Tác giả Chủ đề: Sài Gòn (Bình Chánh) - Hai cháu Anh Thư, Thành Trung mồ côi cha vì Covid-19  (Đã xem 9383 lần)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Lathuvang đã trung chuyển TK chị Tuyết 600,000đ CMTX T6/2022 cháu Anh Thư, Thành Trung của chị Michele_du và GĐ.

Lá thu vàng  không rơi

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, kim bang, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi Vu Tuyết

Con xin chào cả nhà ạ.
Hôm 10/5 mẹ con,con đã nhận được từ cô chú Người tôi cưu mang và các cô chú mạnh thường Quân 600k.Mẹ con,con cũng không biết nói gì hơn ngoài việc cảm ơn ạ.Còn về việc học tập của con đã thi xong Học kỳ 2 rồi ạ.Con cũng biết điểm trung bình của mỗi môn rồi ạ .
Con gửi điểm cho cô chú cùng xem ạ.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Cháu Anh Thư giỏi quá. Chúc 3 mẹ con cháu luôn bình an.

Lá thu vàng  không rơi

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi Vu Tuyết

Dạ con xin chào cả nhà ạ .
Hôm nay ngày 5 tháng 4.Ba mẹ con,con lại nhận được 600k từ (Người tôi cưu mang) và các mạnh thường Quân ạ.
Mẹ con cháu xin cảm ơn nhiều ạ.Còn về việc học tập của con thì tuần vừa rồi mẹ con đã đi họp phụ huynh và cô giáo đã gửi bảng
điểm cuối học kỳ 1.Nay con gửi cho các cô chú xem cùng con ạ. Công việc của mẹ con cũng tạm ổn ,hang ngày mẹ đi làm dẫn em con đi cùng .Còn con thì đã lớn tự đi xe điện tới trường rồi ạ .Mẹ con bớt phải lo về việc đưa đón con đi học rồi ạ.
Mẹ con cháu xin cảm ơn rất nhiều ạ.
« Sửa lần cuối: 05-04-2022 22:40:08 gửi bởi Vu Tuyết »

The following users thanked this post: lathuvang, Tieuhuongduong

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Lathuvang đã trung chuyển CMTX T4/2022 đến hai cháu Anh Thư, Thành Trung qua TK chị Tuyết của Michele_du và GĐ.

Lá thu vàng  không rơi

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Con xin chào cả nhà ạ.
Hôm nay ngày 1 tháng 3,3mẹ con con lại nhận được 600k từ các cô chú (Người tôi cưu mang) và các mạnh thường quân. 3 mẹ con con không biết nói gì chỉ biết gửi lời cảm ơn tới các cô chú đã giúp đỡ.
Hiện tại cuộc sống của 3 mẹ con con cũng dần tạm ổn.
Con thì đã đến trường học trực tiếp gần được 3 tuần rồi ạ.Con đang thi hết học kì 1 trong tuần này.Con sẽ cố gắng làm bài thật tốt để không phụ lòng các cô chú đã giúp đỡ tiền cho con ăn học ạ.Mẹ con cũng đã đi làm lại được 3 tuần rồi.
Một lần nữa còn xin cảm ơn về tất cả ạ.

Cảm ơn Vu Tuyết đã đều đặn cập nhật tình hình học tập cũng như cuộc sống của Gia đình cháu.

Chúc cháu và Gia đình luôn Vui và Mạnh khỏe.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Vu Tuyết

Con xin chào cả nhà ạ.
Hôm nay ngày 1 tháng 3,3mẹ con con lại nhận được 600k từ các cô chú (Người tôi cưu mang) và các mạnh thường quân. 3 mẹ con con không biết nói gì chỉ biết gửi lời cảm ơn tới các cô chú đã giúp đỡ.
Hiện tại cuộc sống của 3 mẹ con con cũng dần tạm ổn.
Con thì đã đến trường học trực tiếp gần được 3 tuần rồi ạ.Con đang thi hết học kì 1 trong tuần này.Con sẽ cố gắng làm bài thật tốt để không phụ lòng các cô chú đã giúp đỡ tiền cho con ăn học ạ.Mẹ con cũng đã đi làm lại được 3 tuần rồi.
Một lần nữa còn xin cảm ơn về tất cả ạ.

« Sửa lần cuối: 01-03-2022 22:58:32 gửi bởi Vu Tuyết »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, kim bang, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Lathuvang đã trung chuyển TK chị Vu Tuyết 600,000đ CMTX T3/2022 của Michele_du và Gia Đình. Chúc chị và 2 cháu luôn bình an.

Lá thu vàng  không rơi

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Vu Tuyết

Con xin chào cả nhà ạ .
Đầu xuân con xin kính chúc các cô chú (Người tôi cưu mang) và các mạnh thường Quân một năm mới dồi dào sức khoẻ, an khang thịnh vượng,vạn sự như ý .
Hôm nay đầu xuân mẹ con con nhận 600k từ (Người tôi cưu mang) .
Một lần nữa 3 mẹ con con xin cảm ơn ạ .

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, kim bang, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Chào cả nhà,
Mừng Xuân Nhâm Dần, kính chúc cả nhà NTCM luôn bình an, hạnh phúc, nhiều may mắn.
Lathuvang đã trung chuyển 600,000₫ CMTX tháng 02/2022 hai cháu Anh Thư, Thành Trung vào TK chị Tuyết. Chúc 3 mẹ con Tuyết luôn vui khỏe, bình an.
Thân,

Lá thu vàng  không rơi

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào Vu Tuyết và cả nhà !

