Tác giả Chủ đề: Trà Vinh (Cầu Ngang) - Anh Thi - Mong được hỗ trợ vay vốn  (Đã xem 45956 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Đã lâu không có tin tức của anh Thi. Các bạn miền Tây nếu có dịp đi Trà Vinh ghé thăm giùm nhé.

Thanks.

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi thachritthi

Chao ca nha !
   Co chu ,anh chi trong dien dan .
  Y e la chuyen 5trieu dong truoc , nhung em moi goi duoc 2tr thoi , con thang sau e chuyen tiep 3 trieu con lai .
 Than ( vi may tiem khong VK nen ko go tieng viet duoc )

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
thachritthi đã viết:
Trích dẫn
Thưa cô chú , anh chị trong diễn đàn .
...
 Và còn một vấn đề nữa , về cách thức trả tiền có thể sau khi trả 3triệu nữa , phần còn lại em xin trả nhỏ , tức là mỗi tháng em se chuyển 300 nghìn . Rất mong ý kiến của cô chú , anh chị trong diễn đàn .
 Thân chào .

Nhờ Vitcon702 , hkfami và KevinHieu cho ý kiến dùm nhé .
Cảm ơn các bạn.

Thân.

@thachritthi : Ngày 14-6 vừa qua ban Dũng nhóm của KevinHieu có nhắn tin cho 6x báo rằng : Thi đã gửi cho thành viên của nhóm KevinHieu ở Hóc môn 5,000,000đ . Nhờ Thi xác nhận lại để tổ TK - KT cập nhật kịp thời. Cảm ơn Thi và chúc em luôn mạnh khoẻ.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi thachritthi

Vì có chuyện đột xuất nên tháng này em vẫn chưa thể chuyển tiền được , mong cô chú , anh chị trong diễn đàn thông cảm . Đột xuất công ty dam lại 10 ngày lương và ở nhà kẹt tiền nên em tranh thủ gởi về nhà . Mong cô chú , anh chị thông cảm tháng sau em sẽ chuyển .
 Và còn một vấn đề nữa , về cách thức trả tiền có thể sau khi trả 3triệu nữa , phần còn lại em xin trả nhỏ , tức là mỗi tháng em se chuyển 300 nghìn . Rất mong ý kiến của cô chú , anh chị trong diễn đàn .
 Thân chào .

Ngủ rồi penguin

Quỹ đã chuyển 2.000.000VND vào tài khoản chị Hkfami. Nhờ chị check giúp, cảm ơn chị!

Ngủ rồi pquyen

Pen em chuyển 2.000.000 từ quĩ HB gởi trả cho chị Hkfami nhé!

Thân

Ngủ rồi hkfami

hkfami xin nhận 2 triệu trước, nhờ TĐP duyệt dùm.

Cảm ơn rất nhiều,

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
hkfami đã viết:
Trích dẫn
hkfami đã viết:
Trích dẫn

Cho hkfami xác nhận cho rõ nha :
Mình không có yêu cầu thời gian trả nợ của  thachritthi, nhưng nếu khi trả tới lượt tiền nợ của mình thì xin quỹ hòan lại cho hkfami nhé!.
Nghe báo tin thachritthi đã chuyển tiền trả nợ đợt 1 cho quỹ rồi, xin chúc mừng cho em đã thu xếp được công việc.
Nếu các bác không có y kiến gì khác thì cho phép hkfami nhắc lại cam kết ban đầu này ạ, nghĩa là hkfami xin xung phong nhận lại vốn trước.  :laugh:

@ Chị Hkfami: nhóm chị cho vay 3.000.000đ, Rít Thi trả đợt đầu tiên là 2.000.000đ. Vậy chị đợi Rít Thi trả đủ 3.000.000đ rồi nhận luôn hay nhận trước 2.000.000đ? Chị thông báo để tổ ĐP duyệt nhé. Thanks chị.

Ngủ rồi hkfami

hkfami đã viết:
Trích dẫn

Cho hkfami xác nhận cho rõ nha :
Mình không có yêu cầu thời gian trả nợ của  thachritthi, nhưng nếu khi trả tới lượt tiền nợ của mình thì xin quỹ hòan lại cho hkfami nhé!.

