Tác giả Chủ đề: Triệu Long, Triệu Phong - Chị Sang & Nga - Nghèo bệnh tật  (Đã xem 13890 lần)

Ngủ rồi yugidazai

dragonfly đã viết:
Trích dẫn
...chủ nhật này nấu cháo xong cả nhóm sẽ ghé thăm 2 chị và đưa ra đề xuất và kêu gọi ạ...

@dragonfly: e và mọi người đã ghé thăm 2 chị chưa? Nếu có thì viết bài cập nhật hen :), thanks e :)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
... Dra nghĩ nó dễ sống và chắc cũng ko có trồng nên xin cho nhóm QT 100 cây, để cho 2 chị và các hoàn cảnh khác của Quảng Trị như chị Oanh- Mệ Phả (gần chị Sang), chị Thủy (cam Lộ)...cảm ơn bác
Thân,

Cây Chùm Ngây rất dễ trồng , chịu hạn và điều kiện đất kém dinh dưỡng tốt. Không cần chăm sóc nhưng lá nấu canh ăn có giá trị dinh dưỡng rất cao. 6x sẽ gửi khoảng 200 hạt giống ra để chúng ta trồng cho bà con .
Giá trị dinh dưỡng của Chùm Ngây có thể xem link dưới:
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=15&id=66401

Cảm ơn các bạn nhiều.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
... Nếu nơi 2 chị ở xa xôi và đi lại khó khăn thì chúng ta có thể chuyển sang hình thức CMKTX và tuỳ tình hình cụ thể của chuyến thăm các bạn có thể trao đổi thêm về mức giúp đỡ với bác P.Quyen hoặc 6x nhé.
...

Chúng ta chuyển trường hợp này sang hình thức CMKTX . Khi các bạn khu vực Quảng trị có kế hoạch ghé thăm 2 chi thì thông báo để chúng ta kêu gọi ủng hộ giúp 2 chị.

Ngoài ra nhờ các bạn giúp 2 chị trồng khoảng 20-30 cây Chùm Ngây    để cải thiện dinh dưỡng cũng tiết giảm chi phí trong sinh hoạt cho các chị .
Nguồn cây giống có thể lấy từ Levandinh - Thanh hoá, Quangduy - Quảng nam, Rausachdonganh - Hà nội, Banbe6x - TP.HCM

Tổ TK-KT cập nhật dùm

Thân

chủ nhật này nấu cháo xong cả nhóm sẽ ghé thăm 2 chị và đưa ra đề xuất và kêu gọi ạ.
@bác 6x: lâu nay ít có thời gian nên ko theo dõi hết các bài viết trên diễn đàn mình. ko biết có cây hay vậy. Dra nghĩ nó dễ sống và chắc cũng ko có trồng nên xin cho nhóm QT 100 cây, để cho 2 chị và các hoàn cảnh khác của Quảng Trị như chị Oanh- Mệ Phả (gần chị Sang), chị Thủy (cam Lộ)...cảm ơn bác
Thân,

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
... Nếu nơi 2 chị ở xa xôi và đi lại khó khăn thì chúng ta có thể chuyển sang hình thức CMKTX và tuỳ tình hình cụ thể của chuyến thăm các bạn có thể trao đổi thêm về mức giúp đỡ với bác P.Quyen hoặc 6x nhé.
...

Chúng ta chuyển trường hợp này sang hình thức CMKTX . Khi các bạn khu vực Quảng trị có kế hoạch ghé thăm 2 chi thì thông báo để chúng ta kêu gọi ủng hộ giúp 2 chị.

Ngoài ra nhờ các bạn giúp 2 chị trồng khoảng 20-30 cây Chùm Ngây    để cải thiện dinh dưỡng cũng tiết giảm chi phí trong sinh hoạt cho các chị .
Nguồn cây giống có thể lấy từ Levandinh - Thanh hoá, Quangduy - Quảng nam, Rausachdonganh - Hà nội, Banbe6x - TP.HCM

Tổ TK-KT cập nhật dùm

Thân

BS

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Anh yugidazai đã viết:
Trích dẫn
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
Mong cả nhà chung tay CMTX cho hoàn cảnh này. thanks all

Mong cả nhà giúp sức ạ

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi yugidazai

dragonfly đã viết:
Trích dẫn

Mong cả nhà giúp sức ạ :)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
hôm wa đi làm về dra có ghé thăm 2 chị, trao 200k mà e hoaibao gửi và lấy thêm các thông tin về hoàn cảnh này.
mấy lần trước dra ghé mà 2 chị ko có ở nhà là chị Sang đưa chị Nga đi chữa bệnh,

