Tác giả Chủ đề: Cam Tuyền, Cam Lộ - Cụ Hảo 82 T - Tật nguyền - Neo đơn  (Đã xem 34921 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
DTam đã viết:
Trích dẫn
Các bạn ở Quảng Trị ơi , khi nào chúng ta có thể mua quạt cho Cụ ? Xin cho biết giá tiền để DTam gửi mua dùm . Cám ơn lắm .

hjc xin lỗi bác DTam, dra quên mất, giá quạt có đủ các loại giá từ 250k trở lên. Theo dra loại 250k cũng đẹp và tốt rồi, còn tùy yêu cầu của bác DTam,
Bác có thể nói rõ yêu cầu, nhóm QT sẽ hỏi mua ạ. cảm ơn bác
thân

Ngủ rồi DTam

Các bạn ở Quảng Trị ơi , khi nào chúng ta có thể mua quạt cho Cụ ? Xin cho biết giá tiền để DTam gửi mua dùm . Cám ơn lắm .

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
penguin đã viết:
Trích dẫn
Quỹ đã chuyển 767.000VND vào tài khoản Dragonfly. Cảm ơn em đã ứng trước!

e đã nhận đc rồi a,dạ ko có gì ạ, Tại chúng e ko chủ động lên kế hoạch đc nên ứng trước giải quyết cho nhanh khi kêu gọi đc mấy ông anh đi làm.hjhj

Ngủ rồi penguin

Quỹ đã chuyển 767.000VND vào tài khoản Dragonfly. Cảm ơn em đã ứng trước!

Ngủ rồi DTam

dragonfly đã viết:
Trích dẫn

@DTam ơi: dra thấy cụ cũng có chăn rồi dù ko mới nhưng vẫn còn dùng tốt và đủ ấm. Mà hiện nay QT đang chuyển sang mùa hè khá nóng bức, nhưng quạt nhà cụ đã quá cũ và hư rùi, nên dra đề xuất mua cho cụ chiếc quạt máy đc ko bác DTam. Dra nhớ năm trước mua cho cụ Nậy là 250k, ko bt năm nay có lên ko. Bác đồng ý dra sẽ đi hỏi giá lại ạ.
Cảm ơn bác.
Thân,

Xin lỗi vì mấy ngày qua DTam khg lên DĐ nên trả lời chậm trễ .
Cám ơn các bạn tv QT tận tình giúp đỡ Cụ Hảo . Mài che của Cụ khg tốn bao nhiêu tiền mà trông khang trang và chắc chắn .
@dragonfly : Bạn chu đáo lắm . DTam nhất trí với bạn , khg cần mua chăn thì mua quạt . Nhờ bạn cho biết giá tiền .

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Đội thợ đụng NTCM - Quảng trị thật tuyệt vời. Cảm ơn các bạn thật nhiều.

Pen chuyển trả dragonfly 767,000đ đã ứng để sửa lại mái che công trình phụ của nhà Cụ Hảo.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

Cám ơn dragonfly và các bác ở Quảng Trị đã dành thời gian giúp bà sửa mái che ạ :)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dra báo cáo tổng chi phí sửa mái che cho cụ:
+ 12 tấm bro sóng lớn 1.8m *60k/tấm(có phí vận chuyển)= 720k
+ 1 kg thép trắng=25k
+ 60 miếng cao cu= 10k
+ mua thêm 0.5 kg thép trắng:12k (do thiếu)
Tổng cộng: 767k

p/s: lần đi mua sau (miếng cao su và 0.5 kg thép) dra ko lấy hóa đơn

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
DTam đã viết:
Trích dẫn
Không gấp đâu dragonfly. Nếu các bạn khg có nhiều thời gian thì ưu tiên  sửa mái che bếp đi nhe . Chuyện  mền mùa đông và gối gác chân sẽ mua sau cũng được .

