Tác giả Chủ đề: Quảng Trị (TP Đông Hà) - NNMU17 - Chị Xuân một mình nuôi 2 con nhỏ  (Đã xem 25545 lần)

Ngủ rồi hoaxuan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Mình xin đóng góp vào NNMU 17 500K nhé.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
a pen ơi dra đã chuyển cho a 2,7 M của nhóm QT ủng hộ NNMU 17 và 500k tiền anh Ngô Duy Hưng đấu giá móc khóa ủng hộ NNMU 17, a pen xác nhận dùm nha,thanks a,
thân

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Chúc mừng gia đình chị Xuân đã có ngôi nhà NTCM vững chãi, ấm cúng đúng vào dịp Xuân về Tết đến.

Chúc mừng các bạn Quảng Trị đã nỗ lực hết mình để hoàn thành ngôi nhà mơ ước 17 đúng thời gian. Xin được ngã mũ bày tỏ sự ngưỡng mộ đối với thành công tuyệt vời của các bạn: Ko chỉ chị Xuân mà chúng tôi cũng hết sức ấm lòng & xúc động biết bao nhiêu.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
hôm qua chúng ta chính thức trao tặng ngôi nhà mơ ước cho chị Nguyễn Thị Thu Xuân. Về tham dự lễ có 2 bác đại diện của UBND phường Đông Lễ, bác trưởng khu phố, các bên ban mặt trận khu phố, các thành viên NTCM Quảng Trị và gia đình chị Xuân.

(trò chuyện với các bác trước khi vô lễ)

bạn luckystar tuyên bố lí do, giới thiệu đại biểu

dra giới thiệu về diễn đàn, các hoạt động của diễn đàn mình, trình bày về việc tìm hiểu hoàn cảnh gia đình chị Xuân, và trao quyền sở hữu ngôi nhà mơ ước số 17 cho chị Xuân

Đại diện gia đình thắp nén hương

lần lượt ý kiến phát biểu của Đại diện phường, khu phố và gia đình

và sau cùng là kí biên bản bàn giao nhà

toàn cảnh ngôi nhà

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dra post ảnh những hôm trước tráng nền, quét vôi, làm mái hiên, bắt điện nước

Ngủ rồi minhtran

Minhtran cũng xin đóng góp 2tr nhé.

@Hkfami: Nhờ chị chuyển tk dùm cho em luôn nhé.  Cám ơn chị thật nhiều.

Ngủ rồi Lason

Lason đã chuyển tiền cho Pen -Pen check giúp chị nhé
700,000.00    IBVCB.2901130953006001.500 LASON ung ho NNMU 17

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
cảm ơn cả nhà và chị Vịt, em sẽ tổng kết và kiểm tra lại rồi báo cáo cả thu và chi (ủng hộ và thực tế), tại mấy hôm nay lu bu nên chưa gửi lên giờ đc.
@Nhóm QT sẽ gửi sớm tiền về thủ quỹ tại còn 1 số thành viên chưa đóng góp.
thân,

Ngủ rồi pquyen

Tổ KT-TK có báo cáo, số tiền giúp anh Vũ xây NNMU12 còn tồn 200.000đ. Chúng ta sẽ chuyển số tiền này sang công trình NNMU17 đang thực hiện.

Tổ KT-TK và Tổ ĐP cập nhật nhé!

Thân

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
@ Dragonfly: Chị cập nhật lại ủng hộ dựa trên bài viết cùa các bạn, tuy nhiên phần tiền ủng hộ không khớp, khoản 1.200.000đ của michele_du em và anh phuchlehuu thống kê trùng nhau. Có thêm 4.100.000đ từ khoản này chuyển sang.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=22&id=483&limit=15&limitstart=45#forumtop

Tổng ủng hộ: 30.7430.000đ. còn thiếu khoảng 4.000.000đ so với dự tính. Em kiểm tra lại xem đúng chưa nhé.

@ All: Các bạn đã đăng ký ủng hộ NNMU vui lòng chuyển tiền vào quỹ nhé. Thanks all.

