Tác giả Chủ đề: Cam Tuyền, Cam Lộ - bé Trần Hoàng Quân - Bệnh về Máu  (Đã xem 27720 lần)

Ngủ rồi hai123

Trả lời #61 vào: 23-04-2014 11:52:44
Chào cả nhà!

Vừa mới đây (11h10) qua điện thoại, chị Kim Chung (mẹ bé Quân) cho biết: bé hiện ở Bv TW Huế, chiều nay cháu mới hoàn tất thủ tục nhập viện. Trong buổi sáng này, cũng đã có \\\"chị gì đó\\\" đến trao 10.000.000 đồng cho chị tại bệnh viện. Vài thông tin đến cả nhà!

Rất mong có thêm sự giúp đỡ cho bé từ khắp mọi người và mọi miền giúp bé và gia đình vượt qua cơn hoạn nạn này. Chào. Thân ái!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #60 vào: 23-04-2014 11:22:07
ThaiDzuy đã chuyển 500k ủng hộ bé Quân.

Ngoài ra, Hindori, Trantheanh và Đoan Trang cũng xác nhận đã chuyển tiền:
- Hindori: 1 triệu
- Trantheanh: 500k
- Đoan Trang: 1 triệu

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi vn86

Trả lời #59 vào: 23-04-2014 08:30:13
Vn86 xin góp ủng hộ bé 300.000đ - Đã chuyển vào TK của chị Thocon.
Chúc bé mau khỏe !

Ngủ rồi ngoduyhung

Trả lời #58 vào: 23-04-2014 06:38:31
Hiện tại, ngoduyhung không có tài khoản ngân hàng Vietcombank mà chỉ có tài khoản của Agribank.
Tên: Ngô Duy Hưng
Tài khoản: 3900205194722
Ngân hàng: Nông nghiệp và phát triển nông thôn tỉnh Quảng Trị.
Sáng sớm nay (23/4) gia đình đã đưa bé Hoàng Quân trở lại Bệnh viện TW Huế, ngày hôm qua bé sốt nặng, không đi được. Nếu có thể thì Thocon cỏ thể chuyển vào cho Comay_a2n tất cả số tiền trên để có thể trao ngay tại bệnh viện cũng được. Hôm nay sau khi ổn định việc điều trị cho cháu, gia đình cháu sẽ thu xếp bệnh viện mượn bệnh án và các phiếu điều trị, phiếu nộp tiền mới nhất. Lúc này thì nhờ các bạn ở Huế quan tâm dùm và cập nhật hình ảnh mới nhất. Comay_a2n có thể mượn và photo dùm cái bệnh án, vì lỡ gia đình bận rộn, không lo lắng kịp hoặc không quen biết nhiều.
Ngô Duy Hưng sẽ tiếp tục cập nhật khi có thông tin mới.
Chúc mọi người một ngày làm việc may mắn, vui vẻ và hạnh phúc.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #57 vào: 23-04-2014 01:45:40
Chào cả nhà !

Trước mắt chúng ta sẽ chuyển tiền CMKTX bé Hòang Quân đợt 1 như sau:

- Xuất quỹ Garage Sale ủng hộ bé Hòang Quân: 5,000,000đ
- Quỹ NTCM ứng trước dùm XuLanhTinhNong2 ủng hộ bé Quân: 5,000,000đ
- Quỹ NTCM ứng trước dùm Franktran02 ủng hộ bé Quân : 10,000,000đ
- Nhóm hiến máu Miền Bắc ủng hộ : 2,400,000đ

Tổng cộng 22,400,000đ.
(Khỏan tiền này chúng ta sẽ chuyển 2 nơi để nhờ các bạn Quảng Trị và Huế nộp viện phí cũng như hướng dẫn gia đình sử dụng BHYT của Hòang Quân đúng cách để hưởng chế độ cao nhất dùm)

- Thocon chuyển tới Ngoduyhung 10,000,000đ để nhờ bạn ấy cùng các thành viên Quảng trị trao tới gia đình bé Hòang Quân để gia đình phần nào an tâm khi đưa bé vào Huế điều trị bệnh.

- Thocon chuyển tới Comay_a2n 12,400,000đ để nhờ bạn ấy cùng các thành viên Huế đóng thêm tiền tạm ứng viện phí cho bé Hòang Quân.

@Ngoduyhung & Comay_a2n : Các bạn nhắn số TK cá nhân cho Thocon(0913489159) dùm nhé. Nếu Ngoduyhung không có TK của VCB thì nhờ Dragonfly nhận tiền dùm nhé.

Nhờ các bạn Quảng Trị và Huế lưu ý dùm việc cập nhật hồ sơ bệnh án cũng như tất cả biên lai đóng viện phí để đảm bảo tính minh bạch khi kêu gọi ủng hộ bé Hòang Quân.