chiều thứ 3 và thứ 4 vừa rồi mấy a em QTri đã tranh thủ lên làm lại mái che cho cụ. Vì thời gian nay mọi người công việc nên chỉ tranh thủ đc vài người.
Chiều thứ 3 dra, a Xờm và a Duy lên phá dở mái che cũ và mua nguyên vật liệu, dọn vệ sinh xung quanh.

và sau khi gỡ dọn xong

chiều thứ 4, mấy a e dra, a gió lào và a Duy bắt tay vào làm mới mái che.
Nhà cụ có sẵn tre, nên thay luôn mấy đòn tay và kèo luôn cho cụ cho chắc chắn. Nhưng ko dựng cao lên đc vì mái nhà trên thấp sẵn rồi

Cuối cùng thì 3 a em cũng dựng lại xong, che kín lại xung quanh cho đỡ mưa gió tạt trước lúc chập tối.
p/s: Xin lỗi cả nhà giờ mới thông tin cho cả nhà
@DTam ơi: dra thấy cụ cũng có chăn rồi dù ko mới nhưng vẫn còn dùng tốt và đủ ấm. Mà hiện nay QT đang chuyển sang mùa hè khá nóng bức, nhưng quạt nhà cụ đã quá cũ và hư rùi, nên dra đề xuất mua cho cụ chiếc quạt máy đc ko bác DTam. Dra nhớ năm trước mua cho cụ Nậy là 250k, ko bt năm nay có lên ko. Bác đồng ý dra sẽ đi hỏi giá lại ạ.
Cảm ơn bác.
Thân,

Ngủ rồi DTam

Không gấp đâu dragonfly. Nếu các bạn khg có nhiều thời gian thì ưu tiên  sửa mái che bếp đi nhe . Chuyện  mền mùa đông và gối gác chân sẽ mua sau cũng được .

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
xin lỗi cả nhà thời gian wa các anh em QT bận quá, ko sắp xếp đc nên ko báo lên đây, dra và mấy a đang sắp xếp. Nếu đc chủ nhật này mấy anh em sẽ ứng tiền trước để làm rồi báo cáo sau ạ.
Cảm ơn tất cả ạ.
@DTam: dra sẽ hỏi và báo lại ạ. Xin lỗi a vì mấy tuần nay kẹt việc wa chỉ tranh thủ đc đi trung chuyển và hỏi giá cả và xem xét nơi mua vật liệu tiện nhất, và kiểm tra mấy đòn tay và cái kèo xem có còn chăc ko???... Em sẽ thông tin sớm ạ.
thân,

Ngủ rồi yugidazai

Mong nhóm Quảng Trị sớm sắp xếp thời gian (nếu được) giúp sửa mái che cho cụ ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi DTam

Nếu có thể , nhờ các bạn nghiên cứu giải pháp cho cụ  gác chân đỡ đau . DTam nghĩ rằng mua gối gòn mới ở Siêu thị chắc là êm nhất , nhưng các bạn thấy Cụ sử dụng không tiện . Vậy mình có thể dùng vật gì khác được không ? Xin tìm hiểu và cho biết giá , DTam sẽ gửi tiền để mua cùng với chăn đắp . Cám ơn các bạn .

Ngủ rồi ngoduyhung

Dragonfly đã hỏi giá vật liệu rồi hả? Vậy thì thống nhất thời gian làm đi nhé. Làm ngày chủ nhật là tốt nhất. Còn cái chăn thì thời tiết ở QT cũng không rét như ngoài Bắc mà cũng không nóng nhiều như trong Nam. Nên có thể mua cái chăn len vừa vừa. Nhờ Hiền đi hỏi giá luôn nhé. Trân trọng cảm ơn mọi người, biết được tin này chắc cụ vui lắm. :)

Ngủ rồi DTam

DTam không biết rõ thời tiết khí hậu ở miền Trung VN . Nếu có mùa đông và nếu trời lạnh nhiều thì có lẽ chúng ta nên mua chăn len dày nhất để Cụ được ấm áp . Tuy nhiên hình như loại chăn bông giống như vải dù thì dễ giữ cho nó sạch .
Nhờ các bạn xin ý kiến tư vấn của người bán hàng . Thanks.