Vịt xin lưu ý các bạn điểm sau:
- Thống kê ủng hộ chương trình/Hoạt động: các bạn nên để 1 thành viên theo dõi và cập nhật phần này. Vịt hiểu cảm giác nôn nóng các bạn kêu gọi thành viên ủng hộ nhưng rất dễ nhầm lẫn và rối hơn.
- Mỗi bài thống kê ủng hộ, các bạn nên cập nhật đầy đủ thành viên ủng hộ đến thời điểm đó, tránh cập nhật tiếp theo. Điều đó vừa tiện cho các bạn vừa tiện cho Vịt khi đối chiếu tiền ủng hộ chuyển vào quỹ. Thật tình Vịt k đủ thời gian đọc và kiểm tra lại bài viết trang đầu.

dragonfly đã viết:
Trích dẫn
Hiện tại có thêm:
+ michele_du: 1,2 M
+ Thaidzuy: 500K
+ pquyen: 1M
+ Trieuthuy73: 1M
Tổng ủng hộ: 26,843,000 đồng. Như vậy còn thiếu 7,398,000 đồng
Và NNMU 17 của chúng ta đang trên đà hoàn thành. Mong cả nhà tiếp tục đóng góp..Cảm ơn.

Thân.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chiều 16h ngày 27 các bạn QT bố trí người nhận và gắn bảng tên nhà nhé. Mình sẽ gởi ra bằng xe 16 chổ Đông Hà.

Mong mọi người tiếp tục chung tay cho kinh phí NNMU số 17.

Hiện tại tổng các khoản ủng hộ vẫn còn thiếu 5.898.000đ.

Cảm ơn mọi người.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Lason

Nhìn các bạn làm mà thèm quá.Lason ủng hộ 500k cho NNMU 17 -Lason sẽ chuyển cho Pen nhé.Cảm ơn và chúc các bạn thành công và luôn vui vẻ,hạnh phúc.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Như vậy ngôi nhà đã chuẩn bị xong, mong mọi người chung tay ủng hộ thêm cho ngôi nhà.
lần tổng hợp cuối của dra còn thiếu 7,398,000 đồng.
có thêm chị hoaxuyenchi ủng hộ 1M
như vậy còn thiếu: 6,398,000 đồng

NHÂN ĐÂY CHO DRAGON THÔNG BÁO LUÔN:
8h30 ngày 18 âm lịch (tức ngày 29/01/2013) NNMU 17 của chúng ta sẽ khánh thành và chính thức chuyển giao cho mẹ con chị Xuân. Mong mọi người sắp xếp thời gian và công việc tham dự.
Có gì moih người cứ liên lạc cho dra (0976162220) hoặc a Roa (0915485577) hay a Gió Lào (01657999449)
cảm ơn cả nhà.
thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
mấy hôm nay quên update quá trình xây dựng nhà MU 17 phần thì quên máy ảnh, phần thì ra làm nên quên mất tới lúc về mới nhớ.
Hôm nay sẽ cố gắng xong toàn bộ ngôi nhà. dưới đây là hình ảnh mấy hôm trước

(sân trước nhà lúc chưa ban đất xuống)
và nhờ gần 1 ngày rưỡi mấy anh em Q.Trị tập trung xúc đất, ban đất, vận chuyển đất để lấp đầy hố bom trước mặt nhà chị Xuân.

Hôm qua đã quét vôi và màu, mà dra wen chụp ảnh lại. Hôm nay tráng nền và hoàn thiện ngôi nhà, còn mấy anh em QT tập trung cho hoàn thiện sân trước nhà.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
@hoaxuyenchi

Cập nhật chuyển tiền luôn có 2 topic cập nhật cho CMTX và CMKTX cho từng tháng và thường được thành viên mở đầu tháng. Tham khảo: CẬP NHẬT CHUYỂN TIỀN

Bạn cập nhật vào đó hoặc vào ngay topic CM điều được. Cảm ơn.

Hiện khoản kinh phí để hoàn thành ngôi nhà mơ ước số 17 vẫn còn thiếu 7,398,000 đồng.

Mong cả nhà lưu tâm.

Trân trọng.

Bước dài _ Không vội vã!