Tác giả Chủ đề: Cam Thuỷ, Cam Lộ - Cụ Nghiệm - Bệnh & Neo đơn  (Đã xem 23704 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #76 vào: 08-08-2016 15:18:31
Trích dẫn của: \"Smallpig\" post=93771
Sorry vì đã lâu không vô DD để cập nhật tình hình nên Smallpig không biết để trả lời, nếu Dragon đã nhận được CMTX t7 thì không cần phải chuyển lại đâu, Dragon hãy giữ lại và đợi tới tết chuyển mừng tuổi cho 2 Mẹ con cụ Ốm dùm nhé.
Cảm ơn.

Dạ em sẽ chuyển đến 2 mẹ con cụ Ốm vào dịp tết ạ. Thay măt cho 2 mẹ con cụ e cảm ơn chị nhiều.

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #75 vào: 04-08-2016 23:50:25
Rất vui vì con cháu của cụ đã làm ăn khá hơn và có thể chăm sóc cho cụ, vậy Smallpig xin ngưng cưu mang trường hợp này bắt đầu từ t7/2016. Xin xảm ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ trung chuyển cho Smallpig trong thời gian vừa qua, chúc mọi người thật nhiều sức khoẻ.

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #74 vào: 04-08-2016 23:45:32
Sorry vì đã lâu không vô DD để cập nhật tình hình nên Smallpig không biết để trả lời, nếu Dragon đã nhận được CMTX t7 thì không cần phải chuyển lại đâu, Dragon hãy giữ lại và đợi tới tết chuyển mừng tuổi cho 2 Mẹ con cụ Ốm dùm nhé.

Cảm ơn.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #73 vào: 22-07-2016 23:33:55
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=93521
Chào cả nhà !

Mừng cho cụ Nghiêm .

Chúng ta sẽ ngừng việc CMTX cụ Nghiêm từ tháng 7 / 2016 cả nhà nhé .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân.

Chắc có lẽ chị smallpig và a Tiger chưa đọc được đề xuất của nhóm QTrị và phê duyệt của bác 6x hay sao hôm vừa rồi dragonfly kiểm tra tài khoản vẫn tiếp tục nhận được tiền CMTX tháng 7 cho cụ Nghiệm. Giờ dragon chuyển nốt tháng đó cho cụ, hay chị Smallpig cho dragon stk chuyển lại để cưu mang hoàn cảnh khác.???

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #72 vào: 12-07-2016 15:27:38
Chào cả nhà !

Mừng cho cụ Nghiêm .

Chúng ta sẽ ngừng việc CMTX cụ Nghiêm từ tháng 7 / 2016 cả nhà nhé .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #71 vào: 04-07-2016 21:59:14
Đến bây giờ dragonfly đã nhận được tiền CMTX của cụ Nghiệm đến tháng 6/2016 và cũng đã trung chuyển đến cụ số tiền nhận được có khi từng tháng, có khi 2 tháng 1lần.

@ a. Hóa: Còn mấy cái bên máy anh up lên dùm e với nghe. thanks a
Hiện nay mấy anh em trong nhóm sức khỏe cũng ổn, thỉnh thoảng hơi mệt do thời tiết Quảng Trị thất thường và cụ cũng già hơn, nhưng con cháu cụ đã qua thời gian khó khăn (làm ăn khấm khá hơn, cháu hết đau ốm) và có thể hỗ trợ thêm cho cụ. Nên mấy ACE trong nhóm đề xuất ngừng CMTX cho cụ Nghiệm. Cụ chuyển lời cảm ơn đến chị smallpig và a Tiger cũng như diễn đàn mình đã hỗ trợ cụ trong thời gian qua.
@ chị Smallpig ơi dragon xin đề xuất nếu được mong chị CMTX cho trường hợp cụ Ốm vì xác minh đã lâu mà chưa có MTQ nào hỗ trợ (http://nguoitoicuumang.com/index.php/forum?view=topic&catid=18&id=86792). Cảm ơn chị nhiều

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #70 vào: 11-11-2015 21:10:33
Hi a tiger!
dragon nhớ lần trước a hỏi dragon có viết bài trả lời lại và cập nhật tiền chuyển CMTX tới cụ mà giờ sao giờ mở lại xem ko thấy lại ri ko biết. vì bận wa em ko cập nhât thường xuyên được vì thực sự 1 lần viết bài tập hợp ảnh, up ảnh cũng lâu mà mấy anh đi chuyển tiền cùng dragon ko chịu làm dùm mấy cái báo cáo ni. mà tình hình cụ vẫn thường rứa ko có chuyển biến gì đặc biệt. nên dragon hay để khi rảnh mới cập nhật vài tháng 1 lần, nhưng tiền chuyển đến cụ thì vẫn chuyển đều đều. xin lỗi a và chị smallpig.
Cho đến hiện tại bây giờ dragon đã nhận được tiền chuyển của chị smallpig do a tiger chuyển đến tháng 10/2015. và dragon và 1 số anh em trong nhóm (có khi a Hóa, có khi a Tuấn và có khi ông xã của dragon) đã chuyển đến cụ đến tháng 10/2015. có khi thì đi Gio Linh (mụ mãi) ghé vào, hoặc có khi đi Cam lộ ghé về, và có lần trao trực tiếp cho cụ, có khi cụ đi khỏi dragon và a Hóa gửi lại cho dì hàng xóm. Tình hình cụ mấy tháng qua nhìn chung vẫn khỏe, thỉnh thoảng cảm và đau đầu do thời tiết ở Quảng Trị thay đổi liên tục trong 1 ngày, nắng rồi mưa, mưa rồi nắng. Còn heo thì cụ hết nuôi rồi, bữa nay chuyển wa nuôi được 12 con gà cũng vừa vừa, chắc bán kịp tết. ngoài ra thì cũng nhờ mấy cây rau khoai và cây ổi ăn hoặc lâu lâu bán ở chợ kiếm thêm mắm muối.
p/s: ảnh dragon các tháng trước  dra sẽ  tìm lại xem đã vì bữa trước dragon nói viết bài cập nhật rồi nên xóa rồi, để hỏi xem máy mấy a còn lưu ko rồi dra đưa lên. còn tháng 9 và 10 dra sẽ nhờ a Hóa up lên.
thân,

