Tác giả Chủ đề: Đắk Lắk - Nồi cháo từ thiện - Xã Cư Pui  (Đã xem 57291 lần)

Ngủ rồi hindori

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 21-11-2012 00:32:20
Nhờ DD cho thông tin về địa chỉ tập kết hàng ở BMT để Hin sắp xếp nhờ giao dầu ăn (32l) và 100kg tháng đầu tiên - cám ơn cả nhà

Hin

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #31 vào: 20-11-2012 23:18:42
Số lượng hàng chuyển xuống Cư Pui dự kiến sẽ là:

- 4 nồi 50 lít
- 400 chén + 400 muỗng
- Gạo + dầu ăn...
- Dụng cụ khác
- Khoảng 50 hộp nhựa có nắp dành cho trẻ bệnh phải đem cháo về nhà (chị Lá mua thêm giùm nhé)

Vì vậy sẽ vẫn phải thuê thêm 1 xe (7 chỗ) nữa mới đủ chở hết hàng và người. Traithuongyeuthuong lưu ý nhé, đến thứ 5 chốt số lượng rồi em đặt xe lại.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #30 vào: 20-11-2012 20:10:19
Vậy là không phải thuê xe nữa phải không các bác. Mừng quá.
Tối qua Traithuongyeuthuong vô DD thì chưa có bài của bác Hindori... chiều nay vô tình nói chuyện với Chị Lephung mới biết được tin là có xe, suýt nữa thì chiều nay traithuong đặt cọc thuê xe 16 chỗ trên này rồi.
 @ chị Lá thuvang: Chị nói với tài xe là bỏ đồ xuống trước cổng Trường tiểu học Tô Hiệu - đường Lê Duẩn ( Phường EATAM). (Gần trường Đại Học Tây Nguyên). Chị gửi xe tới BMT buổi sáng hoặc buổi chiều tối dùm e nhé,( Vào giờ hành chính thì e đi làm ạ).
Có vài bạn trên này muốn tham gia đi cùng nấu cháo với DD mình vào sáng thứ 7 này. Mà xe 9 chổ mà còn chở đồ đạc nữa thì ko biết có đi được ko nhỉ?

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #29 vào: 20-11-2012 17:12:06
Chào cả nhà,

Bs. Phụng vừa gửi danh sách các cháu SDD Cư Pui  

[img/]

Tổng cộng 324 cháu (số liệu tháng 6/2012)

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #28 vào: 20-11-2012 09:04:22
Chúc cả nhà chuyến đi thành công và thắng lợi!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #27 vào: 19-11-2012 22:33:02
lathuvang đã viết:
Trích dẫn
...
Mong BQT điều phối quỹ để Lá chuyển cho Tiger đi mua các món còn thiếu.
...

Cảm ơn sự chung tay của gia đình chị Tuyết. Vậy là có thể yên tâm về việc chủ động trong trung chuyển hàng hoá và người rồi.

Lá tạm ứng 5,000,000đ để Tiger chủ động mua sắm thêm những vật dụng và phụ liệu cần thiết cho nồi cháo.

6x đang khẩn trương chuẩn bị một ít cây giống cho đồng bào Cư Pui.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #26 vào: 19-11-2012 22:01:42
Cảm ơn Chị Tuyết (chị của Hin)đã hổ trợ xe, chị đã hủy vé với xe Mai Linh. Số lượng là 7 như chị đã báo với em khi chiều. Chị sẽ chăm sóc bác tài chu đáo  :P , à cho các bạn nữa (có lẽ 1 nồi xôi và một bình cafe thượng hạng).
Danh sách các bạn đăng ký với Lathuvang đến ngày hôm nay :
1/ Samh185.
2/ Khoaimonluoc.
3/ Fullmoon.
4/ Bạn của Samh185.
5/ Tiger.
6/ Quỳnh Anh.
7/ Lathuvang.
Các bạn đi vui lòng tập trung tại quán cơm Saigon.
Xe khởi hành lúc 19h ngày 23/11/12. Mong các bạn đến đúng giờ.
Lathuvang.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi hindori

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #25 vào: 19-11-2012 21:44:47
Một người chị của Hin có nhã ý cho mượn một chiếc xe van 9 chỗ để các bạn có thể sử dụng cuối tuần này cho chuyến đi Cư Pui - mình chỉ cần lo ăn, ngủ và...cà phê đen  :)  cho bác tài và có thể sử dụng xe từ chiều ngày thứ 6 đến hết Chủ Nhật - như vậy mình có thể
- tiết kiệm chi phí đi xe Mai Linh
- có xe trung chuyển (người và hàng hoá) từ Buôn Mê Thuột vào Cư Pui
- linh động trong thời gian di chuyển từ TPHCM lên BMT

Tuy nhiên sẽ hơi vất vả tí cho  các bạn vì xe 9 chỗ không có giường nằm như xe Mai Linh, nên BTC chắc phải sắp xếp đội hình hợp lý để dựa nhau mà ngủ - không được dựa bác tài  :cheer:

Cả nhà vui lòng xác nhận và chốt lại số lượng đi càng sớm càng tốt với chị Lá Thu Vàng để tiện sắp xếp nhé, nhờ chị Lá thông báo thời gian và địa điểm xuất phát cho mọi người. Hin đã nhắn số phone cúa anh Vũ (bác tài) cho chị Lá.

