Tác giả Chủ đề: Sông Trầu, Trảng Bom - Gđ anh chị Saly - Đông con & nghèo  (Đã xem 10110 lần)

Ngủ rồi be-buti

My Darling đã viết:
Trích dẫn
Hoàng Thị Mộng Nguyên đã viết:
Trích dẫn
Em xin tra loi anh Be-Buti và moi nguoi, day la du kien lam nha em voi anh My Darling va 1 so nguoi ban du tinh ah.

Đúng là mình có góp ý với các bạn của Hoàng Thị Mộng Nguyên nhưng không nói đến số lượng cát nhiều như thế và ngày công mà muốn nhờ mọi người phụ giúp thui .

Đề nghị các bạn thống nhất phương án để làm sớm cho 2 anh chị, xin cảm ơn

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trích dẫn
Em xin tra loi anh Be-Buti và moi nguoi, day la du kien lam nha em voi anh My Darling va 1 so nguoi ban du tinh ah.

Đúng là mình có góp ý với các bạn của Hoàng Thị Mộng Nguyên nhưng không nói đến số lượng cát nhiều như thế và ngày công mà muốn nhờ mọi người phụ giúp thui .

Ngủ rồi Hoàng Thị Mộng Nguyên

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0

Ngủ rồi be-buti

Trích dẫn
Em xin chào anh be-buti và mọi người!
Việc làm nền nhà cho gia đình anh chị Saly em xin được cập như như sau: diện tích căn nhà là 40m2. Vật liệu cần thiết cho làm nền nhà là:
 1) xi măng 12 baox 72 000đ/bao = 864 000đ.
2) Cát 2 xe x 850 000đ/xe = 1700 000đ.
3) Gạch 600 viên x 540đ/viên = 324 000đ.
4) Công thợ 2 ngày x 300 000đ/ngày= 600 000đ. Vậy tổng chi phí là : 1+2+3+4 = 3 488 000đ.

Bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên xin nói rõ đây là dự kiến hay đã làm, vì dự kiến này khác với dự kiến của bác Y tinh.

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em xin chào anh be-buti và mọi người!
Việc làm nền nhà cho gia đình anh chị Saly em xin được cập như như sau: diện tích căn nhà là 40m2. Vật liệu cần thiết cho làm nền nhà là:
 1) xi măng 12 baox 72 000đ/bao = 864 000đ.
2) Cát 2 xe x 850 000đ/xe = 1700 000đ.
3) Gạch 600 viên x 540đ/viên = 324 000đ.
4) Công thợ 2 ngày x 300 000đ/ngày= 600 000đ. Vậy tổng chi phí là : 1+2+3+4 = 3 488 000đ.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
lathuvang đã viết:
Trích dẫn

Lathuvang chuyển CMTX dùm Michele_du và gia đình. Các bạn vui lòng cho biết cách chuyển 20kg gạo như thế nào ? (mua gạo rồi báo giá cho Lá chuyển tiền hay cố định giá gạo) và cho Lá xin số TK để chuyển tiền. Cảm ơn nhiều.

Chào chị lathuvang ! Hôm trước giờ mình và bác y tinh trung chuyển hai trường hợp ở khu vực Trảng Bom thì giá gạo ở đây giá từ 10 - 12k/kg . Hiện ở đây có bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên đã nhận trung chuyển cho gia đình anh chị saly như số tk ở trên mà bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên đã cập nhật ...
CÒn khoản CMKTX là đào giếng khoan thì mong cả nhà cùng chung chung tay giúp đỡ cho gia đình chi saly .
Thân

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
lathuvang đã viết :
Lathuvang chuyển CMTX dùm Michele_du và gia đình. Các bạn vui lòng cho biết cách chuyển 20kg gạo như thế nào ? (mua gạo rồi báo giá cho Lá chuyển tiền hay cố định giá gạo) và cho Lá xin số TK để chuyển tiền. Cảm ơn nhiều

Nguyen xin nhan mua gao cho gia dinh anh chi Saly
So tai khoan vietcombank cua Hoàng Thị Mộng Nguyên: 0481000663934.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
be-buti đã viết:
Trích dẫn
Mình xin được đăng kí cả sửa nhà và cả CMTX, nhưng về 20 con gà con

lathuvang đã viết :
Trích dẫn
Lathuvang chuyển CMTX dùm Michele_du và gia đình. Các bạn vui lòng cho biết cách chuyển 20kg gạo như thế nào ? (mua gạo rồi báo giá cho Lá chuyển tiền hay cố định giá gạo) và cho Lá xin số TK để chuyển tiền. Cảm ơn nhiều

Hoàng Thị Mộng Nguyên đã viết :
Trích dẫn
Chao moi nguoi! Minh ten la Nguyen, nha minh gan nha anh chi Saly, co gi minh xin trung chuyen 20 kg gao duoc khong a?

banbe6x đã viết :
Trích dẫn
Vật nuôi và cây trồng đều cần thiết và góp phần trong việc cải thiện cuộc sống của gia đình chị Saly, tuy vậy trong mùa mưa này thì việc trồng cây Chùm Ngây sẽ rất thuận tiện và hoàn toàn không phải chăm sóc gì và chỉ trong vòng 6 tháng là bắt đầu thu hoạch lá để dùng trong các bữa ăn cho gia đình được rồi nên mong MyDarling lưu ý giúp việc này.

