Tác giả Chủ đề: Triệu Ái, Triệu Phong - Linh Đan & Tuấn Anh - Mồ côi Mẹ  (Đã xem 18221 lần)

Ngủ rồi hoaibao1996

Mong bạn pham tiến cho mình STK,tên ngân hàng,họ tên người hưởng để mai mình gửi 100k

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
@ Pham_Tien84
...
1 hoaibao1996. giúp 100K 6 tháng
2 Đỗ Quyên. giúp 400K 5 tháng
3 Trần Đức Duy. giúp 100K 6 tháng.

Cảm ơn sự chung tay giúp đỡ của các bạn cho HC này.
...

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Trường hợp này xa với ngân hàng nên bạn Phạm_tien84 nhận trung chuyển giúp.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi pham_tien84

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trường hợp này đã đử tuền CMTX trong vòng 5 tháng đầu. Mong BQT sớm thông qua để giảm bớt kho khăn cho gia đình và các cháu.
thân!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
@ Pham_Tien84

Số tiền TV Trần Đức Duy, nhóm NTCM Quảng Trị ĐK CMTX 100k/tháng/6tháng. thì kg chuyển tiền vào quỹ cho Pen nhé. nên ch tiền trực tiếp cho HC được giúp, hoặc qua tr gian TV nhận trung chuyển giúp em nờ. vì đây là tiền CMTX.chứ kg phải tiền CMKTX

@TĐP duyệt cho HC này giúp nhé

Thân

cảm ơn các MTQ đã ủng hộ cho hoàn cảnh này.
Hiện tại đã có a Phạm Tiến xin nhận làm trung chuyển cho trường hợp này vì gần khu vực này khá xa với các ngân hàng và ko có hộp ATM để rút tiền.
Xin ý kiến xét duyệt của TĐP. Thanks all.
thân,

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
@ Pham_Tien84

Số tiền TV Trần Đức Duy, nhóm NTCM Quảng Trị ĐK CMTX 100k/tháng/6tháng. thì kg chuyển tiền vào quỹ cho Pen nhé. nên ch tiền trực tiếp cho HC được giúp, hoặc qua tr gian TV nhận trung chuyển giúp em nờ. vì đây là tiền CMTX.chứ kg phải tiền CMKTX

@TĐP duyệt cho HC này giúp nhé

Thân

Ngủ rồi pham_tien84

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
bạn Trần Đức Duy thành viên nhóm NTCM Quảng Trị đóng góp 100k/tháng/6tháng.
Số tiền này bạn Trần Đức Duy sẽ nhờ dragonfly chuyển và thủ quỹ pen sớm nhất.
Vậy là chúng ta đã đủ kinh phí CMTX cho trường hợp này. Móng BQT sớm thông qua trường hợp này.
Nếu BQT đòng ý pham_tien84 xin nhận trung chuyển tiền CMTX trường hợp này.
thân! :woohoo:  :kiss:  :cheer:

Ngủ rồi pham_tien84

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Đỗ Quyên đã viết:
Trích dẫn
Q xin CMTX trường hợp này 400k/tháng/ 5 tháng.

Q sẽ nhờ TV Quyen_omon chuyển giúp.

Xin cảm ơn.

Thank! Đỗ Quyên, vậy là hoàn cảnh này chỉ còn thiếu 100k nữa sẽ đủ tiền CMTX cho 5 tháng đầu. Mong các MTQ tiếp tục ủng hộ và ban QT xem xét trường hợp này.
thân! ;)  :)

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Q xin CMTX trường hợp này 400k/tháng/ 5 tháng.

Q sẽ nhờ TV Quyen_omon chuyển giúp.

Xin cảm ơn.

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi pham_tien84

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
hoaibao1996 đã viết:
Trích dẫn
Bảo xin CMTX 100k/tháng trong vòng 6 tháng

thank hoaibao1996 nhiều, mong các MTQ quan tâm tới hoàn cảnh này để các cháu sớm ổn định cuộc sống, có điều kiện đi trẻ và dì Quy có thể đi thu mua ve chai kiếm tiền sinh sống qua ngày.
thân!

Ngủ rồi hoaibao1996

Bảo xin CMTX 100k/tháng trong vòng 6 tháng

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho 2 em nhỏ này. thanks all.

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà,
   Sáng nay mình vào DD đọc bài viết của nhóm xm Quảng Trị đã đến xm hoàn cảnh của cháu Linh Đan và cháu Tuấn Anh mồ côi Mẹ. Mình rất cám ơn nhóm xm Quảng Trị. Qua như bài viết mình thấy hoàn cảnh này quá thương tâm và mình mong các nhà hảo tâm, các mạnh thường quân quan tâm và giúp đỡ cho gia đình Dì Quy.
   Chân thành cám ơn.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
tối thứ tư vừa rồi (ngày 2/01/2013) dra và vợ chồng a Phạm Tiến đã đi xác minh trường hợp này

2 cháu bé này tên là Trần Thị Linh Đan (4 tuổi) và cháu sau Mai Văn Tuấn Anh (3 tuổi) hiện đang sống với bà ngoại tên là Nguyễn Thị Quy (sn 1964). Mẹ của 2 cháu là chị Lê Thị Phụng (sn 1987) là người đã bị bệnh nặng và mất cách đây chưa đầy 1 tháng.