Nghe báo tin thachritthi đã chuyển tiền trả nợ đợt 1 cho quỹ rồi, xin chúc mừng cho em đã thu xếp được công việc.
Nếu các bác không có y kiến gì khác thì cho phép hkfami nhắc lại cam kết ban đầu này ạ, nghĩa là hkfami xin xung phong nhận lại vốn trước.  :laugh:

Ngủ rồi Sonnynhan

Chào cả nhà.!
Trước lễ sonnynhan có xuống gặp em Thi ở Hóc Môn (nơi mà em Thi đang làm thợ dệt vải),. rất mừng là hiện tại tay của em Thi đã hồi phục hoàn toàn và có thể lao động như xưa.
Qua tao đổi về khoản vay HB của em Thi thì được biết mùa đậu phọng vùa rồi do mưa nhiều nên thất mùa, sản lượng thu được chỉ khoảng 2 tấn, giá bán cũng thấp hơn năm trước chỉ 9.000 đồng / 1 kg. Tổng thu nhập chỉ khoảng 18 triệu đồng, trừ 15 triệu tiền giống và phân bón thì chỉ dư khoảng 3 triệu đồng. Lao động cực khổ trong 3 tháng mà thu nhập chỉ 3 triệu nên như muối bỏ biển mà thôi. Vì thế em Thi quyết định lên Sài Gòn làm công với hy vọng kiếm tiền trả nợ vay HB,. Lúc sonnynhan xuống gặp thì em gái của Thi đang nằm viện mổ ruột thừa, nên một lần nửa tiền công tháng vừa rồi em Thi cũng chuyển về quê lo cho em gái. Vì vậy rất mong các bác đã cho em thi vay HB thông cảm cho em Thi thêm 1 tháng nửa mới bắt đầu trả nợ vay như em đã hứa.
Cám ơn mọi người.!

Ngủ rồi thachritthi

NHư em đã báo cho anh Hiếu biết em se chuyển tiền tháng 04 này là 2tr và tháng sau là 3tr .
   Nhưng em thành thật xin lỗi cô chú anh chị trong diễn đàn em lại thất hứa ,  vì tháng này em gái đột ngột vào viện cách đây hơn nữa tháng ( em đã báo cho anh Nhân , khi anh Nhân xuống gặp em ) . Nên em viết lên đây kính mong cô chú , anh chị trtong diễn đàn bõ qua và thông cảm để cho em tháng sau .  Em sẽ chuyển như đã báo trên , vì một mình phải lo chi tiêu trong gia đình và sinh hoạt cá nhân nên khi có chuyện đột ngột như vừa qua thì tiền dành dụm không còn .
  Mong cô chú , anh chị trong diễn đàn thông cảm và bõ qua thật sự em không muốn thất hứa ,,,,

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
thachritthi đã viết:
Trích dẫn

Còn về kế hoach trả tiền cho hội , em tính như vậy vì ở quê thì thu nhâp mỗi tháng thì không nhiều chủ yếu là thang trồng trọt tức là tháng 2 đến tháng 4 , vậy em sẽ trả mỗi năm 5tr và số tiền này em xin được trả 1 lần túc là cuối tháng 03 mỗi năm .

Khoảng vay của anh Thachritthi hiện sắp đến kỳ trả đợt đầu tiên. Anh Thi hay thành viên phụ trách cho ý kiến ah....

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Gửi Mod và admin..!!!
Trường hợp Thạch Rít Thi chúng ta cho vay HB. Vậy mong mod và admin có thể thêm 1 topic vào khu vực \\\" ngân hàng từ thiện\\\" để cho thành viên theo dõi HB dễ thống kê và cập nhập.
Thân...

Ngủ rồi thachritthi

Kính Chào hội !
 Đã lâu rồi em không được ra mạng để viết bài vì dạo này em mấy tháng rãnh tay nên tranh thủ đi làm .  Các anh các chị trong hội tất cả điều khỏe cả chứ ?
  Thay mặt gia đình em xin chân thành cảm ơn hội đã cho em vay, đã cho em  cơ hội để làm ăn , nói thật nếu không có số tiền  của hội cho  vay gia đình em bây giờ mới là thật sự khó khăn . Năm nay em trồng đậu phọng với diện tích là 3000 m2 và thu hoạch được hơn 3 tấn , với 1kg là 10500 đ . vậy tổng thu nhạp năm nay em được hơn 30tr  sau khi tinh toán chí phí xong xuôi em  lời được hơn 15 tr xem như đã về vốn năm nay .
  Còn về kế hoach trả tiền cho hội , em tính như vậy vì ở quê thì thu nhâp mỗi tháng thì không nhiều chủ yếu là thang trồng trọt tức là tháng 2 đến tháng 4 , vậy em sẽ trả mỗi năm 5tr và số tiền này em xin được trả 1 lần túc là cuối tháng 03 mỗi năm .
   Em xin chân thành cám hội đã tao điêì khiện cho em có cơ hội để có vôn làm ăn , xin cảm ơn anh chị trong hội , sẳn đây em xin báo tin vui  cho anh chị trong hội để chi sẻ cùng em ngày 23/23 dương lich này là ngày cưới cua em gái , cũng có vốn để xoay sở nên em mới chạy dược tiền làm làm đám cưới cho em gái . X cám ơn và xin chào !

Ngủ rồi mai-am-chung

Không biết bác Thi làm ăn như thế nào nữa. mAC cầu mong bác Thi làm ăn thuận lợi.