Tác giả Chủ đề: Hà Nam (TP Phủ Lý) - Bà Đức - K gan, nuôi con học đại học  (Đã xem 12234 lần)

Ngủ rồi tuliptim

Em up ảnh hộ chị HBL ạ

Ngủ rồi haybanglong

Chào bạn NiNa và cả nhà!

Trước tiên, HBL rất xin lỗi bạn Nina, Trangvitgioi và Cả DD vì đã \"lặn\" một hơi dài, ko có tin tức gì về hc này.
HBL vẫn cố liên lạc với cháu nhưng ko thể liên lạc được. Khi HBL tham gia Face thì có nhìn thấy cháu vài lần trên F, đọc bài cháu thì biết cháu đã tốt nghiệp lại giỏi. HBL chưa biết cách nào liên lạc được thì lại thấy mất tăm ( dốt tin học khổ thế đấy). Mãi đến T11/2016 mới lại thấy trên F và kết bạn được với cháu.

Cháu cho biết: do mất máy ĐT nên mất toàn bộ số liên lạc. Cháu đã tốt nghiệp vào hè 2015. Cháu gửi lời cám ơn DD đã giúp đỡ cháu đến T10/2016 để cháu có thêm đk học thêm tiếng Nhật để rồi Tháng 7/2016 vừa qua cháu đã sang Nhật để vừa học vừa làm.
Với tính cách độc lập, tự tin, có khả năng làm cán bộ và hoạt động xã hội tốt nên cháu hòa nhập môi trường mới tốt ( thông qua F mà HBL cảm nhận như vậy). Hy vọng cháu sẽ ngày càng tiến bộ, thuận lợi hơn trong công việc và cs.
HBL rất cám ơn bạn NiNa đã tiếp sức để cháu có thêm niềm vui, động lực đạt được bước ngoặt như ngày hôm nay. Rất xin lỗi bạn vì sự thiếu hụt thông tin vừa qua. Mong bạn vẫn tin tưởng và tiếp tục đồng hành cùng các hc khó khăn khác trên DD NTCM nhé!
Thân!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=86195
Ni Na bạn Vịt cmtx 500k trong 6 tháng kể từ tháng 1/15. Cảm ơn thông tin kịp thời của chị Haybanglong.

Chị Haybanglong cho em số tài khoản của Thanh để em chuyển tiền nhé.

Như vậy thời gian chị Ni Na đăng ký CM đã hết và Lâu không có thông tin về tình hình cuộc sống của em Thanh. Mong cô Haybanglong và các thành viên miền bắc cố gắng sắp xếp thăm em và cập nhật tình hình cũng như đề xuất giúp đỡ kịp thời ạ!
Thân!

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!

Do hc của cháu Thanh hơi đặc biệt; cháu chỉ còn một mình mà lại thường xuyên ở KTX, ăn cơm bình dân; Tết Nguyên Đán cháu chỉ về nhà được 10 hôm rồi lại ra HN ngay; xe ô tô về dịp Tết lại đông chật nên HBL đã mạn phép DD để thay đổi món quà Cây mùa xuân; không mua quà cho cháu mang về lỉnh kỉnh, không thiết thực bằng việc đưa tiền để cháu về quê tự mua theo nhu cầu. Do vậy HBL đã trao 300K cho cháu tại nhà của HBL. Cháu rất cảm động trước sự quan tâm của DD và gửi lời cám ơn tới các cô bác anh chị.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ảnh dưới là của bài HBL viết ngày 06/01/2015.
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Hiện nay cháu đang đi thực tập, đến cuối tháng 03/2015 sẽ bắt đầu viết Luận văn tốt nghiệp; Cuối tháng 06/2015 sẽ bảo vệ Luận văn và tốt nghiệp trường Đại học công nghiệp Hà Nội - khoa Kế Toán. ( Cả khóa có 600 hs thì được 100 hs viết Luận văn; số còn lại phải làm Báo cáo và thi thêm 3 môn nữa)

Chúc cho cháu đạt điểm giỏi Luận văn và có cơ hội xin được việc làm để ổn định cuộc sống.

Thân!

Ngủ rồi haybanglong

Cám ơn bạn NiNa đã nhanh chóng hỗ trợ cháu Thanh hoàn thành nốt chặng cuối của 4 năm Đại học.

Số TK của cháu:   Lê Thị Tuyết Thanh
              711A58299183
NH: Viettinbanhk Chi nhánh Hoàn Kiếm Hà Nội

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Ni Na bạn Vịt cmtx 500k trong 6 tháng kể từ tháng 1/15. Cảm ơn thông tin kịp thời của chị Haybanglong.
...

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của NiNa và cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8

Chị Haybanglong cho em số tài khoản của Thanh để em chuyển tiền nhé.