Cho đến thời điểm này chúng ta chưa có giấy tờ bệnh án với chẩn đóan của bác sĩ điều trị cũng như biên lai viện phí, những lọai thuốc đặc trị dùng cho Hòang Quân.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

@Hai123: Việc duyệt tiền từ quỹ NTCM do 6x và P.Quyen cùng phối hợp đảm nhiệm, bên cạnh đó còn có một số thành viên âm thầm nhắc nhở để tổ điều phối hòan thành vai trò cầu nối của mình. Tuy nhiên vòng xóay của cuộc sống đôi khi cũng làm tụi mình không bắt kịp nhịp thở Nhân ái của bác, mong bác và anh em lượng thứ dùm.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #56 vào: 23-04-2014 00:48:32
Yugi xin giúp bé Quân 2tr và sẽ nhờ người nhà chuyển vào tk chị Thocon sớm ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Franktran02

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #55 vào: 22-04-2014 23:19:35
Chào chị lathuvang,

Em mới liên lạc chỗ gởi tiền, họ cho biết là 2 tuần gần đây (ngày 7 đến ngày 18) có nhiều trường hợp bị trễ là do phía Mỹ chớ không phải bên Vietnam. Họ nói công ty này đã làm việc 7 năm nên cũng uy tín. Họ hứa là sẽ thanh toán hết phiếu gởi tiền hôm nay hoặc trễ lắm là ngày mai giờ Vietnam. Họ nói mình có thể lấy tiền lai, nhưng phai 2 ngày sau mới có tiền bởi vì phiếu gởi tiền này đã vô máy, mất 2 ngày để xóa trong máy và đồng thời tránh trường hợp phía Vietnam giao tiền. đây là phiếu gởi tiền.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #54 vào: 22-04-2014 21:30:22
Franktran02 đã viết:
Trích dẫn
Chào Chị lathuvang,

Em đã gỏi về $500 ($200 ngày 15 tháng 4, $300 ngày 18 tháng 4). Nhò chi xác minh lai truong hop bé Quân và bé Thu để phân phối tiền cho hop lý rồi chuyển đến gia đình hai em. Nếu đến thu ba mà chi khong nhan đuoc tiền thì cho em biet. Cảm on chi nhiểu.

@Franktran02 : đến thời điểm này chị vẫn chưa nhận được các khoản tiền nói trên. Em kiểm tra lại nơi gửi nhé. Thanks em.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi hai123

Trả lời #53 vào: 22-04-2014 20:34:12
Chào cả nhà!

Chào các thành viên ở Quảng trị và Huế!

Mong các bạn lưu ý đến đề nghị của Franktran02:

Trích dẫn
2. Nho moi ngoi xac minh benh tinh cua be ro rang hon. Minh can biet la benh vien da lam nhung buoc gi de chuan doan benh cua be\\\'. Va bay gio benh vien co phuong an and de xuat gi de chua can benh nay. Theo benh vien du doan thi be se song duoc trong thoi gian bao lau.

3. Sau khi minh co day du thong tin (nhu neu o phan 2). Minh can 1 ban goc cua benh vien, giay xac minh gia dinh ngheo va giay khai sinh be Quan. Goi qua dia chi franktran02@gmail.com

để tạo điều kiện cho bạn ấy có thể giúp đỡ thêm cho bé Quân. Vì con đường và thời gian chữa trị cho bé rất dài, và sẽ gặp nhiều khó khăn trong tương lai. Dragonfly nhận khâu này nhé!

Với sự yêu thương đã và đang đến với bé từ khắp mọi miền; hi vọng rằng đến trước giờ G(07h ngày 25.4.2014) gia đình bé sẽ có đủ 40.000.0000 đồng, để bé bước vào đợt hoá trị đầu tiên.

Cầu mong mọi điều tốt đẹp sớm đến với bé và gia đình -từ bây giờ và trong tương lai. Chào. Thân ái!

@Franktran02:

Hiện giờ vẫn chưa nhận được tiền bạn gửi về. Trong vòng 24 tiếng nữa, nếu vẫn vậy -bạn thu hồi về và chuyển gấp qua đường dây khác. Bạn tham khảo đường dẫn này xem sao:

http://www.westernunion.com.vn/vn/how_to_send.php#howto

Người nhận vẫn là Lathuvang nhé!

