Tác giả Chủ đề: Cẩm Hà - Hội An - Gia đình Lý Chấn gà trống nuôi con.  (Đã xem 33494 lần)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Cám ơn Cindy đã quan tâm đến gia đình Lý Chấn còn nhiều khó khăn nay.
Về CMKTX, Cindy gửi qua ATM của ngươithuhaihai (trung chuyển). Lý do là nguoithuhaihai đảm nhiệm công viêc này của gia đình NTCM từ nhiều năm qua.

Số tài khoản: VCB 004 1000 596579 Ngân hàng chi nhánh ĐàNẵng
Thân ái!

Cindymama

• bạn
Vui lòng cho Cindy số Tài khoản của gia Đình Lý Chấn,Cindy sẽ gửi hỗ trợ 1.000.000 vnd cho gia đình.

Thân.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

22 đã chuyển CMTX đến gia đình Lý Chấn. Mấy cha con gửi lời cám ơn cả nhà.

Các cháu dạo này, khỏe và cao hơn rất nhiều. Cháu Hải-con cả vẫn cố gắng theo học ở ĐH Duy Tân, Đà Nẵng. Cháu Phương và Khánh vẫn đi học thường. Cháu Hàn-di chứng bại não thì cười tươi thế nhưng ko bình thường, lúc điên lên, bạ cái gì đập cái nấy (nhìn kỹ trên bàn thờ sẽ thấy thiếu một chân đèn bằng sứ-bìa trái, do Hàn lở tay đập bể). Riêng cháu Hà-thứ nhì trong nhà, đã nghỉ học nhưng chỉ mới 16 tuổi nên ko  ai nhận lao động trẻ em, ở nhà lông bông.

Ngủ rồi Lason

Thank you anh 22 thật nhiều. Năm nay em bận nên anh chuyển giúp em nhé.
 @Giang còi: Việc cái máy tính đã hứa giúp Hải. Giang Còi xem thế nào thì báo để chị liệu nhé. Nếu cái máy em đang giữ có vấn đề gì cần sửa chữa hoặc thay thế chị sẽ gửi thêm đồ vào. Rất mong em sớm có kết quả để chị còn liệu em nhé. Để lâu chị áy náy lắm, mà Hải cũng không có cái để học.Cả chị và anh Hải đều không liên lạc được với em.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

CMTX Tháng 2-2014 do ko găp đc a Hùng nên 22 đã trao cho Hải
Chỉ 500k vì gạo thi ko kết nối đc với bác DieuAm
Thân!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

(ảnh đã đăng cùng lúc ơ topic CMX MTrung)

CMTX tháng 1-2014 (Lason (100k) +Mgocthao (100k) + Nhanai (100k) + Nhaque (200k) đã được trao cho gia đình Lý Chấn
(P/s: Các phần quà là CMX Tết Giáp Ngọ)

@DieuAm: Khoản gạo CMTX 20kg/tháng cho gia đình này của bác đã hết vào tháng 12-2013.Nếu bác đọc topic này, xin bác lưu tâm cho biết giúp tiếp hay ko nhé. Thân ái!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

22 đã chuyển CMTX đến gia đình Ly Chấn (tháng 11 & 12 - 2013). Các cháu khỏe. Cám ơn cả nhà!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

@lason:
Đã nhận được tiền CMTX gia đình Lý Chấn của các tháng 10,11,12-2013.
TM gia đình Ly Chấn, cám ơn bác nhiều!

Ngủ rồi Lason

Lason vừa chuyển tiền CMTX cho gia đình Lý Chấn Hà.Anh HH ơi.Hôm nào trao máy tính anh chụp ảnh giúo em nha.Thank you anh nhiều.À,Em vừa chuyển luôn 3 tháng 10,11,12 anh ạ.
24/10/2013    VNCK - 0023387    300,000.00       IBVCB.2410130387630003.Lason chuyen tien CMTX T10,11.12 ly chan ha

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Chiều nay, 22 đã đến thăm và chuyển CMTX 2 tháng 9 & 10/2013 cho gia đình Lý Chấn (500.000đ x 2 = 1.000.000 đồng). Riêng gạo, thay vì 20kg/tháng, 22 có trao đổi với ba các cháu, rút 1 nửa (10kg/tháng) để trao trực tiếp cho tân sinh viên Lý Chấn Hải vì hiện nay, cháu đi học ĐH tại Đà Nẵng nhưng đang rất khó khăn, chưa nhận được nguồn cưu mang nào

(Sorry vì ảnh mờ quá, mà chụp xong, về nhà mới biết nên ko kip chụp lại)

Ngủ rồi yugidazai

nguoithuhaihai đã viết:
Trích dẫn
Cả nhà ơi, cháu Lý Chấn Hải đc chúng ta cưu mang từ năm lớp 7. Nay cháu đã gắng hết sức để được vào Đại học. Nhà ta quan tâm giúp đỡ. Cháu mà \\\"gục ngã\\\" trước cổng trường ĐH thì tội nghiệp lắm!

Mong cả nhà chung tay giúp em Hải ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Cả nhà ơi, cháu Lý Chấn Hải đc chúng ta cưu mang từ năm lớp 7. Nay cháu đã gắng hết sức để được vào Đại học. Nhà ta quan tâm giúp đỡ. Cháu mà \\\"gục ngã\\\" trước cổng trường ĐH thì tội nghiệp lắm!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Riêng cháu Lý Chấn Hải, that đáng mừng là cháu vưa đc tuyển vào Đại học Duy Tân, Đà Nẵng.
Ngày NTCM đến với gia đình này thì cháu mới học lớp 7. Được gia đình NTCM chúng ta đùm bọc, cháu đã quyết tâm học tập dù đã mấy phen khó khan, thiếu thốn ko đủ điều kiện đến trường. Kỳ tuyển sinh ĐH năm nay, Hải đăng ký thi vào trường Quân đội với mong muốn môi trường rèn luyện tốt, công việc sau này ổn định, có điều kiện lo cho 4 em còn nhỏ. Nhưng điểm thi ko đạt.
Nay cháu được tuyển vào học ĐH Duy Tân cũng là nỗ lực đáng quý. Nhưng với một gia đình nghèo khó như gia đình Lý Chấn thì khoản kinh phí nhập học quá lớn, quá sức. Do vậy, kính mong nhà ta quan tâm giúp cháu các khoản học phí,lệ phí đầu năm học (hộ nghèo có được giảm nhưng theo thong lệ, tất cả đều phải nôp một lần, nhà trường sẽ xét giảm sau)

(Số tiền cháu phải nộp là: 6.354.800đ

Ngủ rồi nguoithuhaihai

trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Hơn 5 năm qua anh em nhà Lý Chấn luôn giữ nụ cười tươi hết cỡ, cảm ơn bác 22 theo dõi thường xuyên.

-Cám ơn trangvitgioi đã động viên

-CMTX tháng 8-2013 (gồm 500k và 20kg gạo) đã đc chuyển đến gia đình Lý Chấn
Các cháu vẫn khỏe cả nhà ah.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Hơn 5 năm qua anh em nhà Lý Chấn luôn giữ nụ cười tươi hết cỡ, cảm ơn bác 22 theo dõi thường xuyên.