Tác giả Chủ đề: Triệu Long, Triệu Phong - Gđ bà Phả chị Oanh.  (Đã xem 27305 lần)

Ngủ rồi hankio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #113 vào: 04-11-2017 11:41:42
thank tất cả mọi người rất nhiều. những tấm lòng đã giúp gia đình vượt qua khó khăn.

Ngủ rồi hankio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #112 vào: 16-10-2015 11:34:14
cảm ơn tất cả mọi người diễn đàn.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #111 vào: 03-10-2015 12:44:26
Trích dẫn của:
P/S: dra tập hợp lại ảnh rồi dra sẽ úp lên ạ[/quote

dra xin post ảnh trao tiền CMTX  tháng 5,6 &7 cho mệ Phả

Ngủ rồi TLC

Trả lời #110 vào: 23-08-2015 22:09:00
chào cả nha,

Cám ơn các bạn đã luôn quan tâm theo dõi TH này. TLC xin ngừng cmtx TH này và chuyển sang giúp các gia đình khác.

Cầu chúc gia đình bác Phả gặp nhiều may mắn, đỡ vất vã hơn.

@Vịt, nhờ em note lại.

Cám ơn.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #109 vào: 15-07-2015 05:58:43
Trích dẫn của: \"dragonfly\" post=88741
... mấy AE Quảng Trị có đề xuất ngừng  CMTX trường hợp bà Phả từ tháng 8/2015.
P/S: dra tập hợp lại ảnh rồi dra sẽ úp lên ạ

Mừng cho gia đình bác Phả. Chúng ta sẽ ngừng CMTX gia đình bác Phả từ tháng 8/2015.

TỔ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #108 vào: 13-07-2015 01:12:49
Hiện tại dragon đã nhận được tiền CMTX của bà Phả đến tháng 7/2015. Và hàng tháng khi nhận được tiền của a TLC ủng hộ cho bà Phả (qua sự trung chuyển của c trangvitgioi) thì dra hoặc anh em trong nhóm đã trung chuyển đến bà vào mỗi dịp giữa tháng hoặc cuối tháng. Bệnh của bà Phả đã là bệnh mãn tính và quá lâu rồi nên khi thời tiết thay đổi và đặc biệt con thứ 2 của bà mất gây sốc về tinh thần nên nhiều lần bà đã phải đi cấp cứu, nhiều lúc nằm viện đến 2 tuần. Rồi cũng mua thuốc thang về nhà uống. Vì cũng nhiều tháng rồi diễn đàn hay bị lỗi mà dra cũng hơi bận nên ko cập nhật thường xuyên nhưng trung chuyển đến bà Phả thì nhiều ngữ cảnh khác nhau: Có khi thì bà đang cấp cứu tại bệnh viện Triệu PHong, AE vào phát cháo thì ghé thăm trao luôn, khi thì về nhà gặp ông Linh, khi thì gặp 2 ông bà, ......... Bệnh của bà thì ko thay đổi được rồi nhưng vài thánng gần đây cuộc sống của gia đình thì có ổn định hơn. Con cái trong gia đình làm ăn đã khá giả hơn và nhiều anh chị đã chuyển về sống gần nhà ông bà nên ông Linh có thể yên tâm lo làm ăn thêm ngoài những công việc đồng áng như trước đây. Thu nhập thì không cố định nhưng có thể lo cho cuộc sống của ông bà. Nên mấy AE Quảng Trị có đề xuất ngừng  CMTX trường hợp bà Phả từ tháng 8/2015.
P/S: dra tập hợp lại ảnh rồi dra sẽ úp lên ạ

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #107 vào: 15-04-2015 16:34:48
Lâu không có thông tin về  sức khỏe của bà Phả. Mong Dragonfly cập nhật giúp cả nhà ạ :)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #106 vào: 03-09-2014 09:09:44
Hàng tháng dra vẫn nhận được tiền CMTX của a TLC do chị trangvitgioi chuyển đến cho dra, và dra cũng trung chuyển bà Phả.
Tháng 6, dra chưa kịp về thì ông Linh chở đứa cháu đi mua thuốc ghé luôn tiện ghé wa nhà dragon cho trái mít chín.
Tháng 7, dra đi vô miền nam 1 thời gian, nên có điện ông Linh ghé nhà, nhờ mẹ dra trung chuyển đến bà Phả.
Tháng 8, đi làm về dra có ghé thăm bà Phả và trung chuyển đến bà.

