Tác giả Chủ đề: Cam Tuyền, Cam Lộ - Cụ Hảo 82 T - Tật nguyền - Neo đơn  (Đã xem 34529 lần)

Ngủ rồi ngoduyhung

Thứ 7 vừa rồi ngoduyhung đã chuyển tiền CMTX tháng 5 và tháng 10, tháng 11 cho cụ Hảo. Tình hình sức khỏe cụ vẫn tốt. Cụ báo tin mừng là đã tiết kiệm mua được cái máy bơm nước mới, đỡ vất vả hơn.

Tuy thời tiết đang rất lạnh, cụ vẫn ấm lòng.
Nhìn cụ di chuyển giữa nền nhà lạnh lẽo, ngoduyhung mới suy nghĩ liệu chúng ta có thể ủng hộ cụ cái xe lăn không, cụ có thể ngồi trên xe đỡ vất vã hơn, đỡ lạnh lẽo hơn khi phải lê lết thân mình giữa nền nhà lạnh lẽo như thế này, tất nhiên phải chỉnh sửa lại lối đi lại trong nhà một tí. Rất mong ý kiến của mọi người.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
viethuong đã viết:
Trích dẫn
@ngoduyhung:
Ngày 13/10 bạn có nói \\\"Riêng có thg 5 thì ko có tiền gửi nên thôi\\\" có nghĩa là gì? Tức là bạn đã ko nhận đc tiền tháng đó mà mình nhờ Pen chuyển cho cụ Hảo hàng tháng phải không? Phiền bạn nói rõ hơn về việc này. Cảm ơn.

Vịt kiểm tra lại sao kê thủ quỹ tháng 5 thì thiếu sót khoản cmtx tháng 5, rất xin lỗi anh Viethuong và ngoduyhung. Vịt sẽ nhắc thủ quỹ chuyển bù cmtx tháng 5 cùng tháng 11 luôn.

Ngủ rồi viethuong

@ngoduyhung:

Ngày 13/10 bạn có nói \\\"Riêng có thg 5 thì ko có tiền gửi nên thôi\\\" có nghĩa là gì? Tức là bạn đã ko nhận đc tiền tháng đó mà mình nhờ Pen chuyển cho cụ Hảo hàng tháng phải không? Phiền bạn nói rõ hơn về việc này.

Cảm ơn.

Ngủ rồi DTam

dragonfly đã viết:
Trích dẫn

@DTam ơi: dra thấy cụ cũng có chăn rồi dù ko mới nhưng vẫn còn dùng tốt và đủ ấm. Mà hiện nay QT đang chuyển sang mùa hè khá nóng bức, nhưng quạt nhà cụ đã quá cũ và hư rùi, nên dra đề xuất mua cho cụ chiếc quạt máy đc ko bác DTam. Dra nhớ năm trước mua cho cụ Nậy là 250k, ko bt năm nay có lên ko. Bác đồng ý dra sẽ đi hỏi giá lại ạ.
Cảm ơn bác.
Thân,

ngoduyhung đã viết :
Dra thân, cái ghế đẩu nhỏ thì chắc không cần thiết bằng việc cho cụ cái chăn, Hưng thấy giường chiếu cũ quá, và toàn chăn bông cứng thôi, Nếu có thể, mọi người cho cụ cái chăn mềm nữa.

Vậy thì bây giờ mua chăn phải khg ? Nhờ các bạn hỏi giá , chăn dày , mềm , êm và ấm . Xin giúp DTam mua chiếu và gối mới cho Cụ luôn . Nhìn đồ đạc dùng để ngủ của Cụ mình nghĩ rằng khg tốt cho sức khỏe .

