Tác giả Chủ đề: Bắc Cạn (TX Bắc Cạn) - Em Ngọc - Suy thận mãn tính  (Đã xem 87309 lần)

Ngủ rồi Lason

Lason đã nhận được tiền của Thocon và cũng đã chuyển tiền cho mẹ Ngọc để lo nốt những phần còn lại cho Ngọc. Gia đình Ngọc gửi lời cảm ơn các bạn nhiều.

The following users thanked this post: naydjrueng, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Thocon đã chuyển tiền tới Lason rồi cả nhà nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Vậy là cháu Ngọc đã chấm dứt hành trình gian nan để trở về cùng đất Mẹ.
Cầu mong linh hồn cháu sớm được siêu thoát.

Hơn 30 giờ qua đi không có ý kiến nào khác nên chúng ta sẽ thực hiện việc chuyển số tiền các bạn ủng hộ cháu Ngọc cho Gia đình của cháu ấy theo như đề xuất của Tepty các bạn nhé.

@Thocon : Em chuyển tới Lason 18,990,000đ để bạn ấy gửi đến Gia đình  cháu Ngọc dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi Lason

Lason đã nhận 2 lần từ quĩ mỗi lần 10 tr.
Lần 1: 14/4/2019
Lần 2: 05/7/2019.
Tổng 2 lần là 20tr. Số còn lại mong BQT điều phối. Xin chân thành cảm ơn cả nhà đã cùng đồng hành.
Gia đình Ngọc gửi lời cảm ơn đến tất cả ạ.
« Sửa lần cuối: 16-07-2019 12:45:36 gửi bởi Lason »

Ngủ rồi Tepty

Hi cả nhà
Dựa vào báo cáo quỹ NTCM, tep cập nhật lại toàn bộ số tiền các MTQ ủng hộ bé Ngọc như file đính kèm. Tổng số tiền quỹ nhận được tới hết ngày 11/07/2019 là 38.990.000đ. Bé Ngọc đã ra đi, khoản tiền giúp của các MTQ mà bé Ngọc chưa kịp dùng để chữa bệnh theo Tep mình gửi cho gia đình bé để trang trải nốt chi phí KCB và ma chay... được không cả nhà
Thân
TT

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Lason và các bạn đã cố gắng hết sức, Gia đình Ngọc và chính bản thân cháu ấy cũng cố gắng nắm bắt những cơ hội dù mong manh... Nhưng phép màu không xảy ra.

Cầu mong sự bình an với Ngọc trong những giờ phút cuối bên Gia đình.

Thân.

BS

Ngủ rồi Lason

Hôm nay Ngọc đã được sự đồng ý của bác sĩ, cho gia đình đưa Ngọc về Bắc Cạn. Lason đã đến viện và chuyển cho gia đình Ngọc 10tr tiền ủng hộ của Bảo Duy 1m. Bạn bè BD, Miko Phạm bạn Lason 2m, Mai Lan bạn Lason 500k còn lại Lason gom nốt cho đủ 10tr để gia đình trả tiền xe và trang trải cho Ngọc những việc cuối cùng. Xin chân thành cảm ơn sự chung tay của diễn đàn trong suốt 12 năm qua.
Nhờ Tepty giúp Lason thống kê lại số tiền ủng hộ Ngọc để tổng kết nhé. Cảm ơn nhiều.
« Sửa lần cuối: 11-07-2019 15:13:20 gửi bởi Lason »

Ngủ rồi Lason

Lason đã nhận được tiền từ Thocon và đã chuyển vào tk bệnh nhân của Ngọc tại viện Việt Đức. Hiện Ngọc đang mổ và ca mổ đc bắt đầu từ 12h30. Cầu mong cho ca mổ thành công. Cảm ơn các bạn và bqt diễn đàn nhiều.