Cám ơn cả nhà,
Hin

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #24 vào: 19-11-2012 21:26:27
Tiger xin đăng ký một vé đi tham gia khai trương nồi cháo Cư Pui  :) .

Thân mến!

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #23 vào: 19-11-2012 13:48:05
Chào cả nhà !
Hôm qua Hindori đã cho người nhà chuyển tới quán cơm Saigon :  4 nồi 50 lít, 500 chén, 500 muỗng và ngày mai sẽ chuyển tiếp 1 số vật dụng nữa.
Tiger sẽ đi mua máy cắt rau củ, máy xay ,bột nêm, bột canh, tiêu, găng tay, khẩu trang...,sau đó sẽ gửi xe khách mang đi trước , Traithuongyeuthuong sẽ nhận ở đầu Buôn Mê Thuột.
Mong BQT điều phối quỹ để Lá chuyển cho Tiger đi mua các món còn thiếu.
@Traithuongyeuthuong : em cho địa chỉ nơi nhận nhé. Khi nào tập trung hàng đủ chị sẽ alo cho em để nhắn nhà xe. Cảm ơn em.
@Khoaimonluoc : mình sẽ tập trung ở trạm Lê Hồng Phong. Mai chị đi lấy vé rồi thông báo cụ thể hơn.
Thân,

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi opla

Trả lời #22 vào: 19-11-2012 13:41:23
Xin cám ơn cả nhà đã chung tay thực hiện nồi cháo dinh dưỡng ở nơi rất xa, lúc đầu tưởng chừng như không làm được!

Op xin gửi tặng băng rôn cho nồi cháo. Theo tư vấn của Thaidzuy, chúng ta cần in 4 băng rôn và để trống ngày. Sau khi các tổ ở các địa điểm khác nhau đã thu xếp và xác định được ngày, phiền các bạn điền vào chỗ trống.

Op sẽ in ra và gửi nhờ các bạn tại TpHCM đem đến DakLak.

Cám ơn nhiều.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #21 vào: 18-11-2012 20:27:11
lathuvang đã viết:
Trích dẫn

- SG - BMT , khởi hành lúc 21h ngày 23/11/12. Ngày 20/11/12, Lá sẽ đi lấy vé. Mong các bạn đăng ký chính xác dùm hén.
- BMT - SG , khởi hành về lúc 8h ngày 25/11/12.

Mình cũng muốn đi BMT một chuyến xem dân tộc như thế nào và kiếm 1 thiếu nữ dân tộc đưa xuống đồng bằng chứ  :laugh: nhưng ngày này mình bận mất rùi  :(  :silly:  :( . Thui dịp khác mình sẽ lên cũng được . Chúc các bác ngày đó đi vui vẻ và hoàn thành tốt nhiệm vụ nhé .

Ngủ rồi le phung

Trả lời #20 vào: 18-11-2012 15:28:36
@Chị Lá: em có việc riêng phải lên BMT trước mấy ngày. Chị cho em hủy vé nha. Cám ơn chị nhiều  :)
Hẹn gặp mọi người ở BMT

Ngủ rồi le phung

Trả lời #19 vào: 17-11-2012 23:15:36
Chị Lá cho em đăng ký 1 vé nha. Cám ơn chị nhiều!

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #18 vào: 17-11-2012 21:32:41
@ A Thai Dzuy: E cũng đang chờ a để cùng bàn bạc về việc tiếp đón các anh chị ở sg lên và từ Đà Nẵng và Vũng Tàu lên BMT và chuẩn bị xe cộ đi xuống Cư Pui, nói chung là mọi thứ hậu cần có thể để chương trình diễn ra tốn đẹp nhất.
Í mà e quên mất, Xe Ô tô ko được đi thẳng đường Lê Duẩn qua ngã 6 ngay cạnh Trung Tâm Văn Hóa Dak Lak mà phải đi tránh đường Đinh Tiên Hoàng ra đường Nguyễn Tất Thành, nên tập trung ở đó hơi bất tiện. Để e xem lại địa điểm nào thuận tiện cho các bác xuống xe rồi mình tập trung luôn và thuận tiện để các bác nghỉ ngơi lại 1 đêm rùi e nhắn lại nha.
@ Chị Lá: A Thai Dzuy vào trước để chuẩn bị mọi thứ và đón tiếp các bác, còn e thì ở sẵn đây rồi nên luôn sẵn sàng và vui mừng được đón tiếp các bác từ SG, ĐN, VT ... tới BMT ạ.
Đây là sđt của e, có j mọi ng liên lạc cho dễ nhé: 0917466860.
@ A Thai Dzuy, a cho e xin sdt có j a e mình bàn bạc và chuẩn bị cho dễ nhé, Vì tuần sau e phải đi tập huấn sợ là ko lên mạng thường xuyên đc. Thanks a.