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!

Cuối tháng 12/2014, cháu Thanh đã đến nhà HBL chơi và nhận nốt số tiền DD CMTX đến hết T12/2014. Nhìn cháu cao ráo, khỏe mạnh, xinh xắn và đặc biệt có nụ cười rất tươi. Tuy nhiên ngồi nói chuyện lâu thì cũng thấy trong mắt cháu sâu thẳm một nỗi buồn ...

HBL thấy mặc dù hc khó khăn, cô đơn như vậy nhưng cháu rất có chí, có định hướng tốt và quyết tâm học tập, trau dồi kiến thức khoa học và xã hội. Bên cạnh việc phải lo làm thêm để tự nuôi thân, cháu luôn cố học tốt để được miễn giảm học phí; rất tích cực trong các hoạt động của Đoàn trường và là Lớp trưởng. Và ngày 16 tháng 12 vừa qua cháu đã được kết nạp vào Đảng. Tuy với XH ngày nay thì có thể có người không muốn vào; nhưng nếu muốn cũng không hẳn đã dễ dàng, nhất là khi bạn đang là SV. Cháu rất thích học Tiếng Anh nhưng có đk đi học thêm Tiếng Anh, không có máy vi tính, không có điện thoại xịn để cập nhật Internet dễ dàng nhưng cháu vẫn luôn cố gắng tranh thủ học nhờ máy của bạn, nghe TA trên mạng nên khả năng nghe nói của cháu tốt hơn khả năng viết. HBL thấy cháu toát lên một vẻ tươi trẻ ( thèm tuổi 21 của cháu quá  :P ), nhanh nhẹn, tự tin; Đấy cũng là một lợi thế khi cháu đi xin việc sau này ( bên cạnh kiến thức chuyên môn và XH mà cháu đang cố gắng có được ).

Thưa cả nhà! hiện nay cháu bắt đầu đi thực tập và đến T6/2015 sẽ tốt nghiệp. Mấy tháng gần đây cháu đã chuyển vào ký túc xá ở để giảm chút CP, cháu chỉ kiếm được 800.000đ/tháng nên rất khó khăn.( Riêng tiền ở chiếm hết gần 500K).

HBL đề xuất chúng ta giúp thêm cháu 6 tháng nữa để cháu yên tâm học thi tốt nghiệp cho tốt, có kết quả xứng đáng với chuỗi ngày dài rất cố gắng của bản thân. Mức cưu mang từ 300K đến 500K/ tháng.

HBL đã gửi ảnh trao CMTX ở bài viết ngày 03/3/2015.

Rất mong sự ủng hộ của cả nhà!

Thân!

Ngủ rồi yugidazai

be-buti đã viết:
Trích dẫn
Mình xin CMTX em Thanh 05 200k/tháng, mình đã chuyênt tiền vào tài khoản em Thanh

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
...Chúng ta sẽ xuất quỹ Garage Sale để chia sẻ gánh nặng cuộc sống với Thanh 300,000đ/tháng bắt đầu từ tháng 7/2014 đến hết tháng 12/2014 (06 tháng)...

Hết tháng 12 là hết hạn CM từ các MTQ đến em Thanh.
Nhờ bạn tuanmitombui giúp cập nhật tình hình CMTX trong thời gian và đề xuất có tiếp tục CM nữa ko? :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi tuanmitombui

hôm chủ nhật vừa rồi, Bụi đã chuyển cho em thanh 600k của tháng 7 và 8 , thêm 300k của tháng 9. tại chùa (nồi cháo hn ) rồi cả nhà nhé. đây cũng là lần đầu thanh tham gia nấu cháo cùng mọi người. vẻ ngơ ngác và khuôn mặt hơi buồn làm mọi ng rất ngạc nhiên. cảm ơn các anh chị đã tiếp sức thêm nghị lực giúp thanh trong việc học của cô gái này.!

Ngủ rồi tuanmitombui

sory bác be buty , hôm trước vì do sai sót. em gửi số tài khoản em thanh thiếu 1 số , mong bác check lại. thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
be-buti đã viết:
Trích dẫn
Mình xin CMTX em Thanh 05 200k/tháng, mình đã chuyênt tiền vào tài khoản em Thanh

Xin cảm ơn Be-buti đã tiếp sức em Thanh trên con đường học vấn.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
be-buti đã viết:
Trích dẫn

Cảm ơn bác Be_buti đã đồng hành cùng em :)
Mong tổ điều phối duyệt ah!

Ngủ rồi be-buti

Ngủ rồi Thocon

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Thỏ đã chuyển 1.800.000VND vào tk chị Haybanglong, nhờ chị trung chuyển đến Thanh nhé.

Cảm ơn chị.