Ngoài ra việc thưng vách nhà của gia đình chị Saly tiến hành ra sao rồi nhờ MyDarling cập nhật để các bạn Be-buti và Nho_nhan2000 còn ủng hộ tiếp phần làm nền nhà.

Hôm trước giờ mình đang về quê nên không cập nhật được .
Cảm ơn cả nhà đã đã chung tay giúp đỡ cho gia đình anh chị Saly . Về khoản CMTX thì đã có bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên đăng kí làm người trung chuyển vì bạn ấy ở gần hơn . Bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên cập nhật dùm số tài khoản lên dùm nhé .
CÒn khoản CMKTX là đào giếng khoan nữa thì mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho gia đình Saly để gia đình anh chị ấy có nước dùng sinh hoạt .

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
...Michele_du và gia đình giúp gia đình chị Saly 20kg gạo/tháng trong thời gian 5 tháng bắt đầu từ tháng 8/2013...

Chào cả nhà !
Lathuvang chuyển CMTX dùm Michele_du và gia đình. Các bạn vui lòng cho biết cách chuyển 20kg gạo như thế nào ? (mua gạo rồi báo giá cho Lá chuyển tiền hay cố định giá gạo) và cho Lá xin số TK để chuyển tiền. Cảm ơn nhiều.

Lá thu vàng  không rơi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chao moi nguoi! Minh ten la Nguyen, nha minh gan nha anh chi Saly, co gi minh xin trung chuyen 20 kg gao duoc khong a?

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
My Darling đã viết:
Trích dẫn
...
-   CMTX : phụ thêm cho các cháu 20kg gạo vì mùa này là mùa mưa nên anh chị có ít việc làm .
...

Michele_du và gia đình giúp gia đình chị Saly 20kg gạo/tháng trong thời gian 5 tháng bắt đầu từ tháng 8/2013.
Nhờ MyDarling trung chuyển giúp.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Vật nuôi và cây trồng đều cần thiết và góp phần trong việc cải thiện cuộc sống của gia đình chị Saly, tuy vậy trong mùa mưa này thì việc trồng cây Chùm Ngây sẽ rất thuận tiện và hoàn toàn không phải chăm sóc gì và chỉ trong vòng 6 tháng là bắt đầu thu hoạch lá để dùng trong các bữa ăn cho gia đình được rồi nên mong MyDarling lưu ý giúp việc này.

Ngoài ra việc thưng vách nhà của gia đình chị Saly tiến hành ra sao rồi nhờ MyDarling cập nhật để các bạn Be-buti và Nho_nhan2000 còn ủng hộ tiếp phần làm nền nhà.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi be-buti

Thực ra chưa rõ ý định của gia đình nên mình vẫn xin phép được trừ ra, còn nếu ủng hộ theo hướng trồng cây có lợi ích kinh tế thì mình xin nhiệt liệt ủng hộ.

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Chào bạn Be_buti!

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ cho gia đình chị. Sau khi Tổ điều phối nhờ thành viên trung chuyển thì sẽ thông báo để bạn chuyển tiền vào tài khoản của người trung chuyển, chuyển đến gia đình chị. Còn việc 20 con gà thì Dung xin đính chính cho bạn rõ là mình giúp đỡ gia đình chị mua gà về nuôi để sinh sản, gầy dựng một chăn nuôi nho nhỏ để trang trải cuộc sống chứ không phải mua về làm thịt hay mai mốt bán lại cho người ta làm thịt. Dung cũng chưa biết hướng chăn nuôi của gia đình ra sao nhưng cũng có thể là cho gà đẻ trứng, nở ra nhiều gà con rồi bán lại cho người có nhu cầu nuôi,... chưa hẳn là sát sinh hay cỗ vũ sát sinh bạn à. Dung chỉ đưa ra ý kiến nhỏ của mình, cảm ơn bạn và chúc bạn thật nhiều sức khỏe.

Thân mến!

Ngủ rồi be-buti

Mình xin được đăng kí cả sửa nhà và cả CMTX, nhưng về 20 con gà con thì mình xin phép trừ ra vì mình theo đạo Phật không sát sinh và không cổ vũ sát sinh, và đây là cũng tốt cho cả gia đình anh, chị Saly nữa

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Chào bạn be - buti!

Thật mừng khi gia đình chị đã được bạn giúp đỡ nhưng không biết bạn chỉ giúp khoản chi phí sửa nhà cho gia đình chị (Theo giá vật tư ở địa phương thì ytinh đã hỏi thì:
- 10 bao xi măng x 75.000 đồng = 750.000 đồng.
- 4 khối cát x 250.000 đồng/ khối = 1.000.000 đồng.
- 20 con gà con x 15.000 đồng /1con = 300.000 đồng.
 Vậy là tổng cộng là 2.050.000 đồng) hay đăng kí CMTX 200,000đ/th luôn ạ? :)

Thân mến.