Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Tân Kỳ) - Chị Thịnh - Mẹ đơn thân bị tai biến, nuôi hai con  (Đã xem 9111 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Gia đình Locnguyen và Hoàng Oanh cùng Duc Tai đã chung tay giúp đỡ Lananh Nguyễn quay trở lại trường để hoàn tất việc học.

@Lananh Nguyễn : Cháu nhắn tin cho 6x (0916092600) thông tin tài khoản ngân hàng của cháu dùm nhé.

Chúc cả nhà luôn Vui và Mạnh khỏe.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường, Lananh Nguyễn

Ngủ rồi Hoang Oanh

Chào cả nhà,

Gia đình Lộc và Oanh xin đăng ký CMKTX số tiền 1,000,000VND còn lại.  Cho mình hỏi mình cần ck vào tk nào vậy ạ? Cám ơn mọi người.

Gia đình Lộc và Oanh
Thân

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương, Lananh Nguyễn

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà!

DucTai đăng ký CMKTX số tiền 1000,000VND. đã được chuyển vào quỹ.
Vậy là chỉ còn thiếu 1000,000VND rất mong cả nhà tiếp tục chung tay.

Để tiếp tục theo học chắc hẳn sẽ có rất nhiều thứ phải lo, nếu 5 triệu để đóng học phí, còn lại tiền phòng, tiền sinh hoạt phí và tài liệu học tập bé Lan Anh đã có hướng xử lý chưa?

Thân!

« Sửa lần cuối: 10-06-2021 08:29:53 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương, Lananh Nguyễn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào Lananh Nguyễn và cả nhà !

Xin cảm ơn Lananh Nguyễn đã trực tiếp cung cấp thông tin để cả nhà cùng nắm được.

Hiện tại đã có Michele_du và Gia đình đã đăng ký giúp cháu Lananh Nguyễn 3,000,000đ.

Mong có thêm sự chung tay 2,000,000đ để giúp cháu Lan Anh hoàn tất quá trình học tập của mình.

Ngoài ra cũng mong có sự giúp đỡ gia đình cháu Lan Anh 500,000đ/tháng từ tháng 6 đến hết tháng 8/2021.

Xin cám ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 10-06-2021 01:35:34 gửi bởi banbe6x »

BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, minhsơn97, Lananh Nguyễn

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Bé Lan Anh đã kết nối vào diễn đàn,  mong cả nhà hỗ trợ em ấy với ạ!

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Alexander

Hoàn cảnh bé Lan Anh và dì Thịnh mặc dù đã xác minh đã lâu nhưng vẫn chưa có đủ mạnh thường quân chung tay, gia đình vẫn chưa được giúp đỡ. Vậy con đề xuất ban quản trị xem xét xuất quỹ phần thiếu còn lại để tụi con trao cho gia đình bé Lan Anh ạ. Tụi con xin cảm ơn!

Nhờ các bạn hướng dẫn Lan Anh đăng nhập vào Diễn đàn để tiện cho việc trao đổi nhé.

Thân mến.
Chào cả nhà, tụi con đã hướng dẫn Lan Anh vào diễn đàn. Như em ấy đã viết, hiện tại hoàn cảnh gia đình rất khó khăn. Kính mong ban quản trị xem xét giúp đỡ em ấy ạ. Cám ơn cả nhà

