Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Tuyên Quang (Hàm Yên) - NNMU34 - Gia đình bà Huyệt  (Đã xem 14173 lần)

Ngủ rồi mavica

@Thocon : Em chuyển tới Mavica 30,000,000đ tiền tạm ứng đợt 1 cho việc xây dựng NNMU số 34 của bác Huyệt dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.
Chào cả nhà,
Mavica đã nhận được tạm ứng đợt 1 NNMU 34 số tiền 30.000.000đ và sẽ chuyển cho người nhận ạ!
Thân!
« Sửa lần cuối: 03-09-2020 09:14:07 gửi bởi phuclehuu »

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Thocon đã chuyển tiền rồi các bạn nhé.

Thân.

« Sửa lần cuối: 03-09-2020 10:11:02 gửi bởi phuclehuu »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em chuyển tới Mavica 30,000,000đ tiền tạm ứng đợt 1 cho việc xây dựng NNMU số 34 của bác Huyệt dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Bạn nào sẽ đảm nhiệm việc tiếp nhận tiền tạm ứng xây dựng NNMU số 34 lần 1 các bạn ơi ?

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.
ThaiDzuy sẽ báo tài khoản Mavica trong phần điều phối nhé! 

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Hiệu Đào

Chào cả nhà.
Tôn ba lớp (thật chất là hai lớp. Một lớp tôn lạnh như chúng ta thường thấy, người ta phun lên đó một lớp foam- là một loại Nôm Na là xốp, mốp, niềng niễng, thường cả nhà thấy trong lớp cách nhiệt của thiết bị trữ đông, làm lạnh.
Đặc tính của foam là cách nhiệt, nên giám rất đáng kể nhiệt tác động môi trường lên hệ mái. Đồng thời là lớp cách âm, tiêu âm nên chống ồn rất hiệu quả. Nhiệt độ một căn nhà cấp 4 vào mùa hè của mái có foam và không có foam chênh lệch ~ hơn 50C.
Xét trên diện tích tăng thêm cho tổng 45m2 với giá thành chênh lệch 70.000đ = 3.150.000đ chỉ 5% giá thành căn nhà nhưng hiệu quả sử dụng hơn rất nhiều lần chất lượng sống; vì vậy chuyển các bạn xem xét đề xuất vẫn làm tôn cách nhiệt.
Xin cảm ơn.

Theo phân tích của Phuclehuu thì chúng ta nên chọn loại tole này đi Hiệu Đào ơi !

Thân.
Dạ được thế thì tốt cho nhà bà ấy quá ạ. Vì nhà họ thì đông người lại không có khả năng lao động, trong nhà họ hiện tại đang kê 4 cái giường nằm khi để diện tích 35m2 là quá chật  nên chuyển đổi lên 45m2 em sợ kinh phí không đủ ạ. Chuyển đổi tôn 3 lạnh bằng tôn thường em cũng lăn tăn lắm ạ.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà.
Tôn ba lớp (thật chất là hai lớp. Một lớp tôn lạnh như chúng ta thường thấy, người ta phun lên đó một lớp foam- là một loại Nôm Na là xốp, mốp, niềng niễng, thường cả nhà thấy trong lớp cách nhiệt của thiết bị trữ đông, làm lạnh.
Đặc tính của foam là cách nhiệt, nên giám rất đáng kể nhiệt tác động môi trường lên hệ mái. Đồng thời là lớp cách âm, tiêu âm nên chống ồn rất hiệu quả. Nhiệt độ một căn nhà cấp 4 vào mùa hè của mái có foam và không có foam chênh lệch ~ hơn 50C.
Xét trên diện tích tăng thêm cho tổng 45m2 với giá thành chênh lệch 70.000đ = 3.150.000đ chỉ 5% giá thành căn nhà nhưng hiệu quả sử dụng hơn rất nhiều lần chất lượng sống; vì vậy chuyển các bạn xem xét đề xuất vẫn làm tôn cách nhiệt.
Xin cảm ơn.

Theo phân tích của Phuclehuu thì chúng ta nên chọn loại tole này đi Hiệu Đào ơi !