Ảnh bé Quân. Photo: Ngoduyhung

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #52 vào: 22-04-2014 13:03:52
Thật là vui khi bé Quân nhận được nhiều sự hỗ trợ của các MTQ. cảm ơn mọi người rất nhiều.
Mong được nhiều sự quan tâm và giúp đỡ hơn nữa để bé sớm được trị hóa chất.
Mong BQT sớm xét duyệt cho hoàn cảnh này.
thân,

Ngủ rồi Lason

Trả lời #51 vào: 22-04-2014 12:54:29
Nhóm hiến máu MB gửi giúp bé Quân 2 triệu 400k. Lason đã chuyển cho Thocon. Chúc bé và gia đình luôn may mắn.
22/04/2014   VNCK - 0085182   2,403,300.00      IBVCB.2204140992985001.Nhom hien mau MB gui tang be Tran Hoang Quan ung thu mau Quang Tri

Ngủ rồi hai123

Trả lời #50 vào: 22-04-2014 09:10:51
Chào cả nhà!

Kính gửi:Ban Quản Trị và Tổ Điều Phối Diễn đàn NTCM.
Kính gửi:Bác Pquyen

-Cũng lâu rồi không thấy bác đăng nhập chính thức vào diễn đàn(có lẽ bác chỉ\\\'\\\'đứng ngoài\\\'\\\'để theo dõi!?)
Thưa bác!
Em luôn bị ám ảnh,day dứt bởi vài trường hợp trước đây.Và cũng đã từng xảy ra trên diễn đàn NTCM là: đợi đến  khi cả nhà tiến hành trợ giúp thì hoàn cảnh đó cũng vừa...qua đời.Từ đó em đã đúc kết được rắng:Thà giúp người một viên thuốc còn hơn là phúng điếu cả vạn vòng hoa!
Nay-với trường hợp của bé Trần Hoàng Quân(20tháng tuổi,bị ung thư máu)đang chơi vơi giữa hai bờ sinh tử-em có mong muốn được nhờ bác giúp đứng ra làm “tổng tư lệnh” để vận động cho bé Quân và gia đình có đủ số tiền 40.000.000 VND để nhập viện và vào đợt hoá trị đầu tiên gửi đến bé Quân.Em xin bác Pquyen giúp cho vấn đề sau :

1.Duyệt Quỷ NTCM ứng trước 5.000.000 VND cho Xulanhtinhnong02 để gửi đến bé Quân
     2.Duyệt với đề xuất của ThaiDzuy(trích):
ThaiDzuy mong muốn Tổ điều phối trích từ số tiền Garage Sale đóng góp vào quỹ NTCM số tiền 5,000,000 VND để giúp cháu Quân.
     3.Duyệt CMKTX khẩn cấp 5.000.000 VND cho bé và gia đình,nhằm kịp thời đưa bé vào nhập viện ngày 25/4/2014 sắp tới ạ!

Lời ít nhưng tình nhiều!Em rất mong sẽ được bác xót thương cho hoàn cảnh của bé Trần Hoàng Quân như một Thanh Loan(Đắc Lắc)thứ 2 mà cả nhà đã từng cưu mang,cứu giúp trong suốt thời gian dài trước đây

.Kính.Chào.Thân ái!

Ngủ rồi hai123

Trả lời #49 vào: 22-04-2014 08:20:12
Chào cả nhà!

Cảm ơn cả nhà;cảm ơn ThaiDzuy và nhóm bạn đã nhanh chóng hưởng ứng trong việc đóng góp để cứu bé Quân.
Vâng!Rất hy vọng sẽ có thêm nhiều tấm lòng\\\"kết nối yêu thương\\\"đến với bé và gia đình.Chào.Thân ái!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #48 vào: 22-04-2014 07:58:23
Xin chào hai bác Franktran và XuLanhTinhNong2:

Để tập trung thảo luận cách giúp đỡ bé Quân, em xin chuyển phần trao đổi của các bác sang một chủ đề khác phù hợp hơn nhé.

Cảm ơn tấm lòng tuyệt vời của hai bác.

Dear Franktran & XuLanhTinhNong2,

In order to focus on our Angel Quan\\\'s case, I will move your discussion above to the appropriate topic. Thanks for your kindness.

@Ngoduyhung: Nếu em có nhã ý dịch phần trao đổi của hai bác sang tiếng Việt, em vui lòng post bài sau khi anh chuyển phần trao đổi như đã nói ở trên.

Thân mến,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #47 vào: 22-04-2014 07:51:19
Chào cả nhà,

Tối qua Thaidzuy có đưa hoàn cảnh bé Quân lên Facebook và trước mắt nhận được sự cam kết ủng hộ của:

1. Âu Dương Kỳ Nhi: 300k
2. Hindori Mẹ con nhà Sóc: 1,000k
3. Trantheanh: 500k
4. Duong Thuy Nguyen: 500k
5. Nguyen Minh Ngoc: 500k
6. Whoadung: 200$
7. Doan Trang: 1,000k
8. ThaiDzuy: 500k

Thaidzuy cũng hướng dẫn các bạn chuyển tiền trực tiếp vào tài khoản Thủ quỹ NTCM rồi ạ.

Hy vọng có thêm nhiều người ủng hộ bé Quân!

Thân mến,