(đây là chị Nga)
hiện tại chân chị cũng đi lại được nếu có người dìu đi, nên cũng ko làm đc gì, chỉ ngồi nhặt rau, hoặc làm cái gì nhẹ.
Nhà này được nhà nước ủng hộ cho 2 chị, nhưng chưa có bếp nên mấy chị nấu ở sân, khi mưa thì che bạt,

2 chị đau nên ko làm đc ruộng nữa cho họ mướn đất làm tới mùa người ta trả lúa cho mình ăn. Hiện tại 2 chị đc nhận hỗ trợ từ nhà nước 1 tháng 180k/người/tháng. Ngoài ra có hàng xóm và bà con hỗ trợ thêm để lo cho cuộc sống.

còn dưới đây là các giấy chứng nhận hộ nghèo và tinh hình sức khỏe của 2 chị

và đơn thuốc của 2 chị này bữa giờ thì nhiều dra chỉ đưa ảnh 1 số đoen

Tóm lại về gia cảnh 2 chị: chị Sang mất sức lao động 81%, chị Nga từ năm 2010 trở lại đây cũng chuyển bệnh, và có nhiều bệnh, ko đi làm đc, cũng bị mất sức lao động 81 %. Trong khi đó chỉ có nhận hỗ trợ từ nhà nước là 360k/tháng/2ng. Có lúa gạo ăn từ đất ruộng cho thuê, còn lại nhờ thêm sự giúp từ bà con, hàng xóm thêm qua ngày.
Đề xuất: CMTX 300k/tháng cho 2 chị. Mong cả nhà chung tay giúp đỡ.

Ngủ rồi Yến Anh

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Nhờ các bạn quảng trị cung cấp hình ảnh:

- Của 2 chị Sang & Nga
- Nhà và gia cảnh hiện tại
- BHYT ( Hộ nghèo được nhà nước cấp BHYT )
- Các giấy tờ của Bác sĩ về bệnh tình của 2 chị.
- Các hoá đơn thuốc trước đây và hiện nay.

Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

Thân.

Mong sớm nhận được hồi âm của các bạn QT để có thể chung tay giúp 2 chị em Sang và Nga.
Thân!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
penguin đã viết:
Trích dẫn
Quỹ đã chuyển 200.000VND vào tài khoản Dragonfly. Nhờ em kiểm tra lại giúp. Cảm ơn em!

dra đã nhận đc tiền a pen chuyển. Hôm trước (tháng 3, hjc lâu wa dra wen ngày rùi) dra có đi trung chuyển cho cụ Phả-chị Oanh có ghé tahwm trao tiền và xác minh 1 số thông tin mà 2 chị đi khỏi.
Bữa giờ bận nên dra chưa ghé lại ạ.
Cảm ơn a pen

Ngủ rồi penguin

Quỹ đã chuyển 200.000VND vào tài khoản Dragonfly. Nhờ em kiểm tra lại giúp. Cảm ơn em!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
hoaibao1996 đã viết:
Trích dẫn
mùng 3 tết bảo có gửi tiền cho thủ quỹ,bác dùm trích ra 200k Bảo gửi cho 2 chi

Pen chuyển cho Dragonfly 200,000đ để nhờ các bạn Quảng Trị gửi tới 2 chị Sang & Nga dùm Hoaibao1996.

@Nhóm Quảng Trị: Nếu nơi 2 chị ở xa xôi và đi lại khó khăn thì chúng ta có thể chuyển sang hình thức CMKTX và tuỳ tình hình cụ thể của chuyến thăm các bạn có thể trao đổi thêm về mức giúp đỡ với bác P.Quyen hoặc 6x nhé.

Cảm ơn các bạn nhhiều.
Thân.

BS

Ngủ rồi yugidazai

Mong tin nhóm Quảng Trị ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Nhờ các bạn quảng trị cung cấp hình ảnh:

- Của 2 chị Sang & Nga
- Nhà và gia cảnh hiện tại
- BHYT ( Hộ nghèo được nhà nước cấp BHYT )
- Các giấy tờ của Bác sĩ về bệnh tình của 2 chị.
- Các hoá đơn thuốc trước đây và hiện nay.

Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

Thân.

dạ chuyến đi tới dra và mấy anh chị sẽ lấy đủ thông tin ạ.

Ngủ rồi hoaibao1996

mùng 3 tết bảo có gửi tiền cho thủ quỹ,bác dùm trích ra 200k Bảo gửi cho 2 chi