Tác giả Chủ đề: Bà Rịa - Vũng Tàu (Xuyên Mộc) - Cô Lý - Tai nạn, gia cảnh nghèo khó  (Đã xem 8032 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Xin Cảm ơn Lephung và Mydarling đã ghé thăm Gia đình cô Lý.

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới Lephung 300,000đ tiền CMKTX gia đình đình cô Lý  dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi le phung

Trao CMKTX

Ngủ rồi le phung

Chào cả nhà!

Ngày 4/2/18, LP & My Darling đã đến thăm cô Lý. Nhóm đã chuyển CMKTX 500k (quỹ NTCM 300k & chị Bảy Bà Rịa 200k). Cô Lý vẫn khoẻ. Cô gửi lời cám ơn đến mọi người

Thân ái!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Với những thông tin gần như 1 chiều từ MyDarling và sự khó khăn trong việc ghé thăm cũng như trung chuyển nên chúng ta sẽ không CMTX trường hợp này cho đến khi có được sự xác minh cụ thể và chi tiết hơn nữa .

Chúng ta vẫn có thể CMKTX trong trường hợp có thành viên ghé thăm và chuyến đi cần  có kế họach  trước  để tổ điều phối kịp điều chuyển hàng hóa giúp đỡ.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=92834
Trường hợp này chúng ta có thể giúp hiện vật gạo, mắm muối từ quán cơm 2000, không biết có bạn nào xung phong chuyển phần hiện vật này cho cô được không?

Mong các bạn Bà Rịa tìm hiểu thêm về gia cảnh gia đình cô: bệnh tật, đất đai...

Thanks.

Như đã cập nhật đất đai là của e chồng cô lý chứ cô không có,thông tin này thành viên Carycon ngụ cùng địa phương cũng xác nhận.
Về cmtx nhu yếu phẩm theo mình nghĩ là hơi khó vì không có ai chuyển từ qc2k về xuyên mộc. Có mấy trường hợp ở tân thành, long điền gần hơn cũng khó khăn . vì hiện nay ở brvt chỉ có bạn le phung nhưng bạn ấy khó trung chuyển . còn mình thì lại càng khó vì giờ không ở tân thành nữa.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=92784
...
Trước đây cô Lý cũng được cấp hộ nghèo nhưng không hiểu sao bên chính quyền lại đánh giá nói là nhà kia của cô cùng với trang thiết bị trong nhà nhưng thực chất nghe cô nói là nhà và đất của người em chồng cho ở nhờ .
...

Nhờ các bạn tìm hiểu kỹ dùm trước khi tổ điều phối quyết  định việc CMTX hay CMKTX đối với hòan của chị Lý .

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân

BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trường hợp này chúng ta có thể giúp hiện vật gạo, mắm muối từ quán cơm 2000, không biết có bạn nào xung phong chuyển phần hiện vật này cho cô được không?

Mong các bạn Bà Rịa tìm hiểu thêm về gia cảnh gia đình cô: bệnh tật, đất đai...

Thanks.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hôm trước mình và bạn le phung đã đi thăm và trào quà cho gia đình cô. Đúng như Le Phung đã cập nhật giống như mình .
Cô Lý ngày xưa đi bộ đội. Chú làm công nhân cạo mủ cao su. Cô sinh 2 con, 1 con vào năm 1989 và 1 con sau đó vài năm, cô không nhớ rõ. Cà 2 con đều bị dị dạng và chết. Cô bị tai nạn giao thông năm 2006, bị hư màng khớp chân nên phải đi lại bằng cây nạng gỗ. Chú già, yếu nên đi chăn vịt thuê cho bà con ở xa. Cô chú không có đất đai hay nhà cửa, sống tạm trong ngôi nhà của người em chồng. Chú đi làm xa, cô sống nghèo khổ, thiếu gạo thiếu thuốc, suốt ngày thui thủi với cây nạng gỗ. Điều an ủi cho cô là có sự giúp đỡ của những người hàng xóm tốt bụng. Chính quyền xã cấp cho cô 270k/tháng, cấp được 5 tháng thì cắt vì lý do là cô vẫn còn tự đi lại, tự lo cho bản thân được. Nhưng mới đây cô lại bị cắt mất khoản 270k . Mình có trao đổi với Caricon và được biết do hiện nay theo quy định của nhà nước đã ra luật mới nên những đối tượng thương tật như cô sẽ không được hưởng trợ cấp nữa .
Trước đây cô Lý cũng được cấp hộ nghèo nhưng không hiểu sao bên chính quyền lại đánh giá nói là nhà kia của cô cùng với trang thiết bị trong nhà nhưng thực chất nghe cô nói là nhà và đất của người em chồng cho ở nhờ .
Qua hoàn cảnh của cô như vậy , chồng của cô già yếu đi mót mủ cao su không được bao nhiêu còn cô thì ở nhà không làm gì được . Thiết nghĩ mong cả nhà trước mắt giúp cho cô mỗi tháng là 400k .
Hình ảnh đã có bạn Le Phung up dùm rùi .
Mong cả nhà xem xét và giúp đỡ cho cô .

Ngủ rồi le phung

@letuantu: hoàn cảnh này do chị viết bài giới thiệu nên chị không có quyền đi xác minh. Cám ơn em!
Mong có TV đi xác minh giúp. Cám ơn nhiều!

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Anh My Darlng, chị Le Phung ơi, trường hợp này không biết anh chị có xác minh chưa? Nếu có thì nhờ anh chị viết bài xác minh và nhờ các mod chuyển qua đúng mục dùm ạ.
Xin cảm ơn!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi le phung

Ngủ rồi le phung

Chào cả nhà!
Ngày 13/3/2016, LP và My Darling đã đến thăm gia đình cô Lý. Cô vẫn khỏe. Chú Thỷ đi nhặt củi vắng nhà.
Nhóm đã chuyển phần quà của chị Chích Chòe + bạn chị Chích Chòe gửi tặng gia đình cô Lý, gồm: 5 kg gạo, dầu ăn, nước tương, nước mắm, đường và 200k tiền mặt. Phần quà trị giá 325k.
Cô Lý vẫn khỏe. Cô cho biết, xã cấp cho cô tiền trợ cấp tàn tật vài tháng rồi lại cắt. Còn khi đánh giá diện hộ nghèo thì gia đình cô ko được hộ nghèo. Các tiêu chuẩn về hộ nghèo, nhà ở nhờ của em trai chồng cô \"cao hơn hộ nghèo\" nên ko được nghèo!
Hiện vợ chồng cô chú vẫn đang ở nhờ trong nhà em trai của chồng.
Cô Lý gửi lời cám ơn cả nhà đã quan tâm và tặng quà cho cô.
Thân !

Ngủ rồi le phung

Chào cả nhà!
Ngày 24/1/14, Le Phung và My Darling đã gửi quà tết đến cô Lý 1 phần quà trị giá 250k gồm: 5 kg gạo, dầu ăn, mắm, bột ngọt, bánh và bao lì xì 50k từ bạn Nhuy và Hiển.
Chồng cô đi mót mủ cao su còn sót lại, chỉ có 1 mình cô Lý ở nhà. Cô báo tin vui là cô đã được xã cấp lại cho cô được hưởng trợ cấp người tàn tật là 270k/tháng. Mừng cho cô!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hôm truớc luôn tiện đi Xuyên Mộc nên đã XM . Có gì sẽ  viết vài sau . Sorry vì không viết thông báo .