Mấy tháng nay tình hình sức khỏe của bà Phả cũng khá lên nhiều, và thời gian nghỉ hè nên cũng có cu cháu ở nhà chơi và trông nom bà Phả, nhờ vậy ông Linh cũng đi làm được kiếm thêm thu nhập.
p/s: Tháng 6& 7, dra ko có nhà, toàn nhờ mẹ đưa nên ko chụp được hình ảnh,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #105 vào: 26-05-2014 05:19:34
TLC đã viết:
Trích dẫn
Cam on Dragonfly da xap sep thoi gian tham hoi va cap nhat len dien dan. Nho em update tinh hinh suc khoe cua ba Pha.

Cam on

cảm ơn a TLC ạ. Vừa rồi dra cũng đã trung chuyển tiền tháng 5 đến bà Phả.

Tại bệnh đã lâu năm rồi, thời tiết Quảng Trị nắng nóng oi bức, nên nhiều lúc khó thở, cấp cứu, rồi lên bệnh viện huyện nằm truyền thuốc vài hôm rồi về nhà, gần như bà Phả làm bạn với thuốc. Có khi mấy AE phát cháo ở bệnh viện thì cũng thấy cụ nằm ở viện, cũng vô hỏi thăm tình hình cụ ạ.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #104 vào: 20-05-2014 11:52:21
Cam on Dragonfly da xap sep thoi gian tham hoi va cap nhat len dien dan. Nho em update tinh hinh suc khoe cua ba Pha.

Cam on

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #103 vào: 27-04-2014 02:24:56
dra đã nhận được tiền CMTX của cụ và đã trung chuyển đến bà Phả hàng tháng cho đến tháng 4 vừa rồi ạ. (T1:700k, T2,3,4: 300k theo đề xuất). Các lần dra đều ghé nhà thăm bà Phả, hoặc về nhà chị Sang thì ghé nhà bà, có tháng 3 dra chưa về thì Ông Linh (chồng bà Phả) chở đứa cháu có ghé nhà thăm và gửi biếu mấy AE Quảng Trị bắp ngô (quà cây nhà lá vườn)
Nhưng xin lỗi là thời gian rùi dra có nhiều chuyện nên giờ cũng chẳng biết bỏ ảnh ở đâu tìm mãi ko ra, may trong máy ảnh còn mấy cái mới nhất (tháng 3+tháng 4). Mong cả nhà thông cảm. Dra sẽ rút kinh nghiệm lần nào trung chuyển viết bài lên luôn cho rồi,hjc.
Năm nay cũng mừng cho gia đình bà Phả cũng được mùa nhưng ai cũng được nên giá cả bán cũng ko đc bao nhiêu. Còn sức khỏe thì cũng tùy hôm, hôm dra về thì mới đau xong, mà có hôm thì khỏe có thể đi ngồi cây rau ngọn cỏ.

thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #102 vào: 07-02-2014 16:17:09
hôm 28 tết mấy AE ghé thăm bà Phả thì bà mới bệnh viện về 1 ngày,

tình hình là bà bị tim quá lâu đãn đến nhiều bệnh khác, ăn uống ko đủ chất sức khỏe lại càng ngày càng yếu, bà ngồi nói chuyện mà tay thì run run, nói 1 lúc lại ngồi thở hổn hển. Bây giờ bà phải uống qua nhiều loại thuốc.

@ Đến thời điểm hiện tại cụ mới nhận đc tiền CMTX năm 2013, còn từ tháng 1/2014 (300k/tháng) cụ chưa nhận được. Nếu được mong a TLC chuyển sớm để dra chuyển về cho cụ ăn uống bồi bổ và thuốc thang thêm. Cảm ơn a nhiều

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #101 vào: 20-01-2014 03:39:34
TLC đã viết:
Trích dẫn
TLC xin tiep tuc CMTX truong hop nay theo de xuat .

Cam on

Cảm ơn a TLC rất nhiều ạ.
Hiện tại bà Phả lại phải cấp cứu ở bệnh viện Triệu Phong. Hôm wa mấy AE phát cháo xong ở bệnh viện có ghé thăm. Sức khỏe của bà bây giờ rất yếu.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #100 vào: 12-01-2014 01:35:35
TLC xin tiep tuc CMTX truong hop nay theo de xuat .

Cam on

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #99 vào: 11-01-2014 12:23:49
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
@ dragonfly: Từ tháng 11/2013 chị chuyển cmtx của anh TLC thay anh Pen em nhé, khoản 700k em nhận được tháng 11 & 12 do chị chuyển (cập nhật topic chuyển cmtx hằng tháng).

Nhờ anh TLC ý kiến đề xuất của dragonfly.

Thanks all.

@ cảm ơn chị Trangvitgioi, dra tưởng a Pen chuyển nên nói nhận đc tiền a Pen chuyển. Dra đã chuyển cho gia đình.
@ a TLC ơi a có tiếp tục CMTX (300k) cho bà Phả nữa ko ạ?
Mong tin từ a. Cảm ơn a đã giúp đỡ cho gia đình thời gian qua.