Tác giả Chủ đề: Nam Phước, Duy Xuyên - Nguyễn Thị Mai - Học trò nghèo  (Đã xem 53601 lần)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #38 vào: 18-09-2010 21:15:33
@ mai132 : từ TK VCB...9414 cô đã chuyển vào TK cháu 1,200,000đ của chị Vitcon702 hổ trợ tiền trọ (tháng 9,10,11/2010). Chúc cháu vui khỏe, học giỏi. Cháu kiểm tra TK và xác nhận nhé. Tks.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #37 vào: 17-09-2010 19:20:41
Chúc Mai khỏe và học giỏi nhe...  B)

Ngủ rồi mai132

Trả lời #36 vào: 17-09-2010 17:04:55
Con xin chào tất cả các cô chú,các bác cùng các anh chị trên diễn đàn.
        Con tên là Nguyễn Thị Mai,ở DUY XUYÊN,QUẢNG NAM.Con là một trong số bốn bạn may mắn vừa rồi được hội cưu mang và giúp đỡ.
        Cuộc sống chẳng ai biết trước chữ \\\"ngờ\\\".Con không ngờ ba ra đi đột ngột như vậy.lúc đó con gần như đã gục ngã,có lúc tưởng chừng mình đã không thể vượt qua được.khỏang thời gian đó thật khủng khiếp với con.thậm chí tới bây giờ đôi khi con vẫn còn không tin nó là sự thật.nhưng con biết mình phải đương đầu với nó và phải vượt qua nó vì những người mình thương yêu và yêu thương mình.con biết con đường phía trước còn rất dài,nhưng con luôn tin với niềm tin,ý chí,nghị lực,và đặc biệt hơn nữa là sức mạnh tinh thần mà gia đình,cũng như các cô chú,các bác ,các anh chị đã cho con.con biết mình không bao giờ phải bước một mình cả.vì luôn có mọi người ở bên con.con tin mình sẻ vượt qua được tất cả và hoàn thành thật tốt chương trình đại học.
         Hiện tại con đang ở trọ với bạn chung lớp năm 12,con và phong đã ra huế và đi học được một tuần rồi.chỗ con ở cũng gần phong,tụi con được chị sunny_night giúp đỡ rất nhiều.con báo cho các cô chú,các bác và các anh chị yên tâm.
          Cuộc sống luôn có những điều kì diệu từ những gì bình dị nhất.lòng nhân ái sẽ lan tỏa khắp nơi.Sau này khi đã ra trường,có việc làm rồi con sẽ chung tay,góp sức với cô chú giúp cho hội mình phát triển hơn,giúp đỡ được nhiều người hơn nữa.
          Lời cuối cùng,không biết nói gì hơn con xin chân thành cảm ơn các cô chú,các bác cùng các anh chị rất nhiều.CON XIN CẢM ƠN RẤT RẤT NHIỀU.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #35 vào: 11-09-2010 19:28:10
Sáng nay Sunny_night đã dẫn hai em Mai và Phong đi nhập học. Lúc chiều nay em cũng đã nhận được 3.400.000 tiền anh Cuong.nguyen hỗ trợ học phí cho Mai, em sẽ chuyển cho Mai nạp học phí.
Hai em rất vui và cảm động, Em Phong cao to (đẹp chai nữa  :laugh: ), còn Mai thì nhỏ bé (hic, Tân SV mà có khoảng 35 kg à), nhìn hai em rất hiền lành và dễ thương. Xem học bạ cấp 3 của hai em và điểm thi ĐH thì chúng ta có thể hy vọng vào tương lai tươi sáng của những bác sĩ, dược sĩ tương lai của DD.
Chào mừng những tân thành viên của DD tại Huế. Chúc Mai học tốt, lên cân và xinh đẹp!  :P

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi penguin

Trả lời #34 vào: 11-09-2010 14:08:48
Quỹ đã chuyển 3.400.000VND từ nhóm Cuong.nguyen, Thuylevc & friends tới Sunny_night để đóng học phí cho em Mai.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #33 vào: 09-09-2010 10:58:52
Tot qua, cam on Sunny night nhe, nho dong vien cac em hoc tot giup cuong.nguyen nhe...  B)

