Tác giả Chủ đề: Đức Long, Đức Thọ - Cô Liên - Bệnh tật, nuôi con nhỏ  (Đã xem 23522 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
bimi11 đã viết:
Trích dẫn
Cuối cùng là chuyển cho ai vậy bạn, vẫn chưa có câu trả lời chính xác cho bimi @@

@ Bimi11: chuyển tiền CMTX trực tiếp cho em Thanh - con chị Liên. Mongthuynavy đang hướng dẫn em ấy mở TK đó bạn.

Thân.

bimi11

• bạn
Cuối cùng là chuyển cho ai vậy bạn, vẫn chưa có câu trả lời chính xác cho bimi @@

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà ạ.
A pen ơi: Nhờ anh chuyển cho mongthuynavy 500k vào tài khoản sau nhé
Số tk :3603220062770.
Chủ tài khoản :Lê Thị Thúy.
Ngân hàng :Agribank chi nhánh Đô Lương.
Em xin cảm ơn anh nhiều.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Mongthuynavy xin cảm ơn sự chung tay của anh(chị)bimi11 và mọi người ạ.
Vì tuần này lịch hoc của mongthuynavy hơi bận nên chưa đi được.Vì vậy phải đến đầu tuần sau mongthuynavy mới ghé thăm nhà chị Liên được.
em xin cảm ơn cả nhà.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
bimi11 đã viết:
Trích dẫn
Bimi đăng ký cưu mang trường hợp này 500.000 x 3 tháng(4,5,6/2013), ...

Xin cảm ơn sự chung tay của Bimi11 đối với hoàn cảnh chị Liên.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Nhờ các bạn miền Trung hướng dẫn cháu Thanh - con gái chị Liên mở TK cá nhân để nhận tiền CMTX từ thành viên Bimi11.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

bimi11

• bạn
Bimi đăng ký cưu mang trường hợp này 500.000 x 3 tháng(4,5,6/2013), xin ban điều phối cho biết cách chuyển tiền như thế nào?
Cám ơn!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà!

Chúng ta xuất quỹ CMKTX chi Liên 500,000đ .
Nhờ các bạn khu vực Hà Tĩnh ghé thăm và mua ít nhu yếu phẩm gửi chị ấy.

@Pen: Em chuyển cho Mongthuynavy 500,000đ để nhờ các bạn khu vực Hà Tĩnh trung chuyển tới chị Liên dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

BS

Ngủ rồi yugidazai

getdown_sky đã viết:
Trích dẫn
...Getdown xin đề xuất CMTX hoàn cảnh này mỗi tháng 500k để giúp chị có thêm chút thức ăn và  thuốc men lúc đau ốm. Tks all

Mong cả nhà giúp gia đình chị Liên ạ :)

Ngủ rồi sn0w_4ngl3

Hồi tết mình đã trao quà CMX cho trường hợp của gia đình chị Liên, sau nhiều lần tìm gặp thì cuối cùng mình cũng gặp được chị Liên và con gái chị ( lớp 11 nhưng đã lấy chồng)
Hoàn cảnh chị cũng đang còn nhiều khó khăn, chị ở một mình và thường đi lang thang, ít khi ở nhà, con gái chị thì cũng ko thể chăm lo thường xuyên cho chị được. Vì vậy vẫn rất cần nguồn hỗ trợ từ diễn đàn. Hy vọng thành viên nhận trung chuyển sẽ cập nhật tình hình chị Liên thường xuyên để mọi người tiện theo dõi.
P/s: bạn getdown up hình dùm mình nha.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Mongthuynavy có đọc về hoàn cảnh này và mongthuynavy xin có ý kiến tí ạ.
Vì mongthuynavy giờ mới học năm 3 nên vẫn đag còn hơn 1 năm nữa mongthuynavy mới ra trường.Nên Mongthuynavy muốn nhận làm người trung chuyển cho gia đình chị Liên.Mong là có thể gIúp đỡ được phần nào cho gia đình chị.Tuần sau mongthuynavy sẽ cố gắng sắp xếp thời gian cùng với các thành viên của nồi cháo NGhệ an đi thăm lại hoàn cảnh này và mong là có thể sớm cập nhật thông tin cho mọi người được biết ạ.
Mongthuynavy mong BQT xem xét ạ.
Em xin cảm ơn mọi người nhiều.

Ngủ rồi getdown_sky

Trích dẫn
Hoàn cảnh chị Liên chúng ta đã giúp đỡ từ tháng 10/2011 và My Darling giới thiệu bạn Cường trung chuyển tiền với lời hứa sẽ vào diễn đàn để cập nhật hình ảnh và tin tức(bài viết #39183 tại trang 3).

Một năm trôi qua thông tin cập nhật về cuộc sống của chị Liên, về việc trung chuyển chưa tốt cho nên chúng ta sẽ chuyển qua hình thức CMKTX tức là khi có thành viên ghé thăm thì tuỳ tình hình cụ thể chúng ta sẽ giúp chị Liên tiền hoặc nhu yếu phẩm cho sinh hoạt.

