Tác giả Chủ đề: Vĩnh Phúc (Vĩnh Tường) - Bà Dịu - Vô gia cư  (Đã xem 40846 lần)

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #11 vào: 10-04-2011 08:23:31
Chào cả nhà.
Hôm nào các bác đi xác minh khi tới nơi,ới em tiếng nhé.Để em gửi các bác biếu bà Diu thùng mì ăn liền nhé.

Ngủ rồi saodemhcm

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 09-04-2011 15:36:25
em có ý tưởng thế này.
sao các anh chị khjoong liên lạc rồi gửi bà vào trung tâm bảo trợ xã hội vĩnh phúc. bà neo đơn ko nơi nương tượng lại vẫn có khả năng phục vụ được bản thân em nghĩ gửi vào đó 1 vài năm chăc họ cũng nhận.
ý kiến các anh chị thế nào ạ.

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #9 vào: 09-04-2011 13:51:18
Cho mình gửi tặng bác Diu 500k nhé. Bác Lanson đưa dùm bác cho MAC nha. Cảm ơn.

Bác Penguin ơI, bác chuyển tới  Lanson 500k trích từ số tiền $200 xây nhà bác Cúc. Sau này chuyện xây nhà bắt đầu MAC sẽ bù vô sau nhé. Cảm ơn Penguin.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #8 vào: 09-04-2011 10:44:50
Thứ 4 em nghỉ, nếu daicatroc chưa đi Namdinh thì chị em mình đi nhé. B)

Ngủ rồi Lason

Trả lời #7 vào: 09-04-2011 09:24:16
Hanoi đã viết:
Trích dẫn
Sang tuần đi thăm bà chị nhé?Em muốn đi cùng mọi người nhg ngày mai thì chịu rồi.

Vậy lúc nào đi thì ới chị nhé .Thứ ba thì không được nhé .

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #6 vào: 08-04-2011 22:15:18
Chào cả nhà.
Tạo cho bà một việc thì cũng tốt,giải quyết dc cả 2 vấn đề.Nhưng theo suy nghĩ chủ quan của 1nong_dan cũng giống gần giống như chị Haybanglong nói ở trên.Bà Diu (chứ ko phải bà Dịu đâu nhé THAIDZUY ơi)bị bệnh cao huyết áp nên bà bị ngã mấy lần rồi,hôm 1nong_dan đến mặt bà vẫn còn bị sưng vì ngã,nên việc đi làm thì sẽ bất lợi.Mà chắc là ko ai dám thuê bà đâu.
Vậy sau khi có thông tin xác minh thì cả nhà cùng bàn tính phương thức giúp đỡ bà.

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #5 vào: 08-04-2011 16:37:40
Sang tuần đi thăm bà chị nhé?Em muốn đi cùng mọi người nhg ngày mai thì chịu rồi.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #4 vào: 08-04-2011 12:39:27
Mai có bác nào đi với Lason không?ĐT :0913 378 636

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #3 vào: 08-04-2011 12:34:49
Chào Thái Duy và cả nhà!

Trong khi chờ mọi người đi xác minh, mình có chút ý kiến:

- Với độ tuổi 65, nếu còn khoẻ cũng không mấy ai muốn thuê làm giúp việc. Mà SK của Cụ lại yếu nên ý tưởng đi làm thuê là không khả thi. ( Cũng không nên thay đổi môi trường sống của người già! )

- Hiện nay tuy Cụ bị đuổi ra khỏi nhà nhưng cũng đã có nơi tạm trú có vẻ hơi ổn định, vậy chúng ta có thể chỉ cần CMTX Cụ một khoản hợp lý để Cụ mua thức ăn và 1 chút thuốc bệnh là tạm ổn.
     Mong cả nhà xem xét tiếp.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 08-04-2011 08:06:36
Bác Dịu vô gia cư, lại không còn người thân trong lúc bệnh cao huyết áp thế này thật là tội. Thaidzuy chợt nghĩ nếu bác Dịu chịu xuống Hà Nội giúp việc cho gia đình nào đó thì có là giải pháp chấp nhận được không nhỉ?

- Giải quyết nơi ăn ngủ
- Ít nhiều cũng có thu nhập

Mong mọi người cùng suy nghĩ và phản biện nhé.

Hôm nào mọi người lên xác minh được thì cho NikeCRCC và Thaidzuy gửi chút tiền nhờ mua thực phẩm và chút vật dụng cần thiết cho bác Dịu nhé.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #1 vào: 07-04-2011 23:04:32
Chào cả nhà.
1nong_dan thành thật xin lỗi cả  nhà và xin phép sửa lại một số thông tin bài giới thiệu.
Lý do : Tuy bà Diu ko còn ở gia đình nhà chồng nữa nhưng những thông tin về quá khứ có thể vẫn ảnh hưởng ko tốt,vì vậy 1nong_dan xin sửa lại một số chi tiết.
[/b]
Hôm nay 7/4/2011 trong lúc đến nhà anh Thannh trao tiền CMTX tháng 4-2011 tình cờ 1nong_dan gặp 1 trường hợp cũng đáng  thương cả nhà ạ.
Đó là bà Nguyễn Thị Diu.65 tuổi.
Hiệu tại bà đang ở Đội 3,xã Vân Xuân-Vĩnh Tường-Vĩnh Phúc.
Trước năm 2005 bà cũng có gia đình,có 1 người con và sinh sống cũng bình thường như bao gia đình khác ở Lào Cai.
Bà cho biết người con trai duy nhất của bà đã ra đi mãi mãi khi bà vẫn ở Lào cai.Sau đó gia đình đã bán hết đất đai nhà cửa để về xuôi mua đất làm nhà.
Sau một thời gian không hiểu lý do vì sao? Mà  bà phải lang thang ở nhờ những người cùng dân làng,khi thì ở nhờ những nhà tạm ko điện đóm gì cả,dân làng,các cháu,anh em,họ hàng,ai thương bà thì cho ít gạo,người cho vài đồng,khi bà ốm thì cho bà bát cơm,bát cháo,lúc bà khỏe thì bà đi làm thuê những việc như rọn rẹp linh tinh cho các gia đình,cũng chỉ để có miếng cơm ăn hàng ngày mà thôi.
Hiện tại bà ko có một thu nhập gì hết,ko dc hỗ trợ từ 1 tổ chức nào.Nói chung là cuộc sống của bà giờ đây là phụ thuộc vào sự thương tình của những người xung quanh.Trong khi sức khỏe của bà cũng ko dc tốt,và bị bệnh cao huyết áp.Chỗ ở thì phải chuyển nhiều lần,do người ta phải sử dụng nên bà phải chuyển đi.Mới đây bà dc một gia đình có mấy gian nhà nhỏ bỏ không,nên đã thương tình cho bà ở nhờ.
1nong_dan thấy hoàn cảnh của bà cũng cần dc giúp đỡ nên giới thiệu hoàn cảnh lên DĐ với mong muốn giúp dc bà bớt khổ phần nào.
1nong_dan theo chân bà tới nơi bà đang ở nhờ và chụp 1 hình,xin gửi cả nhà.