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #32 vào: 09-09-2010 09:32:33
Okie e gai sunny chi se chuyen khoan cho e Mai 3thang

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #31 vào: 09-09-2010 08:31:02
Ngày hôm nay em Mai và Phong ra Huế nhập hoc. DD có thể chuyển tiền học phí mà Cuong.nguyen giúp đỡ 3.400.000/năm cho Sunny hoặc cho Mai để ngày 11 tới này Sunny sẽ đưa hai em đi nhập học.
@Chị Vitcon: Chị chuyển tiền trực tiếp khoảng 3 tháng/ lần vô tk em Mai chị ạ, em nghĩ vậy tốt hơn là chuyển 6 tháng hay 1 năm vì đây là tiền CMTX mà. Thanks chị!
Chúc cả nhà ngày mới an lành. Hôm ni ngày đẹp mà 09/09  :P

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #30 vào: 25-08-2010 22:56:00
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn
Đợi Mai có thẻ ATM rồi chị chuyển 3 tháng vô tk em Mai luôn chị ạ!

Mai (ảnh) đã có thẻ ATM rồi nè:

Chủ TK Nguyễn Thị Mai: 065 1000 570 325 VCB

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #29 vào: 23-08-2010 15:58:31
@ Chị Vitcon702: Hihi, nhưng đằng nào cũng phải quy ra tiền. Phòng trọ bình thường ở Huế khoảng 400k. Đợi Mai có thẻ ATM rồi chị chuyển 3 tháng vô tk em Mai luôn chị ạ! Thanks chị nhìu!  :P  :kiss:

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #28 vào: 23-08-2010 13:44:04
@sunny night chi khong biet gia thue tien phong tro cho e Mai la bao nhieu lam sao chi quy ra thanh tien huh e gai okie chi se chuyen cho e 1lan 3thang tien tro nho em dong dum heng. Thanks

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #27 vào: 23-08-2010 11:06:31
Em Mai cũng như em Phong sáng nay đã nhận được giấy báo nhập học, đến 11/09 là em nhập học, khoảng 9,10/09 em ra Huế là vừa.
Tiền học phí năm đầu của Mai là 3.400.000. Cảm ơn Cuong.nguyen và nhóm bạn đã hỗ trợ tiền học phí cho em.
@ chị Vitcon: Chị có thể cho biết cụ thể quy ra tiền số tiền hỗ trợ tiền phòng cho em Mai là bao nhiêu ko ạ? Nếu được thì chị gửi 3 tháng một lần cho Mai đóng tiền phòng ạ! Thanks chị!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #26 vào: 22-08-2010 16:56:42
Hi, vậy là Mai có thể tiếp bước trên con đường học tập của mình rồi. Ra Huế tuy là đất khách quê người nhưng đảm bảo em sẽ ko thấy xa lạ đâu, vì đã có các anh chị bạn bè NTCM ngoài này, ai cũng chào đón em gia nhập Huế thơ Huế mộng hết. Giảng đường ĐH là quãng đời đẹp nhất và sẽ là nơi chắp cánh cho em hoàn thành ước mơ của mình, hy vọng 5,6 năm sau DD cũng ta có thêm một thành viên là Dược sĩ giàu lòng nhân ái nữa. :P
Mọi sự giúp đỡ về vật chất và tinh thần của DD sẽ là động lực cho em bước tiếp.
Cảm ơn Cuong.nguyen, Vitcon702 và tất cả mọi người.
Khi nào Mai ra Huế nhập học và có ngày nhập học cụ thể Sunny_night sẽ thông báo để quỹ chuyển tiền học phí cho Mai nạp năm đầu tiên.
Ngày nào vô DD cũng có tin vui hết á, nên \\\"Mỗi ngày tôi chon một niềm vui\\\" sẽ luôn thực hiện được bằng cách đăng nhập DD mỗi ngày  :cheer:  :kiss:
@ Nghe giang hồ đồn là bác MNgocthao sẽ liên hoan cho cả ba em và tiễn ba tráng sĩ lên đường đó. Nhớ để phần cho em với bác Mngocthao ui!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #25 vào: 22-08-2010 15:29:10
cuong.nguyen, thuylevc and friends se van giu muc CMKTX em Mai la hoc phi 2 nam hoc dau tien.

