Tác giả Chủ đề: Lào Cai (Văn Bàn) - Chị Pham - Cha mẹ mất, tật nguyền, nuôi con nhỏ  (Đã xem 39114 lần)

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
1nong_dan đã chuyển số tiền 300k CMTX tháng 2/2011 từ Bibong và 150k còn tồn từ Thaidzuy & Vitcon CM tới mẹ con chị Pham cháu Lìu,(qua chị Nụ).
Chị Nụ đã trao cho chị Pham : 20kg Gạo=260k. Mì Chính=24k. Xà phòng = 16k.150k tiền mặt.TC = 450k.
Như vậy 1nong_dan đã hoàn thành song việc trung chuyển số tiền của Thaidzuy & Vitcon tới chị Pham.
1nong_dan thay lời mẹ con chị Pham,xin cảm ơn Thaidzuy ,Vitcon702 ,Bibong cùng cả nhà đã quan tâm giúp đỡ.

1nong_dan .

Nhìn chị cười rất phấn khởi,điều đó thể hiện sự hạnh phúc của chị khi dc giúp đỡ.

Hình từ trái sang phải,chị Pham-chị Nụ-cháu Lìu.
(chị Nụ nhờ người chụp hình bằng ĐT cả nhà thông cảm)

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà:
Hôm nay cô giáo Nụ đã vượt qua hơn hai mươi km đường vùng cao để tới Thị Trấn Văn Bàn mua về thực phẩm và các thứ khác do DĐ mình CM,nói chung là một chuyến xe máy cũng khá là đầy.
Và hôm nay cô giáo Nụ đã trao trực tiếp cho chị Pham và cháu Lìu.
Theo chị Nụ cho biết,chị Pham cháu Lìu mừng lắm,vì chưa bao giờ mẹ con chị dc ăn tết ấm no như năm nay.Hòa chung niềm vui của mẹ con chị còn có cả chị dâu của chị Pham cũng đến chia vui.
Như vậy là các thành viên cùng DĐ đã đem đến niềm vui tới những số phận kém may mắn ở vùng sâu vùng xa.
1nong_dan thay lời mẹ con chị Pham cháu Lìu xin cảm ơn bác Bibong,Thaidzuy,Vitcon và toàn thể Diễn Đàn,và xin chúc tất cả các thành viên cùng gia đình mạnh khỏe,hạnh phúc.

Xin gửi cả nhà chi tiết các thứ mà chị Nụ mua và chuyển tới mẹ con chị Pham.

Hình chị Nụ nhờ người chụp bằng ĐT lên ko dc tốt mong cả nhà thông cảm.
Từ trái sang phải chị Nụ và con gái,cháu Lìu,chị Pham,chị dâu chị Pham.

Như vậy là 1nong_dan đã hoàn thành việc trung chuyển CMTX&KTX tháng 1-2011.

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào Bác Bibong cùng cả nhà:
Ngày 11/1/2011 1nong_dan đã nhận dc 500.000đ của bác CM mẹ con chị Pham cháu lìu Văn Bàn-Lào Cai.
- 300k CMTX tháng 1/2011.
- 200k quà tết.
1nong_dan sẽ nhờ cô giáo Nụ mua thực phẩm và một số quà tết cho mẹ con chị Pham vào thời điểm gần tết âm lịch để mẹ con chị dc sử dụng đúng những ngày tết.
Hiện tại số tiền CM chị Pham còn tồn 550k từ Thaidzuy&Vitcon, và 500k từ Bibong.
Tổng cộng 1050.000đ.
Cô giáo Nụ có đt cho 1nong_dan  biết mẹ con chị Pham cháu Lìu cần mua thêm 1 cái chiếu và 3 thước vải(vải của dân tộc)để may bộ quần áo,hết khoảng 300k.
Vậy 1nong_dan xin phép dc chi tháng này 900k với các khoản sau:
- 300k mua lương thực...
- 300k mua quà tết
- 300k mua Chiếu + Vải
1nong_dan sẽ cập nhật cùng cả khi cô giáo Nụ trao quà.
1nong_dan thay lời mẹ con chị Pham cháu Lìu cảm ơn đến cả nhà đã quan tâm giúp đỡ.

