Tác giả Chủ đề: Bến Tre_ Chị Nga_U thư máu gđ cuối_Chợ Lách  (Đã xem 21991 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #7 vào: 06-03-2012 12:05:39
tất cả thông tin trangvitgioi đã viết chi tiết rồi.lehung chỉ còn up ảnh mà thôi.

Giấy photo bảo hiểm CN của chị

Sổ duyệt gia đình Cận Nghèo

Nhóm xm đang tiếp chuyện cùng gia đình chị

Chị Nga và Me

Giấy chuyển viện

Căn nhà của đại gia đình

Bé Phương con của anh chi

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #6 vào: 06-03-2012 09:40:30
gietthoigian0707 xin CMTX 200k/tháng trong vòng 6 tháng.Thân!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #5 vào: 06-03-2012 01:03:56
Địa chỉ thứ ba Vịt và anh Lehung ghé xác minh là gia đình chị Nga. Thông tin như An_Thuy đã đưa, gia đình có 5 người thì hết 4 người mang bệnh, người nhỏ nhất là bé Duy Phương trông ốm yếu, xanh xao. Nhà chị xét hộ cận nghèo, cha chị được địa phương cấp thẻ BHYT dành cho người khuyết tật. Chị có 2 anh trai và một chị gái, cuộc sống các anh chị cũng chỉ đủ ăn, không thể giúp nhiều hơn dù rất thương em gái. Gia đình đều giấu chị và mẹ chị tình trạng bệnh vì sợ chị buồn, sốc không có tinh thần chữa bệnh. Chị chỉ biết mình bị thiếu máu cần truyền máu liên tục.

Trước đây cả hai vợ chồng đi làm tạm đủ ăn cho năm người. Từ khi chị bệnh, mất hẳn một lao động, anh Năng chồng chị bệnh tim, tháng chỉ làm chừng 15-20 ngày, thu nhập 1.000.000đ- 1.500.000đ. Nhà chị trồng ít dừa và ít trái cây, thu nhập khoảng 500.000 – 700.000đ, năm nay dừa rớt giá nên càng ít.

Với tình trạng sức khỏe hai vợ chồng chị như vậy, Vịt trao đổi về việc chăn nuôi hoặc trồng trọt. Chị bảo đất ở đây chỉ trồng được dừa, chị đã thử nuôi gà và đều bệnh chết, chị Nga muốn nuôi heo nhưng chưa biết cách xử lý nước thải thế nào, trước đây chị hàng xóm nuôi heo, hôi thối quá bà con phản ánh rồi đành dẹp luôn. Thành viên nào có kinh nghiệm chăn nuôi chỉ giúp nha.

Chi phí mỗi đợt truyền máu, chị Nga không rõ, tùy vào số lượng máu cần dùng. Vừa rồi, chị truyền 5 bịch + phí khám xét nghiệm khoảng hơn 6.000.000đ, do vượt tuyến nên bảo hiểm rất ít.

Sau khi xác minh, nhóm đề xuất:
- CMTX: 500.000đ/tháng giúp đỡ phần nào chi phí chữa bệnh.
- CMKTX:
+ Giúp mua BHYT cho mẹ và chồng chị, chị Nga đã mua BHYT.
+ Bé Phương hay xỉu, ốm yếu gia đình muốn đưa bé đi khám viện Tim. DD hỗ trợ chi phí khám bệnh cho bé. Nếu bé khỏe mạnh không có bệnh, điều rất mừng, gia đình yên tâm. Trường hợp xấu bé mang bệnh thì chữa trị kịp thời.
+ Chiếc xe lăn của cha chị cũ rồi, Vịt nhớ một số thành viên xin được xe lăn, các bạn lưu ý TH này và xin giúp nha.

Còn thiếu thông tin nào, anh Lehung bổ sung và post ảnh nhen.

Nhìn chị Nga vẫn giữ tinh thần lạc quan, mong muốn có sức khỏe nuôi con ăn học không phải khổ như mình, thật chạnh lòng. Mong cả nhà giúp chị và gia đình vượt qua bệnh tật.

