Tác giả Chủ đề: Đông Thành, Bình Minh - Cô bé Minh Quang nuôi mẹ tâm thần  (Đã xem 83178 lần)

Ngủ rồi Nguyễn Thị Minh Quang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Dạ con xin cô chú. Con là Minh Quang. Hôm nay con đã nhận được tiền CMTX của chị Tuệ Na và chú Thái Duy gửi cho con rồi ạ. Con cảm ơn cô chú ạ

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
ThaiDzuy và Tuệ Na vẫn chuyển khoản đều đặn tiền CMTX tới bé Minh Quang. ThaiDzuy cũng nhắc bé vào diễn đàn để tự cập nhật.

Tiền CMTX tháng 7-12/2020 cũng đã chuyển khoản! 

Thân mến, 

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Nguyễn Thị Minh Quang

Ngủ rồi Sẻ Chia

Chào cả nhà.

Cũng hơn 2năm không có thông tin gì về cuộc sống cũng Như chuyện học của cô bé Minh Quang ở Đông Thành- Bình Minh giờ ra sao nhờ các bạn khu vực miền Tây.-cần Thơ-

Giúp cả nhà cập nhật thông tin về gia cảnh của cô bé Minh Quang cho cả nhà cùng biết đến .

Thân.

The following users thanked this post: maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chào cả nhà,
Tuần trước start2404 về Vĩnh Long có ghé thăm và tặng quà Tết cho em Minh Quang.
Hiện tại em học lớp 10A7 của trường THPT Bình Minh, kết quả học tập của em được loại Khá (7.6). Start2404 thấy đây cũng là kết quả khả quan nhưng vẫn mong em đạt kết quả học tập tốt hơn nữa. Và có hứa sẽ tặng một món quà đặc biệt cho em nếu kết quả cuối năm em đạt loại giỏi.
Start2404 vẫn nhận được tiền CMTX 2000,000đồng/tháng gửi đến Minh Quang đều đặn từ chị minhna.
Cô hkfami có nhắn với start2404 là sẽ tiếp tục giúp đỡ bé Minh Quang với mức 100,000đồng/tháng trong năm 2016 này.
Nhấp vào đây để xem hình
Vài dòng gửi đến cả nhà,
Thân.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
start2404 ơi! chi phí học phí và đồng phục bao nhiêu? em báo để mọi người biết ủng hộ. Cảm ơn em.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Kính chào cả nhà,
Tuần rồi start2404 có ghé thăm Minh Quang để trao tiền CMTX từ cô hkafami và chị minhna mỗi tháng 300,000 đồng.
Trong năm học mới này, bé Minh Quang sẽ bước vào lớp 10. Em đã đăng ký vào ban A của trường THPT Bình Minh cách nhà bé hơn 10km. Để chuẩn bị cho năm học mới ngoại đã may cho em một bộ áo dài và một bộ áo cũ được người quen gửi tặng. Quãng đường đi học khá xa nên start2404 có hỏi em dự định như thế nào: Em và ngoại nói Minh Quang sẽ đi nhờ xe honda của người chị học 11 ở gần đó nếu cùng buổi còn những ngày còn lại em sẽ đi xe đạp.
Về tập thì trong năm học 2014-2015 em cũng được trường tặng một số. Sách giáo khoa lớp 10 start2404 đã chuẩn bị sẵn và sẽ gửi đến Minh Quang trong tuần này.
Vào năm học mới thì còn có học phí, đồng phục, và học thêm... start2404 hy vọng các TV, MTQ của diễn đàn có thể hỗ trợ giúp MQ một phần.
Thân.

Ngủ rồi yugidazai

Yugi xin up hình giúp a ThaiDzuy :)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Nhóm Cần Thơ gồm Quyen_Omon, HHbee và Kinhcong cùng ThaiDzuy đã xuống ghé thăm bé Minh Quang vào hôm 22/5. Bé sắp kết thúc lớp 8 và sang năm lên lớp 9. Do chưa tổng kết nên chưa biết kết quả năm học rồi ra sao nhưng bé rất tự tin với kết quả tốt.

Tiền CMTX từ NTCM bé vẫn nhận đều đặn hàng tháng thông qua Start2402.

Một người bạn của ThaiDzuy hứa sẽ giúp bé Quang quần áo và sách vở vào đầu năm học tới. Có gì ThaiDzuy cập nhật tiếp.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trao tiền CMTX tháng 1+2 từ cô hkfami và chị minhna + quà Tết đến em Minh Quang

Ngủ rồi hkfami

hkfami tiếp tục nhờ Start chuyển CMTX 100k/tháng đến em Minh Quang trong 6 tháng tới - từ tháng 1 đến tháng 6/2014.
Thân mến

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trường hợp này đã lâu không có thông tin gì về việc chuyển tiền và cập nhật về cuộc sống của bé Minh Quang và gia đình.
Start2404 ơi nếu được em sắp xếp ghé thăm bé Minh Quang và cập nhật việc chuyển tiền nhé :) Thanks em !

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi hkfami

hkfami vừa chuyển 1,200,000 đồng vào tk Start, nhờ chuyển tiền CMTX đến đến Minh Quang & em Nhi từ tháng 7 đến tháng 12 năm 2013.
Cảm ơn Start và cảm ơn cả nhà.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chuyển tiền CMTX tháng 04 cho em Minh Quang.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trao tiền CMTX Tháng 1,2 từ hkfami và minhna đến Minh Quang

Ngủ rồi hkfami

21/01/2013 VNCK - 0075191 - 600,000.00  IBVCB.2001130711730001.chuyen CMTX em Nhi va be Minh Quang

Ngày 21/01 hkfami đã chuyển vào tài khỏan Start 600k nhờ tiếp tục trung chuyển CMTX 3 tháng 1 + 2 + 3/2013 đến em Nhị và em Minh Quang.

Cảm ơn Start rất nhiều.
Thân chúc mọi người năm mới vui vẻ, bình an.