Ngủ rồi 1nong_dan

1nong_dan đã nhận dc 800.000  quỹ chuyển từ Thaidzuy &  Vitcon.từ ngày 16/12/2010.

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà.

Bạn Bibong giúp CMTX mẹ con chị Lìu 300.000/tháng/12tháng (tạm tính), bắt đầu từ 1/2011.

Bác 1nongdan sẽ giúp trung chuyển cho TH này. Bạn bibong chuyển vào tk của:

TK của 1nong_dan:
CTK :Nguyễn Đức Công
STK :2803-2050-20893
NH :Agribank
CN :Huyện Yên Lạc
ĐT :0988.109.864

Tổ KT-TK cập nhật nhé.

Xin cám ơn cả nhà đã chung sức.

Thân.

@ Các bác 1nongdan và Bibong: xin lỗi các bác vì trả lời chậm trễ mà các bác bị đội Sao đỏ \\\"huýt còi, phạt thẻ vàng\\\" nhé!!! :)

Ngủ rồi 1nong_dan

Xin lỗi vì đã post STK khi có người hỏi.
Xin nhận 2 thẻ vàng.
1 cho 1nong_dan.
1 cho BiBong.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
1nong_dan đã viết:
Trích dẫn

STK của 1nong_dan:
CTK :Nguyễn Đức Công
STK :2803-2050-20893
NH  :Agribank
CN  :Huyện Yên Lạc
ĐT  :0988.109.864

Rất cảm phục sự chu đáo, quan tâm sâu sắc của bác 1nong_dan với các hoàn cảnh theo dõi. Vịt nhắc nhỏ bác điều này, bác chờ tổ điều phối xem xét và duyệt CMTX rồi hãy post số TK của mình lên nhé, đây là một trong những quy định của DĐ, bác chờ tí nhé  :) .

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào BiBong,cảm ơn BiBong đã quan tâm và chia sẻ khó khăn của 2 mẹ con chị Pham cháu Lìu.
Nhận dc tin này chắc mẹ con chị Mừng lắm,vì mẹ con chị đã có đủ Gạo ăn trong vòng năm rồi,ko còn bị đứt bữa nữa.
Khoản CM của Thaidzuy&Vitcon vẫn còn lên 1nong_dan xin phép dc chi 300k CM tháng 1/2011 của BiBong vào khoản quà tết cho mẹ con chị Pham.Vì trước đây ngày tết của mẹ con chị dc có cơm ăn là tốt lắm rồi,còn các thứ khác hầu như ko có.1nong_dan sẽ nhờ cô giáo Nụ mua thêm thực phẩm và chút bánh kẹo trong khoản 300k.Như vậy mẹ con cháu Lìu sẽ có một cái tết ấm no.
1nong_dan thay lời mẹ con chị Pham cháu Lìu cảm ơn cả nhà,cảm ơn BiBong và chúc gia đình Mạnh Khỏe Hạnh Phúc.

Ngủ rồi BiBong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Như vậy hoàn cảnh chị Phạm cháu Lìu cần CMTX với mức 250.000 VND / tháng. Rất mong các bác ủng hộ cho mẹ con chị.

BB đăng ký giúp gia đình chị Phạm 300 ngàn mỗi tháng, trong vòng 1 năm, bắt đầu từ tháng 01/2011.

Xin bạn 1 Nông_Dân cho biết số TK và số ĐT để chuyển tiền vào ngày 5 hàng tháng, BB sẽ nhắn tin cho bạn sau khi chuyển tiền.

Chào thân ái !

Ngủ rồi pquyen

Pen! em chuyển trả 800.000 (từ Thaidzuy và vitcon) cho bác Nongdan đã ứng trước giúp mẹ con chị Phạm - Lào Cai.

Thân.