Ngủ rồi Lananh Nguyễn

Đầu tiên em xin gửi lời chào ,em cảm ơn mọi tình cảm,tấm lòng,cũng như sự sẻ chia động viên của tất cả mọi người trên diễn đàn ạ.
Em là Nguyễn Thị Lan Anh,sinh năm 1999 .Sinh viên khoa tiếng anh trường đại học ngoại ngữ Huế ạ.Cũng như mọi người đã theo dõi hoàn cảnh của em trên diễn đàn.Do mẹ đau ốm nên em phải bảo lưu việc học 1 năm từ t7 năm trước đến hiện tại ạ.
Vì phải phụ công việc nhà,làm đồng áng và chăm sóc mẹ nên em ít dùng mạng xã hội nên chưa tham gia diễn đàn và cập nhận thông tin sớm ạ.em xin chân thành xin lỗi ạ
Vì mẹ lúc còn khỏe là lao động chính và duy nhất trong nhà lo cho 2 ce ăn học từ nghề nông nghiệp nên từ khi mẹ ốm và không làm được bất cứ công việc nặng nào do sức khỏe yếu nên nguồn thu nhập trong gia đình là không có ạ.
Hiện tại gia đình em đang có khoản vay ngân hàng để vay vốn sinh viên cho em học nên thực sự nếu vay tiếp thì số nợ sẽ rất lớn trong khi em cũng chưa hoàn thành việc học để đi làm nên em rất lo lắng ạ.
Do thời gian bảo lưu nên tháng 7 là em phải làm giấy tờ để xin nhập học lại nếu không tài khoản cũn như bảng điểm và thông tin của em sẽ bị xóa khỏi danh sách sinh viên ạ.Nhưng hiện tại gia đình mẹ không sản xuất làm việc được nên em thực sự đang lo ngại về vấn đề học phí và sinh hoạt ,thuốc men của mẹ hằng tháng ạ.Vì là sinh viên năm cuối nên không có thời gian để làm thêm như mọi năm trước để trang trải nên thực sự em cũng đang bế tắc trong hướng giải quyết ạ.
Em rất mong được nhận sự góp ý cung như sự chia sẻ cho hoàn cảnh của em từ các quý tấm lòng hảo tâm ạ.Em xin ghi nhận và cảm ơn rất nhiều ạ.
Do lần đầu tham gia diễn đàn và viết bài nên có sai sót gì mong mọi người bỏ qua cho em ạ.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, DucTai, toan.nguyenk, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Hoàn cảnh bé Lan Anh và dì Thịnh mặc dù đã xác minh đã lâu nhưng vẫn chưa có đủ mạnh thường quân chung tay, gia đình vẫn chưa được giúp đỡ. Vậy con đề xuất ban quản trị xem xét xuất quỹ phần thiếu còn lại để tụi con trao cho gia đình bé Lan Anh ạ. Tụi con xin cảm ơn!

Nhờ các bạn hướng dẫn Lan Anh đăng nhập vào Diễn đàn để tiện cho việc trao đổi nhé.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg, minhsơn97, Alexander, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Mong các Mạnh Thường Quân và ban quản trị lưu tâm hoàn cảnh này ạ

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Hoàn cảnh mẹ con dì Thịnh rất đáng thương!. Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ mẹ con dì ạ!

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Trungkienbeo@gmail.com

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Chào cả nhà !!!

Vẫn còn thiếu 2.000.000₫ nữa cho gia đình và Lan Anh ( để có khoản tiền dự phòng nhập học ) .

Bạn nào đăng ký CM cho Lan Anh và gia đình đăng ký giúp nhé !

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà

Thân.

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Hc này đã được xác minh , mong bqt chuyển về mục cần giúp đỡ để có thêm người chung tay giúp cho hc của Lan Anh ạ

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Hoàn cảnh này đã được xác minh nên nhờ admin chuyển về mục hoàn cảnh cần giúp đỡ giúp tụi con với ạ. Mong sớm có thêm sự chung tay của những nhà hảo tâm để bé Lan Anh sớm được giúp đỡ!

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Trungkienbeo@gmail.com

Ngủ rồi Alexander

Chào cả nhà !

6x thấy phương án của Alexander và các bạn khu vực Nghệ An khá hợp lý.

Michele_du và gia đình sẽ giúp Lan Anh 3,000,000đ nếu như bạn ấy quyết định nhập học lại.

Các bạn cần động viên và hướng dẫn Lan Anh đăng nhập vào diễn đàn để trực tiếp cho ý kiến và thuận tiện trong việc trao đổi sau này.

Thân mến.
Cảm ơn bác 6x và gia đình Michele_du đã chung tay giúp cho hoàn cảnh bé Lan Anh , hiện tại còn thiếu 2 triệu, mong có sự chung tay thêm của những mạnh thường quân cho đủ số tiền 5 triệu để trao cho em ấy và gia đình để Lan Anh có thể có một khoản dự phòng để chuẩn bị quay lại trường ạ. Với chúng con cũng xin cưu mang thường xuyên cho hoàn cảnh Lan Anh từ tháng 7/2021 nên nếu có mạnh thường quân nào muốn giúp cho em ấy học xong, cưu mang gia đình em ấy trong thời gian này thì mong hãy giúp gia đình em ấy mỗi tháng là 500.000 ạ . Mong sự chung tay của tất cả mọi người