Thân.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitan97, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà.
Xét trên diện tích tăng thêm cho tổng 45m2 với giá thành chênh lệch 70.000đ = 3.150.000đ chỉ 5% giá thành căn nhà nhưng hiệu quả sử dụng hơn rất nhiều lần chất lượng sống; vì vậy chuyển các bạn xem xét đề xuất vẫn làm tôn cách nhiệt.
Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitan97, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
......
 – bản thiết kế mới sẽ hoàn thành sớm và gửi lại các anh chị sau. Và thứ 7 này em lên khởi công cho em xin tạm ứng 30 triệu để tạm ứng vật liệu và nhân công ạ.

Bạn nào sẽ đảm nhiệm việc tiếp nhận tiền tạm ứng xây dựng NNMU số 34 lần 1 các bạn ơi ?

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitan97, maitramtg

Ngủ rồi Hiệu Đào

Mình không rành về xây dựng nhưng khi đọc bài của Hiệu Đào về việc chuyển tôn ba lớp thành tôn một lớp thì mình thấy băn khoăn!
Cảm ơn Hiệu Đào và anh Kimbang. Để thứ 7 này ThaiDzuy cùng nhóm lên đó làm việc cụ thể xem sao ạ.

@Hiệu Đào - Bạn muốn ứng trước bao nhiêu thì cho biết luôn để Tổ điều phối chuẩn bị nha.

Thân mến,
ThaiDzuy
Em viết lên rồi mà anh, em xin tạm ứng 30 triệu để tạm ứng nhân công và vật liệu ạ, anh cầm luôn hộ em nhé. Em chuẩn bị xe cộ ạ.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
  Mình không rành về xây dựng nhưng khi đọc bài của Hiệu Đào về việc chuyển tôn ba lớp thành tôn một lớp thì mình thấy băn khoăn! 
Cảm ơn Hiệu Đào và anh Kimbang. Để thứ 7 này ThaiDzuy cùng nhóm lên đó làm việc cụ thể xem sao ạ.

@Hiệu Đào - Bạn muốn ứng trước bao nhiêu thì cho biết luôn để Tổ điều phối chuẩn bị nha.

Thân mến, 
ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Hiệu Đào

Dear các anh/chị em và các bạn .
Em xin gửi các anh/chị và và các bạn bản thiết kế ban đầu ngôi nhà của Bà Huyệt. Khi khởi động xây nhà cho Bà, nhóm dự tính xây cho gia đình căn nhà 35 mét với tổng kinh phí 55 triệu VNĐ (Lo không xin được kinh phí trong mùa Co Vít 19), nhưng khi thực hiện thấy với diện tích như này là chật chội cho cả gia đình 8 người và kinh phí hiện nay xin tài trợ đã lên đến gần 75 triệu, nên thay mặt những người làm chương trình  em xin đề xuất tìm các phương án tận dụng mọi nguồn lực để có thể tiết kiệm (giảm giá nhân công, chuyển tôn ba lớp thành tôn 1 lớp) và xây thêm cho gia đình bà 10 mét vuông (thêm diện tích phòng ở và nhà VS ). Tổng diện tích : 45 mét với kinh phí dự trù mới là 66.900.000 VNĐ (Em xin tạm gửi bản thiết kế 35 mét – bản thiết kế mới sẽ hoàn thành sớm và gửi lại các anh chị sau.

Xin chào cả nhà!
  Mình không rành về xây dựng nhưng khi đọc bài của Hiệu Đào về việc chuyển tôn ba lớp thành tôn một lớp thì mình thấy băn khoăn! Một lần xây là một lần khó, nếu thiếu kinh phí thì ta vận động thêm hoặc trích quỹ chứ đừng giảm chất lượng, tội!
Dạ vâng nếu chuyển tôn 1 lớp sẽ giảm được từ 250N/m2 xuống còn 180N/m2, Về cơ bản tôn 3 lớp nó chống nóng chống ồn anh ạ. Còn tôn 1 lớp thì sẽ ồn hơn khi trời mưa và nóng hơn.