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
Hôm chủ nhật vừa rồi 1nong_dan đã ứng trước và đã gửi cô giáo Nụ số tiền 800.000đ (của Thaidzuy & Vitcon) giúp mua thực phẩm cho mẹ con chị Pham Cháu Lìu,và cô giáo Nụ sẽ mua thực phẩm hàng tháng cho mẹ con cháu Lìu,với mức tháng 12 = 250.000đ
Hôm nay chị Nụ đã mua 20kg gạo=240.000đ và chị Nụ phụ thêm chút để mua thêm xà phòng và gói bột ngọt cho mẹ con cháu Lìu.
1nong_dan thay lời mẹ con chị Pham cảm ơn cả nhà đã quan tâm giúp đỡ.

Xin gửi cả nhà ảnh chị Nụ trao Gạo,Xà Phòng,Bột Ngọt cho mẹ con chị Pham,tại nhà cô giáo Nụ.

(Ảnh chụp bằng DT lên ko dc tốt)

Ngủ rồi 1nong_dan

Vậy 1nong_dan sẽ kết hợp với cô giáo Nụ trung chuyển lương thực hàng tháng cho mẹ con cháu Lìu.
Dự kiến sẽ chuyển 800k như sau :
Tháng 12 /2010 250k = mua lương thực
Tháng(tết) 01/2011 300k = mua lương thực
Tháng 02/2011  250k  =    mua lương thực.
1nong_dan sẽ cập nhật cùng cả nhà mỗi khi trao lương thực cho mẹ con cháu Lìu.
1nong_dan thay lời mẹ con cháu Lìu cảm ơn cả nhà đã quan tâm giúp đỡ mẹ con cháu.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
@Bác 1_nongdan:

Mặc dù cô giáo Nụ là người nhiệt tình và tin cậy nhưng chưa là thành viên của NTCM nên trước mắt bác vui lòng nhận trung chuyển cho hoàn cảnh mẹ con cháu Lìu nhé.

Như vậy hoàn cảnh chị Phạm cháu Lìu cần CMTX với mức 250.000 VND / tháng. Rất mong các bác ủng hộ cho mẹ con chị.

Trước mắt số tiền CMKTX mà Vitcon702 và Thaidzuy có thể giúp gia đình hai mẹ con chị từ nay đến sau Tết âm. Mong cả nhà chung tay ạ.

Cảm ơn cả nhà,

(Thaidzuy đã chuyển 300,000 VND vào tài khoản Penguin rồi)

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi 1nong_dan

ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn

Cô giáo Nụ vẫn giữ liên lạc với mẹ con chị Phạm hả bác?

Em muốn gửi biếu 300 ngàn mua tiếp thực phẩm cho cháu Lìu & chị Phạm, có được không ạ?

Thân,

Cô giáo Nụ đang dạy học ở Nậm Tha mà.
Chuyến đi vừa rồi 1nong_dan đã kiểm tra việc trung chuyển lần trước,cô giáo Nụ làm rất tốt.Số tiền lần trước chúng ta tặng mua thực phẩm còn dư cô giáo đã bảo gia đình mua dc thêm 1 cái chăn,còn đâu mới tiêu đến.Vì cô giáo cho biết đưa tiền cho họ có thể chi tiêu ko đúng hoặc bị mất.Nếu dc CMTX cô giáo sẽ mua lương thực hàng tháng rồi chuyển cho mẹ con chị Pham chứ ko trao tiền mặt.
Vì vậy cả nhà xem có thể để cố giáo Nụ Làm trung chuyển dc ko ạ. 1nong_dan sẽ theo dõi và cập nhật lên DD.
Cảm ơn Vitcon702 nhiều vì đã thương mẹ con cháu Lìu.
Cảm ơn ThaiDzuy. Số tiền 800k của THaidzuy & Vitcon sẽ chia ra làm 3 tháng mua lương thực cho mẹ con chị Pham.Như vậy mẹ con cháu luôn có cơm ăn trong vòng 3 tháng.
Nếu cả nhà đồng ý cô giáo làm trung chuyển thì 1nong_dan sẽ gửi số TK của chồng cô giáo.
Còn ko,chuyển qua 1nong_dan sẽ hơi lòng vòng chút.

Ngủ rồi vitcon702

Doc bai muh thay that dau long cho 2 me con chi vitcon xin ung ho them 500k tien luong thuc cho gd . Thanks