Minh bạch là nguyên tắc sống còn của chúng ta, mong các bạn chung tay xây dựng và giữ vững nguyên tắc này trong mọi hoạt động của NTCM.

@banbe6x : cháu cũng trăn trở về hoàn cảnh này về hình thức trung chuyển nhưng cũng chưa đưa ra được giải pháp vì Hà Tĩnh chưa có thành viên hoạt động nổi tập trung tại chỗ mà bản thân cháu chuẩn bị ra trường nên ko dám nhận trung chuyển. Hình thức CMKTX cũng là một hình thức giúp hoàn cảnh chị Liên đỡ khổ hơn! cháu sẽ cố gắng động viên các thành viên nồi chào Nghệ An mở rộng hoạt đông sang cả Hà Tĩnh để nhân rộng lòng nhân ái của NTCM để thêm nhiều hoàn cảnh được giúp đỡ và thực hiện đúng nguyên tắc của diễn đàn!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà!

Hoàn cảnh chị Liên chúng ta đã giúp đỡ từ tháng 10/2011 và My Darling giới thiệu bạn Cường trung chuyển tiền với lời hứa sẽ vào diễn đàn để cập nhật hình ảnh và tin tức(bài viết #39183 tại trang 3).

Một năm trôi qua thông tin cập nhật về cuộc sống của chị Liên, về việc trung chuyển chưa tốt cho nên chúng ta sẽ chuyển qua hình thức CMKTX tức là khi có thành viên ghé thăm thì tuỳ tình hình cụ thể chúng ta sẽ giúp chị Liên tiền hoặc nhu yếu phẩm cho sinh hoạt.

Minh bạch là nguyên tắc sống còn của chúng ta, mong các bạn chung tay xây dựng và giữ vững nguyên tắc này trong mọi hoạt động của NTCM.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

@getdown_sky & My Darling : Lần sau nếu cháu có kế hoạch ghé thăm chị Liên thì thông báo lên diễn đàn để mọi người chung tay giúp chị ấy nhé.

BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
getdown_sky đã viết:
Trích dẫn
....người con gái thứ 2 từ khi đc đón vào chùa ở ngoài bắc tới giờ không thấy về một lần nào! Getdown xin đề xuất CMTX hoàn cảnh này mỗi tháng 500k để giúp chị có thêm chút thức ăn và  thuốc men lúc đau ốm. Tks all

Mình cũng nghĩ như bạn getdown là với hoàn cảnh của chị Liên nên tiếp tục giúp đỡ chị .
Nhưng mình thắc mắc một điều là cũng là 1 người hàng xóm nói là đứa con thứ hai được một ngôi chùa ở Tây Nguyên nhận nuôi còn 1 người nữa nói là 1 ngôi chùa ở ngoài bắc nhận nuôi . Không biết thông tin nào đúng nhỉ ?  :huh:

Ngủ rồi getdown_sky

thứ 2 tuần trước getdown cùng bạn Nhung(bạn getdown) đã tới thăm hoàn  cảnh chị Liên nhưng tới nhà chị(ngôi nhà được tập đoàn dầu khí xây dựng) thì thấy khóa bên ngoài getdown không thể gặp chị Liên đành lấy thông tin từ một người hàng xóm của chị Liên là chị phượng! chị Phượng cho biết người con gái đầu của chị Liên mới đi lấy chồng và làm cùng chồng ở một trại chăn nuôi heo mỗi tháng kiếm được khoảng 3 triệu nhưng chỉ đủ chi tiêu cho cuộc sống hằng ngày không có gì để giúp mẹ cả, người con gái thứ 2 từ khi đc đón vào chùa ở ngoài bắc tới giờ không thấy về một lần nào! getdown có hỏi khoản CMTX thì chị thoạt nhiên không biết vì không thấy họ hàng bên chị Liên nhắc tới khi nào cả! hàng tháng chị Liên cũng đc nhận 10kg gạo từ xã. Hoàn cảnh bên ngoại chị Liên cũng không khá giả gì nên không giúp đỡ được gì!Do thời gian không cho phép nán lại lâu nên getdown không thể di chuyển sang chỗ con gái đầu của chị Liên để XM khoản CMTX được. Xét thấy chị Liên cũng chả làm được gì. Getdown xin đề xuất CMTX hoàn cảnh này mỗi tháng 500k để giúp chị có thêm chút thức ăn và  thuốc men lúc đau ốm. Tks all

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Hôm trước người bạn mình về quê cũng đã ghé qua nhà chị Liên nhưng người bạn sợ không vào nhà nên ở ngoài chụp ảnh mà cũng không gặp con gái của chị Liên .  Năm nay con gái của chị Liên học lớp 12 và cũng mới đây cha đẻ của cháu cũng đã nhận con gái rùi nhưng nhận lén vì bên người cha này cũng đang còn vợ và con , nghe người bạn mình và những người bạn khác nói là cuộc sống của gia đình người cha này cũng tạm ổn và nghe nói cũng có phụ giúp con gái được 1 ít .
Sau đây là những hình ảnh về ngôi nhà và chị Liên mà người bạn đã gửi cho mình .