Ngủ rồi ngoduyhung

Cả nhà thân mến, lâu rồi Hưng mới quay lại từ sau đợt làm lại mái nhà cho cụ. Hằng tháng, Hưng vẫn chuyển tiền CMTX cho cụ Hảo đầy đủ. Riêng có tháng 5 thì không có tiền gửi về nên thôi, còn lại các tháng luôn nhận được 500k. Tuy nhiên, do không có máy ảnh hay lúc sớm lúc muộn và bận nhiều công việc nên thỉnh thoảng mới ghé thăm cụ được.
Chiều nay, Hưng chuyển tiền CMTX tháng 10, phải mượn cái máy ảnh để save lại

Dra thân, cái ghế đẩu nhỏ thì chắc không cần thiết bằng việc cho cụ cái chăn, Hưng thấy giường chiếu cũ quá, và toàn chăn bông cứng thôi, Nếu có thể, mọi người cho cụ cái chăn mềm nữa.

Ngủ rồi DTam

Cám ơn các bạn . Cụ Hảo đã nhận quạt với vẻ mặt vui vẻ .
Xin lỗi dragonfly , DTam sợ quạt điện tăng giá nên gửi dư một chút , quên dặn bạn nếu còn dư thì đưa luôn cho cụ Hảo mua quà thêm . Làm mất công các bạn phải chuyển trả lại .

dragonfly đã viết:
Trích dẫn
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Pen chuyển tới Dragonfly 300,000đ để các bạn khu vực Quảng trị mua quạt cho cụ Hảo dùm DTam.

Xin cảm ơn sự chung tay của DTam và cả nhà đối với hoàn cảnh cụ Hảo.

Thân.

1/10 vừa rồi, dra và a Hóa, bé Trang có ghé thăm cụ tình hình sau bão và cũng trung chuyển quà của bác DTam đến cho cụ.

Cũng may mưa to gió lớn dù nhà cụ ở giữa đồng, nhưng nhà cụ cũng ko sao. Thời gian xảy ra bão thì được di dời cư trú chỗ khác. Lúc dra và mọi ng lên thì cụ và chị cũng vừa về lúc sáng.
Dù đã wa mùa thu nhưng tiết trời QT vẫn đang còn nắng nóng, nên 1 chiếc quạt bây giờ vẫn rất quý với cụ. Cụ rất mừng và cảm ơn diễn đàn mình rối rít, vì đúng lúc chiếc quạt cũ (sau nhiều lần sửa đi sửa lại) giờ ko còn sử dụng đc nữa.

Cụ nhờ dra chuyển lời cảm ơn đến tất cả mọi ng đã wan tâm và ủng hộ cho cụ.
@: hôm đó sau bão cũng tan tác, ng ta chưa ổn định buôn bán nên dra đã ko lấy hóa đơn. Dra chỉ báo giá lại cả nhà mình đc rõ.
Quạt trị giá 250k, như vậy dư 50k.

@a Pen: e chuyển về quỹ lại rùi, a xác nhận luôn nha.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
hjc dra cũng quên nữa. Hôm vừa rồi dra cũng có hỏi cụ về tiền CMTX hàng tháng của cụ thì hay rằng mấy tháng rồi cụ ko nhận đc tiền cưu mang. dra về lục lại mấy bài viết trước thì thấy a Ngoduyhung đã thông tin và cập nhật về CMTX cho tới tháng 3, Còn các tháng 4,5,6,7,8,9,10 thì sao. dra nhớ là
yugidazai đã viết:
Trích dẫn

3. Quãng Trị Cụ Hảo 82 T - Tật nguyền - Neo đơn (500k/tháng)
...

viethuong đã viết:
Trích dẫn
viethuong xin hỗ trợ các hc sau:

* Cụ Hão  Quảng Trị  500k/thg    01-12/2013

viethuong
...

[/quote]
@a Ngoduyhung:kiểm tra lại xem a nhận đc tiền trung chuyển đến tháng nào? báo cáo đủ chưa?nhiều lúc trung chuyển rùi mà sót? Xác nhận lại đây a nghe
@Chị Viethương: c có tiếp tục CMTX hoàn cảnh này nữa ko ạ? vì e cũng có nhớ a Hưng có nói lâu rồi ko nhận đc tiền trung chuyển nhưng đến tháng mấy e quên rồi< hjc
thanks c

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Pen chuyển tới Dragonfly 300,000đ để các bạn khu vực Quảng trị mua quạt cho cụ Hảo dùm DTam.