An_Thuy

• bạn
Trả lời #4 vào: 02-03-2012 23:37:29
dạ đc ah , các anh chị nào muốn đi , xin cứ pm em hoặc cho em số dt liên lạc là đc ah

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #3 vào: 02-03-2012 17:20:18
@ An_Thuy & Lehung73 & Trangvitgioi

Được biết cuối tuần này các Bạn đi xm các TH ở Bến Tre. vậy các bạn có thể liên lạc với nhau cùng tháp tùng đi luôn 1 thế để XM được kg ah ?

An_Thuy đã viết:

Chủ nhật ngày 4 tháng 3 em sẽ đi thăm gia đình Chị và chụp thêm hình về hoàn cảnh của chị . Vì nhà của chị khó tìm , nên nếu anh chị nào có thể đi xác minh xin liên lạc với em nick yh : an.ugly _ số dt 01662267056 , em sẽ dắt anh chị đến nhà ah

Thân

An_Thuy

• bạn
Trả lời #2 vào: 02-03-2012 09:48:08
chủ nhật ngày 4/3 em sẽ đi bến tre , Rất mong có 1 anh chị nào đó có thể đi cùng em để xác minh cho trường hợp này ( vì nhà chị khá khó tìm )
Và chị cũng ko còn nhiều thời gian ......

An_Thuy

• bạn
Trả lời #1 vào: 01-03-2012 23:41:12
Em xin mọi người rộng tay giúp cho gia đình chị , cho chị thêm một cơ hội được sống
     Chị tên là : Bùi THanh Hằng Nga _ 32t . chị ở Ấp Phú Long , xã Hưng Khánh Trung B , Huyện Chợ Lách , tỉnh Bến Tre Gia đình chị thuộc dạng hộ rất nghèo của xã
     Chị sống cùng cha bị tai biến nặng , phải tháo khớp 1 chân , ko di lại được , mẹ thì đau ốm quanh năm _ bác bị loạn nhịp tim , ko thể làm gì ra tiền .
    Chồng chị là anh : Nguyễn Văn Năng _ 35t . anh bị mù chữ và bị bịnh hở van tim 2 lá . Anh ko có khả năng mổ tim , và sức khòe yếu . nhưng hằng ngày vẫn đi làm mướn để nuôi gia đình. Công việc của anh ko đc ổn định , ngày có ngày ko , ai kêu gì làm đó
    Hiện nay chị phát hiện là mình bị ung thu máu ở giai đoạn cuối , các bs nói chị chỉ sống dc khoảng 6 tháng nữa nếu ko được tiếp máu và chữa trị , hiện chị đang theo chữa ở bịnh viện huyết học .
Nhưng gia đình quá nghèo , chị không có đủ tiền vô máu , hiện tại phải về nhà và chờ chết . Chị có 1 con trai 6t , nhưng bé cũng rất hay đau yếu ( từ tết đến nay bé đã bị xỉu vài lần , nhưng gia đìng vẫn chưa có khả năng đưa bé đi khám bịnh )
    Mỗi tuần chị đều phải lên bv tái khám 1 lần . Từ ngày 20 đến 24/2 chị nhập viện ở bịnh viện huyết học và chữa trị hết hơn 7 triệu đồng ( tiền vay mượn ) .Mỗi lần tái khám ở bv , trung bình tiền thuốc nếu ko tiếp máu là khoảng hơn 1 triệu đồng _ tiền đi lại là khoảng 400k/ 2 vợ chồng . Số tiền này hoàn toàn nằm ngoài khả năng của gia đình ( vì chị là lao động chính , khi chị phát bịnh , gia đình hoàn toàn ko thể làm gì ra tiền )
   CHủ nhật ngày 4 tháng 3 em sẽ đi thăm gia đình chị và chụp thêm hình về hoàn cảnh của chị . Vì nhà của chị khó tìm , nên nếu anh chị nào có thể đi xác minh xin liên lạc với em nick yh : an.ugly _ số dt 01662267056 , em sẽ dắt anh chị đến nhà ah . Em rất cám ơn mọi người đã đọc tin

đây là hình chị và chồng ở bv huyết học

đây là giấy bịnh án và giấy xác nhận hộ nghèo