Chắc ai cũng thắc mắc sao 2 đứa bé lại mang 2 họ. Đúng vậy cuộc đời thật éo le khi cái vòng quay đó cứ quay đi quay lại từ thế hệ này snag thế hệ khác. Bà Quy 1 mình có đứa con đầu là chị Phụng, sau tiến thêm đời chồng nữa và có đứa con thứ hai là em Phạm Thị Hoài Phương hiện đang học lớp 8 (sn 1998), nhưng rồi có cũng như không có sinh con xong thì ông chồng cũng theo người khác để 3 mẹ con sống với nhau trong căn nhà nhỏ.
thật trớ trêu thay đến khi chị Phụng lớn lên thì cũng gần như theo vết xe đổ của mẹ. Cách đây 6 năm chị Phụng bị đau nặng (phình động mạch não) đã chữa trị hết 2 đợt gần 70 triệu thì cũng qua được cơn nguy hiểm và dần hồi phục sức khỏe, trong thời gian chữa bệnh thì có quen một anh cũng qua lại chăm sóc thì có bé Linh Đan, nhưng gia đình a đó không chấp nhận chị vì con ko cha, bệnh tật, 1 năm sau khi bé Đan ra đời thì chị để cháu lại bà ngoại nuôi đi lấy chồng mong có một mái ấm mới. Nhưng số khổ thì vẫn cứ khổ, a chồng chị (Mai Văn Ánh, 39 tuổi) cũng chỉ làm thợ xây, lại tay lại bị nấm nên cũng chẳng làm đc gì. Cuộc sống của 2 vợ chồng và đứa con dại (cu Tuấn Anh) mà ko lo đủ, còn về nhà mẹ (bà Quy) xin thêm tiền hoặc gạo.  
Thời gian gần đây (1 năm )căn bệnh cũ của chị tái phát nhưng chỉ có triệu chứng ho hen và nhức đầu nên cả nhà không phát hiện ra, tới khi bị nặng thì đưa đi bệnh viện TW Huế điều trị thì các bác sĩ bảo chuẩn bị 60 Triệu để mổ, bà Quy về định bán ngôi nhà đang ở để lo cho chị nhưng ko kịp chị đã qua đời.
từ khi chị mất thì a chồng cũng để đứa con lại đó cho bà ngoại luôn, chẳng lui tới gì nữa vì có lẽ bản thân anh, anh còn chưa lo đc nữa huống gì đứa con dại nữa.
Vậy là giờ một mình bà Quy lo cho bé Út đang học lớp 8 và 2 đứa cháu ngoại mang 2 dòng máu khác nhau nữa. Kèm theo số tiền vay vốn theo diện chính sách (hộ Nghèo) 15 Triệu với lãi suất 0.65% nữa.

bà tâm sự hàng ngày dì cũng đi buôn chai bao với thu nhập ngày cũng được 40- 50 nghìn một ngày, Ngoài ra cũng có 1 xào ruộng làm thêm kiếm thêm thóc gạo trang trải qua ngày. Từ ngày con gái mất, phần vì đau buồn, phần bị đau hơn 10 ngày nên chưa đi làm lại, ở nhà trông cháu. Bà đang định đem 2 đứa nhỏ đi trẻ ngày 20k, để đi làm kiếm tiền.
Đề xuất của nhóm xác minh: CMTX 600k/tháng (để lo tiền ăn học cho 2 đứa trẻ) (còn tiền bà Quy đi làm thì lo cho cuộc sống hàng ngày và trả lãi suất ngân hàng vì lãi suất cũng thấp)
Mong cả nhà mình chung tay giúp đỡ cho hoàn cảnh này.
thân,

Ngủ rồi pham_tien84

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
truonghylan đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
    Mình mong nhóm xm Quảng Trị sớm xm hoàn cảnh em Linh Đan và Tuấn Anh mồ côi Mẹ.
     Chân thành cám ơn.

Chào bạn! hôm qua nhóm QT đã tiến hành xm trường hợp này rồi. dragonfly sẽ tổng hợp và báo cáo cho cả nhà sau. thân!

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà,
    Mình mong nhóm xm Quảng Trị sớm xm hoàn cảnh em Linh Đan và Tuấn Anh mồ côi Mẹ.
     Chân thành cám ơn.