Cảm ơn Vu Tuyết đã cập nhật kết quả học tập của cháu để mọi người nắm được và yên tâm rằng cháu và Gia đình phần nào vượt qua được mất mát quá lớn vừa qua. Cháu hãy xem đây như một phần nhỏ khác trong ngôi nhà của mình.

Chúc Vu Tuyết và Gia đình năm mới nhiều Niềm vui và kết quả học tập luôn tốt nhé.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, kim bang, DucTai, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Vu Tuyết

Con xin chào cả nhà ạ.
Hôm nay ngày đầu của năm mới con xin kính chúc các cô chú (Người tôi cưu mang)và các mạnh thường quân một năm mới an khang thịnh vượng ,vạn sự như ý.
Hôm nay gia đình cháu lại nhận được 600k từ (Người tôi cưu mang) và các mạnh thường quân ,mẹ con cháu xin cảm ơn .
Còn về việc học tập của con thì cô giáo đã gửi bảng điểm giữa kỳ cho con hôm nay con gửi cho cô chú xem , con sẽ cố gắng thật nhiều để không phụ lòng các cô chú và các mạnh thường quân đã giúp đỡ mẹ con cháu.
Một lần nữa mẹ cháu xin cảm ơn các cô chú rất nhiều.
« Sửa lần cuối: 01-01-2022 11:24:29 gửi bởi Vu Tuyết »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, kim bang, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Vu Tuyết

Cháu xin chào cả nhà ạ
Gia đình cháu gồm có 4 thành viên ạ.
Mẹ cháu:Vũ Thị Tuyết
Ba cháu:Nguyễn Hữu Lợi
Cháu:Nguyễn Anh Thư
Em cháu:Nguyễn Thành Trung
Gia đình cháu hiện tại đang trọ tại
ĐC:C3/46 tổ 1,ấp 2B,Vĩnh Lộc B,Bình Chánh,Thành phố Hồ Chí Minh
Ba cháu không may bị nhiễm Covid-19.Đã qua đời ,để lại ba mẹ con cháu.
Giờ Mẹ cháu là lao động chính trong gia đình .Mà công việc của mẹ cháu là làm bảo mẫu ,hiện giờ công việc của mẹ cháu vẫn chưa mở cửa làm lại .Hiện giờ mẹ cháu có nhận 1 em bé 13 tháng về giữ ,tiện thể giữ 2 cháu luôn .Việc giữ em bé 1 ngày mẹ cháu được nhận 100k một ngày và mẹ cũng nhận thêm kẽm .
Tối đến mẹ cháu làm thêm cũng kiếm được vài chục nghìn nữa.
Mẹ cháu từ giờ đỗ đi sẽ vất vả lắm , nhưng Mẹ con cháu sẽ cố gắng.Cháu sẽ cố gắng chăm lo học hành thật tốt và trông em phụ Mẹ cháu.
Ba mẹ con cháu cũng rất may được các cô chú (Người tôi cưu mang) và mạnh thường quân giúp đỡ mẹ con cháu .
Hôm nay ngày: 4/12/2021.Mẹ con cháu lại được nhận thêm 600k.
Một lần nữa mẹ con cháu xin cảm ơn ạ. 

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Lathuvang đã chuyển TK em Tuyết 600,000đ CMTX T12/2021 hai cháu Anh Thư và Thành Trung của Michele_du và GĐ.

Lá thu vàng  không rơi

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, kim bang, maitramtg

Ngủ rồi Vu Tuyết

Giá đình cháu hiện đẳng trọ tại C3/46 tổ 2 ấp 2b vĩnh lộc b huyện Bình Chánh tphcm.gia đình cháu gồm có 4 người . cháu Nguyễn Anh Thư . mẹ cháu tên Tuyết ba cháu tên lời con em trai cháu là nguyễn thành trung.ba cháu không may bị nhiễm Covid-19 . đã qua đời vào ngày 12/8 /2011 .
bỏ lại ba mẹ con cháu . công việc của mẹ cháu làm là bảo mẫu hiện giờ mẹ vẫn chưa có đi làm . nhưng hiện giờ mẹ cháu có nhận một em bé 13 tháng tuổi giữ tại phòng , vừa trông em bé Vừa trong hai chị em con.thu nhập của mẹ một ngày được 100 k tiền giữ bé và tối đến mẹ còn nhận thêm kẽm về làm cũng được ít chúc.nói chung cuộc sống sâu này của ba mẹ con cháu sẽ khá vất vả nhưng mẹ con cháu cũng sẽ cố gắng .và cũng nhờ tới các Anh chị cô chú trong nhóm (người tôi cưu mang) và các mạnh thường quân biết đến hòm cảnh gia đình cháu và giúp đỡ ba mẹ con.và tháng 11 ba mẹ con cháu đã nhận được tiền hỗ trợ là 600 k.ba mẹ con cháu xin cảm ơn ạ . cháu xin chúc các cô chú và cháu thường quân thật nhiều sức khỏe ạ.
« Sửa lần cuối: 04-12-2021 13:37:19 gửi bởi Vu Tuyết »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, kim bang, maitramtg