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Em xin gửi các anh/chị và và các bạn bản thiết kế ban đầu ngôi nhà của Bà Huyệt. Khi khởi động xây nhà cho Bà, nhóm dự tính xây cho gia đình căn nhà 35 mét với tổng kinh phí 55 triệu VNĐ (Lo không xin được kinh phí trong mùa Co Vít 19), nhưng khi thực hiện thấy với diện tích như này là chật chội cho cả gia đình 8 người và kinh phí hiện nay xin tài trợ đã lên đến gần 75 triệu, nên thay mặt những người làm chương trình  em xin đề xuất tìm các phương án tận dụng mọi nguồn lực để có thể tiết kiệm (giảm giá nhân công, chuyển tôn ba lớp thành tôn 1 lớp) và xây thêm cho gia đình bà 10 mét vuông (thêm diện tích phòng ở và nhà VS ). Tổng diện tích : 45 mét với kinh phí dự trù mới là 66.900.000 VNĐ (Em xin tạm gửi bản thiết kế 35 mét – bản thiết kế mới sẽ hoàn thành sớm và gửi lại các anh chị sau.

Xin chào cả nhà!
  Mình không rành về xây dựng nhưng khi đọc bài của Hiệu Đào về việc chuyển tôn ba lớp thành tôn một lớp thì mình thấy băn khoăn! Một lần xây là một lần khó, nếu thiếu kinh phí thì ta vận động thêm hoặc trích quỹ chứ đừng giảm chất lượng, tội!

The following users thanked this post: banbe6x, maitan97, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Hiệu Đào

Em xin gửi các anh/chị và và các bạn bản thiết kế ban đầu ngôi nhà của Bà Huyệt. Khi khởi động xây nhà cho Bà, nhóm dự tính xây cho gia đình căn nhà 35 mét với tổng kinh phí 55 triệu VNĐ (Lo không xin được kinh phí trong mùa Co Vít 19), nhưng khi thực hiện thấy với diện tích như này là chật chội cho cả gia đình 8 người và kinh phí hiện nay xin tài trợ đã lên đến gần 75 triệu, nên thay mặt những người làm chương trình  em xin đề xuất tìm các phương án tận dụng mọi nguồn lực để có thể tiết kiệm (giảm giá nhân công, chuyển tôn ba lớp thành tôn 1 lớp) và xây thêm cho gia đình bà 10 mét vuông (thêm diện tích phòng ở và nhà VS ). Tổng diện tích : 45 mét với kinh phí dự trù mới là 66.900.000 VNĐ (Em xin tạm gửi bản thiết kế 35 mét – bản thiết kế mới sẽ hoàn thành sớm và gửi lại các anh chị sau. Và thứ 7 này em lên khởi công cho em xin tạm ứng 30 triệu để tạm ứng vật liệu và nhân công ạ.
« Sửa lần cuối: 01-09-2020 11:02:50 gửi bởi Hiệu Đào »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, kim bang, maitramtg

Ngủ rồi maitan97

Dear cả nhà
Thân gửi anh chị em và các bạn
Chỉ sau vài ngày kêu gọi , số tiền UH ngôi nhà mơ ước số 34 đã lên tới 73.900.000 VNĐ tính đến ngày 24/8/2020 (tiền chuyển vào TK của thủ quỹ)
Vô cùng biết ơn các ACE, mạnh thường quân và bạn bè face book đã luôn đồng hành và chia sẻ yêu thương với các hoàn cảnh do NTCM đề xuất
Nay mai thôi ngôi nhà sẽ sớm hoàn thành trước mùa đông kéo đến, gia đình bà Huyệt tại xã Băng Cốc - Hàm Yên - Tuyên Quang sẽ có nơi thật ấm, thật nhiều tình yêu thương 

Thương yêu 

Maitan

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, kim bang, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chú Lộc (úc ) ủng hộ NNMU 34- 2tr. Quyen_omon đã chuyển tiền vào quỹ.   
Thân!
Cảm ơn Quyen_Omon. Chú Lộc của anh em mình đã về Thế giới vĩnh hằng nhưng tấm lòng của chú còn mãi, còn mãi...

Thương, 
« Sửa lần cuối: 24-08-2020 12:32:30 gửi bởi ThaiDzuy »

The following users thanked this post: banbe6x, Quyen_omon, maitramtg