Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa (Thạch Thành) - Bé Hiếu - Cần giúp đỡ  (Đã xem 3142 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #8 vào: 10-04-2018 20:21:15
TG đã chuyển CMTX bé Hiếu 3 tháng (Tháng 4, 5, 6) = 600k cho Hoa Xương Rồng. HXR xác nhận giùm nhé./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #7 vào: 06-04-2018 06:37:39
Trích dẫn của: \"qdiso\" post=104224
Trích dẫn của: \"-TrườngGiang-\" post=104188
TG sẽ nhận cưu mang bé Hiếu 200k/ tháng từ tháng 4 đến tháng 6/2018. Sau đó, tùy tình hình các bạn đề xuất TG sẽ có hướng giúp đỡ sau. Thân mến. Cảm ơn các bạn Thanh Hóa đã cất công xác minh bé Hiếu.

Vui lòng cập nhật số TK cho TG nhé.

STK : 0781000398432
Trần Thị Thu Phương.
CN VCB Thanh Hóa
a nhé

Hoaxuongrong xác nhận việc trung chuyển và cập nhật thông tin cuộc sống của  Gia đình bé Hiếu dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của Trường Giang đối với hoàn cảnh khó khăn này.

Cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #6 vào: 05-04-2018 19:32:33
Trích dẫn của: \"-TrườngGiang-\" post=104188
TG sẽ nhận cưu mang bé Hiếu 200k/ tháng từ tháng 4 đến tháng 6/2018. Sau đó, tùy tình hình các bạn đề xuất TG sẽ có hướng giúp đỡ sau. Thân mến. Cảm ơn các bạn Thanh Hóa đã cất công xác minh bé Hiếu.

STK : 0781000398432
Trần Thị Thu Phương.
CN VCB Thanh Hóa
a nhé

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #5 vào: 03-04-2018 08:14:23

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 03-04-2018 05:42:57
Trích dẫn của: \"Kẹo Đắng TH\" post=104183
.....

Theo ý kiến nhóm TH thì nhóm đề xuất cưu mang cháu mỗi tháng 200k trong vòng 1 năm. Số tiền cưu mang sẽ qua tk chị Hoa xương rồng sau đó bạn Thắng sẽ có trách nhiệm chuyển về cho cháu và bạn Thắng hoặc em có trách nhiệm update thông tin.
...

Xin cảm ơn Keo Đắng Thân và bạn Thắng đã xác minh hoàn cảnh Gia đình cháu Thắng.

Bạn nào chung tay hỗ trợ Gia đình cháu Thắng thì đăng ký nhé !

@Hoaxuongrong : Em xác nhận việc tiếp nhận tiền trung chuyển dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Kẹo Đắng TH

Trả lời #3 vào: 03-04-2018 00:14:11
Chào cả nhà thân mến@
Hôm qua Kẹo và bạn Thắng có đi xác minh trường hợp nhà Bé Hiếu.
Hoàn cảnh cụ thể mà bọn e xác minh được như sau:
Mẹ cháu Hiếu là chị Quách Thị Chiến sinh năm 1973 - Lấy chồng và sinh được 2 cháu(gồm chị gái học lớp 8 và cháu Hiếu). Theo thực tế quan sát và hàng xóm thì mẹ cháu Hiếu tâm thần cũng ko được như những người bình thường, bố cháu bỏ mẹ cháu cũng vài năm nay. Hiện nay, 3 mẹ con cháu Hiếu đang ở mảnh vườn bên nhà bà ngoại.
Gia đình thuộc hộ nghèo nhưng trên này chỉ hỗ trợ tiền đi học và muốn ăn hàng tháng, ngoài ra rất may là nhà trường thi thoảng cũng ủng hộ chút ít. Mẹ cháu ko có ruộng nên chỉ đi làm thuê, ai thuê gì làm nấy. Cuộc sống cũng khá là khó khăn.
Cháu Hiếu sn 2010 và bị bệnh u máu lan tỏa. Cháu đã được mổ vào năm ngoái hết hơn chục triệu nhưng rất may có thẻ bảo hiểm và anh em họ hàng, xóm giềng giúp đỡ hết số tiền trên.
Hiện tại, dù đã mổ thành công nhưng khi trái gió trở trời cháu vẫn bị đau và cũng hay đi viện điều trị, bởi vậy khó khăn càng khó khăn.
Theo ý kiến nhóm TH thì nhóm đề xuất cưu mang cháu mỗi tháng 200k trong vòng 1 năm. Số tiền cưu mang sẽ qua tk chị Hoa xương rồng sau đó bạn Thắng sẽ có trách nhiệm chuyển về cho cháu và bạn Thắng hoặc em có trách nhiệm update thông tin.
Xin ý kiến của cả nhà ạ!
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Kẹo đắng

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #2 vào: 31-03-2018 23:18:49
Triển khai xác minh các bạn TH nhé.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #1 vào: 31-03-2018 22:03:21
Chào cả nhà.
Hôm rồi có bạn đã giới thiệu cho nhóm trường hợp gđ cháu Hiếu sn 2010 ở xã Thạch Tân - Thạch Thành - Thanh Hóa cần được giúp đỡ.
Bạn cho thông tin như sau: Gia đình cháu có 3 người, bố mẹ ly dị cháu ở với mẹ cùng 1 chị gái.
Cháu bị u cơ đã được đi mổ nhưng vết thương vẫn hay bị đau, cháu đi viện nhiều mà mẹ thì cũng ko có việc làm nên cuộc sống gđ hiện tại rất khó khăn.
Rất mong nhóm TH mình sẽ xác minh sớm để có đề xuất lên diễn đàn.
Thanks,
« Sửa lần cuối: 23-05-2020 15:19:29 gửi bởi -TrườngGiang- »