Tác giả Chủ đề: Bình Dương - Cô Liên - BV ĐK Bình Dương  (Đã xem 753 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #5 vào: 08-11-2010 18:29:20
Tạm coi đây là hoàn cảnh cụ già bịa ra thông tin có con gái để xin sự giúp đỡ. Cụ đáng thương hơn đáng giận. Các bạn đừng buồn nữa nhé.

Xin khép lại trường hợp này ạ.

Cảm ơn các bạn đã phản ứng nhanh!

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #4 vào: 08-11-2010 12:37:05
@Khanhvy : không giúp gì được bà cụ, đừng buồn hén. Hy vọng trường hợp bà cụ cũng không quá khó khăn đến như vậy. Mình có lòng tốt giúp người ta là đáng quý rùi. Bài viết bạn đưa lên đúng quy định dd, không có gì phải lo.
Không biết các bác khác thấy sao chứ em thì lâu lâu lại có 1 chuyến đi xác minh xa xa cũng thú vị lắm. :P  :laugh:

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 08-11-2010 12:16:38
Chào cả nhà...!!!
Hôm qua sau khi xác minh trường hợp của Ông Mười, nhóm xác minh gồm fullmoon_107,bluegem, khanhvy, tomyleerong đã đi tìm hiểu trường hợp Cô Liên...!!! do trường hợp này hơi phức tạp nên fullmoon xin trình bày lại sự việc để cả nhà hiểu thêm..!!!
Ngày 5/11 có một cụ già ,theo trong bài viết là cụ Nguyễn Thị Năm, ghé vào nơi Khanhvy đang làm việc để xin thức ăn và tiền để chữa bệnh cho con là chị Huỳnh Thi Liên, sau khi ngồi nói chuyện, cụ đã kể lại hoàn cảnh gia đình cho Khanhvy và nhờ được giúp đở, vì chưa trực tiếp gặp chị Liên nên Khanhvy cũng băng khoăn nhưng Khanhvy vẫn post bài và có gọi điện thoại cho phân ban miền Nam nhờ đi thực tế giùm trường hợp nay . Vì vậy chủ nhật vừa qua Nhóm Ngựa sắt Miền Đông ( sợ chưa nhóm Cao bồi Miền tây) đã đi tìm hiểu hoàn cảnh này với tư cách là đi tiền trạm chứ ko phải với tư cách xác minh, để có thể biết cụ thể hơn về trường hợp..!!!!
Và kết quả hôm qua thực tế như sau:
Sau khi xong TH ông Mười, nhóm chạy xuống bệnh viện Thủ Dầu Một , nơi chị Liên nằm theo lời kể của Cụ Năm. Trên đường nhóm bất ngờ gặp cụ đang đi bộ trên đường cách bệnh viện khoảng 5km, ghé vào hỏi thăm bà và nhờ bà dẫn đến bệnh viện chỉ nơi nằm của chị Liên ( vì nhóm cũng chưa biết chị nằm khoa nào) nhưng cụ không chịu nói đang đi đến nhà người quen để mượn tiền, nhóm xin được chở bà đến nhà bà con của cụ nhưng cụ vẫn không chịu, năn nỉ mãi cụ cũng đồng ý, thế là đồng chí bluegem chở cụ đi, còn các thành viên còn lại chạy đến bẹnh viện chờ.

sau một hồi thông tin tư bluegem chuyển về là chở cụ đi vòng vòng rồi cụ đưa ra một thông tin làm Gem bàng hoàng: cụ không nhớ nhà :( .@ 2 người ngồi đợi , Gem cố gắng thuyết phục Cụ quay trở lại bệnh viện nhưng cụ một mực không chịu bảo sẽ tự tìm nhà người quen, dù cho gem nói hết lời, từ khuyên bảo đến dụ dỗ: con sẽ bao tiền viện phí và cơm cho cụ ( thằng này liều thiệt... :laugh: ) nhưng cụ không chịu luôn rồi bỏ đi. gem cũng bó tay nên quay lại bệnh viện một mình.
Gem quay về hợp với nhóm, cả nhóm cùng đi đến các khoa để hỏi thăm bênh nhân tên Huỳnh Thị Liên, nhưng đề nhận được cái lắc đầu : không có bệnh nhân này em ah..... tuyệt vọng , đói và mệt lã...cả nhóm đành quay về trong nổi buồn miên man...hixhix
Em thấy trường hợp nay có thể ngừng lại ở đây vì ta không biết rõ Cụ đã đi đâu và không biết có bệnh nhân Huỳnh Thị Liên hay không...
cảm ơn cả nhà..........!!!!!!!!!!!

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #2 vào: 07-11-2010 00:04:32
Ngày mai (7/11) nhân chuyến đi Bình Dương xác minh TH ông Lê Văn Mười, nhóm XM sẽ tiến hành xác minh luôn TH cô Liên.
Cám ơn bạn Khanhvy đã đưa tin.

Khanhvy

• bạn
Trả lời #1 vào: 06-11-2010 22:30:07
Bà cụ Nguyễn Thị Năm 75 tuổi bị tật cả 2 bàn chân lầm lũi xin tiền đi xe bus từ Bệnh viện Đa Khoa Bình Dương đến 1 ngôi chùa cách đó hơn 10km(Chùa Thầy Thỏ_An Phú)để xin được giúp đỡ cho con gái đang nằm viện. Vì bà nghe nói chùa ấy giúp đỡ người nghèo, nhưng khi đến nơi bà mới biết là chùa chỉ nhận nuôi trẻ mồ côi (như lời bà kề), không giúp được cho con gái của bà -cô Hoàng Thị Liên 47 tuổi. Cô Liên đã nhập viện hơn 1 tuần, không nói được, chỉ uống nước cầm hơi, bà thì sống nhờ vào phần cơm cháo từ thiện ở bệnh viện. Cô ấy bị bệnh gì? Bà trả lời \\\"các bác sĩ không cho bà biết, chỉ nói là đang cần theo dõi thôi, nhưng bà biết rằng cô ấy sẽ không sống được bao lâu nữa. Chồng cô đi làm xe ôm, hiện tại đang ở nhà chăm sóc 2 con: con trai 12 tuổi, con gái 8 tuổi, cả 2 đều không đi học vì không có tiền, nhà chỉ còn 2 lon gạo ăn trong 1 tuần không biết bây giờ sắp nhỏ ra sao\\\".
Thông tin này Vy vừa nhận được sáng nay, cũng chưa rõ thực hư thế nào,luôn tiện ngày mai các bạn xác minh ở Bình Dương tìm hiểu giúp. Mình chỉ biết được là cô Liên nằm ở lầu 2(bà không biết chữ nên không biết cô nằm phòng nào cả), bệnh viện Đa Khoa tỉnh Bình Dương. Khi đến gặp Bảo vệ bệnh viện hỏi bà Năm bị tật 2 chân(mình đã dặn bà nói với bảo vệ để khi các bạn đến còn biết đường tìm).
Bà có nói là mai bà sẽ ở trước bệnh viện đợi nếu các bạn đến.