Sang mai se chuyen vao TK cua DD 3.4tr/ hoc phi nam 1 theo nhu de xuat cua nguyenthy.

Cheers

cuong.nguyen

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #24 vào: 22-08-2010 11:13:48
Chào cả nhà!
Hôm ni đọc kỹ lại bài viết về hoàn cảnh của Mai, Nguyênthy thấy rất khâm phục và cảm động bởi ý chí vượt khó và tinh thần ham học của Mai.
Rất vui vì Mai đã được nhiều anh chị trong diễn đàn quan tâm và tạo điều kiện để em ấy theo đuổi ước mơ giảng đường Đại Học của mình.
Nguyênthy có dịp ghé qua trường ĐHY Dược Huế - nơi Mai sẽ theo học, và được biết học phí Mai phải đóng trong năm học 2010-2011 này là 3.400.000vnđ chứ không phải là 2.400.000vnđ ạ!
Hiện tại, cuộc sống của Huế vẫn được xem là dễ chịu về chi phí ăn Ở. Nếu biết cách quản lý kinh tế tốt, cùng với sự hỗ trợ của cả nhà em tin và chắc chắn rằng Mai sẽ có thể hoàn thành được quảng đường Đại học của mình.
Trước mắt để tránh hết phòng trọ giá rẻ - chất lượng tốt :P , trước khi Mai ra Huế để bắt đầu năm học, các thành viên ở Huế sẽ cố gắng đặt trước cho Mai một phòng trọ với giá hợp lý và vừa túi tiền sinh viên nhất (giá phòng thường ở mức khoảng 300.000vnđ/tháng, các bạn sinh viên thường sống thêm cùng với một bạn thân nữa để giảm  phí tiền thuê phòng hàng tháng).
Sau khi Mai đặt chân đến Huế, sẽ có gắng giúp em ấy tìm chỗ dạy thêm để có thêm thu nhập cho cuộc sống hàng ngày của mình và đặc biệt là giúp Mai cũng cố lại những kiến thức rất cần cho việc học của mình.
Nếu Mai có gắng vừa học vừa dạy thêm, và có sự hỗ trợ của cả nhà chắc chắn rằng 5 năm học ĐH của Mai sẽ trôi qua thật nhanh và tích lũy được nhiều kinh nghiệm cần thiết để giúp Mai làm hành trang bước vào đời sau này.
@ Mai ơi, nếu Mai đọc được tin nhắn này Mai sẽ biết được rằng có rất nhiều người đang quan tâm và chúc cho bạn luôn khỏe, vững tin để đi tiếp con đường học mà khó khăn lắm bạn mới đạt được. Đừng bao giờ để cho cái ông \\\"Thất Vọng\\\" gì đó lấy đi người bạn \\\"Hi Vọng\\\" của bạn nhé Mai! :P  Nếu bạn cố gắng và đạt được kết quả tốt trong học tập để sau này trở thành một bác sĩ giúp đời, giúp cho người nghèo thì mình tin chắc sẽ có nhiều người vui và hạnh phúc vì bạn lắm bạn ạ! Hãy vì Bố Mẹ, những anh chị em của bạn, và chính bản thân bạn để tự tin bước tiếp con đường học tập nhé.! Hãy cố lên nhé, Cố Lên!!!! ;)  Nguyênthy và các thành viên luôn mong ngày đón bạn. Gia đình NTCM nhỏ nhỏ ở Huế rất hạnh phúc khi có thêm một người em gái nhỏ nhỏ như bạn lắm đấy. :laugh:  
Hãy gạt qua nỗi buồn và hướng đến tương lai nha!
Chúc bạn luôn hạnh phúc, mát mẻ và ấm áp trong sự yêu thương của người thân và gia đình NTCM. :P
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và ấm áp bên gia đình. Chúc cho một ngày nghỉ đầy an lành, mát mẻ. :P  
Em phải về nhà nấu cơm ăn uống sung sướng đã, đói bụng quá trời trời rùi!  :P