Thân.

1/10 vừa rồi, dra và a Hóa, bé Trang có ghé thăm cụ tình hình sau bão và cũng trung chuyển quà của bác DTam đến cho cụ.

Cũng may mưa to gió lớn dù nhà cụ ở giữa đồng, nhưng nhà cụ cũng ko sao. Thời gian xảy ra bão thì được di dời cư trú chỗ khác. Lúc dra và mọi ng lên thì cụ và chị cũng vừa về lúc sáng.
Dù đã wa mùa thu nhưng tiết trời QT vẫn đang còn nắng nóng, nên 1 chiếc quạt bây giờ vẫn rất quý với cụ. Cụ rất mừng và cảm ơn diễn đàn mình rối rít, vì đúng lúc chiếc quạt cũ (sau nhiều lần sửa đi sửa lại) giờ ko còn sử dụng đc nữa.

Cụ nhờ dra chuyển lời cảm ơn đến tất cả mọi ng đã wan tâm và ủng hộ cho cụ.
@: hôm đó sau bão cũng tan tác, ng ta chưa ổn định buôn bán nên dra đã ko lấy hóa đơn. Dra chỉ báo giá lại cả nhà mình đc rõ.
Quạt trị giá 250k, như vậy dư 50k.

@a Pen: e chuyển về quỹ lại rùi, a xác nhận luôn nha.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Vịt đã chuyển 300k chị Dtam ủng hộ mua quạt cho cụ vào TK thủ quỹ. Các bạn tiến hành giúp nhé. Thanks.

cảm ơn chị Dtam đã ủng hộ cho cụ. A.Pen chuyển về dra và mấy AE sẽ mua trao cụ và thăm cụ luôn.
thân,

Ngủ rồi DTam

Cám ơn Vịt nhiều .
Mong các bạn ở Quảng Trị sớm giúp cụ Hảo có quạt điện .

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Vịt đã chuyển 300k chị Dtam ủng hộ mua quạt cho cụ vào TK thủ quỹ. Các bạn tiến hành giúp nhé. Thanks.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
@ bác DTam thân: bữa trước mua loại quạt đó cho cụ Nậy thấy vừa tiền mà cũng tốt nên mình mua loại đó cũng đc ạ. Còn tiền bác chuyển về quỹ cho a Penguin ạ. Rồi anh Pen chuyển về dra sau ạ.
Theo dra và các a em nghĩ là chúng ta nên đóng cho cụ cặp ghế đẩu (nhưng chân thấp khoảng tầm 15-20cm và mặt ghế to hơn ghế bình thường) (vì dra thấy dượng dra bị hỏng đôi chân do chiến tranh cũng di chuyển bằng cặp ghế đó nhưng cao hơn). Nếu bác DTam tán thành thì để nhóm QT đi hỏi giá ạ. Cảm ơn bác DTâm đã quan tâm đến cụ.
thân,

Ngủ rồi DTam

Lúc trước mình nhớ Cụ nói rằng cần những quần áo nhét vô cái bao kê chân . Xin các bạn tìm giải pháp v/v này . ( DTam khg muốn nhét quần áo cũ vì khó giặt , đã đề nghị mua gối gòn mới ở Siêu thị nhưng có bạn nói dùng gối khg thích hợp , vậy chúng ta nên làm sao để giúp Cụ kê chân ? ) Có thể dùng mousse nguyên tảng được khg thì tìm cách mua ?

Ngủ rồi DTam

Hơ , DTam đâu có yêu cầu gì về cái quạt . Tùy các bạn thấy loại nào tốt ( hi vọng xài khá bền ) là được rồi .
Làm sao chuyển tiền đến dragonfly ?