Ngủ rồi Lason

Lason đã nhận được tiền từ Thocon và đã chuyển vào tk bệnh nhân của Ngọc tại viện Việt Đức. Hiện Ngọc đang mổ và ca mổ đc bắt đầu từ 12h30. Cầu mong cho ca mổ thành công. Cảm ơn các bạn và bqt diễn đàn nhiều.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Hiện tại chúng ta còn giữ một số tiền mà các bạn ủng hộ cháu Ngọc trong những đợt điều trị bệnh trước đây nhưng chưa được thống kê chính xác con số.
Trong tình hình khẩn cấp này chúng ta sẽ xuất theo đề nghị của Lason 10,000,000đ giúp cháu Ngọc nha các bạn.
Sau này khi thống kê lại nếu còn dư sẽ kết chuyển nốt cho cháu ấy ngược lại nếu còn thiếu thì chúng ta bù từ quỹ nhé.

@Thocon : Em chuyển tới Lason 10,000,000đ để các bạn khu vực Hà Nội nộp tạm ứng viện phí cho cháu Ngọc dùm nhé.

Cầu mong cháu Ngọc vượt qua được giai đoạn này.

Thân.

BS

Ngủ rồi Lason

Chào cả nhà. Sau khi mổ xong tình trạng Ngọc đã khá lên nhiều nhưng xương ở ngực khi xếp lại nó không liền. Hiện đang bị mưng mủ nên phải mổ lại để hút mủ và xếp lại xương ức. Số tiền phải nộp thêm cho đợt mổ này là 30tr. Gia đình đã gom đc 10tr. Rausach giúp 10tr, còn thiếu 10tr nữa rất mong bqt điều phối giúp để mai Ngọc được mổ. Xin chân thành cảm ơn.
« Sửa lần cuối: 04-07-2019 22:23:51 gửi bởi Lason »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn Lason đã cập nhật tình hình phẫu thuật cũng như sức khỏe của cháu Ngọc hiện nay.

Mong cháu Ngọc vượt qua được giai đoạn này.

Thân.

BS

Ngủ rồi Lason

Xin lỗi cả nhà, công việc lu bu quá giờ Lason mới viết bài để cả nhà rõ tình hình đây.
Chi phí mổ tim cho bé Ngọc đợt 1 là 50tr. Bảo Duy đã kêu gọi bên ngoài đủ và đến viện nộp luôn. Đợt 2 tình hình gấp gáp Lason đã kêu bạn Thảo Hồ ủng hộ luôn 20tr và nộp cho Ngọc. Đợt 3 gia đình gom góp tự nộp 10tr. Còn toàn bộ số tiền chuyển về tk Thỏcon  để giúp Ngọc mổ vẫn ở tk diễn đàn. Xin phép các bạn để khi nào Ngọc cần bọn mình sẽ chuyển cho Ngọc vì cuộc chiến với bệnh của Ngọc còn nhiều gian nan. Xin chân thành cảm ơn mọi sự giúp đỡ của tất cả các bạn nhiều.
Hiện tại Ngọc đã được ra viện nhưng, tuần 4 ngày vào viện để chạy thận và truyền huyết tương. Chân Ngọc hiện bị phù, sức khỏe yếu sau mổ nên không đi được. Bạn Hà Libra giúp gọi xe để đưa Ngọc đi viện khi cần. Vài dòng ngắn ngủi thông tin mong cả nhà thông cảm vì sự chậm trễ này.
« Sửa lần cuối: 06-06-2019 10:35:41 gửi bởi Lason »

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Như vậy là số tiền 50 triệu kêu gọi ủng hộ đã đủ rồi phải không chị Lasson?

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Lason

Lason đã chuyển tiền của bạn Nguyễn Mai Lan 300k. Hạnh Đồng Xuân 500k và 1 bạn dấu tên 1m vào tk Thocon.
 Sáng nay  Bảo Duy cũng đã chuyển vào mã số bệnh nhân của Ngọc 50tr tiền ký quĩ. Xin chân thành cảm ơn sự chung tay của các bạn trong và ngoài diễn đàn. Cầu chúc cho ca mổ thành công.

The following users thanked this post: 35_Nguyễn Hữu Thọ