Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Vũ Quang) - Em Đạt - Tai nạn giao thông, cần sự giúp đỡ.  (Đã xem 1833 lần)

Ngủ rồi cafe nâu dá

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Em chào các Bác các Cô các Anh các Chị và các Em ạ !
Chiều hôm nay sau khi phát cháo xong, em và các em tình nguyện có vào thăm trường hợp em Phan Quang Đạt - sinh năm 1994, quê quán Vũ Quang, Hà Tĩnh mà vừa rồi nhóm mình có đưa thông tin ạ

Hiện tại em Đạt đang nằm ở Tầng 4 cấp cứu nội soi bụng (nhà D) - phòng 420, giường 31. Tình trạng hiện tại của em Đạt là đã nối tay xong, tuy nhiên do tình hình ổ bụng các mô tạng còn đang bị dập, nhiễm trùng (đã phẫu thuật lần 1, đang truyền máu và hút dịch ở phổi) nên sẽ đợi đến khi tình trạng ổ bụng đỡ hơn thì mới tiếp tục các bước ở tay. Tình trạng ở mức nguy hiểm
Hoàn cảnh gia đình em Đạt rất khó khăn : nhà nghèo, em Đạt và vợ không có công ăn việc làm, làm thuê mướn cuộc sống bấp bênh, 2 con còn nhỏ, nhà còn không được diện hộ nghèo (hiện tại xã đang cố gắng làm cho giấy chứng nhận hộ nghèo để được hỗ trợ thêm), bố Đạt đã mất gần 1 năm vì ung thư và hiện tại gia đình đang rất khó khăn, các anh chị em của Đạt cũng thuộc diện khó khăn
Dự kiến việc chạy chữa cho em Đạt trong thời gian tiếp theo  sẽ tốn rất nhiều tiền bạc. Gia đình rất mong nhận được sự giúp đỡ của BTQ, các mạnh thường quân trong và ngoài nước. 

Em xin lỗi là xác minh 15/6 nhưng bạn Thương chưa biết cách đăng bài nên nay mới viết được. 
Em đề xuất BTQ cưu mang ko thường xuyên 5tr để gia đình Đạt có thêm chi phí chữa chạy ạ. 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, linhthuc, banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #2 vào: 07-06-2020 06:07:50
Chào cả nhà !!!

Hoàn cảnh Anh Quang thật đáng thương . Mong các bạn khu vực Hà Nội  sếp thời gian quý giá của mình xác minh và có phương án giúp đỡ ạ .
( Hiện đang điều trị tại Bệnh Viên Việt Đức ) 

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà

Thân

« Sửa lần cuối: 07-06-2020 07:15:30 gửi bởi Trần Quốc Hương »

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Lắng nghe lòng bạn

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
Biết đến hoàn cảnh này qua facebook của một người bạn là Chủ tịch xã Quang Thọ.

Kính thưa toàn thể Cô - Chú - Anh - Chị - Em

Hôm nay tôi đăng lên trang nhóm mấy dòng chữ này với mong muốn tất cả Cô - Chú - Anh - Chị - Em cùng chung tay giúp đở cho hoàn cảnh hết sức thương tâm của em Phan Quang Đạt sinh năm 1994 ở Xóm 1 Xã Hương Thọ cũ nay là Thôn 1 xã Quang Thọ huyện Vũ Quang, Hà Tĩnh với mong muốn em ĐẠT sớm vượt qua được hoạn nạn này .

Hôm qua trên đường đi làm về em ĐẠT không may bị tại nạn giao thông, rơi xuống ruộng bất tĩnh, mãi tới sáng mới được mọi người phát hiện và đưa đi cấp cứu.

Thông tin ban đầu cho biết em ĐẠT bị đứt lìa cánh tay phải, gãy 9 sườn và dập một số nội tạng hiện đang phẫu thuật tại BV Việt Đức - Hà Nội ,chưa biết sống chết thế nào, chi phí phẫu thuật và chữa trị là rất lớn nằm ngoài khả năng của vợ và các con nhỏ.

Cha của em ĐẠT cũng vừa mới qua đời vì căn bệnh ung thư quái ác , trước đó gia đình cũng tốn kém một khoản tiền lớn để chữa trị và đã phải vay mượn khắp nơi . Với tinh thần "tương thân tương ái - lá lành đùm lá rách"

Tôi tha thiết kêu gọi tất cả Cô - Chú - Anh - Chị - Em cùng chung tay chia sẽ bớt gánh nặng khó khăn với gia đình em ĐẠT ở thời điểm hiện tại

Mọi sự giúp đỡ xin được gửi về cho anh trai của em ĐẠT là : PHAN VĂN CHIẾN

Thôn 1 - XÃ QUANG THỌ - HUYỆN VŨ QUANG - TĨNH HÀ TĨNH

Sđt : 0377190678

Rất mong sự giúp đỡ từ các nhà hảo tâm, mạnh thường quân.

Nhóm NTCM Hà Nội bớt chút thời gian xác minh giúp ạ.
« Sửa lần cuối: 10-06-2020 07:50:17 gửi bởi -TrườngGiang- »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg, Nguyễn Tình