền và dành được nhiều thời gian cho gia đình và hoạt động từ thiện để có thêm nhiều niềm vui-hạnh phúc.

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #30 vào: 04-02-2011 09:19:44
Chào cả nhà,

Diễn Đàn đề cao việc đi xác minh. Trong 3 bước: Giới thiệu - Xác minh - Giúp đỡ thì bước xác minh là khó khăn nhất.

Chúng ta mỗi người một cách góp sức mang lại niềm vui cho người nghèo. Có khi làm được nhiều, có khi không làm được gì là chuyện bình thường. Đề nghị mọi người khi đăng bài hãy cân nhắc câu chữ, không được gây ảnh hưởng tiêu cực cho hoạt động của DD.

Thân.

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi caohongnhung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #29 vào: 04-02-2011 09:04:40
chào mọi người! có chuyện này mình muốn làm rõ một chút. Mình vốn ko phải người Bình Định. Mình là người Nghệ An, cv của mình buộc phải đi lại nhiều giữa các tỉnh quảng ngãi, quảng nam, bình định. Trường hợp của cụ mình có lỗi vì đã hứa mà ko thực hiện được. nhưng thật sự ko phải vì \\\" CV không Lương nên như vậy\\\" đâu. Mình thật sự rất cảm kích tấm lòng nhân ái của ae trên diễn đàn mới đăng ký tham gia vào, tuyệt đối không vì mưu lợi, lại càng không nghĩ đây là việc công ích nên thiếu trách nhiệm!
Mình đã cố gắng đi xác minh hai trường hợp ở BĐ, để thuận tiện đường mình đã đi xác minh trường hợp bà Long trước nhưng không ngờ mất gần cả ngày mới xong. Cũng định đi đến cụ Q nhưng thật sự mình bị mắc kẹt. Số là tết mình về quê nhưng đặt vé muộn nên không có đành phụ thuộc vào người quen cho đi nhờ xe. Họ lên lịch không cụ thể nên mình không thu xếp thời gian được.
nhưng dù thế nào mình cũng thấy rất có lỗi! xin lỗi mọi người

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #28 vào: 01-02-2011 18:00:24
cuhao58 đã viết:
Trích dẫn
Chào bạn caohongnhung
Vậy theo bạn thì bây giờ mình tính sao đây ? Cận tết quá rồi.

@ Cuhao58 Bác phải kiên nhẫn 1 chút.với tr hợp Ông Cụ này,may mắn là có Caohongnhung sống gần nơi này và sẽ đi xác minh, nếu Caohongnhung tranh thủ được thời gian Bác ạh.có nhiều hoàn cảnh đã đưa lên DĐ khá lâu mà kg có được TV nào đi xác minh hết Bác ạ.tùy cái Duyên nữa. vì nơi đó kg có TV DĐ sinh sống.một ngày mưu sinh mệt nhọc. tất cả TV mới tranh thủ thời gian làm việc thiện được Bác ơi. vì làm việc kg có Lương là như thế.

Kiko đã viết:

Coi như không có gì xảy ra đi, rộn ràng làm gì hả bạn?

@Kiko Bạn kg nên viết những câu kg nghĩa như thế này cho những lần sau nữa bạn nhé. rất mong

@ Caohongnhung. nếu tranh thủ được thời gian sau tết, hãy giúp mọi người xác minh giùm nhé

Năm hết tết đến. chúc mọi người mọi nhà. làm ăn phát tài. vạn sự như ý

Ngủ rồi caohongnhung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 01-02-2011 16:35:39
kiko đã viết:
Trích dẫn

vậy có gì đã xảy ra vậy? :huh:

kiko

• bạn
Trả lời #26 vào: 01-02-2011 09:30:14

Ngủ rồi cuhao58

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #25 vào: 30-01-2011 08:57:13
Chào bạn caohongnhung
Vậy theo bạn thì bây giờ mình tính sao đây ? Cận tết quá rồi.

Ngủ rồi caohongnhung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 30-01-2011 07:56:29
lại phải xin lỗi mọi người lần nữa, vì đã hứa mà giờ không giữ lời được. hôm nay nhung phải ra Bắc, đột ngột quá giờ không thể đi qua thăn cụ Quýnh được.

Thời điểm này cũng là lúc anh Dzũng ( aka NamViet ) về Qui Nhơn nghỉ tết, Kevin sẽ bàn với anh Dzũng tranh thủ ghé thăm bà Hai lần nữa và xem có thể giúp đỡ bà phần nào. Do thời điểm cận tết nên việc chuyển tiền CMKTX qua thủ quỹ diễn đàn sẽ chậm trễ nên nhóm sẽ gửi thẳng tiền cho bà như nhiều trường hợp gấp phải \\\" áo gấm đi đêm \\\" mà nhóm đã giúp trong thời gian qua, mong cả nhà thông cảm.[i/]

kevin thử hỏi xem anh Dzũng có tiện xm trường hợp này dùm Nhung được ko?
thành thật cáo lỗi :(  :(  :(  :(  :(  :(  :(

Ngủ rồi caohongnhung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 28-01-2011 21:04:09
xin lỗi mọi người. cuối năm mình bận quá. hôm qua mình mới đi xm trường hợp cô Xuân Long, còn cụ Quýnh thì mình chưa đến thăm được. vì chỗ của cụ cách chỗ mình hơn 60km. mọi người thông cảm cho mình nha!  :(

Ngủ rồi cuhao58

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #22 vào: 28-01-2011 13:53:57
Bạn caohongnhung mến.
Việc xm tiến hành có thuận lợi không hả bạn? Bạn có vất vả lắm không? Cả nhà mong tin bạn đây.
Nhắn cho mọi người biết với.
Chúc bạn vui khỏe

Ngủ rồi hongphuc

Trả lời #21 vào: 25-01-2011 20:35:43
Chúc bạn Caohongnhung một chuyến đi xác minh tốt đẹp và thành công!

Cả nhà mong tin bạn lắm!

À, chúng ta có gởi tiền cho bạn caohongnhung để mua quà cho cụ luôn không ban đều phối ơi?

Ngủ rồi cuhao58

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 25-01-2011 16:50:02
Bạn caohongnhung mến.
Bạn cố gắng thu xếp ngày mai xm tr. hợp cụ nhé.
Thân

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #19 vào: 23-01-2011 10:34:44
caohongnhung đã viết:
Trích dẫn
chào cả nhà. Khoảng thứ 4 tuần này mình mới đi công tác về, nếu vẫn chưa có ai đi xác minh thì mình sẽ thu xếp đi liền. Sẽ thông tin cho mọi người sau.

Chào bạn CaoHongNhung,

Hiện tại ở Bình Định chỉ có nhóm của bạn đăng ký tham gia CLB XM Miền Trung, mong bạn sớm thu xếp đi thăm trường hợp ông Quých.

Kinh nghiệm đi xác minh bạn có thể tham khảo link dưới. Quan trọng nhất là bạn quên hết những gì mà cả nhà thảo luận ở trên nhé, để ý kiến của bạn giữ được tính khách quan.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=8008

Được voi đòi tiên, mong bạn tiện đường về Phù Cát ghé thăm gia đình bà Long - chị Vân như link dưới :
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=18512

Cám ơn bạn nhiều !

Thân,