Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa (Cẩm Thủy) - Cháu Nhi - Tai nạn nặng  (Đã xem 10410 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Thấy cháu Nhi tội nghiệp quá .
Dân Trí : Mất toàn thành bụng, bé 12 tuổi sống sót diệu kỳ
Mong sao cháu được điều trị kịp thời . :(

Ngủ rồi penguin

Quỹ đã chuyển lại 1.000.000VND vào tài khoản anh Thaidzuy. Cảm ơn anh đã ứng trước!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
...
Do có 2 khoản CMKTX từ trước (Vitcon702 và Mun Vũ cùng Thaidzuy), tổng cộng 1 triệu nên nhóm đã trao gửi tới cháu luôn (Thaidzuy đã ứng trước).
...
Thân mến,

Pen chuyển trả Thaidzuy 1,000,000đ tiền đã ứng trước khi thăm bé Anh Nhi dùm nhé .

Cầu mong cho Anh Nhi sớm bình phục .
Cảm ơn các bạn đã chung tay giúp bé.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Về cơ bản thì daicatroc đã thông tin tới cả nhà. Thời gian tới bé Nhi sẽ được tiến hành phẫu thuật Gỡ dính khâu rò đóng đầu ruột hậu môn nhân tạo (HMNT), làm lại HMNT, tạo hình thành bụng... nên những nỗi đau còn tiếp diễn trên thân hình da bọc xương của bé.

Qua trò chuyện với bố của bé, được biết trong số tiền 700 triệu gia đình đang nợ gồm 500 triệu vay từ ngân hàng chính sách, 100 triệu vay từ trường của mẹ cháu, 100 triệu vay từ trường của cháu.

Với chi phí hàng ngày hiện nay thì không hiểu gia đình cầm cự được bao lâu. Như không muốn đào sâu thêm nỗi đau của gia đình, chúng tôi thực sự không dám hỏi thêm về số tiền vay 700 triệu đó hiện giờ còn được bao nhiêu và dự định sắp tới như thế nào.

Do có 2 khoản CMKTX từ trước (Vitcon702 và Mun Vũ cùng Thaidzuy), tổng cộng 1 triệu nên nhóm đã trao gửi tới cháu luôn (Thaidzuy đã ứng trước).

Hình ảnh phiếu theo dõi của bé:

Trao tiền CMKTX 1 triệu VND:

@Daicatroc: Em không chụp hình bông băng gạc nhưng biết đó chủ yếu là bông băng gạc thông thường, kèm với dung dịch sát trùng cồn i ốt Betadine và dung dịch NaCl 0,9%...

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi daicatroc

Em gửi một vài hình ảnh về cháu Anh Nhi, chiều nay một số anh em Diễn đàn khi phát cháo có vào thăm cháu:

Hiện nay cháu chỉ còn da bọc xương, chắc chỉ nặng khoảng 14-15 kg

Mặt xanh rớt:

Sơ bộ một số chi phí hiện nay gia đình đang gánh để chữa bệnh cho con:
- Tiền thuốc  mua thêm ngoài số được bảo hiểm: 2.000.000 đ/tháng
- Tiền bông băng, gạc tiệt trùng.....: 400.000 đ/ngày x 30 = 12.000.000 (khoản chi này làm em hơi giật mình tưởng nghe nhầm phải hỏi đi hỏi lại) - Thaiduy có chụp ảnh mấy loại bông băng, gạc loại này thì bổ xung thêm cho Daica nhé
- Tiền phòng trọ 15.000 đ/ngày x 30 = 450.000 đ/tháng
- Ăn uống cho hai người chăm cháu: 4.000.000đ/tháng
- Lãi ngân hàng của khoản vay 700 triệu nếu có hỗ trợ tối đa thì ít nhất cũng khoảng 7 triệu/tháng
- Chi phí đi lại và chi phí khác chưa tính
Như vậy ít nhất một tháng cũng khoảng 26 triệu, khoản chi này đối với một gia đình giáo viên và hoàn cảnh hiện nay là một người nghỉ việc không lương và một người đi làm bán thời gian để chăm con thì xem ra là một con số thật sự khắc nghiệt mà họ phải đối mặt, và với tình trạng như vậy thì khả năng duy trì với hy vọng kéo dài cuộc sống cho cô con gái sẽ rất ngắn hạn và mong manh.
- Em sơ bộ tình hình như vậy có gì còn thiếu các bác bổ xung thêm nhé
Sang tuần em sẽ cố gắng thu xếp đi xác minh TH này sớm nhất. Hy vọng rằng có thể làm thêm gì đó san bớt bất hạnh cho gia đình cháu.