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #69 vào: 09-07-2015 21:10:45
Hi Dragonfly!

Tiger vẫn chuyển tiền chị Smallpig cho cụ vào tk của bạn đều mỗi tháng, cập nhật một chút tin tức, một chút hình ảnh về cụ và bạn luôn cho mọi người biết cụ khỏe không và bạn có khỏe không nhé.  :P

Thank!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #68 vào: 15-04-2015 16:47:42
Lâu không có thông tin về hoàn cảnh cụ, mong các thành viên Quảng Trị ghé thăm và cập nhật tình hình sức khỏe  cụ giúp cả nhà ạ  :)
Cảm ơn cả nhà!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #67 vào: 22-10-2014 21:36:53
Hi bạn Dragonfly!

Tuần trước Tiger đã chuyển tiền tháng 10 chị Smallpig giúp cụ, tháng 09 Tiger cũng chuyển rồi nhưng quên viết bài. Lúc nào rảnh bạn tranh thủ ghé trao tiền tới cụ giúp nhé!

Cảm ơn bạn! :)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #66 vào: 03-09-2014 09:03:49
dra xin lỗi a Tiger và chị smallpig. dra đã nhận được tiền hàng tháng và cũng đã trung chuyển đến cụ, nhưng dra lại chưa cập nhật lên diễn đàn.
tháng 6 dragon bận nên dra đã trung chuyển đến cụ tháng 6 và tháng 7 (khi nhận đc tn a Tiger chuyển).

và tháng 8 dra cũng đã trung chuyển đến cụ.

Cụ vẫn khỏe nhưng thỉnh thoảng có đau nhức mỏi cơ thể do tuổi già và đau đầu do thay đổi thời tiết. Cháu cụ bữa nay đã bớt đau, nên thỉnh thoảng chị con gái cụ đi chợ buôn bán có ghé về thăm cụ, Hằng ngày cụ tự túc cơm nước, chăm con lợn để kiếm thêm ít tiền và cũng khuây khỏa tuổi già, Còn dì hàng xóm lúc rảnh cũng hay ghé qua thăm cụ và tâm tình. Cụ làn nào cũng gửi lời cảm ơn đến nhóm từ thiện của mình, đặc biệt chị (smallpig) và a (Tiger) đã ủng hộ và chuyển tiền đến cho cụ mua thêm thức ăn, thuốc thang hàng ngày.
thân,

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #65 vào: 18-08-2014 20:36:48
Tiger đã chuyển giùm chị smallpig tiền cmtx tháng 8 vào tk dragonfly, bạn chuyển đên cụ Nghiệm giùm nhé!

Cảm ơn bạn!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #64 vào: 16-07-2014 20:11:34
Tiger đã chuyển giùm chị smallpig tiền cmtx tháng 7 vào tk dragonfly, bạn kiểm tra giùm nhé!  

Cảm ơn bạn!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #63 vào: 19-06-2014 19:20:40
Cụ có heo nuôi là có việc để làm thêm vui rồi, nhưng có thêm con nữa thì hay hơn vì theo kinh nghiệm nuôi heo từ mẹ mình thì nuôi từ 2 con trở lên nó mới nhanh lớn  :lol:

Mấy hôm trước mình có chuyển tiền tháng 6 từ chị Smallpig vào tk bạn rồi. Bạn kiểm tra và chuyển giùm nhé! thân!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #62 vào: 20-05-2014 16:10:25
Tiger đã viết:
Trích dẫn
Tiger đã chuyển giùm chị smallpig tiền cmtx tháng 5 vào tk dragonfly, bạn kiểm tra giùm nhé!   :)

dra đã nhận được và đã trung chuyển đến cụ hôm 18/05 vừa rồi. cảm ơn a Tiger và c.Smallpig.

Cụ vẫn khỏe ạ. Bữa nay cụ có nuôi 1 chú lợn nhỏ phần kiếm thêm thu nhập phần cũng cho vui tuổi già, vì nắng nóng và già cả cụ cũng ko đi đâu đc.
thân,