Ngủ rồi levandinh

chào cả nhà, hôm nào nhà mình về THANH HÓA xác minh hoàn cảnh gia đình cháu ANH NHI nếu có thể cho e xin được đi cùng mọi người ạ

Ngủ rồi vitcon702

Vitcon dang ky giup them 500k nho chi lathuvang chuyen cho Pen dum e .Tks chi

Ngủ rồi daicatroc

Ok, vậy em sẽ lên kế hoạch XM sớm

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
@Trangvitgioi: Thế nào cũng được. Tại thấy các bạn lên kế hoạch đi xác minh nên mình tiện thể gửi theo nhóm xác minh như một chút động viên gia đình họ ở quê.

Thân,

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn

Cháu Mun Nhí & chú ThaiDzuy giúp cha mẹ cháu Nhi 500,000 VND. Sẽ chuyển ngay cho thủ quỹ. Khi nào các bác ghé thăm nhớ gửi giùm em ạ.
Thân mến,

Thaidzuy đã chuyển khoản 500k vào tài khoản Thủ quỹ Penguin ngày 18/4. Rất mong tổ điều phối chuyển phần đóng góp nhỏ bé này tới thành viên đi xác minh để kịp thời chia sẻ với gia đình họ ở Cẩm Thuỷ, Thanh Hoá.Cảm ơn nhiều,

@ Thaidzuy: bé đang nằm ở Việt Đức, vậy nhờ các bạn phát cháo gửi mẹ bé tại Hà Nội, đâu nhất thiết chờ đi xác minh anh nhỉ?

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn

Cháu Mun Nhí & chú ThaiDzuy giúp cha mẹ cháu Nhi 500,000 VND. Sẽ chuyển ngay cho thủ quỹ. Khi nào các bác ghé thăm nhớ gửi giùm em ạ.

Thân mến,

Thaidzuy đã chuyển khoản 500k vào tài khoản Thủ quỹ Penguin ngày 18/4. Rất mong tổ điều phối chuyển phần đóng góp nhỏ bé này tới thành viên đi xác minh để kịp thời chia sẻ với gia đình họ ở Cẩm Thuỷ, Thanh Hoá.

Cảm ơn nhiều,

Ngủ rồi laohatien

Hoàn cảnh này cấp thiết quá, không biết trong quá trình chữa chạy tại đây hai mẹ con ăn uống thế nào ạ. Việc tổ chức đi thăm hoàn cảnh gia đình để có mức CMTX là cần thiết, mong daicatroc tổ chức chuyến đi xác minh. Xin cảm ơn mọi người!

Ngủ rồi daicatroc

Hôm nay đi phát cháo ở Việt Đức em, minhna, makenu có vào thăm cháu Anh Nhi (chichchoe có gửi cháu 300k), hiện cháu đang nằm tại tầng 2 khoa TMH, Bệnh Viện Việt Đức, gần căng tin chỗ phát cháo.
- Theo đánh giá của em thì cháu Anh Nhi hiện đã trải qua khá nhiều ca phẫu thuật trong một thời gian ngắn, nên sức khỏe rất yếu, chân tay chỉ còn da bọc xương, việc điều trị xác định là sẽ kéo dài và rất tốn kém, chi phí BH của cháu được thanh toán 70% nhưng đa số thuốc đặc trị là mua ngoài, thì chi phí duy trì việc chạy chữa là quá sức với hai bố mẹ cháu (Mẹ là giáo viên,bố là kế toán của trường Tiểu học). Hiện nay mẹ cháu đã xin nghỉ không lương gần 1 năm này để chăm sóc con, cô con gái thứ hai 3 tuổi hiện đang gửi ở quê nhờ ông bà giúp đỡ.
- Vì vào thăm đột xuất nên em không mang máy ảnh nên nợ ảnh các Bác vậy.
 Đề xuất của em:
- Tiến hành về quê xác minh cụ thể hơn thông tin của TH này để có hướng cưu mang thường xuyên, giúp đỡ một phần nào khó khăn quá sức đối với gia đình cháu.
- Vậy các Bác cho em cái ý kiến để em lên kế hoạch đi XM cho sớm

Ngủ rồi qdiso

Xin hỏi mọi người có cần xác minh tại nhà bé không à?

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
start2404 đã viết:
Trích dẫn
NHC xin gửi tặng bé Nhi 100.000 đồng start2404 sẽ chuyển tiền cho anh pen sau ạ.
Hy vọng các cô chú trong DĐ có thể chứng tay họ trở em Nhi với.
Trân trọng.

Em vừa chuyển tiền vào TK của anh pen rùi. Anh check giúp em nhé.
Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.